Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: sacy
Thu gọn cột thông tin

Lúc học bạn có từng bị "đì" ?

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 18-2-2014 20:27:30 | Xem tất
Mình thì lên đại học. Thực ra cô cũng ko đì gì mình. Mà mình chót phạm sai lầm lớn lớn là định âm thầm copy bài giảng về để học trước. Cơ mà bất chợt cô quay lại. Ôi thôi ko biết làm sao cả. Giờ đi học lúc nào cũn nơm nớp lo sợ. =.=
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-2-2014 22:11:45 | Xem tất
Hồi đó tưởng mình bị đì nhưng hk phải. H nhìn lại nói xấu co qtqd nên thấy...
Mà trong khi thầy mà ai cũng kêu dễ thương bla la... Mới là ng có vẻ gia tạo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-3-2014 22:35:14 | Xem tất
Mình đã từng bị đì khi học lớp 12
Mình bị đì môn Hoá. kiểm tra 1 tiết nguyên tố H mình viết giống số 4
cho 0 điểm nguyên bài. Cô không dạy thêm ai cả nhưng chẳng hiểu sao mình bị đì huhu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-5-2014 21:04:55 | Xem tất
Mình chưa gặp chuyện này bao giờ,nhưng nhỏ bạn thân thì từng bị và từng chứng kiến cảnh nó khóc nức nở trong wc luôn.

Năm đó lớp 11,bạn mình học văn rất khá nên nó ko có đi học thêm bà cô dạy trong lớp,mà bà cô này nổi tiếng là bài văn nào viết đúng ý kiến của riêng cổ dạy thì điểm cao,còn bài nào lạ lạ,như học thêm chỗ khác,thì toàn 5.

Nhỏ bạn mình thời cấp 2 từng đạt hạng nhì cấp tỉnh môn văn,lớp 10 tổng kết văn nó tới 9.2 lận.Vậy mà năm 11 bị kéo xuống 6.4,rớt HS giỏi luôn.Thế là ẽm ngồi ẽm khóc nức nở,trong lớp ai cũng biết nó bị cô đì rõ ràng nhưng ko làm gì được.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-6-2014 22:59:44 | Xem tất
chuyện bị đì trong lớp thì hình như ai cũng bị hết trơn ta
mình từng bị thầy cô đì hoài (không biết do ăn ở thế nào nữa)
mà đầu năm học, mình mà thấy thầy cô nào dễ thương, dễ chịu thì còn nể, chứ thầy cô khó tính quá cũng dè chừng
mà bản tính của mình thì hay chơi trội (lâu lâu quậy lên cho mọi người chú ý) thế là nhìu khi thầy cô cứ lườm lườm, nhằm người còn đâm ra ghét mình nữa chứ
ôi thời học sinh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-8-2014 15:56:12 | Xem tất
bị thì ai cũng bị quan trọng là cách giải quyết
mình thị hay dùng cách của Nhật Bản
hòa giải mọi mâu thuẫn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-8-2014 13:08:00 | Xem tất
Hồi cấp 4 bị này, lý do là bà chủ nhiệm ghét mẹ mình, hồi đấy học thì dốt, danh từ động từ trong Tiếng việt ấy còn chả phân biệt nổi chs cho mình vào học cùng đội tuyển. mà đôi tuyển là kiểu 3-4 tháng ngồi ở thư viện riêng tự học xong chọn cho đi thi. bài dễ còn làm ko xong, bài khó là tịt tiếp, hết lớp 4 mà kiến thức như kiểu lớp 3, may mà về sau trong hề mẹ mình dạy lại mới đỡ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-8-2014 08:41:18 | Xem tất
Bị đì thì mình chưa bị.
thực lòng ma nói mình cũng thuộc dạng lười biếng chúa    , nhưng mà mình gắn mác học sinh ngoan bên ngoài ý mà, nên cũng không có nhiều vấn đề xảy ra, tuy nhiên vấn đề học thêm thì thực sự là có, nếu không đi học thêm môn của ai đó thì chắc chắn sẽ bị điểm thấp dù  GV ấy có nói là học thêm hay không không quan trọng( giả tạo thật)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-8-2014 23:39:34 | Xem tất
Chuyện này có vẻ hot mà sao không thấy xôm tụ lắm hề Mình cũng bị đì nè, hồi lớp 10 có cô dạy văn cứ nhè đầu mình lên kiểm tra bài cũ, khổ cái là học bài rồi nhưng nhìn mặt cô là mình quên tuốt luốt cuối cùng thì cô đầu hàng đành cho mình con 0 điểm miệng rồi ko gọi nữa Và bây giờ mình đã là giáo viên bữa trước mới về trường cũ thực tập gặp lại cô thì nghe được là hồi đó có đứa nó bơm mình thế này " bạn *** thích phát biểu lắm đó cô mà tại cô cứ hỏi "tại sao?" nên bạn không dám dơ tay" @@ mình thề là mình chưa tìm ra đứa đó chứ ko là nó chết với mình rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-8-2014 23:43:16 | Xem tất
À quên chuyện cô anh văn nữa, lúc đầu đăng kí đi học thêm nhưng thật sự mà nói chẳng biết tại sao cứ bước vào lớp học thêm 5' là mình ngủ không biết trời đất gì mặc dù ngồi bàn đầu cô ngay trước mặt, sau khi đeo đuổi lê lết được 2 tháng thì mình quyết định ngủ ở nhà thích hơn và từ đó thì điểm anh văn mình thê thảm cô ko cho nợ nữa và kiểm tra liên tục
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách