Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2180|Trả lời: 13
Thu gọn cột thông tin

Mong Ước Kỉ Niệm Xưa (Back To School) - Tam Ca 3A

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 5-9-2013 20:19:20 | Xem tất |Chế độ đọc
Lại một lần nữa ngày tựu trường trôi qua, 12 năm nghe tiếng trống trường, 12 năm ngồi trên ghế học sinh.

Thời cấp 3 có lẽ là thời đẹp nhất  trong đời học trò. Có những lúc vô tư, ngờ nghệch, háo hức và tinh quái nhưng nó luôn là những kí ức đẹp. Cho nên đến mai sau, khi nhớ về nó, đầu óc ta bỗng dãn ra và bay về nơi sâu thẳm thời gian ấy.

Và mỗi người đều ước sao cho thời gian trở lại, để lại là học sinh ngờ nghệch chơi dưới nắng và bóng cây hoa phượng đỏ. Để lại cùng bạn bè ngồi chung với nhau trên những băng ghế đá nhà trường. Để ngồi nghe những lời dạy, la mắng, khen thưởng của các thầy cô.

Trong một quãng đường học sinh, ai cũng có nhiều chuyện vui cũng có những chuyện buồn, dù giỏi cách mấy cũng có lúc phạm lỗi và dù im lặng cách mấy cũng luôn vui đùa với mọi người trong những ngày gần xa trường

Bao nhiêu kỉ niệm dù qua lâu nhưng sẽ mãi mãi trong tim. Bây giờ, mỗi đứa một hướng đi riêng, một ước mơ riêng, liệu rằng chúng mình còn được gặp lại nhau không để cùng ôn lại những kí ức ngày hôm qua?

Gửi những ai đã, đang ngồi trên ghế nhà trường, trân trọng thời gian hiện tại các bạn nhé, qua rồi thì sẽ hối hận lắm.

Mong Ước Kỉ Niệm Xưa

Tam Ca 3A

Thời gian trôi qua mau chỉ còn lại những kỉ niệm
Kỉ niệm thân yêu ơi sẽ còn nhớ mãi tiếng thầy cô
Bạn bè mến yêu ơi vẫn còn nhớ lúc giận hờn
Để rồi mai chia xa lòng chợt mong nhớ thiết tha
Nhớ bạn bè nhớ mái trường xưa

Đặt bàn tay lên môi giữ chặt tiếng nấc nghẹn ngào
Thời gian sao đi mau xin hãy ngừng trôi
Vẫn mãi luyến tiếc khi đã xa rồi
Bạn bè ơi vang đâu đây còn giọng nói tiếng cười
Những nỗi nhớ niềm thương gửi cho ai

Brought to you by V-Zone
Vid Maker: ngoc_khanh1997
E-Trans: koi_lazy
Editor: Ceroro
Timer: bmwx1ilu
Typesetter: linhgiang
Encoder: casanovar
Des bann: Qblue

Rate

Số người tham gia 19Sức gió +100 Thu lại Lý do
V-musik + 5 Ủng hộ 1 cái!
Nuyn + 5 Bài viết hữu ích
hai2an + 10 C rất thích bài này! ♥
thuytiff + 5 Ủng hộ 1 cái!
~^o^~ + 5 Ủng hộ 1 cái!
kemkull + 5 h ms đăng :))
.Ran. + 5 Ủng hộ 1 cái! :x
wrong83 + 5 Bài này hay mà
.Me. + 5 Ủng hộ 1 cái!
myluckystar.tky + 5 Ủng hộ 1 cái!
kate_lee + 5 thảm cảnh sắp đi học diễn ra trư.
ngoc_khanh1997 + 5 Ủng hộ 1 cái!
^BánhRán^ + 5 ^^
monkey1998 + 5 Ủng hộ 1 cái!
casanovar + 5 Ủng hộ 1 cái!
anglemoon + 5 Ủng hộ 1 cái!
Joongie_girl + 5 h mới đăng :'(
yumi216 + 5 Ủng hộ 1 cái!
leciel89 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-9-2013 20:23:28 | Xem tất
hôm nay ngày 5-9 ngày toàn dân đưa trẻ đến trường
st lại cho lên bài mong ước kỉ niệm xưa
chắc muốn những đứa thất học như mình ôm gối tự kỉ đây mà :p

Bình luận

=))))))))))  Đăng lúc 5-9-2013 08:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-9-2013 20:28:35 | Xem tất
Cái bài nì p đăng cách đây 3 tháng chứ, đăng bi h ngồi nghe có mà khóc mất

Cũng ko được dự 2 cái mùa khai giảng rồi, nhớ ngày nào còn lơ ngơ láo ngáo bước vô trường cấp 3, bạn mới trường mới, h đã bị tống cổ ra khỏi trường rồi

Đời học sinh mà, vô học mong ra chơi, ra chơi mong ra về, đầu năm mong Tết, hết Tết mong nghỉ hè. 1 vòng tuần hoàn suốt 12 năm trời, hỏi sao đứa nào cũng muốn thoát khỏi cái kiếp học sinh lẹ lẹ.

Đùa, h mới thấm mấy lời nói của anh chị đi trước "Đại học chán lắm cưng ơi, hãy trân trọng cái khoảng thời gian còn đường là 1 đứa học sinh". Lúc là học sinh, nhất là năm 12, Sinh Sử Địa học điên dại, nhiều khi ức nước mắt "sao con p sống năm cúi cấp tệ hại như vậy, muốn ra khỏi trường cho thoải mái, khỏi phải học bài". Vậy mà h, bước lên đại học, làm sinh viên rồi, suốt ngày than vãn "t muốn quay lại trường, muốn học những ngày vật vã, muốn bị quản lí, muốn nghe chửi, quan trọng hơn, t muốn cười muốn khóc vs tụi nó"

Chỉ mới làm sinh viên có 1 năm, mà mình đã ko ít lần thất vọng trước cái bộ mặt của ĐẠI HỌC, nơi mà người ta (còn ko dc gọi là bạn) chơi với nhau chỉ để lợi dụng, nơi mà những đứa vô trách nhiệm đẩy trách nhiệm lên đầu những đứa có trách nhiệm, nơi mà muốn nghe chửi cũng ko có, muốn cười cũng khó, và muốn kiếm bạn thật lại càng khó hơn

Và những lúc đó, lại nhớ cấp 3. Nhớ những đứa bạn thật lòng, nhớ ngày cùng khóc cùng cười vs tụi nó, nhớ kiểu chơi vô điều kiện, ko lợi dụng nhau, nhớ những buổi sáng co giò chạy để ko trễ học, nhớ mọi thứ

Vì thế, nếu có ai hỏi "nếu dc trở lại quá khứ, b sẽ chọn thời khắc nào", thì nó sẽ trả lời "trở lại khoảng thời gian nó được sống trong một lớp học, một mái trường đầy sự thương yêu và chân thật của thầy cô, bạn bè nó"

Bài này cuối năm lớp mình đứng vừa ôm vừa hát vừa khóc, và thật sự mỗi lần nghe nó đều có chút j đó buồn và tiếc nuối
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-9-2013 20:31:41 | Xem tất
lúc trước đi học có lúc nào học đúng ngày 5/9 đâu :))
toàn bị bắt học trước cả tháng k à @@
lúc lớp dưới thấy mấy anh chị 12 chia tay khóc thắm thiết làm đủ thứ mình nghĩ có j đâu nhỉ?
tới khi đến mình rồi mới biết :( nên h cứ có câu nói muôn thuở of mấy ng như mềnh "ước gì được quay lại cấp 3"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-9-2013 20:33:52 | Xem tất
Không biết miền Nam thế nào, chứ Hà Nội hnay mưa dầm dề và lụt lội khắp đường phố :( Nghĩ thương mấy đứa em đi dự khai giảng, mưa gió phải đứng hành lang để chào cờ, mấy đứa lớp 12 háo hức ngày khai giảng cuối cùng ở cấp 3 thì lại mưa chẳng mặc được áo dài hay chụp ảnh gì hết :(
Nghe bài này nhớ về quãng thời gian cấp 3, khai giảng nào cũng vui, cũng hạnh phúc... Thời gian trôi nhanh thật :(
ss hết sạch rết rồi Yang :( Lát mang con Rán vào rết bù em sau nhé ^^

Bình luận

còn đúng có bài này nên lên lun hum nay cho đẹp :3333  Đăng lúc 5-9-2013 08:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-9-2013 22:29:21 | Xem tất
em đinh hôm nay mới lên bài kia

cơ mà thấy 5-9 mà post bài ấy vô duyên quá =))

sáng nay gặp mấy đứa bé nó mua bong bóng nhớ hồi lớp một ghê

giờ tự nhiên hết đi học rồi thấy nhớ trường quá :(

bài này kỉ niệm học cấp 3 của em

hồi trước em ghét áo dài

nghe xong bài này lại muốn mặc mới ghê chứ =))

đại học chắc chả cho mặc áo dài đâu nhỉ =))

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
ntrvietanh + 5 =)))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-9-2013 18:59:04 | Xem tất
Lâu quá mới nghe lại bài này, cám ơn Yang lắm lắm
Bài này lần nào bùn bùn nhớ bạn bè là lại nghêu ngao
Đôi khi 1 mình tự kỷ cũng nghêu ngao. Ước gì thời gian quay trở lại
Để tất cả những cái đã vô tình lướt qua được nắm bặ. Cám ơn tất cả Subteam
Bài hát hay qua, rung động
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-9-2013 10:54:12 | Xem tất
bài này mình nghĩ hợp với lúc chia tay
nhất là khoảnh khắc mấy ngày cuối cùng của năm lớp 12 hơn ;))
cũng đã từng có thời gian "chìm đắm" trong bài này
giờ mỗi khi nghe lại, vẫn có cái cảm giác gì đó ^^
cảm ơn ST vì bài hát ý nghĩa này :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-9-2013 21:46:51 | Xem tất
nghe bài này lại nhớ về kỉ niệm thời học cấp 3 quá .
Nhớ thầy cô . nhớ bạn bè thường xuyên rủ nhau chém gió trong lớp. nhớ trốn tiết đi đá bóng độ bị giáo viên thể dục méc cô chủ nhiệm . nhớ những buổi cuối năm chia tay đầy nước mắt. nhớ những buổi đi học ôn thi đi chơi hái trộm mít trộm xoài hay đêm ra gốc cây mít cả lũ xúm lại ngồi chém gió . Mong được quay lại kỉ niệm xưa quá. hjc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-10-2013 21:50:42 | Xem tất
Nghe bài hát này mình lại nhớ thời cấp 3
Buổi học cuối cùng lớp cùng nhau hát
sau đó ôm nhau khóc nức nở, nhanh thật mới đó đã gần 10 trôi qua!
ôi! thời gian
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách