Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Lang Gia bảng - Những chuyện bên lề nếu là fan không thể không biết

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 23-10-2015 08:14:58 | Chỉ xem của tác giả
Thường thì bây giờ ít ai thích xem cung đấu, chỉ thích xem phim hiện đại yêu nhau qua lại nhưng mà có lẽ xem xong Lang Gia bảng phải xem lại rồi. Diễn viên diễn đều tay, nhạc hay, tình tiết logic thêm nữa đạo diễn và diễn viên có tâm thế này thì phim không hay cũng lạ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 23-10-2015 08:52:46 | Chỉ xem của tác giả
Đúng rùi, đúng rùi.
Xem xong cả Lang Nha Bảng và Kẻ Ngụy Trang giống như chia tay 1 mối tình ý.
Nhất là Lang Nha Bảng vì cái kết k trọn vẹn thế nên lại càng giống 1 cuộc tình k đi đến hồi kết.
Khiến mình phải để tâm, day dứt =)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 23-10-2015 09:27:42 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Hiếm có đoàn phim nào mà đáng yêu từ chính đến phụ.
Mấy phân đoạn Tô - Tĩnh - Mông Chí hài đau ruột. Mông đại ca ko hổ là trưởng ban shipper Tô Tĩnh, đangs yêu quên đường về.
Cả cúp pồ Lê Cương- Chân Bình, 2 chú là phó đạo diễn bất ngờ thật. đóng hay lắm. thích xem nhưngx đoạn ở Tô Trạch lắm, nhẹ nhàng, hài hước, cảm thấy ấm áp vô cùng. đoạn 2 chú ngồi nói chuyện về tông chủ, ngăn Phi Lưu ko bắt bồ câu... đáng yêu quá.
Hi vọng sẽ dc nhìn thấy đoàn phim này nhiều thật nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 23-10-2015 10:22:55 | Chỉ xem của tác giả
Phim này lúc xem đã là phim hài trá hình rồi, nhiều lúc cười không nhặt được mồm , không ngờ phía sau vẫn còn một lô chuyện thú vị thế này . Không ngờ nhất là các bác, Chân Bình Lê Cương Hạ Giang Đồng Lộ, em bái phục . Mà qua Nhắm mắt, chắc cũng tại lý do này mà bác Hạ Giang thành bố anh Nhiên luôn (đỡ tiền mà lại đảm bảo chất lượng :v ) .
Chuyện đoàn làm phim kĩ lưỡng trong từng góc quay , từng phân cảnh thì ai xem phim cũng nhận ra rồi, phải nói là lâu lắm rồi mới được nhà sản xuất và đoàn làm phim có lương tâm, không có kỹ xảo rẻ tiền, thậm chí ngay cả cảnh đánh nhau, em đã cố soi các bạn diễn viên quần chúng xa xa - những phim khác nhìn các bạn này múa múa vài cái tượng trưng nhìn tức cười lắm, nhưng phim LGB thì tuyệt nhiên không để lộ sơ hở tí nào. Xem phim siêu siêu mãn nhãn luôn.
Giọng của 2 bạn trẻ thực sự rất hay và truyền cảm, không nói quá chứ giọng nói trầm ấm của Khải Khải siêu sẹc xỳ, chiếm đến 40% tình cảm của em giành cho bản ý <3 . Mà cứ tưởng giọng Phi Lưu là giọng bé Lỗi luôn chứ, nghe giống giọng em ấy ngoài đời lắm luôn, ai ngờ giọng người khác.
PS : Cám ơn Bà Bà siêng năng dịch bài cho tụi em đọc , ngày nào cũng có bài mới được không ạ, em vẫn chưa muốn chia tay LGB đâu T_T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 23-10-2015 12:58:55 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn bạn đã dịch bài này
Cái đoàn làm phim này ít có hài hước lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 23-10-2015 14:45:24 | Chỉ xem của tác giả
Nói về lễ nghi thì hồi đầu coi phim sao thấy toàn cúi chào, vái các kiểu, rườm rà ghê gớm, mà coi riết đâm ra ghiền luôn. Trang phục thì đẹp, màu sắc cũng trang nhã nữa chớ, hình ảnh thì nghe nói quay theo tỉ lệ vàng trong kiến trúc, nghệ thuật gì gì đó, không hiểu lắm nhưng mà đẹp, quá đẹp.
Âm nhạc còn do diễn viên chính đảm nhận, vừa hay vừa có hồn. Mấy bác đạo diễn thì khỏi nói, diễn nhập tâm dễ sợ. Mới đầu tưởng có lão Mao tự lồng tiếng thôi, ai dè giọng Khải ca hay miễn chê.
Thanks chủ thớt đã dịch tin nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 23-10-2015 22:54:35 | Chỉ xem của tác giả
Trời ơi đây chính là lý do em cứ mê mệt cái phim này đây
đoàn làm phim có tâm dã man, đời em ghét nhất mấy cái phim cổ trang mà qua quýt chuyện lễ nghi trang phục, nói chứ cái kiểu trang phục mà hoa hoét lòe loẹt rồi còn bóng lộn trông đã thấy rẻ tiền là em không muốn coi ngay từ đầu rồi, mà trong phim này trang phục phân cấp rõ rệt luôn, Tô Tô ở nhà mặc áo vải, ra ngoài diện đồ xịn hơn, rồi đồ của Tĩnh vương cũng đẹp mê mệt, từ chất vải cho đến họa tiết, nói chung là yêu đoàn làm phim lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 24-10-2015 07:08:04 | Chỉ xem của tác giả
Trời, quá khủng!
Mấy vai phụ toàn mấy bác đạo diễn đóng, mà nhập vai quá chừng luôn, má ơi! Bác nào chịu trách nhiệm casting quá đỉnh!
Vụ thầy Hiểu Long thì biết nhiều rồi. Trong show Niên đại tú PR phim Thập nguyệt vi thành, thầy Hiểu Long có giới thiệu về nghề nghiệp. Lúc quay Chân Hoàn truyện thầy Hiểu Long chịu trách nhiệm về phần lễ nghi cung đình bác đạo diễn thấy ổn lôi ra bắt đóng Ôn thái y luôn.
Bộ Lang Gia Bảng không làm theo lối phim ngôn tình, dù rằng nó chuyển thể từ tiểu thuyết ngôn tình. Trước nhất là từ màu sắc của thước phim, nó tối tối kiểu phim dã sử Tam Quốc, Hán Sở tranh hùng, hay Thủy Hử, chứ không sáng màu và chói mắt. Trang phục màu cũng rất nhã nhặn, trừ cái mũ phượng của hoàng hậu và Tĩnh phi nương nương đoạn sau này lúc được sủng ái phong quí phi. Diễn viên đều tay. Giọng lồng tiếng nhận ra giọng Ca và Khải ngay.
Dàn diễn viên thì bê từ Lang Gia Bảng cổ trang xuyên không tới dân quốc đóng Kẻ ngụy trang

Bình luận

Ava
CASTING LÀ BÁC đỒNG LỘ ĐÓ !!  Đăng lúc 24-10-2015 08:58 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 25-10-2015 23:48:16 | Chỉ xem của tác giả
Trời ơi bác Lê Cuơng cu te lạc lối luôn xem phim mà thấy bác manh ứ chịu nổ tui là tui kết đòan phim này rồi nha, đạo diễn tới chỉ đạo hình  ảnh hay đảm nhận casting điều quá xuất sắc luôn thích chết đi đuợc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 28-10-2015 20:49:34 | Chỉ xem của tác giả
Công nhận là lâu lắm rồi mới được xem một bộ phim cổ trang chất lượng đến như vậy.
thích cái cách tự biên tự diễn của đoàn làm phim. Nó làm mình nhớ đến Tây du kí ngày xưa quá.
Ấn tượng với những kiểu lễ nghi cúi chào quỳ lạy trong phim. Cái cách mà Mai Trường Tô chắp tay cúi chào một vị bằng hữu nào đó. Nó rất thanh tao chính trực. Mình xem mà đôi khi còn giơ tay ra bắt chước nữa ^^"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách