Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: greenrosetq
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Lễ trao giải "The 48th Baeksang Arts Awards" tối ngày 26.4 (Từ T13- Da

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 23-3-2012 20:12:55 | Chỉ xem của tác giả
SoRa dc 2 đề cử diễn viên mới luôn kìa ^^
Bởi vậy, nghĩ lại thấy bực bội ghê, phim Dream High ấy, mấy cái cmt ở youtube ấy, mắng Sora ko còn gì muôn, bảo Sora đóng dở này nọ. Giờ Sora dc đề cử đấy, tức là cũng đóng tròn vai rồi mới dc đề cử đúng ko? tập nào cũng mắng Sora, bây giờ đọc dc tin này chắc mấy bạn ấy tròn mắt dẹp ra rồi!

Bình luận

Bạn ko thấy có 2 mục nữ diễn viên mới sao? 1 cho movie và 1 cho drama. bạn xem kĩ lại đi. Ss ấy dc đến 2 đề cử nên mình mới nói chứ.  Đăng lúc 29-3-2012 12:40 PM
ừ :D mình cũng ủng hộ chị ấy :D  Đăng lúc 24-3-2012 01:41 PM
ko sao Sora bị mắng nhưng vẫn còn rất nhiều fan luôn ủng hộ Sora như mình vậy nè  Đăng lúc 24-3-2012 10:48 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 23-3-2012 20:13:16 | Chỉ xem của tác giả
hiệu ứng của moon sun quá lớn, giống như hồi trước secret garden, hyun đang dc hâm mộ hết cỡ. nhưng mà tiếc là nhìn lại các tên tuổi bên cạnh, hyun thật sự là ko có cơ hội. mà xét cho cùng về diễn xuất cũng ko thể đọ lại dc cái tiền bối này. mình nghĩ là chú shin sẽ dc giải, mình rất ấn tượng ánh mắt chú trong phim ^^

nữ chính chắc về tay chị Gong Hyo Jin rồi.

joo won của mềnh dc đề cử 2 lần, hi vọng là dc 1 giải, dù sao cũng thấy zai diễn xuất lên đáng kể, cố gắng rất nhiều, iu zai quá đi mất

Bình luận

mình nghĩ Jo Won sẽ dành đc ấy  Đăng lúc 23-3-2012 11:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 23-3-2012 20:20:08 | Chỉ xem của tác giả
greenrosetq gửi lúc 23-3-2012 13:41
@Movall: Joo won của nàng được đề cử Nam diễn viên mới cả bên Movie lẫn drama, không  ...

Hi hi, Joo Won được đề cử cả bên drama lẫn movie, tớ hy vọng bạn ấy đoạt được giải bên drama vì vai diễn đấy quá xuất sắc. Bên movie thì phim Special Investigation Unit ko hay lắm nên tớ cũng ko hy vọng gì nhiều, tớ nghĩ Lee Je Hoon có khả năng đoạt giải.

Yoo Ah In thì bên Rồng xanh chắc chẳng được đề cử nam diễn viên mới nữa đâu, bạn ấy được đề cử Nam mới Rồng xanh từ năm 2007 với Shim's Family rồi, giờ ở bên Rồng Xanh chắc chỉ đợi đề cử Nam diễn viên xuất sắc thôi. Còn với Baek Sang thì tớ ko biết.

Gong Yoo được đề cử Nam diễn viên xuất sắc nhất kìa :) Tớ ko hy vọng bạn ấy đoạt giải vì trong danh sách nhiều tên tuổi lão làng quá. Nhưng mà thế là tớ cũng mừng rồi ^^

Bình luận

Mà ss ơi, có khi nào Best Drama về tay drama quốc dân không vậy??? Em nghi lắm, dân Hàn đổ xô đi coi cũng phải có cái lý của nó chứ nhỉ T_T  Đăng lúc 23-3-2012 08:34 PM
Ss ơi, em muốn thấy cả Joo Won và UEE cùng nắm tay lên bục nhận giải Best New cho vai diễn của 2 người trong OB =)))))))))  Đăng lúc 23-3-2012 08:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 23-3-2012 20:31:17 | Chỉ xem của tác giả
Ố, SBS năm ngoái toàn những phim được đánh giá khá thế mà chỉ có một mình Tree With Deep Root được lọt vào danh sách Best Drama thôi sao??? Cứ tưởng History of Salaryman sẽ được lọt vào danh sách này chứ, cũng hết cùng thời điểm với Sun Moon mà >"< Ôi cái giải này, muốn tuyên bố kiểu bias lắm, nhưng đành ngậm ngùi vì TPM chưa đủ quality để giật giải T_T Tree With Deep Roots là ổn nhất ^^

Lạy trời, fan cuồng của TPM cũng đành sụt sùi cho thân phận hẩm hiu của Park Shi Hoo và Moon Chae Won, đời nào mà qua được anh Han Suk Kyu và chị Soo Ae đây T_T

Rồi đến cái Popularity Award cũng đành bó tay thôi T_T

Thế thì mình còn trông đợi cái gì đây??? Chắc Shi Hoo oppa và Chae Won cũng chẳng thèm đi dự luôn quá... {:402:}

Chuyển sang hy vọng Joo Won và em UEE giành được Best New ^^

Bình luận

Nữ d.v xuất sắc mảng drama cạnh tranh khiếp thật, mình đã xem 3 trong số 5 phim có dv được để cử, vì mình bias nên mình vẫn hy vọng Moon Chae Won đoạt giải ^^  Đăng lúc 23-3-2012 09:15 PM
TPM cớ gì ko đủ quality để so sánh với Tree? Hy vọng thì cứ hy vọng chứ. Chưa xem Tree nên ko biết Tree hay cỡ nào, nhưng TPM quá chuẩn để đoạt giải rồi.  Đăng lúc 23-3-2012 09:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 23-3-2012 20:46:01 | Chỉ xem của tác giả
mình rất thích lễ trao giải này vì nó rất thực, nhất là với mảng drama, phản ánh được đúng ai xuất sắc nhất so với các lễ trao giải mang tính chia giải thưởng cuối năm của các đài. như năm 2010, trong Giant thực sự mình thấy bác JBS đem đến linh hồn cho bộ phim nhưng lễ trao giải cuối năm lại nhận một giải k lớn lắm, trong khi ở BS này nhận giải xuất sắc nhất.
Dự đoán của mình là drama
- nữ chính mới xuất sắc: đã xem cả 5 phim và ấn tượng nhất với Im So Hyang và Kim Yoo Jung, bé Kim mà nhận giải thì đúng là quá tốt, có khi là diễn viên bé nhất từng nhận giải cũng nên
- nam chính mới xuất sắc: anh ở giữa k biết nhưng bốn người còn lại đều xem rồi, tất nhiên là Vua bé rất xuất sắc vì tuổi nghề là tiền bối so với các anh được đề cử nhưng cũng thích PYW nữa
- nam chính xuất sắc: chắc là chỉ có cạnh tranh giữa mấy tiền bối thồi, nhưng dù sao thì KSH trong danh sách này đã là cả một vinh dự lớn, có khi biết đâu lại giống ss Han đoạt giải thì sao
- nữ chính XS: quá khó đoán vì ngang tài ngang sức
mảng movie:
- nam chính: chọn tiến bối Choi Min Sik dù chưa được xem nhưng quá tin tưởng vào tài năng và nhìn tạo hình trông thật dễ thương của tiền bồi,
- nữ chính: năm nay là năm 9x nổi dậy hay sao í nhỉ, bé SEK chưa đầy 20 tuổi mà đã đứng cùng đàn chị, helpless chưa xem nhưng mình mong ss Kim Min Hee đoạt giải, thấy đồn phim hay lắm
- nam chính mới: Lee Jee Hoon, tình yêu duy nhất của mình tại thời điểm hiện tại, tiếc là anh sắp nhập ngũ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 23-3-2012 20:49:49 | Chỉ xem của tác giả
Đề cử Nam diễn viên xuất sắc nhất: Kim Soo Hyun, Shin Ha Gyun, Park Shi Hoo, Cha Seung won và Han Suk Kyu.

Đầu tiên là rất vui khi Kim Soo Hyun góp mặt trong danh sách đề cử, vì danh sách này toàn hàng khủng thôi. Nên dù có ẵm giải hay ko cũng ko sao cả.

Nhưng nếu đc chọn cho ai thắng giải lần này, mình sẽ chọn Shin Ha Gyun - vai bác sĩ kiêu ngạo quá ư là xuất sắc. Xem mà ko thể rời khỏi màn hình, từng hành động, cử chỉ cho đến ánh mắt cũng trên cả tuyệt vời ^^.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 23-3-2012 21:01:10 | Chỉ xem của tác giả
Luna gửi lúc 23-3-2012 14:31
Ố, SBS năm ngoái toàn những phim được đánh giá khá thế mà chỉ có một mình Tree Wit ...

Hì hì, ai nói Baeksang trung lập chứ cái gì có dính dáng đến truyền hình là phải có sự chi phối thôi, Baeksang mấy năm nay đâu có được đánh giá cao nữa đâu vì vẫn phải trao giải theo thị hiếu mà, họ ko đánh giá theo chất lượng đâu. Cho nên nếu Moon Sun có nhỡ may đoạt giải cũng ko có gì ngạc nhiên :D Baeksang mấy năm gần đây trao giải xong lúc nào mà chẳng bị xì xào. Nhưng vì nó là cái giải tổng hợp của cả ba đài lớn nên vẫn có tiếng, chứ còn uy tín thì cũng ko còn được như xưa.

Giải thưởng thuần túy phim Hàn hiện nay thì Rồng Xanh là có uy tín vì nó có tính chuyên môn cao, nhưng vì nó chỉ xét phim điện ảnh nên sự đánh giá lúc nào cũng khắt khe hơn là những giải mang tính quần chúng như bên truyền hình.

Joo Won với UEE không biết có đoạt giải nào không, dù vậy mình cứ khấp khởi hy vọng :)

Bình luận

mình ko nghĩ UEE có giải, diễn xuất của UEE còn rất non ^^  Đăng lúc 24-3-2012 08:11 AM
Khổ thân zai nhà nàng toàn đụng tiền bối.  Đăng lúc 23-3-2012 11:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 23-3-2012 21:08:27 | Chỉ xem của tác giả
có Sora nữa.........^^ chẳng còn ji` để chê về diển xuất of Ra trong Sunny............^^
rất có lòng tin...........^^ mà sao ko có Ga In unnie nhỉ

Bình luận

anh tin vào Sora sẽ thắng cả 2 mảng luôn kekke!!!!!!!!!  Đăng lúc 24-3-2012 10:49 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 23-3-2012 21:19:59 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
oMg!!!
Chun nhà ta cứ tửơng ko có đề cử nào
tiếc là JJ ko có để cử nào
bạn Park nhỏ cũng đc đề cử diễn viên mới. Mong là bạn í đoạt giải
2 anh em lần này dắt nhau đi dự rồi

Bình luận

JJ ó trong đề cử mà pạn! đứng sau Chun đó!  Đăng lúc 24-3-2012 10:47 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 23-3-2012 21:29:16 | Chỉ xem của tác giả
ko có Choa của mình à??
chán quá vì vai của chàng sáng là phụ chứ ko phải là chính!!!
chờ dịp khác vậy!!!

Bình luận

kiếm hắn nãy giờ mà hem thấy..bùn quá  Đăng lúc 28-3-2012 01:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách