Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 3873|Trả lời: 12
Thu gọn cột thông tin

Lắng cùng xúc cảm yêu thương ♥

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 14-10-2011 15:35:49 | Xem tất |Chế độ đọc

Chúng ta cùng đóng góp những bài viết hay phù hợp với chủ đề event ở đây nhé

{:306:}

Đầu tiên là cảm xúc dành cho người đã yêu và đang yêu của anh Thạch nào :-*

Cho ~ người đã và đang yêu

Có đôi khi...
...Ta chấp nhận buông tay...
...Không phải vì ta không muốn tiếp tục...
... Mà là ta không còn sự lựa chọn nào khác nữa!

Thật là ngốc...
Khi...
Cứ phải chờ đợi một người...
Suy nghĩ về một người
...không phải là của mình
...không bao giờ thuộc về ta.

Muốn.. Ai đó ko vì lý do gì mà ôm lấy mình thật
chặt
Muốn.. Một tin nhắn iu thươg mỗi sớm mai thức
giấc
Muốn.. Ng ấy nói rằg.. Em là tất cả của anh [♥]~

Muốn ôm anh đến khi nào nghẹt thở
Để tim mình được mãi đập cùng nhau
Xóa khoảng cách suốt bao ngày nhung nhớ
Được bên nhau phép lạ sẽ nhiệm màu...

... ...Xa một giây một phút em cứ ngỡ
Cả trái đất chúng mình đã ngừng quay
Như thời gian mệt mỏi không muốn chạy
Như mây kia trôi mãi vẫn ngóng chờ ..

Em sẽ khôg tin anh nữa đâu
Đằg sau những lời yêu thương dịu dàg chỉ là giả dối
Chẳg thể nào trách Anh là ng phản bội
Khi anh chưa bao giờ thực sự yêu em

Girl: Cái nào quan trọng hơn vs a? Cuộc sống của anh hay là Em?

Boy: trc khi a trả lời, e trả lời câu hỏi này của a nhé
Girl: Gì vậy a?    
Boy: Cho a biết sự khác nhau giữa Em và Cuộc sống của a?
hế giới này ... vẫn chỉ là những mảnh ghép...
chúng ta chỉ may mắn nếu tìm thấy mảnh kia phù hợp
Nhưng vẫn mong sao ... Vào một ngày nào đó ... bức tranh ấy được hoàn thiện !

♥ Đừng khóc khi mặt trời lặn vào giờ tàn của một ngày

Bởi nước mắt sẽ làm bạn không thể tận hưởng vẻ đẹp của những vì sao ♥

Mưa.....
.
.
Lạnh.....
.
.
Làm cho....
.
.
Cảm xúc mang tên NỖI NHỚ ngày
mội nhiều thêm!
.
.
Bình yêu nhé cậu! Cậu là tất cả của
tớ !

‎7 đấu hiện chứng tỏ bạn đã yêu ♥

♥ 7. Bạn cứ đọc đi đọc lại 1 tin nhắn của ai đó, có thể cho đến khi điện thoại báo hiệu... "battery low"

♥ 6. Bạn sẽ cố gắng bước thật chậm hết mức có thể mỗi khi đi bên ai đó

♥ 5. Ai đó trở thành mọi thứ mà bạn nghĩ về :"

♥ 4. Bạn sẽ cảm thấy tràn đầy sức sống chỉ bởi vì ai đó vui

♥ 3. Một ngày bạn bỗng nhận ra môi mình luôn mỉm cười khi nghĩ về ai đó

♥ 2. Bạn sẽ làm tất cả vì ai đó
.
.
.
.
.
.
.
.
Và ..........
♥ ♥ 1. Trong khi đang đọc bài này, có một ai đó vừa hiện ra trong tim bạn ♥

Đàn ôg sinh ra là để phụ
nữ "DỰA DẪM" & "NHỜ VẢ". Nếu k
"DỰA" đc thì phải "DẪM", nếu k
"NHỜ"
đc thì cứ "VẢ"...

a đừng mang hy vọng cho e nữa được không. e biết mình không thể cùng nhau bước đi chung con đường phía trước. chúc a hạnh phúc.

Viết bài này
Tôi chúc cho ~ ng` đag yêu và đã yêu đc hạnh phúc
Hãy cười nhìu hơn mỗi ngày đễ ng` mình yêu và ng` yêu mình đc hạnh phúc

reup and edit by thachbmt1

Rate

Số người tham gia 6Sức gió +24 Thu lại Lý do
tieunien + 1 Ủng hộ 1 cái!
Gabeo_pro + 5 Ủng hộ 1 cái!
bluebell_2801 + 3 ....
leeteuk.chip + 5 Ủng hộ anh :))
Joongbo + 5 nhiều khái niệm rất mới =))
nuk89 + 5 ủng hộ em thạch 1 cái nhớ! đang i.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-10-2011 15:04:38 | Xem tất
hèm hèm
zô nhận xét bài của bạn Thạch nè:

1) đọc xong thấy nhiều đoạn rất suy tư ~ nhưng mà hình như nó hok liên quan đến nhau ~ hok liền mạch, và tớ đọc xong hok hiểu bạn muốn truyền đạt cái rề đến chị em chúng tớ ~ hay đến những người đang yêu đã yêu và muốn yêu nữa
2) Sai chính ta nhiều quá ~ lỗi type cứ gọi là đâu cũng thấy ý {:435:}
3) Dựa dẫm và nhở vả )))) ~ chỉ biết cười, mà hok biết bình luận chi đây ) {:410:}
~~~~~~~~~

dìm thê thảm rồi, giờ tớ giúp bạn bay bổng tẹo:

chắc là Thạch là mem chăm biết blog nhất mà tớ biết ~ những dòng mà có lẽ đến con gái bọn tớ cũng viết hok đặng *tung hoa* cho tinh thần sharing và thơ văn của Thạch nhớ {:400:}
Song rất hay, tớ repeat nó từ nẫy giờ nè {:434:}

snow falling down
and you're not around
I'm all alone n that white wonderland

chợt nhớ là sắp mùa đông rồi {:442:}

kết luận lại là cái rết 5+ là động viên tinh thần nhớ ~ chờ bài nào hay hơn đỡ chắp vá tẹo {:412:}

Bình luận

anh Tuyến ra ra =)) đá đá  Đăng lúc 16-10-2011 10:11 AM
Trong khi chính cái câu nhận xét ấy của em cũng có lỗi type đấy ;))  Đăng lúc 16-10-2011 09:26 AM
Bô cũng luận bàn về sai chính tả nhiều à?? :))  Đăng lúc 16-10-2011 09:25 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +4 Thu lại Lý do
tieunien + 1 :))
leeteuk.chip + 3 =))))))))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-10-2011 22:40:28 | Xem tất
cảm ơn anh!!!(mới đọc câu cuối)hihi

giữ chỗ......lát e edit nhé....
e đọc bài đã.....hihi

thiệt là không ngờ....anh làm nguyên một list bài lun.....
nhiều bài dự thi quá nên làm nguyên cái thớt bao trùm vậy đó hả anh?

lúc trước đọc blog anh đã có nhiều suy nghĩ và cảm nhận rồi...
bây giờ thì đúng là có cuộc thi này để anh trổ tài mà.....

nói chung, e ủng hộ...
cảm ơn tất cả những bài viết của anh...!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 16-10-2011 13:43:04 | Xem tất
Nước mắt của Gió....!!!

Gió ...
Gió không có hình dạng nhất định ...
Gió không có mùi vị ...
Gió không có âm sắc ...

Gió ...
Gió chẳng có gì cả ...
Số phận sinh ra Gió ... ông trời sinh ra Gió ...
cả 1 đời sống lang thang nay đây mai đó ...
Ngày qua ngày ... tháng qua tháng ... rồi năm lại qua năm ...
Gió vẫn miệt mài đi mãi ...
đi mãi ...
chẳng ai nhìn thấy Gió ...
chẳng ai nghe thấy nhưng điều Gió nói ...

chẳng ai hiểu Gió ...
cứ vậy ... cứ vậy ...
Gió cô độc 1 mình đi khắp muôn nơi ...
sống cuộc sống tự do tự tại ...
không biết đến sự yêu thương ...
Gió lạnh lùng ...
Gió vô cảm ...
Gió vô tâm ...

Gió mãi chỉ là Gió ...
không thể thay đổi được ...
vẫn vậy ...
vẫn phải lang thang ...
số kiếp đã bắt cô đơn ...
làm sao khác được ...

Gió cũng muốn được yêu thương ...
Gió cũng muốn được chia sẻ ...
muốn mọi người hiểu mình hơn ...
muốn bản thân Gió không còn phải cô đơn ...
không còn phải đơn lẻ ...
có những lúc Gió hiền lành ...
mát mẻ ...
có những lúc Gió nổi giận ...
hóa thành bão táp ...
ai cũng thấy ...
ai cũng biết ...
nhưng có ai biết những lúc Gió khóc ...
có ai thấy được không ...

...những giọt nước mắt của Gió ...
nó vô hình ...
nó không tồn tại ...
hay là Gió không muốn mọi người nhìn thấy những giọt nước mắt của chính mình ...

Gió là phải lạnh lùng vô cảm ...
đã là Gió thì không thể rơi lệ ...
có phải chăng nước mắt của Gió không tồn tại ...?
có phải chăng mưa không chỉ là nước mắt của trời ...?
mà mưa còn có cả nước mắt của Gió đang rơi ...?
đang hòa chung vào tiếng khóc của thiên nhiên ...?

Gió ...vẫn cô đơn ...vẫn lạnh lùng ...vẫn vô cảm ...!

reup and edit by thachbmt1

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +13 Thu lại Lý do
bnchip + 5 Gió tự kỷ ^^
bluebell_2801 + 3 ...

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-10-2011 19:30:17 | Xem tất
{:404:} Không có gởi cho những người chưa biết yêu, đã biết yêu nhưng chưa yêu và đang muốn yêu

Làm mod không làm gương cho members vì "đi  thi" mà không thực hiện đúng quy chế:
- Viết tắt quá nhiều
- Lỗi typing
- Lỗi chính tả

{:399:}

Em mà chấm cho 0 điểm phần trình bày {:439:} {:435:}

Vì ứ gởi cho "thành phần" như mềnh nên  {:429:}

Bình luận

mod ơi cho e hỏi mod biết iu chưa ;;)  Đăng lúc 17-10-2011 07:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-10-2011 19:38:17 | Xem tất
Gió không vô tình!
Gió mang yêu thương đi gieo mần khắp chốn
Gió rơi giọt lệ vui làm mát đât khô cằn
Gió khóc cho những trồi non vừa hé
Gió khóc cho nghiệt ngã ...
Lại lảm nhảm ... {:399:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 18-10-2011 13:52:13 | Xem tất
Cây , Gió !~ ♥

.
.......Ngày xưa ấy.......
.......Cây và Lá hạnh phúc bên nhau......
....Bên Cây......
.....Lá thỏa sức vui đùa......
.....Lá có thể làm mọi thứ.....
......Cây không ép buộc gì Lá....
.....Cây tôn trọng ...
...Cây nâng niu.....
....Cây dành tất cả mọi điều tốt đẹp cho Lá....
.....Lá bên Cây....
....Lá luôn là chính mình......
.....Những lúc Lá buồn.....
.....Cây an ủi và vỗ về Lá.....
........Những tưởng Cây và Lá không bao giờ lìa xa nhau.....

....Rồi một ngày....
.....Cây làm Lá buồn.....
.....Lá giận.....
.....Có thể Cây không cố ý đâu.....
....Nhưng Lá chẳng chịu hiểu.....
.......Chợt....
......Một cơn Gió thoáng qua....
......Gió mún Lá theo Gió.....
.....Lá phải quyết định...
....Một là lìa xa Cây để đi khắp nơi cùng Gió....
.....Hai là mãi mãi ở lại cùng Cây.....
.....Lá đang giận Cây.....
.....Lá muốn Cây xin lỗi....
....Lá muốn Cây níu Lá lại....
.....Nhưng không....
......Cây để Lá rơi.....
....Cây để Lá quyết định.....
......Lá vẫn còn giận....
.....Thế là....
.....Lá quyết định rời xa cây.....
.......Bay đi cùng gió....

.....Gió thương Lá....
.....Lá biết chứ....
....Nhưng Lá nhận ra.....
....Lá không thích hợp với Gió.....
....Gió đi đâu Lá phải theo đó.....
....Gió toàn quyền quyết định...
....Gió dường như ko bận tâm đến suy nghĩ của Lá....
...Lá mệt mỏi....
....Lá kiệt sức...
...Nhưng Lá có thể làm được gì…
.....Và rồi.....
....Lá quyết định rời xa Gió.....
....Lá cần được tự do....
....Lá cần được tôn trọng.....
....Lá không muốn chịu đựng nữa

.....Lá chỉ còn một mình...
....Không Cây.....
.....Không Gió.....
.....Lá thấy thanh thản....
......Dù đôi lúc vẫn hơi khó chịu.....
....Cả Cây và Gió.....
....Lá đều không xứng đáng với ai.....
......Nên việc Lá rút lui.....
.....Là điều tốt nhất Lá có thể làm......

.....Cây rồi sẽ ra hoa kết trái.....
.....Rồi sẽ có những chiếc lá khác xuất hiện.....
.....Rồi Cây sẽ quên đi chiếc lá bội bạc năm nào....
....Gió rồi sẽ bay khắp chốn.....
....Rồi sẽ gặp bao nhiêu điều thú vị......
.....Rồi sẽ quên sự phũ phàng của Lá năm nào.....

....Lá sẽ sống tiếp một mình....
...Lá sẽ sống tốt....
.....Lá hi vọng.....
...Cả Cây....
..Cả Gió..
......Đều tìm được hạnh phúc.....

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 18-10-2011 13:59:50 | Xem tất
Nhật ký Lá Cây

Lá rời cây!

Lá ủ mình dưới gốc cây, một ngày, hai ngày, rồi một tháng, hai tháng...

Những tháng ngày trôi qua, Lá cứ chờ mong yêu một cái gì đó mãi mãi không thuộc về mình.  Nhìn lên Cây, lá thấy xung quanh Cây bao nhiêu là mầm xanh non mơn mởn, Cây đang vui đùa trong nắng, trong gió, trong mưa....lá nhớ lại những ngày đã đi qua trong đời lá và cây.

Gió đến, gió mang yêu thương, gió thì thầm to nhỏ bên Lá. Gió khẽ vào tai lá và nói " đi theo gió, gió sẽ mang hạnh phúc đến cho Lá, gió không hứa sẽ làm Lá vơi đi nỗi nhớ về Cây nhưng gió hứa Gió sẽ mang true love đến bên Lá suốt những ngày còn lại. Để cuộc sống của Lá mỗi ngày một niềm vui....đi nhé Lá! Gió sẽ mang Lá đi bên mình suốt những ngày còn lại đến khi nào Gió thôi ngừng thở"

Gió ơi! ngoài kia sóng gió, bao xô đẩy, bao gian nan, lấy gì để tin Gió không bỏ Lá trên chặng đường gian nan đó. Hãy để Lá tự cuốn đi trong gió, trong mây, trong đất. Nơi nào Lá cảm nhận được hạnh phúc thực sự. Một nơi Lá có thể nghiêng mình khi mệt mỏi, nơi Lá vô tư chuyện trò, nơi Lá là chính Lá chứ không bất kỳ ai. Gió hãy cuốn Lá đi, đi thật xa, đi tìm nơi nào là hạnh phúc của Lá.

Lá đã khóc, khóc rất nhiều...sáng ngủ dậy thấy những nước mắt vẫn còn nằm lăn lóc trên Lá. Nó có vị mặn, ngọt của yêu thương. Cứ đêm về, Lá nghĩ về Cây Lá lại khóc.

Trăng chứng kiến hết tất cả mọi chuyện. Có đêm, đợi lúc Lá đi ngủ Trăng đã nghiêng mình bên Lá. Trăng xóa nhòa những giọt nước mắt. Phải chăng Trăng hiểu vì sao Lá buồn khi đêm về...

Trăng yêu Lá. Một tình yêu thầm kín chỉ có Trăng mới hiểu. Trăng chỉ mong sao được nhìn thấy Lá cười như ngày xưa. Nụ cười giòn tan trong nắng, trong mưa cả những khi vui đùa cùng gió. Trăng chứng kiến bao nhiêu đêm Lá khóc. Những giọt nước mắt cứ rơi...cứ rơi từ chổ ngân ngấn nước.
Nói gì đây để Lá biết Trăng cũng muốn đêm về cùng chuyện trò, nghiêng mình bên Lá. Trăng nguyện soi bóng Lá suốt đời....
Một ngày....

Lá đã ra đi, Lá về với đất. Nơi luôn ôm Lá vào lòng, chôn chặt Lá. Nơi không muốn xa rời Lá dù vui hay buồn đều muốn Lá có bên. Đất không hứa hẹn,thề thốt cũng không thể biết làm gì để diễn đạt tình cảm mình. Đất chỉ ôm lấy Lá, ôm chặt lấy Lá và gào lên vì sung sướng. Đất đợi giây phút này lâu lắm rồi. Đi đâu, ở đâu, dù đang buồn hay đang vui Đất đều mang Lá đi bên cạnh mình. Như một minh chứng Đất yêu Lá!

Đất không muốn cuộc sống của mình thiếu Lá dù chỉ là phút giây, Đất đã có Lá bằng tình yêu chân thành của mình!

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 18-10-2011 14:04:29 | Xem tất
Tạm biệt mùa thu

Tạm biệt những cánh phượng hồng rực đỏ cả góc trời,

Tạm biệt tiếng ve kêu râm ran của ngày hạ nắng nóng,

Tạm biệt những cơn mưa rào ớt đẫm áo ai đi,

Và tạm biệt những buổi đạp xe trong mưa với tiếng cười trong vắt…

Đón mùa thu với bao cảm xúc mới, tâm trạng mới. Nhưng sao mùa thu lại mang cái buồn man mác của lá vàng, của những con đường trải dài lá cây khô? Gió thu nhẹ nhẹ cùng nắng vàng lung linh sao làm lòng ai lại trống vắng đến lạ? Thu đem lá bay đi tìm một phương trời mới, xa lìa cây liệu có là niềm hạnh phúc?  Thu ơi, thu là niềm vui hay nỗi buồn?!

Có thể là cả hai và với ai đó có thể chỉ là một, thu buồn vì thu nhẹ nhàng, không náo nhiệt, buồn vì ai đó phải tạm biệt nhau, chia tay để trở lại với những gì đã sẵn có, vui vì lại là sự trở lại và mới mẻ. Có những chiều lang thang trên vài con phố, bỗng chạnh lòng khi nhìn thấy ai đó yêu nhau, không phải mình ích kỷ mà vì mình buồn thật sự. Tại sao 20 tuổi mình vẫn một mình?! Tại sao mình vẫn cô đơn và không thể yêu được ai? Với mình mùa thu buồn thật đấy mặc dù mình sinh ra trong tiết thu. Đã có lúc mình thấy chán cuộc sống này lắm. Mình sai rồi có phải không? Ai trả lời mình đây?!

Mình muốn hỏi bạn rằng: “Đã bao giờ bạn rơi vào bế tắc chưa?" “và lúc đấy bạn đã làm gì để thoát ra khỏi mớ bòng bong rắc rối ấy?”  Bạn ơi tại sao người mình yêu không bao giờ yêu mình, còn thì người yêu mình thì mình lại không thể yêu, đó là cuộc sống, là tình yêu hay là trò đùa của số phận?
Mình không chắc là có thể quên đi được" ai đó”, tại vì khi nghĩ về bạn, tim mình vẫn đau nhói như vừa bị cứa bởi một nhát dao, vẫn thổn thức và mong chờ. Tại sao??

Có sai không khi ai đó nghĩ rằng mùa thu là mùa của đôi lứa, mùa của niềm vui và hạnh phúc?! Tại sao mùa thu trong tim mình lại là chia ly, nước mắt và nỗi buồn. Mình biết rằng mình và bạn chỉ mãi là hai đường thẳng song song chạy dài đến vô cực mà không có điểm chung, nhưng tại sao lại cứ phải là như thế?!

Tình yêu đôi khi đơn giản lắm! Nảy mầm từ cái nhìn thứ nhất, đâm chồi từ lần gặp thứ hai và phát triển mạnh mẽ chỉ bằng những lần thoáng qua kế tiếp. Đôi khi chẳng cần biết gì về nhau, chỉ cần người này hay nhìn thấy người kia thôi cũng đã đủ rồi. Lạ phải không?!

Bạn ơi giờ này bạn đang làm gì? Có bao giờ bạn nghĩ về mình không? Mình đã nghĩ rằng cứ dành tình cảm thật chân thành cho ai đó thì nhất định người đó sẽ đáp lại mình, nhưng hình như mình sai rồi bạn ạ… Không phải như vậy đúng không?!
Mình muốn xoá đi hình ảnh bạn trong trái tim mình nhưng tại sao ngày nào mình cũng thấy bạn?! Tại sao ngày nào bạn cũng xuất hiện trước mình như một cơn gió, thoáng qua, lạnh lùng và vội vã?!  Bạn trả lời mình đi? Là vô tình hay hữu ý?
Đôi khi mình tự hỏi mình rồi lại tự trả lời rằng : sao một đứa như mình lại không thể có tình yêu nơi bạn?! Giờ thì mình mới nhận ra một điều rằng, tình yêu và lý trí rất ít khi đi cùng một con đường và có chung một hướng. Lý trí bảo thế này nhưng con tim lại làm thế kia, lý trí cố quên trong khi con tim lại càng nhớ. Mâu thuẫn thế mà tại sao chúng vẫn tồn tại song hành?! Bạn có hiểu được không??

Thu đến cũng chính là ngày lá phải rời xa cây sau bao ngày gắn bó, có lẽ lá rất buồn vì héo úa và rơi rụng, và vì phải rời xa, nhưng đó là quy luật của tạo hoá! Làm gì để thay đổi được một điều mãi mãi hiển nhiên như thế?

Mưa mùa thu không ồn ào nhưng dai dẳng,

Gió mùa thu không dữ dội nhưng đủ làm ai đó se lòng,

Nắng mùa thu không rực rỡ nhưng cũng không quá nhạt nhoà đủ làm cho ai đó cô đơn.

Bạn ạ, rõ ràng mùa thu đẹp mà! Nhưng tại sao mình lại thấy lạc lõng vô cùng, nhìn lá vàng bay kín cả góc phố mà mình thấy hối tiếc những gì đã qua, mình đã đánh mất quá nhiều, bỏ lỡ quá nhiều rồi. Có bao giờ có lần thứ hai lặp lại y như lần thứ nhất không?! Tại sao mọi thứ với mình chỉ là con số không tròn trĩnh? Có lẽ mình bế tắc thật sự rồi. Tình yêu thật sự không đơn giản như mình nghĩ, không phải muốn là được và bắt ép là xong.

Người ta cứ bảo phải biết vươn lên và thay đổi số phận, nhưng một khi đã là sự sắp xếp của tạo hoá thì làm sao mà thay đổi được đúng không? Giống như mình và bạn ấy, vốn dĩ đã không thể là của nhau thì dù mình có cố như thế nào thì bạn vẫn không bao giờ quay lại nhìn mình dù chỉ là một chút. Mình buồn và hụt hẫng lắm.

Mình quyết định quay đầu, để không mãi là một chiếc bóng luôn luôn đi sau bạn trong tiết thu này! không như lá vì một lẽ đương nhiên mà là vì mệnh lệnh của lý trí.

Mình sẽ cố quên bạn dù biết rằng đó là một việc làm rất khó, mình sẽ nhận lời ai đó dù biết rằng đó là điêù không nên nhưng mình sẽ cố gắng.

Mình vẫn chưa yêu ai vì một sự chờ đợi trong vô vọng mà giờ mình mới biết và nhận ra.

Mình yêu bạn nhẹ nhàng và giờ đây mình cũng ra đi nhẹ nhàng như lúc mình đến vậy. Một tình yêu mà đối phương không bao giờ biết.

Tạm biệt bạn nhé!!!

Bình luận

Gió mùa thu không dữ dội nhưng đủ làm ai đó se lòng, :x  Đăng lúc 25-11-2011 11:53 AM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 18-10-2011 14:11:41 | Xem tất
Hạnh phúc cậu nhé!

Ừ, đúng đấy. Cậu đã đến với tớ, nhẹ nhàng, như cơn mưa đầu mùa. Cậu đã làm tớ hiểu được thế nào là thích một người, thế nào là quan tâm đến một người, và thế nào để quên đi một người.

Tớ thích nhất những lúc được ngồi nghe cậu kể chuyện, tớ thích cái cảm giác được ngắm nhìn cậu mỉm cười mỗi khi nói đến đám bạn thân của cậu.

Khi bên cậu, tớ cảm thấy rất an toàn. Cậu quan tâm đến tớ mỗi khi tớ buồn, chọc tớ cười mỗi khi tớ cô đơn, và hay mắng tớ mỗi khi tớ làm sai chuyện gì đó. Ừ, bởi vì chúng mình là "bạn thân" phải ko cậu?

Tớ thích mỗi lần được nhìn cậu cười toe toét vì nghĩ tới tô phở ấm trong lúc trời lạnh.

Và chẳng biết khi nào tớ lại thích mưa đến thế. Tớ thích cái cảm giác đi học bộ về sau cơn mưa cùng cậu. Ngước lên bầu trời xanh kia, tớ chẳng thể đếm nổi đã có bao nhiêu lần tớ thầm ước rằng cậu và tớ sẽ mãi ở bên nhau như lúc này.

Tớ thích nhất cái cảm giác được cậu xoa đầu tớ, và mỉm cười thật tươi với tớ. Cậu biết không, đấy là nụ cười đẹp nhất mà tớ từng thấy đấy cậu àh.

Ừ thì cậu chúc tớ đi zui zẻ, chúc tớ sống hạnh phúc. Tớ........, tớ có đủ can đảm để không bật khóc, không rơi nước mắt khi chia tay cậu. Ừ thì tớ ngốc lắm, nếu lúc đó tớ khóc thật to, cậu có nắm lấy tay tới và giữ tớ lại ko?

Tớ, may mắn là tớ lại được trở về nơi cũ, trở về bên cậu. Nhưng sao..? sao khi tớ trở lại, cậu đã trở thành một con người khác hẳn? Ừ, thì tớ biết ba cậu ko còn bên cậu nữa. Ừ thì tớ biết cậu lúc đó đang buồn lắm. Đọc những dòng tâm sự của cậu trong blog, tớ suýt bật khóc. Tớ chẳng biết làm gì hết cậu àh? Tớ... đúng thiệt là ngốc mà.....

Cậu đã thay đổi, hoàn toàn thay đổi. Cậu ko còn là Q. mà tớ quen biết lúc trước nữa, cậu đã là một con người khác. Ừ thì tớ đồng ý thời gian có thể thay đổi tất cả, nhưng sao tớ cảm thấy buồn, buồn vì tớ chẳng biết sao tớ với cậu chẳng thể bên nhau như lúc xưa.

Ừ thì từ khi quen cậu, tớ biết thế nào là thích một người, và thế nào là tập quên đi một người.

Tớ với cậu, chia tay nhau quá nhẹ nhàng. Cơn mưa ấy đã đem cậu đi xa, xa mãi tới chân trời, tới nơi mà tớ chẳng thể nào tìm được.

Ừ thì tớ đang cố quên cậu nè, nhưng sao tớ làm không được. Không biết bao nhiêu lần tớ tự nhủ là, cứ nhớ đi T, rồi một ngày nào đó tớ sẽ quên được cậu mà, nhưng hình như tớ làm không được.

Giờ này cậu đang làm gì? Có còn nhớ tới tớ không? Cậu chia tay người yêu, tớ biết giờ cậu buồn lắm, nhưng mọi chuyện sẽ qua thôi mà, tớ biết cậu sẽ làm được thôi, vì tớ tin ở cậu, tin rằng cậu sẽ vượt qua tất cả.

Cậu với tớ có thể nào bắt đầu lại từ đầu không? Nếu thế, tớ sẽ nắm lấy tay cậu thật chặt, nắm mãi không buông. Nếu thế, tớ sẽ khóc, khóc thật to, để tớ một lần nữa cảm nhận được niềm vui khi được người mình yêu quan tâm.

Ừ thì tớ ghét mưa, mưa làm tớ nhớ đến cậu, nhớ đến kỷ niệm hôm nào. Mưa ơi, đừng rơi mưa nhé, hãy giữ mãi những kỷ niệm đẹp ấy, giữ mãi trong trái tim tớ thôi mưa nhé.

Tớ chúc cậu mãi hạnh phúc bên gia đình, người thân, và bạn bè. Tớ biết cậu yêu ba cậu nhìu lắm, chúc cậu sẽ gặp lại ba mình một ngày không  xa cậu nhé.

Ừ thì tớ sẽ sống thật hạnh phúc, để có thể mỉm cười khi gặp lại cậu.

Hạnh phúc cậu nhé!

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +13 Thu lại Lý do
Cerberus + 3 Cảm ơn bạn
tt_1426 + 5 :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách