Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: ryuk9x
Thu gọn cột thông tin

Memory Improve Master: Cải thiện khả năng của bộ nhớ RAM dung lượng nhỏ

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 4-4-2013 09:15:32 | Xem tất
ryuk9x gửi lúc 3-4-2013 21:27
Cho mình hỏi nhé, mình vừa dùng defagment của win7 để check thử thì nó báo ổ C bị 1 ...

Lúc đó bạn chỉ cần nhấp vào "Defragment disk" tại giao diện hiện thời của Defragment WIN thôi.
Đa số người chuyên về IT bảo Hirrent Boot sửa được Bad Sector bạn ak. Mình cũng đã dùng qua để đảm bảo an toàn cho ổ đĩa. Nghĩa là Hirrent Boot có khả năng vừa tìm bad sector vừa sửa lỗi, khắc phục triệt để.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 4-4-2013 09:23:21 | Xem tất
thaitran gửi lúc 4-4-2013 09:15
Lúc đó bạn chỉ cần nhấp vào "Defragment disk" tại giao diện hiện thời của Defragment  ...

Mình vừa chạy các thứ xong xuôi, h sau khi sửa nó báo 0% rồi.
Có lẽ như vậy là ổn bạn nhỉ ?
Còn hiren thì tìm hiểu và dùng sau :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-4-2013 09:25:14 | Xem tất
ryuk9x gửi lúc 3-4-2013 21:33
mình ko hiểu lắm khái niệm dồn ổ đĩa của bạn, dồn tức là sao ?
có những thứ mình ...

Bạn cứ hiểu mô na là thế này nhé: "Giả sử bạn có 1 giá sách rất bừa bộn gồm hàng nghìn quyển, mà bạn muốn tìm 1 quyển sách ở trong đó nhưng không tìm ra được, bạn vừa mất thời gian, công sức để tìm nó. Thì lúc đó bạn chỉ còn cách sắp xếp các loại sách vào 1 thể loại, hay gom vào một chỗ để thuận tiện cho việc tìm kiếm lần sau, đỡ mất thời gian, công sức". Cũng giống như ổ đĩa vậy, Trên lý thuyết là các file, thư mục ở trên phân vùng ( ví dụ C, D,E ) được sắp xếp khá gọn nhưng thực tế chúng lại bị phân tán khá rời rạc trên bề mặt ổ đĩa ( vì mọi dữ liệu của máy tính thực chất được lưu trên bề mặt ổ đĩa mà ) nên phải tiến hành dồn về một chỗ ( hay nôm na là sắp xếp gọn gàng 1 góc ) để việc tìm kiếm và truy xuất dữ liệu được diễn ra nhanh hơn, thông suốt và ổn định. Việc dữ liệu phân bố rời rạc trên bề mặt ổ cứng khiến mắt đọc ổ đĩa, cần quay mắt đọc, và đĩa của ổ cứng làm việc nhiều hơn, quay nhanh hơn và sẽ dẫn đến nguy cơ xước bề mặt ổ đĩa. Mà bạn đã biết xước bê mặt ổ đĩa là 1 thảm họa còn j.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-4-2013 09:29:44 | Xem tất
ryuk9x gửi lúc 4-4-2013 09:23
Mình vừa chạy các thứ xong xuôi, h sau khi sửa nó báo 0% rồi.
Có lẽ như vậy là ổn  ...

Uhm. Hirrent Boot thì khi nào cần mới thực sự dùng đến thôi như down torrent quá nhiều, full ổ cứng, trích xuất file chậm v..v. Chúc bạn thành công.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-4-2013 21:36:43 | Xem tất
theo mình thì cách tác động trực tiếp vào hệ thống phần cứng như vậy thì sẽ ảnh hưởng tới máy, làm tuổi thọ của máy giảm nhưng nói thật thì nó cũng không rõ rệt lắm và nó chỉ là phần mềm hỗ trợ. theo mình nên it' sài phần mềm mà đụng đến ram or HDD
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-4-2013 21:54:51 | Xem tất
thanks ban nha, mình cũng bị trường hợp tương tự đó bạn. thiệt khổ sở hết sức. máy chạy chậm rì                                                         
giờ xài thử cách của bạn xem sao vậy                                                                                    

Bình luận

Cứ thử đi bạn nhé :d Mình tin là cải thiện rõ rệt đó, quan trọng là máy bạn có cài widget CPU metter k ? Cài cái đó, bạn có thể thấy thông số nó giảm rõ rệt hơn :d   Đăng lúc 30-4-2013 07:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-5-2013 19:05:13 | Xem tất
theo mình khuyên là với IDM thì chỉ nên tải từng file một thôi, vì thực tế bạn có cắm nhiều file cùng một lúc thì tốc đọ đường truyền sẽ bị chia nhỏ ra thôi, thành ra thời gian chờ đợi vẫn vậy, mà khi những file đó dung lượng nhỏ thì không sao chứ nếu lớn mà khi nó rebuild thì chắc chắn máy sẽ treo, vì theo mình biết với máy tính hiện nay thì HDD chính là nút thắt cổ chai cho hiệu suất máy, còn các bộ phận khác của máy như Ram hay CPU thì dư sức vivu trong các tác vụ thông thường kiểu này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách