Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 1369|Trả lời: 3
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Mình đang cần mọi người giúp đỡ cách đổi định dạng

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Mình down phim về dạng mkv, mà tv nhà mình chỉ hỗ trợ mp4, Hiện giờ mình có dùng phần mềm Xilisoft để chuyển từ mkv sang mp4, nhưng file bị quá nặng, một tập phim chỉ khoảng 900mb mà bị đội lên 2,5gb mà nếu mình giảm cỡ xuống thì bị hư âm thanh và hình ảnh. Có bạn nào có giải pháp nào ko, giúp mình với nhé. Mình có từng dùng format factory nhưng tv ko đọc dc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 26-2-2015 20:37:12 | Chỉ xem của tác giả
Theo kiến thức sơ đẳng của mình thì định dạng mkv có khả năng gói gém gọn nhẹ hơn so vs định dạng mp4, khi bạn chuyển qua mp4 file phải phìn ra (do khả năng đóng gói kém hơn). Xilisoft theo mình không phải là một phần mềm chuyên dụng trong cái việc này (mà nói đến cái này thì rất là dài dòng) :">
Thấy tốt hơn là bạn cứ để i xì trên máy tính xem cho khỏe

Bình luận

Cám ơn bạn nhiều lắm. Mà bạn có gợi ý nào cho mình về cái vụ phần mềm ko?  Đăng lúc 26-2-2015 09:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 27-2-2015 11:20:32 | Chỉ xem của tác giả
Chắc là có rất nhiều soft nhưng mình hay dùng là XviD4PSP 5.0
bạn hãy thử dùng XviD4PSP 6.0 nhé, soft này đòi hỏi có chút xíu kiến thức về encode, bạn có thể tra trên mạng để biết thêm về cách dùng và cách thiết lập thông số xuất ra cho phù hợp với mục đích bạn sử dụng.
Khuyến cáo là sử dụng mấy soft này rất mau xuống máy

Bình luận

Cám ơn bạn, dòng chữ nhỏ nhỏ nhưng mà có võ thực sự =))))  Đăng lúc 27-2-2015 11:50 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 14-3-2015 03:24:38 | Chỉ xem của tác giả
suy cho cùng thì mkv định dạng chất ngây ngất, thay vì ngồi tìm soft để chuyển thể qua mp4 mất đi chất lượng thì đệ khuyên sư tỉ hãy đau một lần rồi thôi bằng cách là mua môt cục có cổng usb và chạy được các định dạng file phim đang hiện hành. lẹ mà bền mà phê lòi lỗ tai kinh hải hai con mắt.

Bình luận

Chắc phải thế, thấy hết cách rồi, thanks nhiều nhé <3  Đăng lúc 14-3-2015 09:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách