Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 3969|Trả lời: 43
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Mỗi ngày kể một chuyện :)))

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Thớt này để kể chuyện

Những câu chuyện không đầu không cuối về các bạn zai ấy, rumor cũng chấp nhận tuốt :))

Lưu ý: Just for fun
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 17-4-2012 13:35:50 | Chỉ xem của tác giả
Chuyện ko đầu ko cuối là chuyện kiểu gì )

Viết fanfic cho ai đồ hay là tự truyện của fan gơ già                     

Hay kiểu như là: "Dún ơi em nhớ anh nhiều lắm" "Dún ơi, please be mine!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!"  

Đề nghị chủ thớt cho một (vài) ví dụ đi

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 17-4-2012 13:38:08 | Chỉ xem của tác giả
josemario gửi lúc 17-4-2012 13:35
Chuyện ko đầu ko cuối là chuyện kiểu gì )

Viết fanfic cho ai đồ hay là tự truyện c ...

Những chuyện kể kiểu như hôm nay trong lúc rời sân bay quốc tế Incheon, Jae và Chun đã bị một phen hoảng hốt vì phát hiện không thấy Su đâu. Cuối cùng chuyến bay đã bị hoãn lại trong thời gian ...12h đồng hồ do sự cố kỹ thuật của Kim Junsu trong toilet sân bay

Đại loại vợi đó {:438:}

Bình luận

=))))))))))))))) thế thì đòi hòi tác giả phải có độ hóng cao, không ngại rình mò, cứ thấy zai là click ;)) có thế thớt này mới phát triển đc =))   Đăng lúc 17-4-2012 01:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
 Tác giả| Đăng lúc 17-4-2012 14:34:20 | Chỉ xem của tác giả
Tình hình là rất tình hình.

Hôm nay có 1 chiện rất nà thú vị như sau:

Chả là cách đây khoảng gần 1 tiếng bạn jae có tít tờ như sau:

(source: @mjeje)

Mình không biết tiếng Hàn, trong lúc chờ người biết tiếng Hàn nào đó xác nhận thông tin thì xem đỡ vài cách dịch Eng của các bạn. Ngoài cách dịch bên trên, còn có một cách dịch khác

티나 ‏ @jejebei_1226 Reply Retweet Favorite · Open
[TRANS] @mjjeje: Missing someone staring at space and just breathing = living but not living / 누군갈 그리워하며 멍하니 숨만쉬는것=살아도사는게아닌것

Và trái tim fan gơ mình đập bình bịch bình bịch ....

Cố gắng lôi từ điển + anh gồ + tư vấn Nờ , cuối cùng rut ra một số  câu này:

MUA ai đó không phải là một khát vọng ngây người ra summanswineungeot = sống

Cre: google trans.

Thiếu anh đứng ngắm em sống ko phải là sống mà chỉ là thở, là tồn tại

(­Ưng cai nay ghe gom =))) )

Cre: Nờ (dựa trên bản trans Eng thứ 2)

Khát khao ai đó đến mức khó thở
Không phải là sống dù mình vẫn đag tồn tại

Cre: Nờ (dựa trên bản trans Eng số 1)

Nhớ một ai đó, chỉ hướng tới một nơi

vầy là Chê nhìn về cùng một hướng với mình sao

Cre: Cáo (dựa trên bản Eng số 2)

.
.
.
.
Và trái tim fan gơ mơ mông-ing

(dù trong đầu mình đang nghĩ nó cứ phải thế này: Nhớ một anh, nhìn về một anh. Không có cả 2 anh thì sống cũng chỉ là tồn tại. =))))) Cre: Yunbia aka Chunlover =))  )

Bình luận

=)) =))  Đăng lúc 18-4-2012 06:30 AM
"thiếu anh đứng ngắm ..." =)) em ưng câu nài ghê gớm =))  Đăng lúc 17-4-2012 09:52 PM
Mụ có thích chít không hả???? Dám cười trên nỗi đau của tôi thế à??? *Đạp, cấu, cắn, xé*  Đăng lúc 17-4-2012 09:48 PM
như vậy em vs Chê đúng là 1 cặp trời sinh mà, tuy chưa từng gặp nhau nhưng cả 2 đều cùng nhìn về 1 phía =)))))))))))  Đăng lúc 17-4-2012 07:53 PM
=))))))))))))) Cách suy nghĩ của Xít chứng minh Xít hám trai vô đối!!! =)))))))))))))))  Đăng lúc 17-4-2012 03:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 17-4-2012 15:47:56 | Chỉ xem của tác giả
Èo, chuyện thì em có nhiều, như mấy câu chuyện linh tinh kể trong Nhà á, lâu lâu gom lại cũng nhiều!
Hnay nói chuyện với con bạn Trung Quốc...
Bạn: Yunho đẹp trai nhỉ!
Gấu: *gật đầu cái rụp* Yes! ^^
Bạn: Nhưng mà đẹp trai wá, nhiều đứa con gái thích wá thì có bạn gái cũng khổ. Thế Yunho có bạn gái chưa?
Gấu: *suy tính-ing a*
Bạn: Chắc là chưa có rồi!
Gấu: *lắc đầu* No girlfriend.
Bạn: I know it...
Gấu: He has a boyfriend!

Bạn: *trố mắt* *hét lên* Boyfriend? Really??? Who??? Changmin???
Gấu: *hét lên lại* NO!!! It's Jaejoong!
Bạn: *lại hét* Really??? But... bờ la bờ la... chia cách, tách nhóm, sao còn quen?
Gấu: *khẳng định 1 cách chắc chắn* Vẫn còn quen
Bạn: *hồ nghi-ing* Nhưng mà chưa gặp ngoài đời thật, chỉ nhìn wa tv, phim ảnh sao tin được?
Gấu: *càng nói hùng hồn hơn* Is real!
*lon ton mượn Ipod vào Youtube gõ hì hục* YunJae evidence! (món tủ!)
Sau khi xem xong (chính xác là hiểu được cái video đó nói gì) thì câu đầu tiên bạn nói là: *hét lên* "Sao 2 người đó lại làm thế nơi công cộng?" ))))))
Eo, trẻ hơn mình những 2 tuổi mà trình độ tiếp nhận còn kém mình xa!

Tiếp...
Bạn: Nhưng nhìn thì không thể biết Yunho là gay được! Yunho is so handsome! I think Yunho is more handsome than Jaejoong! *nguyên văn*
Gấu: *bình tĩnh* Yes, Yunho is more handsome than Jaejoong... but Jaejoong is more beautiful than Yunho!
Bạn diễn tả hành động của 1 đứa con gái làm nũng níu tay kéo qua kéo lại với người yêu, hỏi Jaejoong có làm thế không?
Gấu: *nghiêm mặt* Jaejoong loves a man, that doesn't mean Jaejoong becomes a girl! He is still a man!
Bạn: *gật đầu cái rụp!* *cười cầu hòa!*

Bình luận

YunJae is real là 1 định lý đã dc cminh =)) =))  Đăng lúc 18-4-2012 06:31 AM
*đập bàn* Is real! :>b-) mình thích =)))))))))))))))))  Đăng lúc 17-4-2012 10:07 PM
man :">  Đăng lúc 17-4-2012 09:53 PM
"He is still a man" Trùi ui, soulmate cụa ss, sao nhại giống ss thế này... Ss ghét nhất đứa nào tả hay kể hay nói về Chê như một đứa con gái nha. JJ is a super   Đăng lúc 17-4-2012 09:51 PM
những câu chuyện muôn thủa của Gấu =))))))))))  Đăng lúc 17-4-2012 07:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 17-4-2012 16:14:17 | Chỉ xem của tác giả
Câu chuyện thứ 1: Em Phank kêu gào Chê Chung ù pa lên tw vài dòng khuyên em nên làm gì

Câu chuyện thứ 2: Rất nhanh, Chê Chung ù pa lập tức trèo lên tw phun ra 1 đống nào là "khát khao", nào là "thiếu vắng", nào là "khó thở" và nào là "chỉ tồn tại chứ không sống"

~~> câu chuyện thứ 3: *rút ra từ 2 câu chuyện trên* KIM CHÊ CHUNG STALK NHÀ CHÚNG TA

~~> đây sẽ là KJJ khi thấy gái nhà gào Yun-ah

Bình luận

Chê Chê oppa thật là "nguy hiểm" a ~.~  Đăng lúc 18-4-2012 06:29 AM
Mình phải chăm vô nhà hét Yun-ah hơn nữa mý đc. KJJ có hét thế hét nữa cũng chả làm j đc mình. kakakaka =))))))))))))  Đăng lúc 17-4-2012 10:09 PM
À vâng, nên cảnh báo ảnh stalker ít lộ liễu hơn đi cô =))  Đăng lúc 17-4-2012 04:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 17-4-2012 21:40:53 | Chỉ xem của tác giả
Chuyện 1: Bạn Nu có 1 thói quen là mỗi lần đi từ TN xuống HN hay từ HN về TN là phải đeo tai nghe và nghe list nhạc zai iêu thích cụa bạn Nu.

Chuyện 2: Hôm nay bạn Nu đèo mẹ xuống HN chơi. Trong khi vừa lái xe vừa đong đưa theo Why did I fall in love with you, bạn Nu vượt đèn đỏ, bị anh công an giữ lại, và phải nộp phạt. Rồi sau đó, bạn Nu bị mẹ cằn nhằn...
{:402:} {:437:} {:399:} {:447:}

*Lao vào lòng Minnie*

Bình luận

ss em bị tóm + nộp phạt 3 lần rùi :((  Đăng lúc 18-4-2012 01:02 PM
Nu đúng là Nu mà =)) =)) @ Cáo: vẫn ám ảnh mấy anh giao thông :))  Đăng lúc 18-4-2012 10:46 AM
=)) Nu viết fanaccount cho máyanh giao thông đi ;))  Đăng lúc 18-4-2012 08:04 AM
>:D< ss Nu nha, Minnie bận lắm, ko gặp ss Nu đâu :P  Đăng lúc 18-4-2012 06:25 AM
=)) Mẹ thì lúc nào cũng cằn nhằn con cái được, dù con có lớn đến đâu đi nữa! =))  Đăng lúc 18-4-2012 12:08 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
 Tác giả| Đăng lúc 17-4-2012 21:51:04 | Chỉ xem của tác giả
Chuyện kể rằng hôm nay bạn Xit sau khi ăn cơm xong, thằng em thấy mình lăn ra giường ôm lap:

- Ngồi thế này hỏng người đấy bà ạ.

- *chả buồn ngước lên* Ý chú là gì?

- Ý là bà soi gương lại mình đi.

*tiếp tục cặm cụi trong kites và fb ko thèm ngó*

Sau một hồi lâu lâu là ....

.... *ngẫm nghĩ lại lời của một thằng hôm nọ gặp ở hồ lúc đi dạo*

Từ mai bạn Xit:

-Sáng dậy từ 5h sáng uống nước tập thể dục

-Trưa ăn nửa chém cơm

- Tối ăn rau luộc +uống nước trắng+ chạy bộ 2 vòng hồ.

Hàng tuần, hàng tháng tránh gặp mặt các thành phần Nờ, Lap, Cáo, Nu.

Tình hình là tháng sau đi biển với cơ quan rồi :((

:((((((((((((((((((((

Thôi từ mai vậy, tối ăn nốt quả bưởi đã =((

Bình luận

không phải Xít đã quyết định giảm béo từ sau hôm ăn lẩu vịt lần trước rồi sao =))))))))))))))  Đăng lúc 18-4-2012 08:06 AM
ăn bưởi giảm cân đấy ss ạ =]]]]]  Đăng lúc 18-4-2012 07:37 AM
=)) =))  Đăng lúc 18-4-2012 06:24 AM
=)))))  Đăng lúc 17-4-2012 10:11 PM
Nghe nói ăn bưởi để tẩy giun nha, sao bạn Xít phải chơi cả quả vậy? =))  Đăng lúc 17-4-2012 09:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 17-4-2012 23:41:06 | Chỉ xem của tác giả
Chuyện (gần) nửa đêm
Sau 1 hồi ngơ ngác em đã nhận ra k biết từ lúc nào Nờ đã thành " Nờ hường" =)))))))

Bình luận

>:P Đây là màu mốt của Hô Xiêu Hường nha~ >:P  Đăng lúc 20-4-2012 03:21 PM
Nờ từ bao giờ nghiện mào hường vợi =))  Đăng lúc 18-4-2012 06:23 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 18-4-2012 06:22:37 | Chỉ xem của tác giả
Chuyện lượm lặt đó đây :)

Laughter.

Ngày trước, Changmin rất thích nhìn thấy Yoochun cười, khi đó cậu sẽ thấy các nếp gấp nhỏ xuất hiện ở đuôi mắt Yoochun trước khi nó biến thành hình lười liềm và nụ cười xuất hiện trên môi anh. Cậu thích nhìn thấy nụ cười của anh từ phía sau laptop, mỗi cuốn sách hay mỗi chương trình biểu diễn…chỉ là ngồi im một góc và ngắm nhìn nụ cười đó. Mỗi lúc như vậy, Yoochun sẽ tiếp tục cười đến khi chảy nước mắt và thở hổn hển. Lẳng lặng không nói gì, Changmin đi đến bên cạnh anh, xoa nhẹ lưng và nhắc nhở anh “thở đều đi, đồ ngốc”…

Và bây giờ, khi đang ngồi bên cạnh Yunho, cậu tự hỏi liệu Jaejoong và Junsu có nhắc nhở anh thở đều mỗi lúc như vậy không.

đọc xong nhớ ChunMin cp quá, hơm lẽ giờ mình ship thêm cp này nựa  :">

Bình luận

cp chân dài đại ra của mềnh :x  Đăng lúc 18-4-2012 01:03 PM
@gun n Xít: thì là fanfic ma2^^ cơ mà dễ thương quá chừng nên e lượm về nhà ạ  Đăng lúc 18-4-2012 08:53 AM
É hé, cái này nghe giống fanfic của Sanzo ghê á :( Tự nhiên nhớ fic Sanzo , viết về các bạn đẹp quá làm chi để mình nhớ mãi bạn Sanzo   Đăng lúc 18-4-2012 08:20 AM
Thiệt hông ó, xao nghe như fanfic zị nè  Đăng lúc 18-4-2012 07:39 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách