Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 8366|Trả lời: 81
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Lee Jong Suk - Chàng trai số 1 của Kim Woo Bin

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Kim Woo Bin là khách mời đặc biệt đầu tiên của chương trình radio "Cuộc hẹn lúc 2h của Park Jyung Lim" đài MBC - phần  "Những người đàn ông đỉnh cao". Anh ấy đã kể những câu chuyện thú vị về dàn diễn viên của "The Heirs", gia đình và công việc sau khi hoàn thành "The Heirs". Anh ấy cũng đã chọn ra 4 bài hát yêu thích của mình để dành tặng cho fan. Sau đây là một số cuộc trò chuyện nổi bật:

1. Kim Woo Bin vào vai Choi Young Do

Q. Cậu đã dành giải thưởng Top 10 Ngôi sao. Cậu có hy vọng mình sẽ nhận được nó không?

Dạ không ạ. Em làm MC cho lễ trao giải thưởng của SBS. Đó là một gánh nặng mà em cần phải thực hiện thật tốt, vì thế lúc đầu em cũng không nghĩ về điều gì khác. Nhưng mà rất nhiều người cũng phỏng vấn em câu hỏi tương tự, khiến cho em bắt đầu hy vọng nó, vì thế em đã nói: "Đừng làm em hy vọng nữa". Dù sao thì em cũng đã cảm thấy rất vui khi dành được giải thưởng này. Hơn nữa, đây là lần đầu tiên em thamgia một lễ trao giải thưởng về diễn xuất. Đến một nơi chỉ toàn là tiền bối khiến em rất lo lắng.

Q. Chính tay cậu đã trao giải Cặp đôi đẹp nhất cho Kim Tan và Cha Eun Sang. Cậu cảm thấy thế nào?

Theo như trên kịch bản, thì MC khác sẽ hỏi em là "Em muốn ai dành giải thưởng này" và em phải trả lời là "Bất kỳ ai trừ Kim Tan và Cha Eun Sang" nhưng em đã không nói thế bởi vì em cũng thấy Tan và Eun Sang đẹp đôi. Tất nhiên, nếu là Young Do thì chắc là sẽ buồn, nhưng với tư cách là MC và Kim Woo Bin thì em thấy vui khi trao giải thưởng cho cặp đôi đó. Thực ra thì Park Hyung Sik và em tăm tỉa giải thưởng này khi phim mới bắt đầu rồi. Cả hai đều cảm thấy buồn vì điều đó. Khi em bắt đầu quay School 2013, Lee Jong Suk với em cũng nhăm nhe giải thưởng đó.

Kim Woo Bin và Park Hyung Sik trong "Heirs"

Kim Woo Bin và Lee Jong Suk trong "School 2013"

Q. Sếp của cậu từng bảo cậu có gương mặt mà thế hệ tiếp theo rất thích, nhưng bây giờ cậu cũng là ngôi sao đối với thế hệ hiện tại. Anh ấy đã nói với cậu điều đó chưa?

Anh ấy chưa nói ạ, haha, nhưng anh ấy thường đưa cho em những lời khuyên hữu ích. Em chỉ muốn cảm ơn sếp của mình vì đã chăm sóc em dù em chẳng có gì cả. Em yêu anh.

2. Người phụ nữ của Kim Woo Bin

Q. Gần đây, Park Joon Geum (mẹ thứ 2 của Tan) đã xuất hiện trong chương trình của chúng tôi và nói "Kim Woo Bin là một câu con trai ngoan và CHoi Jin Hyuk là lựa chọn tốt nhất để làm người yêu hoặc làm chồng". Nếu cậu được đóng kịch melo với Park Joon Keun và Kim Sung Ryung (Mẹ đẻ của Tan), cậu muốn ai làm người yêu của mình?

Sao lại làm thế này với em? Hahaha. Cô Park Joon Geum đối xử với em rất tốt. Đương nhiên, em có thể đóng người yêu của cả hai người, nhưng vì cô Park nghĩ em giống một đứa con trai.

Vì thế, cậu chọn Kim Sung Ryung chứ gì?

Em không nói đâu.

Cậu luôn để kết thúc mở vậy hả?

Q. Trong số các diễn viên nữ của "Heirs", ai gần với mẫu hình lý tưởng của cậu nhất?

Trong số Park Shin Hye, Krystal và Kim Ji Won, nữ diễn viên em cảm thấy thoải mái nhất là Park Shin Hye. Em cảm thấy thoải mái với cô ấy giống như các bạn trai của em vậy. Nói thế không có nghĩa là em xem cô ấy như là con trai, mà chỉ là em cảm thấy thoải mái khi ở bên cô ấy. Cô ấy cũng là một người chăm chỉ và luôn tràn đầy tinh thần chiến đấu. Cô ấy cũng hay chăm sóc cho nhân viên trong đoàn. Hơn là một cô gái, em xem cô ấy là một người bạn. Ngay khi bắt đầu ghi hình, cô ấy xem em như Young Do. Em cũng nhìn cô ấy như là Eun Sang. Tất cả các cô gái đều khiến cho nhân viên nam cảm thấy rất vui vẻ. Các nhân viên đặc biệt rất thích Krystal. Bất cứ khi nào Krystal ghi hình, có rất nhiều người đứng ở khu vực ngoài đường biên.

Nếu phải chọn một người trong số các thành viên f(x)?

Trong f(x), Krystal là gần nhất với mẫu hình lý tưởng với em vì em quen với cô ấy. Em chưa bao giờ gặp các thành viên khác.

Q. Chúng ta không thể bỏ qua mẹ và em gái của cậu khi nói về phụ nữ được.

Mẹ của em may trang phục cho em khi em còn nhỏ. Mẹ có hiểu biết về thời trang. Và cũng là người tác động em đến nhất trong việc trở thành người mẫu. Mẹ giúp em có được sự yêu thích đối với thời trang.

Khi nào cậu bắt đầu nghĩ về việc trở thành người mẫu?

Khi em là học sinh năm đầu của trường trung học, em đã rất hay về nghĩ về điều đó.

Bố mẹ cậu không phản đối sao? Hiện tại người mẫu là lĩnh vực được nhiều người biết đến nhưng khi đó thì không hẳn.

Bố nhất định không đồng ý nhưng bố cũng không phản đối những gì em muốn. Ông ấy chỉ im lặng chờ đợi em. Còn mẹ thì rất hay giúp đỡ. Thỉnh thoảng mẹ vẫn đưa ra cho em những lời khuyên về thời trang, ví dụ như kiểu tóc của em chẳng hạn.

Q. Tôi nghe nói cậu là một Sister Babo (nghĩa là một người có vấn đề về em gái). Có đúng vậy không?

Không phải đâu. Câu chuyện có chút phóng đại thôi. Em ấy đang phát triển một cách độc lập và tự mình làm tốt nhiều việc. Em không động chạm đến cuộc sống của em gái mình. Em cũng không khác gì những người anh trai bình thường cả.

Nhưng những người anh trai khác nói với em của mình tất cả đàn ông đều là kẻ xấu. Cậu không làm thế sao?

Em cũng nói với em gái của mình là "Đàn ông đều xấu xa cả"

Q. Mẫu người đàn ông nào cậu muốn em gái mình hẹn hò? Young Do hay Kim Tan?

Em phải chọn trong hai người họ thôi ạ?

Cậu cũng thể chọn Myungsoo và Chanyoung.

Em chọn nhân vật của Kang Min Hyuk, Chan Young để trở thành bạn trai và chồng của em gái em.

Cậu thích những người thật thà, tốt tính.

Tính cách của Chan Young rất tốt. Có nhiều thứ chúng ta có thể học hỏi từ cậu ấy, và cậu ấy cũng khá đáng yêu nữa.

Chuyện gì sẽ xảy ra nếu em gái cậu giới thiệu Young Do là bạn gái của cô ấy? Ủng hộ hay là phản đối?

Nếu em gái em thích cậu ấy, thì có nói "Đừng" cũng chẳng có ý nghĩa gì cả, nhưng mà em cần nói chuyện nhiều với cậu ta...Ha

3. Người đàn ông của Kim Woo Bin

Q. Chúng ta hãy cùng nói về Lee Jong Suk, người đã cùng quay bộ phim "School 2013" cùng với câu. Cậu ấy đã vụt thành ngôi sao nổi tiếng qua bộ phim "I hear your voice" nhanh hơn cậu. Thật là tốt khi công việc của bạn mình thuận lợi, nhưng cậu có từng cảm thấy ghen tị với cậu ấy không?

Cậu ấy là người bạn thân nhất mà em yêu quý và biết ơn. Em chưa bao giờ cảm thấy ghen tị với cậu ấy hay là chán nản với thành công của cậu ấy cả. Em được hỏi rất nhiều về việc cậu ấy là đối thủ của em nhưng cậu ấy là tiền bối đối với em bất cứ khi nào em nói về nghề diễn xuất và người mẫu. Nếu mọi người nói em và cậu ấy là đối thủ, em cảm thấy hơi khó chịu. Khi bộ phim của cậu ấy thành công, em đã chúc mừng và cậu ấy cũng làm thế với em. Cậu ấy mãi là tiền bối của em và là một trong những người động viên em rất nhiều.

Q. Vậy còn Lee Min Ho? Hai cậu đã quen nhau từ trước à?

Không ạ. Em biết anh ấy vì, chị biết đấy, anh ấy nổi tiếng mà. Bọn em có gặp nhau một lần trước khi cùng tham gia phim "The Heirs". Anh ấy là mẫu chính cho quảng cáo bia còn em là mẫu phụ. Cuối CF, có một cảnh anh ấy nổi giận và em đã vỗ nhẹ vào vai của anh ấy nên anh ấy hất tay của em đi.

Cậu ấy có nhớ không?

Bọn em có nói về điều đó nhưng em quên mất câu trả lời của anh ấy rồi.

Q. Có nhiều lời thoại đáng nhớ của Kim Tan và Young Do. Lời thoại nào của Tan mà cậu muốn là của cậu?

Em đã tập nhiều lời của anh ấy bởi vì em không có nhiều phần đoạn đầu phim và em tưởng tượng nếu mình là Tan, mình sẽ đóng vai này như thế nào.

Tôi thích lời thoại của Do: "Cái gì? Tôi còn không biết đối phó với những vết thương trong trái tim tôi. Sao tôi có thể giải quyết nó giúp em được chứ? Chỉ là tôi thấy cô đơn khi em bỏ đi...bí mật của em quá nặng nề..." đại khái thế.

Em cũng rất thích những lời thoại đó. Đạo diễn phim cũng thích cảnh đó ạ.

Q. Những bài hát cậu chọn cho thính giả chúng tôi ngày hôm nay có ý nghĩa gì với cậu?

1. "I Am Sorry" – CNBLUE

Chẳng có ý nghĩa gì đâu ạ. Em chỉ muốn bài hát của những người em biết được mở thêm lần nữa thôi. Em biết Jong Hyun của CNBLUE qua bộ phim "A Gentleman's Dignity" và em quen Min Hyuk, vì thế em chọn bài hát này. Min Hyuk rất lễ phép. Em bảo cậu ấy nói chuyện khiếm nhã đi bởi vì cậu ấy có vẻ không thoải mái với em. Em cũng nói vậy với Hyung Sik và cậu ấy làm thế luôn sau khi gặp 2, 3 lần gặp nhưng Min Hyuk thì không. Theo như em biết thì, cậu ấy thậm chí còn không nói chuyện khiếm nhã với cả các thành viên của CNBLUE. Cậu ấy lúc nào cũng ngoan và lễ phép.

2. "Where is the love" – Lee Jung and Ha Dong Kyun

Lee Jung là một người anh mà em yêu quý và em còn là fan của Ha Dong Hyung. Lee Jung và em trở nên thân thiết hơn khi quay bộ phim sitcom "Vampire Idol". Lee Jung là một hoàng tử còn Lee Soo Hyuk, Hong Jong Hyun và em là vệ sĩ. Bọn em vẫn giữ liên lạc và thỉnh thoảng đi uống. Em yêu anh Jung, chúng ta hãy sớm đi uống cùng nhau nhé. Bài hát này không nổi tiếng nhưng nó khá hay. Khi bài hát này phát sóng, em sẽ nhắn tin cho anh ấy.

Cậu có thích những bản ballads không?

Thực ra thì em thường nghe nhạc không lời, nhưng sau khi em trở thành MC của một chương trình âm nhạc, thì e cố gắng để biết các bài hát gần đây trên bảng xếp hạng âm nhạc.

Cậu mong sự trở lại của ai?

Em quen với mốt số người thân thiết với GD nhưng em chưa từng gặp riêng anh ấy. Em mong được gặp anh G-Dragon.

3. "The Ghost Of Wind" – ZE:A

Park Hyung Sik, người mà em rất yêu quý, Hwang Gwang Hee (một thành viên của ZE:A's) và em khá thân thiết. Hyung Sik rất vui khi được đứng giữa trung tâm của nhóm sau khi quay "The Heirs"

4. "Swamp Of Illusion" – Park Kyung Lim feat. Park Soo Hong

Có nhiều điều em có thể học hỏi từ chị (Kyung Lim). Chị luôn cho em những khen và yêu quý em ngay từ lần đầu gặp mặt. Em yêu chị.

Tôi nghe nói cậu đã mua băng của tôi. Phải không?

Vâng ạ. Khi còn nhỏ, em gái em và em đã cùng nhảy theo bài hát của chị.

Lúc nào thì cậu thôi học nhảy?

Sau khi trở thành học sinh trung học, nhìn không được hay lắm. Khi còn nhỏ, em cũng có tinh thần chiến đấu lắm.

Q. Cậu có thể nhìn thấy điều gì khi đứng trên đỉnh?

Em cố gắng nhìn lại điểm xuất phát của mình. Em lúc nào cũng cầu nguyên và viết notes trong điện thoại. Gần đây, em viết là em thực sự biết ơn bởi vì đã có nhiều thứ cần biết ơn. Và em cũng cảm ơn vì đã mời em đến chương trình đặc biệt của chị. Đó là vinh dự của em. Em sẽ cố gắng để diễn xuất  ngày càng tốt hơn nữa.

Ngay khi tôi bắt đầu yêu mến Kim Woo Bin, sưu tập các gifs của cậu ấy trở thành thú vui của tôi và tôi muốn chia sẻ chúng với các bạn. Kim Woo Bin có chemistry rất nhiều với bất kỳ ai anh tham gia cùng, kể cả các chàng trai. Đó chính là sức hút lớn nhất của cậu ấy. Tôi hy vọng sẽ sớm gặp lại cậu ấy qua các tác phẩm thành công hơn nữa.

Source: http://www.dramafever.com
Vtrans: [email protected]

P/s:

1. Bị thích mấy cái câu hỏi pv của chương trình này.
2. Lee Jong Suk được dành riêng hẳn một mục. Trước đó dù chưa đc nhắc đến, em í cũng đã chủ động kéo được tên bạn Cún vào.
3. Nói em yêu anh/ em yêu chị hơi bị nhiều.
4. Hóa ra nhà đài SBS toàn mớm lời. Shipper ẩn danh là đây

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +15 Thu lại Lý do
redapple + 5 Bài viết hữu ích
hai2an + 10 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 11-1-2014 08:43:57 | Chỉ xem của tác giả
ngồi đọc cái này lại thấy nhớ bạn mình

nhìn tình cảm mà bin giành cho các bạn thân thiết thật là vui

mình cũng muốn thể hiện nó

nào là nghe nhạc của những người quen ko phải vì ý nghĩa nào cả

và bên cạnh đó có 1 người tỏa sáng cùng bin đó là suk

cậu là người tình cảm mà, đúng ko, chẳng ai là ko đc nhắc đến cả

Bình luận

xong rồi nhééééééééééééééééééééééé. Quá dài :(  Đăng lúc 11-1-2014 11:29 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 11-1-2014 08:49:51 | Chỉ xem của tác giả
Hóng editting quá đi trời ơi, Từ ngày biết đến mặt xẻng Bin xong thấy tin nào cũng nháo nhào vô đọc cho bằng hết, đọc xong rồi lưu hình lại <3

Bình luận

xong rồi nhééééééééééééééééééééééé.  Đăng lúc 11-1-2014 11:29 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 11-1-2014 08:50:53 | Chỉ xem của tác giả
Thực ra thì Park Hyung Sik và em tăm tỉa giải thưởng này khi phim mới bắt đầu rồi.

biết ngay là thế nào anh cũng lăm le cái best couple mà
cơ em cũng thick 2 anh best couple ấy
cơ mà em kết nhất là TanDo thui
cái trên là cái edit lần 1 của chủ thớt
mèn ơi cái tin dài dữ thần chủ thớt đã quá vất vã

Bình luận

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 11-1-2014 09:07:17 | Chỉ xem của tác giả
ôi ôi edit tiếp nào chủ thớt
lúc coi the heirs tới đoạn 2 bạn này là khoái rồi
con trai thứ 3 và con gái út tập đoàn Jeguk
cơ mà sao bạn Bin toàn nhắm cái giải Cặp đôi đẹp nhất chung với mấy bạn nam không vợi

Bình luận

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 11-1-2014 09:07:22 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
đọc đọan đầu thấy bạn trả lời thật thà quá em và park hyung sik cx đang nhăm nhe giải đó
khổ ơi là khổ, đã ko đoạt giải mà còn phải đi trao giải cho người khác
hóng edit tiếp

Bình luận

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 11-1-2014 09:08:21 | Chỉ xem của tác giả
hehe nói chứ bài trans dài quá, tks bạn trans new nhé ><
mình là mình biết với Binnie là một cặp với Vịt mà :"> cơ mà bạn ý cũng hút couple bromance lắm nhé )
nào là Lee Min Ho rồi thì bạn Hyung Shik nữa. :"> xong rồi còn có bạn Gờ nhà tôi nữa :">
ship bạn Bin nhiều cặp lắm nhưng đúng là Dzịt là số 1 rồi heng )

Bình luận

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 11-1-2014 09:11:33 | Chỉ xem của tác giả
trùi ui. nhìn bạn ấy lắc lư dễ thương quá điiiiiiiiiiiiiiiiiiii
cặp đôi hài nhất phim còn j
dễ thương kinh khủng

Bình luận

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 11-1-2014 09:16:11 | Chỉ xem của tác giả
mình thấy Kim Tan và Park Shin Hye nhận được giải này chẳng qua là do trào lưu thôi
chứ thấy Kim Woo Bin và Lee Jung Suk mới xứng
phim của họ ý nghĩa hơn nhiều

Bình luận

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 11-1-2014 09:18:36 | Chỉ xem của tác giả
Ha ha ha, tội ông anh ba và cô em út của nhà The Heirs quá đi hà, thấy couple đó cũng đẹp mà không được giải, hôi buồn hen. Hồi coi The Heirs tới cảnh phóng viên hỏi mà bạn Hyung sik trả lời mình cười sặc sụa, trời ơi, dễ thương không chịu được. Rồi lúc bạn ấy nói với Young Do là tình đơn phương không có ích gì đâu, bạn ấy thử đủ cả rồi, đứng chờ trước cửa nhà người ta như thằng ngốc. THiệt tình muốn biết hồi đó bạn ấy theo đuổi Yoo Rachel thế nào ghê.

Bình luận

xong rồi nhééééééééééééééééééééééé.  Đăng lúc 11-1-2014 11:30 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách