Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: ngocxit
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Mỗi ngày kể một chuyện :)))

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 26-4-2012 23:54:46 | Chỉ xem của tác giả
hic sao mà hide nhiều dữ vậy. em định lội page đọc chùa dưng mà thế này thì phải làm sao?

Bonus chuyện nhỏ:
Sáng nay đi học, con bạn khoe phim chú có ep11 rồi nó hôm qua thức đến 3h sáng xem bản Raw. Hào hứng kể vs mình và con bạn nữa (cass level 1) Chú thế này.. Chú thế kia.. bla bla

Tình hình có thể miêu tả như sau:

Fan cuồng (tức mình): *dửng dưng* uhm uhm (*tự nhủ*chiều về thể nào trên Nhà cũng có sub.tối xem lo gì)

Fan gà (tức cass level 1)chăm chú lắng nghe* thế hả .. sao nữa

Non-fan (hóng chuyện ngồi bàn sau): *phấn khích-ing* thật á, anh ấy nói thế á. Còn gì nữa, kể tiếp đi. á đến đoạn gay cấn mà hết ah.. bla bla....   

Cái này có phải là hơi bị ngược hơm nhỉ? Hay là mình già cả độ hóng hớt, tiếp thu, cuồng loạn nó tỷ lệ nghịch với tuổi thọ ah

Bình luận

*suy nghĩ-ing*, *gật gật*. các bô lão tuổi cao tim yếu nhưng mà ham hố nha. *cười đểu*. =))  Đăng lúc 1-5-2012 09:42 AM
*đạp* Phải nói là cuồng có chọn lọc chứ ko phải như fan bình thường, cô cứ xem mấy bà già trong Nhà này thì biết, có ai dám bảo mấy bô lão ấy ít cuồng đâu???   Đăng lúc 1-5-2012 04:54 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 27-4-2012 01:08:47 | Chỉ xem của tác giả
Hôm qua tự nhiên bạn hỏi "Cái nhóm mà em thích ấy, vẫn còn tách làm 2 nhóm mà, vẫn chưa ghép lại làm 1 mà?"
Mình ngẩn ra, cứ tưởng chuyện đó bạn biết rồi chứ... xong rồi sực nhớ những lúc mình kể về zai không bao giờ kể chuyện chia cách thế này thế kia, chỉ kể những mẩu chuyện vui vẻ!
Bạn lại hỏi tiếp: "Thế chừng nào lại ghép thành 1 nhóm?"
Ngẩn người ra lần thứ 2, xong lại cười và bảo rất thành thật: "Em cũng không biết nữa... Em chỉ biết chờ thôi, đến ngày thì cũng về với nhau thôi!"
Thôi đi thư viện đây, loạn quạn ở đây hoài không học bài được!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 27-4-2012 12:01:39 | Chỉ xem của tác giả
Chuyện kể là:
Trên YH của bạn Rùa thỉnh thoảng lại để stt về giai!

Trong phòng bạn Rùa lâu lâu lại phun ra 1 câu chả đầu chả cuối về giai!

Buổi tối bạn Rùa lại cười ré lên vì giai!

Và rồi 1 hôm con e cùng phòng - vốn chưa bao giờ thần tượng ai hay quan tâm đến ca sí nào
Ngước mắt nhìn lên hình Yun là nói:

YunHo à! Em sắp phải đóng tiền phòng rồi

Ở với fangơn là sẽ bị tẩy não mà

Bình luận

=))))))))))))))))))))))  Đăng lúc 1-5-2012 09:42 AM
=))))))))))  Đăng lúc 29-4-2012 01:00 AM
=))))))) *chỉ chỉ còm dưới cùng* >>> *lăn lộn-ing* =)))))))))))  Đăng lúc 28-4-2012 07:23 PM
=)))))))))))))))))))))  Đăng lúc 27-4-2012 01:10 PM
=)))))))))))))))))))))))))))))))))))))) Yunho à, chị sắp phải lấy ck rồi :((((  Đăng lúc 27-4-2012 12:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
 Tác giả| Đăng lúc 27-4-2012 12:50:40 | Chỉ xem của tác giả
gaumapu gửi lúc 27-4-2012 01:08
Hôm qua tự nhiên bạn hỏi "Cái nhóm mà em thích ấy, vẫn còn tách làm 2 nhóm mà, vẫn  ...

Nhớ lại chiện hôm nọ mon men tới gần sếp nhờ mua đĩa giùm như sau

MÌnh: Sếp à, nghe nói sếp sắp về Nhật, tui có vài thứ muốn nhờ ông mua giùm

Sếp: Lại mua đĩa à (:-w)

MÌnh: *cười thẹn* dạ ;;)

Sếp: You're so crazy.

Mình *(#^%^#*($%#@)%^)* *cười* Hì hì

Sếp: Vẫn trên amazone hả?

Mình: Dạ

Sếp: Ok, mày gửi danh sách cho tao.

Mình *cười hớn* vâng ạ, tôi gửi email cho ông rồi đấy =))))

-----------------------------------------------------

Sau một lúc nhìn vào danh sách 2 trang:

Sếp: Crazy Crazy Crazy (.....)
(Ghi chú: Danh sách gồm mười mấy danh mục cần mua)

Mình *nhẫn nhịn ko dám nói là mua hộ* Hì hì hì

Sếp: *chỉ vào một danh mục - là cái đĩa The... của 3 zai* : Tao nhớ THSK chỉ còn 2 thành viên thôi mà, 3 thằng này ko còn ở nhóm nữa nhỉ?

(Ổng già thế còn bik về THSK thế mà lần trước mình kêu THSK rất nổi tiếng ở Nhật ổng dám bảo là ko =))  )

Mình : *vênh vênh* Là đang ly dị tạm thời sếp ạ.

Sếp *lia vào danh sách nhờ mua* Tao thật ko hiểu sao chúng mày phải mua nhiều thế, lại còn mua nhiều đĩa nữa. Mà còn có cả sách à?

Mình: Dạ.

Sếp: Mày có biết tiếng Nhật đâu >"< Cái này toàn tiếng Nhật không đấy. Mua để làm gì.

Mình: Dạ, mua để xem ảnh thôi ạ *đỏ mặt ko thể đỏ hơn :(( *

Sếp 8-}}}

-----------------------------------------------------------------------------------

Đó, chỉ là ly dị thôi mà =((

Bình luận

Là đi công tác, công tác xa nhà >"<  Đăng lúc 29-4-2012 01:02 AM
=))  Đăng lúc 28-4-2012 07:25 PM
Ôi cứ tưởng ổng người Việt mà xưng tao - mày vs nvien >_< em kết sếp Xít rùi đấy =))))))))  Đăng lúc 27-4-2012 10:16 PM
@sep ss Pro lem ;))  Đăng lúc 27-4-2012 07:25 PM
Sếp Xít nói tiếng Tây à? mà dịch ông tui vs mày tao đc. à Xít ;))   Đăng lúc 27-4-2012 04:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 27-4-2012 15:31:06 | Chỉ xem của tác giả
hôm qua nhá...
đi gặp bạn lớp trưởng nhá (đội ngũ cán bộ lớp lèo tèo 2 mạng xách chồng báo cáo đi nộp cho khoa)
bạn í chở theo một boy đó
trời ơi cực kì là dễ thương đáng iêu nha
Người ta là người Phần Lan đó, người ta wa đây mới có 6 ngày thôi đó, người ta chẳng có biết tẹo tiếng Việt nào cả, người ta wa đây vì internship đó, người ta nói chuyện thân thiện ơi là thân thiện trời ơi, người ta cao cao ốm ốm nha, trắng trẻo đẹp trai nha lại còn lịch sự cho mình mượn bút mí cả giữ hộ mình chồng bài báo cáo zô cặp vì sợ trời mưa ướt mất (thằng lớp trưởng chả có tẹo chu đáo nào cả, đi ngoài đường trong cái tiết trời mưa sẵn sàng tạt vào mặt bất cứ lúc nào mà lại hơm chịu mang theo cái j để giữ đống bài báo cáo, mà balo của mình thì giới hạn về thể tích, quá là nguy hiểm mà {:436:})
tranh thủ 8 chuyện, nói xấu lớp trưởng mí bạn ý một hồi biết được bạn ý đang ở homestay nhà lớp trưởng... zộ ôi tự nhiên trong đầu bật ra ý niệm "có nên đăng kí chương trình tình nguyện cho ở homestay hay không nhỉ", biết đâu lại có zai xinh gái đợp tới ở chung mí mình thì sao
thật ra là cái chuyện nó từ hôm wa ồi, đáng lẽ là cũng không định khoe ra đêu dưng mà........
hôm nay nhận được cái tin nhắn từ lớp trường với nội dung thông báo rằng bạn boy kia í (cảm thấy hết sức là tội lỗi vì quên xừ cái tên của bạn í rồi TToTT) bảo rằng nói chuyện mí mình RẤT VUI
đã tự sướng xong

Bình luận

í í í, dễ xương wá, tiến lên nào MoonMoon!!! 5ting! ^^  Đăng lúc 1-5-2012 04:48 AM
=)) :* *lí nhí* ss chỉ nghĩ đc mỗi...2 bạn đèo nhau* =)) *tội lỗi-ing*  Đăng lúc 28-4-2012 11:22 PM
=)) có tiềm năng ;))=))  Đăng lúc 28-4-2012 07:27 PM
=)) vui chơi hơm có quên nhiệm vụ nha ;)) tối nay trans niu với FA típ đê =))  Đăng lúc 27-4-2012 03:52 PM
=)) Phê phê =))  Đăng lúc 27-4-2012 03:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 28-4-2012 19:49:50 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng kể chiện nhớ

Chiện 1:

Chả hỉu ban ngày bị ám ảnh điều j mà đêm qua mình đã nằm mơ thấy Shim Changmin Lần đầu tiên trong lịch sử cuộc đời fan gơn của mình ó, lần đầu tiên người mình bias xuất hiện trong giấc mơ của mình

Chiện là thế này. Hum đó bạn Shim có buổi quay fim hay công việc j đó ở 1 chỗ (mà mình ko bít là chỗ nào). Quanh bạn toàn là staff, phía xa xa vòng ngoài là hàng rào fan gơn đang điên cuồng gào thét . Và bạn Nờ cũng ở trong đám đó, lại còn đứng ở vị trí đầu đầu, nhìn rõ rành rành bạn Shim nữa chớ. Vấn đề là mình đứng đơ người ra nhìn chằm chằm vô bạn mà mình bias, ko chen lấn xô đẩy lại càng ko bít hét hò (mình thật kém cỏi =.=). Cứ ngẩn ngơ hoài ngắm người ta vậy thôi. Đối tượng kia thì từ đầu đến cuối mặt lạnh như tiền, hêm phải Shim Bánh Quy mặt tươi như hóa, mắt cong veo khi nhìn thấy food đâu =.= Cái mặt bạn tỏ ra vô cùng khó chịu, như kiểu: "Mấy người phiền quá đi!" Và mình thì ngẩn ngơ ngắm bản mặt ý

Thế rồi, tiếp theo, hình như là có cảnh quay hay j đó cần phải lên thuyền (chỗ quay fim ý ở sat 1 cái sông/hồ nào đó). Bạn Shim và staff đã lên thuyền đi xa xa. Mình mắt ko rời khỏi đối tượng, chân cứ bước và ko hỉu sao mình cũng đã lên 1 cái thuyền khác bám theo sau cái thuyền của bạn Shim (chắc là dạt theo đám fan gơn).

Bỗng dưng hình như có sự cố nào đó xảy ra, mọi người đều bối rối. Và mình, ờ, chính là mình đã làm j đó để giúp khắc phục sự cố rất hiệu quả (bắt đầu giống fim anh hùng rẻ tiền =.=), - đoạn này xin fép đc cắt bỏ chi tiết vì bản thân mình cũng chả nhớ nổi mình đã làm cái j. Sau đó, chả hỉu sao, mình đã bước lên 1 cái thuyền khác, và bạn đối tượng kia cũng từ đâu đó chuyển sang cái thuyền mình đang đứng. vâng. Hai nhân vật chính đã gặp nhao. Lưu ý: từ đầu tới cuối mắt mình vẫn dán chặt vào người bạn kia dù có khác thuyền (chả hiểu sao kịch bản giấc mơ cũng hợp lý để bạn kia luôn đứng ở chỗ mình nhìn đc rõ ràng) và bạn kia vẫn kiên trì 1 vẻ mặt lạnh tanh =.=

Tiếp theo: Bạn đối tượng chạm vào người mình. Ờm, lúc ý xúc động quá chả còn nhớ là chạm vào đâu của mình và bằng cách nào nữa, hình như là bằng tay. Bạn ý hêm nói j tự dưng mặt hơi hơi thả lỏng và nhìn mình cười nhẹ 1 cái
Thế là
Mình cứng đơ và (tiếp tục) nhìn chằm chằm bạn ý cho đến lúc tự dưng tỉnh giấc.

Hết rồi đấy!
Một giấc mơ toàn là "thẫn thờ nhìn chằm chằm" và "mặt lạnh tanh". Nhưng cái nụ cười kia đẹp, đẹp lắm ý làm mình ko thể biết làm j hơn ngoài ngắm nó TT^TT

Kết luận: Có hơi hướng của ngôn tình (tương đối rẻ tiền)

Chiện 2:

Tuần sau bạn thân aka vợ cả của mềnh sẽ lên xe hoa về nhà chồng, cụ thể là đám ăn hỏi nó và cũng là cưới lần 1 (Thầy phán phải cưới 2 lần =.=)
Nó đã ra nghiêm lệnh cho mình là phải mặc VÁY
Mình cũng đã ngoan ngoãn đi rước 1 cái váy về, cơ mà mình sau đó nhận ra váy nó hơi bị ngắn và mình ko dám mặc đêu.
Hum trc vợ lại hỏi: "Thế đã có cái j mặc hôm ý chưa?"
Mình ậm ờ, nửa chưa nửa có để nó cho qua.

Đến lúc này mình vẫn chưa bít mình sẽ mặc j nữa
Ngày mai mình có nên lượn lờ mua đồ 1 lần nữa ko?

Bình luận

=)) trời ơi, đúng kiu3 SHim Chang chuối. lúc nào cũng nhìn chằm chằm =))  Đăng lúc 1-5-2012 06:26 AM
Trời ơi, giấc mơ gì từ đầu đến cuối thấy nhiều nhất là từ nhìn chằm chằm!!! =)) Mặc váy nhớ chụp hình lại cho gái Nhà coi với nha!!!  Đăng lúc 1-5-2012 04:50 AM
trời ơi, com nhầm tên, tự dưng trong đầu mần cái j phụt ra cái tên Chan vợi, Nờ ơi, êm xin lỗi TToTT  Đăng lúc 30-4-2012 03:06 PM
;)) No menly` mac vay de ;))  Đăng lúc 29-4-2012 07:03 AM
Nờ ơi cái hoạt động ăn chơi của mình nên thêm mục shopping nữa đi :"> em cũng cần mua một số thứ :">  Đăng lúc 28-4-2012 08:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 1-5-2012 06:31:24 | Chỉ xem của tác giả
hôm nay 1/5 nên mình cũng theo tinh thần quốc tế lao động, nghỉ ngơi luôn dù bài làm chưa xong :">

thế là cả buổi tối lượn lờ utube và bắt dc cái vid này

báo trc là vid hơi dài nha :">

cơ mà thix khúc đầu lắm luôn

Gấu đần lúc nào cũng kè kè bên quý tử nhà mình {:277:}

ai đó chỉ yêu người cầm bóng đỏ thôi nha {:270:} và cũng có 1 con Gấu đần cầm bóng đỏ nha{:273:}

trong vid này Min đáng yêu cực, lúc nào cũng bên cạnh Gấu đần í

zời ơi, zai ơi, trc h tôi ít khi đi mò fancam để coi zai ntn lắm nha, mà coi dc cái vid như này xong, đâm ra nghiện coi fancam, chỉ có fc mới lột tả hết dc cái sự đáng yêu của 2 zai

@Nờ: Hờ mới mua dc 1 cái váy maxi nè, cho Nờ menly2 mượn mặc nhóe

p.s: cắt tóc hộ mình cái đi bé bỏng àh T.T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
 Tác giả| Đăng lúc 1-5-2012 07:15:27 | Chỉ xem của tác giả
Chuyện kể rằng:

Vì một lý do nào đó không rõ bạn Xit có linh cảm rằng MU sẽ không ổn nhưng bạn Xit vẫn đặt kèo MU

Chắc là vì bạn Xit bị dư tiền =)))))

^:)^

MU thua dù bạn Xit hqua ko có xem nó đá =.=

Chắc là hết đỏ rồi ;)) Mùa này chơi nốt trận Cheal rùi nghỉ ;))

Ai chơi trận Cheal nhớ bắt ngược lại kèo bạn Xit nha, bạn Xit oánh Cheal ó ;))

Chia buồn cùng bạn Nờ ^:)^

Bình luận

Cheal là độ nào đấy =.= chỉ có Chel thôi nha >"< P/s: chắc vì em ko xem nên MU mới thua đấy :"> mọi khi xem trận nào trận đó thắng   Đăng lúc 2-5-2012 11:36 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 3-5-2012 11:55:20 | Chỉ xem của tác giả
Chuyện là tối hôm wa Gấu nhà ta phải đi học bù 1 buổi với lớp khác...
Cô dạy chán ơi là chán, buồn ngủ ơi là buồn ngủ nhưng Gấu ta vẫn phải lết xác đi học vì đang cần điểm chuyên cần để nâng tổng điểm lên!
Thế là... để chống cự với cơn buồn ngủ, Gấu ta lôi điện thoại ra đọc fic YunJae vốn chất sẵn trong máy!
Mà fic YunJae Gấu ta đọc trong lúc ấy lại là What love really is, đọc lại cái đoạn nhạy cảm không thích hợp cho trẻ em dưới 17 tuổi!!!
Tự nhiên thấy mắc cười, Gấu nghĩ nếu giờ mà bê nguyên cái đoạn ấy chiếu lên cho cả lớp xem chắc cũng không ai hiểu gì!
Thông cảm, rảnh rỗi sinh nông nỗi nên nghĩ lung tung tí mà! :">

Bình luận

đã đọc truyện cấm mà còn định chiếu cho lớp xem sao! Bỉ quá đấy ạ! Biết đâu có bạn nhìn ra được chữ YunJae thì Gấu giấu mặt vào đâu!  Đăng lúc 4-5-2012 05:40 PM
đúng là rảnh rỗi sinh nông nỗi thật =))))))  Đăng lúc 3-5-2012 02:02 PM
=))))) ÔI mệ ơi =)))))  Đăng lúc 3-5-2012 12:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 4-5-2012 17:45:30 | Chỉ xem của tác giả
Chuyện kể rằng:
Fan của Dún toàn là gái già rồi, đã già mà còn ế nữa!

Ngã xe xong lại học tập anh, nhẫn nhịn ếch cất được tiếng chửi đời chửi người!

Rồi về nhà lăn lộn ngã vào lòng anh!

Anh già à!

Em giống anh! Không biết đau là gì luôn nhá ! Nhưng mà e lại ko muốn giống anh thì làm sao!

Mình muốn giống Chú! Muốn Fuck You ! Muốn ra đường chửi bậy!

Chú dạo này mặt lừa tình ghê gớm! Dám cá chị Min Min gì kia phải lòng còn hơn gái nữa!

Thấy lo lo ta!

Bình luận

Em mới chỉ nghĩ đến chữ "nếu" thui, ss còn nghĩ xa hơn em rồi mà! =)) Mà trong lớp chỉ mình em người Việt à, có chiếu lên cho cả lớp xem thì cũng ko lo! ;))   Đăng lúc 4-5-2012 09:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách