Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 1030|Trả lời: 2
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Mình muốn hỏi về lỗi trên Aegisub

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Mình vừa mới cài Aegisub nhưng khi sử dụng thì lại gặp lỗi như thế này
Khi load video (đúng định dạng mà phần mềm yêu cầu nhé) thì máy bị đứng và tự động restart
Mình đã thử cài lại nhiều phiên bản như 2.1.8, 3.0.2, 3.0.4, cả bản portable nữa, tất cả đều gặp vấn đề như nhau
Video mình load vào rất nhẹ, chỉ là một clip nhạc 18.4MB thôi, nên không thể nói là do máy bị quá tải
Mình đã thử đổi video, đổi các phiên bản khác nhau của phần mềm, quét virus... nhưng đều không khắc phục được lỗi kì lạ trên. Search trên gg thì chẳng thấy trường hợp nào như của mình cả.

Ai biết Aegisub của mình gặp vấn đề gì thì giúp mình với T___T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 25-7-2013 01:10:59 | Chỉ xem của tác giả
Mình vừa mới cài Aegisub nhưng khi sử dụng thì lại gặp lỗi như thế này
Khi load video (đúng định dạng mà phần mềm yêu cầu nhé) thì máy bị đứng và tự động restart
Mình đã thử cài lại nhiều phiên bản như 2.1.8, 3.0.2, 3.0.4, cả bản portable nữa, tất cả đều gặp vấn đề như nhau
Video mình load vào rất nhẹ, chỉ là một clip nhạc 18.4MB thôi, nên không thể nói là do máy bị quá tải
Mình đã thử đổi video, đổi các phiên bản khác nhau của phần mềm, quét virus... nhưng đều không khắc phục được lỗi kì lạ trên. Search trên gg thì chẳng thấy trường hợp nào như của mình cả.

Ai biết Aegisub của mình gặp vấn đề gì thì giúp mình với T___T

máy bạn máy gì vậy?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 25-7-2013 16:35:31 | Chỉ xem của tác giả
Bạn có cap lại được màn hình không, thử quăng một vài bức ảnh lên đây cho mọi người xem nào, biết đâu sau khi xem ảnh thì mọi người tìm ra lỗi cho bạn thì sao.
Theo như cách bạn mô tả thì chắc là do thiếc cái avisynth rồi không biết bạn đã cài cái này chưa nhỉ.
Các công cụ hộ trợ làm sub thì bạn nên cài đầy đủ hết cho chắc nhá.
Nếu không biết encode thì cái này có thể không cần phải cài, những cái khác nên cài hết nhé bạn .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách