Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thaoanhbido
Thu gọn cột thông tin

Luật sư của Park Shi Hoo trả lời cho những tin đồn

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 27-2-2013 17:43:01 | Xem tất
1 luật sự giỏi + thân chủ lắm tiền  thì chuyện kô cũng có thể thành có & chuyện có cũng có thể thành kô

{:184:}{:184:}{:184:}

Bạn uttchan nói đúng ý mà mình muốn comt về cái news này {:98:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-2-2013 18:06:42 | Xem tất
keke...
Đúng như dự đoán, sáng một tin, chiều một tin. Sáng giật bên cô A, chiều giật bên PSH...
Cả hai bên lập trường cứ giật qua giật lại...
Cả hai nhóm người ủng hộ cũng bị giật tới giật lui....

Dám cá luôn, bên báo chí nó lập trình sẵn nè....để giật hết toàn thể những người có tính tò mò về vụ này (giống mình keke...cũng bị giật tối ngày.....sáng sáng có chút chút cảm giác với cô A, chiều chiều có tí tí cảm xúc với PSH) - hôm nào đẹp trời dám tự nhiên phát hiện ra một bệnh mới lắm à:  "bệnh rối loạn cảm xúc" hix {:103:}

Mà chắc tụi báo chí nó muốn vậy... may mà nó nhắm tới cả hai, chứ nếu chỉ một phía có vẻ không hấp dẫn.....nhưng ít ra cũng "công bằng" bên nào cũng bị ném đá, bên nào cũng thương tích đầy mình.....

Theo ý kiến của mình thì việc mời được luật sư giỏi là đương nhiên nếu mình có tiền....., đây là kiện cáo...chứ có phải đấu võ đài đâu mà đòi hỏi ngang hàng về hạng cân, sức lực. Miễn làm sao chứng minh  được với tòa án mình vô tội là OK tất....

Nhưng cũng tại cuộc đời này nó thế, luật sư càng giỏi thì giá lại càng cao, lấy đâu ra luật sư giỏi mà giá càng rẻ đâu. {:106:}

Ở tòa án thì phải cần nói đến động cơ sự việc, bằng chứng, người làm chứng.....và nếu mọi thứ đều chống lại bị cáo thì có hàng trăm hàng tỷ luật sư giỏi thì cũng không thể thoát được. Ai dám đảo bảo rằng luật sư giỏi là không thua. Nhưng cũng có rất nhiều trường hợp luật sư giỏi giúp người có tội thoát nguy vô cùng đặc sắc (nhưng hầu hết là qua phim ảnh...keke), nếu thực sự điều này xảy ra ngoài thực tế thì lỗi không phải ở luật sư (công việc kiếm cơm của người ta mà - mình đói ai lo cho mình - đúng không nhỉ), cũng không phải ở bị cáo (tòa án phán tui vô tội, là tui vô tội, mắc mớ gì cứ phải cho là tui có tội)...Vậy là lỗi do đâu, tất nhiên là do luật pháp rồi, tại không đủ chặt để bắt họ chứ do đâu.....
Lúc này những người không cam tâm  đánh dấu hỏi "công bằng ở đâu". Trả lời..."ở lòng người"...nhưng với mình thì "không có". Ai dám đảm bảo rằng mình chưa từng ghét một ai đó hơn một người nào đó, nếu người thân và một người không quen cùng gặp nạn, nhưng chỉ có thể cứu 1 người, ai đảm bảo rằng mình sẽ cứu người không quen....

Nếu báo chí muốn mình suy diễn lung tung thì mình cũng muốn suy diễn một chút ...
- Với tin xin chuyển sang cảnh sát Gangnam thì rất dễ suy diễn là bên phía PSH có được lợi lộc gì đó...hay có thể hối lộ...hay được sự giúp đỡ của một người có chức quyền bên sở cảnh sát này.
- Nhưng với sự không chấp nhận của sở cảnh sát phía Tây thì mình cũng có thể suy ra: phía cảnh sát này dám có người quen của cô A lắm nè...nên mới bức xúc và luôn có ý muốn buộc tội PSH.
Muốn suy diễn thì có hàng tá thứ để suy....nhưng suy cho cùng thì kết quả vẫn là chưa có gì xảy ra....mọi thứ vẫn chưa có tiến triển gì.....

Với mình, người có tội chỉ khi nào tòa án phán là có tội, còn nếu phán vô tội thì là vô tội...nên quan trọng vẫn phải đợi (hix, ...sao mà mình ghét chờ đợi đến thế ta).

Nếu mình mà là PSH thì nếu được xử vô tội...nhưng vẫn không được sự đòng lòng của nhiều người vẫn bị coi là có tội (hoặc bị hoài nghi là dùng tiền bịt miệng, hay đe dọa...hay gì gì nữa), rồi sỉ vả, chửi rủa, nguyền rủa..... thì cũng không quan trọng tất... Ta được xử vô tội rồi mà...nếu không thể làm diễn viên nữa thì ta làm việc khác....thiếu gì ngành kiếm được tiền...có khi còn hơn cả diễn viên....Quan trọng là mình vô tội...keke. Nên mọi người đừng thấy khó chịu khi phía luật sư của PSH quá ư là nổi bật. Ai lại lấy cuộc đời của mình ra mạo hiểm nếu chỉ vì làm thõa lòng tôn trọng người khác là chỉ tìm một "luật sư quèn" hoặc thậm chí ko thèm tìm luật sư luôn để cho "công bằng" với cô A. Nhưng nếu làm điều đó, lỡ như không cãi được vô tội thì chẳng phải sẽ đi tù rồi sao (có khi còn bị chung thân - một số nguồn nói thế, chứ chẳng ít ỏi gì).

Mình cũng muốn nói về cô A một ít cho công bằng (học theo tụi báo chí)...nhưng thật lòng mà nói chẳng biết cô A là ai, là người như thế nào, mập ốm ra sao, xấu đẹp chỗ nào, chỉ biết tên A (keke..đọc cái tên là đã thấy mắc cười...cứ A này A nọ, có khi B, C cũng được), 22 tuổi, có thể bị cưỡng hiếp hoặc không 50/50. Nói thật chứ chẳng thể tưởng tượng nổi về A luôn, không lẽ mình đi tưởng tượng ra một hình tượng nào đó để nói...nên, nên chẳng thể, mà cũng chẳng hứng thú nói về cô ấy. Đợi kết quả, lúc đó tùy cảm xúc mà bình luận vậy. (nhiều lúc có cảm giác giống bình luật bóng đá...keke)

Còn về phía PSH thì được ưu ái hơn, được nói nhiều một chút, vì ít ra cũng được biết qua phim. Mập ốm thế nào, mặt mũi ra sao và đặc biệt là cứ được báo chí "móm tin" giật gân hàng ngày...và vì là diễn viên nổi tiếng nên cũng khiến bản thân hào hứng nói tới, năng lượng sẵn sàng. (đặc điểm nổi bật của tính năng 8888 xuyên lục địa của mình...mọi người thông cảm! keke)

Vụ việc thì cứ càng rắc rối, ly kỳ, gây cấn, đau đầu, nhức óc....nhưng ta.....thích....rất thích nữa chứ...keke....
Lại tiếp tục ngóng tin tiếp nữa đây...

P/S (giống kem đánh răng P/S quá ta {:167:}): nếu fans của PSH thì mình recommended mọi người nên chọn nguồn Parksihoo4u mà đọc, vì những tin bất lợi với PSH bên đó không có post..haha. Còn ai là antifans thì nhiều nguồn còn lại.
Chúc mọi người vui vẻ.....{:121:}

Bình luận

hjhj, coi chừng Rối loạn lưỡng cực à nghe (^o^)  Đăng lúc 27-2-2013 10:04 PM
ai nghĩ xấu là xấu, mà đời vui gì khi chuyện xấu xảy đến với người khác, nhìn đời "nhẹ nhàng" cho lòng thêm phấn trấn...iu cái comt này, đọc rồi cũng tửng   Đăng lúc 27-2-2013 09:45 PM
mình được vui vẻ khi đọc comt bạn rồi nhé. rất tưng tửng, đọc vui nhưng thấu đáo...hiểu là theo cách nhìn nhận của mỗi người, ai nghĩ tốt sẽ tốt...  Đăng lúc 27-2-2013 09:44 PM
@ Kafka, chẳng ai muốn không hay xảy đến người khác cả, nếu mình muốn xem một kịch bản hay thì mình đi tìm phim hay mà xem bạn à....  Đăng lúc 27-2-2013 08:59 PM
@ Kafka, chẳng ai muốn không hay xảy đến người khác cả, nếu mình muốn xem một kịch bản hay thì mình đi tìm phim hay mà xem bạn à....  Đăng lúc 27-2-2013 08:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-2-2013 18:16:19 | Xem tất
1 vụ việc vô cùng rắc rối.

có thể cô A bị cưỡng dâm là sự thật, hoặc cô này tống tiền bất thành nên kiện hay do ai đó hãm hại, điều này ko ai biết và còn cần phải điều tra.

nhưng chuyện đến nông nỗi này, trước khi trách người thì phải trách mình trước tiên. có thể cô gái kia ko phải vừa, lừa đảo anh ấy, nhưng mọi chuyện sẽ ko thế này nếu ko có sự tham gia của PSH. anh ta là người nổi tiếng thì điều mà luôn phải tâm niệm đó là giữ gìn hình ảnh. mình ko biết anh ấy cũng cưỡng dâm hay ko, nếu có thì ko còn gì mà nói, nhưng nếu ko phải thì cũng có 1 phần cảm thông vì anh cũng là con người, con người đều có nhu cầu riêng, nhưng điều đó ko đồng nghĩa vs việc bất cẩn và vô trách nhiệm vs chính sự nghiệp của bản thân mình như thế.

và 1 điều thực tế là sau vụ này thì hình ảnh của PSH đã rớt thê thảm. bát nước hắt đi rồi khó mà lấy lại được. 1 cái giá quá đắt do 1 phút nông nổi, chắc chắn sẽ là bài học đến hết đời của PSH !!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-2-2013 18:16:52 | Xem tất
nghe luật sư nói mà thấy ấm lòng, an ủi được niềm tin
rất mong anh luật sư này có đủ tài năng để giúp anh Park
mà quả đúng là phải thay đổi cơ quan điều tra, ai đời sở cảnh sát gì mà cái gì cũng thông báo cho báo chí. nếu ko thông báo thì báo chí lấy gì mà viết chứ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-2-2013 18:47:03 | Xem tất
haiz, hai bên cứ thi nhau đưa ra đầy đủ lý do và chứng cứ chống lại đối phương làm mọi chuyện cứ loạn hết cả lên. Nói chung giờ cũng chẳng dám tin tưởng ai cả.
Cứ đợi mọi chuyện ngã ngũ xem sao đã.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-2-2013 19:21:21 | Xem tất
mãi cũng dc một cái tin có thể làm cho tâm trí dể chịu..
mong oppa mau chóng ra toa cho nó rỏ ràng... ko cần thương lượng cho cho nó mang tiếng...
dù gì cũng đã dính nhọ trên mặt rùi... đâu cần sợ chi nữa
oppa 5ting.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-2-2013 19:43:48 | Xem tất
mình nghĩ 1 điều đơn giản thế này /.. chẳng luật sự nào nói thân chủ của mình có tội hết.

trên góc nhìn của mỗi bên chắc chắn sẽ tìm ra những chứng cứ có lợi nhất cho mình

vụ việc này chẳng bik ai đúng ai sai nhưng cũng cảm thấy bất ngờ về hành động của PSH

thôi thì chúc PSH sớm thoát cái nạn này rồi đi đâu đó 1 thời gian cho dư luận lắng xuống có khi ngày về hàng ngàn fan ra sân bay đón...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-2-2013 20:01:04 | Xem tất
  chuyện này vui rồi đấy Netizen vào cuộc, báo chí vào cuộc, cảnh sát vào nốt. Nếu như chứng mình PSH là có tội thì coi như những gì anh ta gầy dựng sẽ bể như thủy tinh. Tôi hi vọng sẽ ko như thế vì nếu như thế thật, sẽ thật tởm khi nhắc tới cái tên này

Tôi không phải fan, chắc có lẽ sẽ chẳng nói câu " mãi mãi tin PSH" hay " Psh đúng" hay " ủng hộ và tin tưởng anh", :))))). Từ hồi nãy ra mâu thuẫn giữa bị can và nguyên đơn, chưa nghe nguyên đơn nói gì ngoài việc đi tố cáo, cũng chả nghe nó có vị luật sư nào đứng ra bảo vệ mà chỉ có người bạn của cô A. Tức là cô A đang yếu thế rõ ràng.
   Tôi nghĩ rằng luật sư là để bảo vệ thân chủ và dù PSH có sai, luật sự cũng bảo vệ biện hộ cho đúng hoặc ngược lại  Vì thế nếu ko có bằng chứng thì luật sự hay PSH, tuyệt đối không thể tin. Vì thế luật sư kia cũng đừng nên nói rằng " một vài báo ghi sai sự thật" mà hãy ghi rằng " một vài báo ghi sai sự thật VÌ.......,"

Thử hỏi nếu như cô A là người thân là người quen, là bạn bè, là con là cháu của bạn. Dù bạn có là fan của ai, bạn sẽ làm gì đầu tiên ?

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-2-2013 21:40:00 | Xem tất
Luật sư thì vẫn là luật sư, tất nhiên phải bênh thân chủ, nói những điều có lợi thôi chứ, họ được trả tiền để làm vậy mà, vậy nên lời của bác chỉ tin 1/2 là may lắm rồi, chuyện này xem ra còn dài dài, ngày nào cũng nên hóng tin đến dài cả cổ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-2-2013 23:34:48 | Xem tất
Luật sư cảu anh Park Shi Hoo nói cũng đúng
nếu mình không có tội thì sợ gì cơ chứ , bởi
anh Park Shi Hoo nổi tiếng quá nên khởi đầu
bị tố cáo cưỡng hiếp là cảnh sát nhẩy vào có
lẽ họ nghĩ ta đây là cảnh sát nên họ đã hành
động thái quá nên luật sư mới xin chuyển đi
chỗ khác , nhưng bên Hàn sướng thật được
quyền thay đổi sở cảnh sát ...
Trả lời