Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: lunamun
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Mở lớp học Tiếng Thái phối hợp với Trung tâm ngôn ngữ và văn hóa Thái Lan của ĐH

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 4-10-2013 15:38:16 | Chỉ xem của tác giả
Jessi : Bạn có thể gọi cho thầy Hoan theo sđt trên kia để đky, mình nghĩ chắc lớp mới bắt đầu, nếu lỡ vài buổi thì vẫn theo kịp.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 21-10-2013 08:40:21 | Chỉ xem của tác giả
Topic dạo này có vẻ im ắng quá, tình hình mọi người học tiếng Thái đến đâu rồi ạ ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 1-11-2013 08:27:09 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng đang học tiếng Thái ở Đh hà nội
Theo ý kiến của mình thì chữ tiếng thái theo kiểu ghép chữ nên chỉ cần học thuộc bảng chữ cái là có thể đọc đc sơ sơ. Nhưng mà bảng chữ cái thì có tận 44 phụ âm, 32 nguyên âm và các nguyên âm thì không chỉ đứng sau phụ âm như tiếng việt mình mà nó có thể đứng trê, dưới, bên trái, bên phải, 2 bên phụ âm.
Còn nữa quy tắc thanh điệu (đọc dấu) thì rất phức tạp, mình k tiện viết ra vì rất lằng nhằng và khó hiểu nữa
Tiếng thái còn khá xa lạ với người Việt mình nên bạn sẽ không quen với những từ, câu đâu, và nói thẳng ra thì hơi buồn cười
Bài viết mang ý kiến chủ quan hơi nhiều :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 8-11-2013 10:34:31 | Chỉ xem của tác giả
Miharuping : Chào bạn, bạn học theo chtrinh NN2 hay bạn học chtrinh trung tâm ?
Tiếng Thái thì nói ghép từ giống tiếng Việt mà, những câu đơn lẻ thì ok chứ nhìn vào 1 đoạn văn dài hoa hết cả mắt :)).
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 3-12-2013 14:38:01 | Chỉ xem của tác giả
thế sài gòn ko mở lớp áh? nhiều ng có nhu cầu lắmnếu có lớp thì hay quá... na7m ngoái thấ ở ĐH nhân văn có để bàng,vào hỏi thì ko có lớp...haiz
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 6-12-2013 09:21:44 | Chỉ xem của tác giả
Mọi người ơi, hôm nay có khóa tiếng Thái mới khai giảng, 130k/ buổi khóa học 3 tháng, thấy bảo có cơ hội tiếp xúc ng Thái nữa. SĐT Mr Cường 096 8185 789. Muốn đi học quá :((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 6-1-2014 19:27:17 | Chỉ xem của tác giả
Ôi xem phim Thái Lan thì thích lắm, diễn viên đẹp, cơ mà nhìn chữ viết của nó thì chịu luôn, như giun như dế ý, mình thấy nó rất là khó, mà nghe phát âm cũng thấy khó nữa. Có bạn nào thấy thế không
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 20-7-2015 22:18:07 | Chỉ xem của tác giả
các thím cho nhà em hỏi,bi giờ muốn học thì có lớp nữa hông ý nhỉ?nãy vào thấy ĐH QG HCM liên tục chiêu sinh mà sôi máu quá à!!!!  ước j mình ở trỏng
thím nào có thông tin reply lại em nhé "time, money ,"
khop khun tok tok khon muk muk kha... xém quên em ở Thủ đô ạ, hí hí
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 18-9-2015 17:12:36 | Chỉ xem của tác giả
Ôi mình cũng đang có dự định học tiếng Thái đây, mà hiện h chưa có thời gian vì đang học năm cuối. Lên đây mò mẫm thì tìm đc topic này. Cho mình đk trước 1 suất nhé. Nhưng mà tới hè năm sau mới học đc. Bạn nào biết chỗ nào mớ lớp tiếng Thái thì giới thiệu cho mình với nhé, ở SG hoặc ĐN chứ mình ko ra HN đc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 4-7-2016 08:21:12 | Chỉ xem của tác giả
không biết bên mình có ai ngoài hà nội còn ai có nhu cầu đi học tiếng thái nữa không. nếu có thì học cùng mình nữa nhé. mình giờ đang có nhu cầu học tiếng thái
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách