Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: ryuk9x
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Memory Improve Master: Cải thiện khả năng của bộ nhớ RAM dung lượng nhỏ

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 30-3-2013 16:24:14 | Chỉ xem của tác giả
ryuk9x gửi lúc 30-3-2013 13:44
H mình mới nghe thấy thông tin là down tor bị phân mảnh và dễ die đấy :-ss
Thả nào,  ...

HÌnh như hiện này có nhiều phần mềm chống phân mảnh ổ cứng đấy nhưng mình nghĩ chắc không ăn thua gì, cách tốt nhất là hạn chế down torrent. Nói thế chứ down tor chỉ nhanh hỏng chứ không phải vừa down cái hỏng luôn đâu =))
Mình ngoại trừ phim hot mới kéo torrent còn không toàn dùng direct link down trực tiếp. Down tor xong mà không seed cảm giác tội lỗi lắm :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 30-3-2013 17:02:15 | Chỉ xem của tác giả
ryuk9x gửi lúc 30-3-2013 13:44
H mình mới nghe thấy thông tin là down tor bị phân mảnh và dễ die đấy :-ss
Thả nào,  ...

thì cách tốt nhất là sử dụng các phần mềm chống phân mảnh thui. Hạn chế tối đa việc gi và xóa chương trình đặc biệt là việc cài và gỡ các chương trình. nên có cách sắp xêp các dữ liệu như các file liên quan thì nên cho vào một ổ , 1 thư mục. khi gỡ các chương trình thì dùng các phần mềm gỡ chuyên dụng để gỡ hết các chân,tránh gây lãng phí tài nguyên. thường xuyên dọn rác trong ổ.
nếu bạn muốn biết rõ hơn thì mình nghĩ nên vào các diễn đàn về công nghệ.ở đấy họ sẽ giúp và hỗ trọ bạn tốt hởn. mình đang dùng tuneup, phần mềm chống phân mảnh, dọn rác...cũng thấy khá hiệu quả.
về phần dow bằng tor. mình chư có nguồn thông tin chính xác là  nó gây phan mảnh và cách khăc phục nhung việc gi và xóa data thì cũng là nguyên nhân gây lên sự phân mảnh ổ đĩa.
mình thấy mọi người nói là cái này còn tùy thuộc vào chất lượng máy tính của bạn, nếu tốt thì tuổi thọ máy sẽ lâu hơn, và không có phần mềm hay chương trình nào là tốt và ngon tuyệt đối đâu. Phải chấp nhận thương đau nếu đây là sự thât@@
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
 Tác giả| Đăng lúc 30-3-2013 17:08:50 | Chỉ xem của tác giả
kamikaze11 gửi lúc 30-3-2013 16:24
HÌnh như hiện này có nhiều phần mềm chống phân mảnh ổ cứng đấy nhưng mình nghĩ c ...

UK, mình sẽ tìm hiểu, nhưng cái nguyên lý gì dẫn đến việc phân mảnh do dùng torrent nhỉ ? mình cũng k hiểu đầy đủ lắm về giao thức hoạt động của torrent, nhưng thôi, cứ dùng :) lại tìm cách chống phân mảnh sau :) chấp nhận hại điện vì hiện đại :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
 Tác giả| Đăng lúc 30-3-2013 17:10:47 | Chỉ xem của tác giả
pinktvp gửi lúc 30-3-2013 17:02
thì cách tốt nhất là sử dụng các phần mềm chống phân mảnh thui. Hạn chế tối đa vi ...

Úi chao, mình thường xuyên xóa r cài đủ thứ, cả win, sau mỗi lần như vậy, máy có nhanh, nhưng file rác lại đầy lên rất nhiều.
Mình cũng nghĩ như bạn, chấp nhận thương đau thôi, giống như tờ giấy, ghi rồi lại xóa, xóa r lại ghi, thì thế nào cũng có ngày rách giấy :) còn từ từ thì sẽ là mòn giấy. Cấu hình máy tính cũng sẽ chậm chạp hơn, nhưng chắc cứ sử dụng, để ý 1 chút, chắc cũng dùng đc 4-5 năm r nâng cấp là vừa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 30-3-2013 22:07:09 | Chỉ xem của tác giả
Có thể dùng chương trình Disk Defragmenter của win để nó sắp xếp lại phân mảnh cũng được mà, bạn down nhiều thì hàng tuần defragment 1 lần cũng được, đỡ phải cài phần mềm cho nó lắm chương trình. Còn chương trình bạn đề cập rất hữu ích cám ơn đã chia sẻ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
 Tác giả| Đăng lúc 31-3-2013 09:05:50 | Chỉ xem của tác giả
anonymous gửi lúc 30-3-2013 22:07
Có thể dùng chương trình Disk Defragmenter của win để nó sắp xếp lại phân mảnh cũng  ...

ko biết là do cấp hay do diễn đàn mà mình ko thể tìm đc nút thank, sao 4r ko chuyển sang vblutine ý nhỉ ? tùy biến dễ hơn :D
chương trình bạn vừa giới thiệu cũng khá nổi tiếng, mình vừa thử xong, cũng ok, nhưng chưa thấy tác dụng lắm, chắc nó có tác dụng về lâu về dài nhỉ ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 31-3-2013 10:11:46 | Chỉ xem của tác giả
ryuk9x gửi lúc 31-3-2013 09:05
ko biết là do cấp hay do diễn đàn mà mình ko thể tìm đc nút thank, sao 4r ko chuyển s ...

Hì hì cái đó nó chủ yếu là để chống phân mảnh thôi mà không có tác dụng cho ram nên tất nhiên là nó có tác dụng lâu dài rồi. Tác dụng chính của nó chỉ là giúp cho ổ cứng của mình có thể tốt hơn trong quá trình sử dụng thôi. Phòng còn hơn chưa bệnh mà bạn. Hạn chế ép máy tính làm việc quá sức nha ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
 Tác giả| Đăng lúc 2-4-2013 17:32:30 | Chỉ xem của tác giả
anonymous gửi lúc 31-3-2013 10:11
Hì hì cái đó nó chủ yếu là để chống phân mảnh thôi mà không có tác dụng cho ra ...

Ok bạn, nhưng mình ko hiểu lắm, phân mảnh, tức là có nh dữ liệu rác\.
Và máy tính có quá nhiều rác, dẫn đến việc bị chậm máy phải ko ?
Mình thường xuyên dọn dẹp máy tính bằng cách xóa các file, tệp ko dùng :-?
Vậy có đc coi là 1 cách hạn chế phân mảnh ko ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 2-4-2013 20:04:04 | Chỉ xem của tác giả
ryuk9x gửi lúc 2-4-2013 17:32
Và máy tính  ...

Bạn không hiểu rồi. Rác máy tính và phân mảnh hoàn toàn khác nhau. Rác máy tính là tập hợp các file không cần thiết của HĐH, không có bất cứ nhiệm vụ nào cả. Còn phân mảnh ổ cứng  diễn ra trên bề mặt ổ cứng, hiểu nôm na là tập hợp các sector, ảnh hưởng đến việc truy xuất dữ liệu. Nên trên lý thuyết người ta gọi chống phân mảnh ổ cứng thực chất là dồn dữ liệu trên ổ cứng thành 1 cụm để dễ trích xuất dữ diệu, nâng cao hiệu suất. Thử nghĩ nếu dữ liệu trên 1 phân vùng rời rạc khiến cho mắt đọc và cần đọc ổ đĩa làm việc nhiều, vòng quay đia tăng tên có thể khiến xước bề mặt ổ đĩa. Nghiêm trọng hơn là dẫn tới bad sector và lâu dần một ngày không xa chúng ta sẽ "bye bye" {:98:} ổ cứng, mất hết dữ liệu quan trọng. Cho nên rác máy tính và phân mảnh là hoàn toàn khác nhau nha bạn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 3-4-2013 09:45:30 | Chỉ xem của tác giả
ryuk9x gửi lúc 2-4-2013 17:32
Và máy tính  ...

bạn thaitran nói đúng đấy bạn hiểu nhầm dữ liệu rác và việc ổ cứng bị phân mảnh rồi. việc bạn xóa các phai có ảnh hưởng đến ổ cứng bị phân mảnh do việc ghi và xóa dữ liệu trên sector, chính vì thế mà bạn thường xuyên xóa các file thì bạn cũng nên thường xuyên sử dụng phần mềm chống phân mảnh để dữ liệu được sắp xếp lại, thuận tiện cho việc đọc lại các dữ liệu. còn dữ liệu rác thì tất nhiên là xóa đi rồi ^^ nó có tác dụng gì mấy đâu mà giữ cho nặng ổ cứng ra :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách