Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sid
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Kim Min Jong - 김민종

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 29-4-2012 02:26:29 | Xem tất
Wedding Dress

Title: 웨딩 드레스 / Wedding Dress (Weding Deureseu)
Episodes: 22
Broadcast network: KBS2
Broadcast period: 1997-Dec-06 to 1998-Feb-15
Air time: Saturday & Sunday 7:50 PM

Diễn viên:
Kim Min Jong as Jang Poong Do (Ha Na's boyfriend)

Lee Seung Yun as Kim Ha Na (older sister)

Kim Hee Sun as Kim Doo Na (younger sister)

Shin Hyun Joon as Kang Woo Jin (Hyung Suk's friend)

Kim Mu Saeng as Grandfather
Nam Neung Mi as Grandmother
Kim Yong Gun as Father
Kim Young Ae as Shin Jung Ja (mother)
Kim Chang Sook as Kim Wan Ja (aunt)
Kim Hyung Ja as Poong Do's mother
Hong Yo Sup as Park Dal Su
Lee Byung Hun as Hyung Suk (Doo Na's original boyfriend)
Yoo Joon Sang as Min Woo (Ha Na's friend)
Kim Yoon Jin as Gina (Woo Jin's friend from the US)
Seo Kap Sook
Park Ji Myung
Kim Hyun Gyun
Ha Da Som
Kim Gi Jin
Suh Sang Won
Kim Min Jung as Woo Suk
Lee Seung Woo
Yoon Da Hoon as No Young Jun (Ha Na's arranged date)

Nội dung:
"Wedding Dress" is about two sisters, Ha-Na (Lee Seung-Yeon) & Du-Na (Kim Hee-Seon), and their upcoming weddings.

Xem thêm!

Nguồn: asianwiki, dienanh.net 하늘사랑
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-4-2012 02:30:20 | Xem tất
Mấy phim cũ thật khó kiếm trên mạng

Nguồn: dienanh.net
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-4-2012 02:47:12 | Xem tất
Feelings

Title: 느낌 / Neukkim
Also known as: Feelings
Episodes: 16
Broadcast network: KBS2
Broadcast period: 1994-Jul-20 to 1994-Sep-08
Air time: Wednesday & Thursday 21:55

Diễn viên
Son Ji Chang as Bin

Kim Min Jong as Hyun

Lee Jung Jae as Joon

Woo Hee Jin as Kim Yuri

Ryu Shi Won
Lee Ji Eun
Lee Bon as Hye Rin
Oh Sol Mi
Han Jae Suk
Son Jong Bum
Park Jae Hoon

Nội dung:

Three brothers Bin, Hyun and Joon become drawn to the very pretty and sweet Yuri, a family friend. Yuri arrives from France to live with them for the summer while attending classes at their university, causing each brother to be attracted to her in a different way.

Xem thêm!

Nguồn: Wiki, dienanh.net 하늘사랑
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-4-2012 02:49:31 | Xem tất

Nguồn: dienanh.net 하늘사랑
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-4-2012 02:51:46 | Xem tất

Nguồn: dienanh.net
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-4-2012 03:07:28 | Xem tất
Ôi, tự nhiên vào nhìn thấy cái thread này, tình yêu một thời và mãi mãi của mình.
Kim Min Jong với vai Hyun trong Cảm xúc là ideal type của mình từ khi học lớp 5 cho đến bây giờ đã vào dạng cuối 20 , có lẽ vai diễn này là một trong những kỷ niệm tuổi thơ khó quên nhất {:301:}

Ngoài ra thì rất thích Mr. Q và Wedding dress, chưa xem các phim còn lại của anh (phim đóng với Song Hye Kyo xem hôm được hôm mất hồi chiếu trên HTV). Thanks bạn đã mở thread này, mà anh sắp đóng phim gì vậy ta, để mình hóng

Bình luận

kye
à, chỗ mình đang là ban ngày :D  Đăng lúc 30-4-2012 03:10 AM
uầy nàng này cũng thức khuya gớm nhỉ, chính xác là ngày 26/05/2012. cổ mình sắp thành cổ ngỗng vì hóng phim này rùi nè! nàng ngủ sớm đi, pipi.....  Đăng lúc 30-4-2012 03:05 AM
kye
thanks bạn, hqua mình cũng google và biết về dự án drama mới này, vậy là tháng 5,6 lại có phim xem rồi :D  Đăng lúc 30-4-2012 02:32 AM
KMJ hiên giờ đang đóng phim mới A Gentleman’s Dignity, bạn vào đây để xem nè: http://kites.vn/thread/-sbs-2012-a-gentleman-s-dignity-jang-dong-gun-kim-ha-neul-11830-1-1.html  Đăng lúc 30-4-2012 02:07 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-4-2012 03:14:47 | Xem tất
Hoài niệm về “Cảm xúc”

Trong chương trình “Sangsang Plus” của kênh KBS2 tối 11/5 Kim Min Jong và Son Ji Chang đã nhớ lại những kỉ niệm về bộ phim truyền hình năm 1994 “Cảm xúc”. Hai người đã đề cập đến việc vai diễn của Lee Jung Jae ban đầu không phải dành cho anh.

Trong phim, bộ ba Son Ji Chang, Kim Min Jong và Lee Jung Jae là ba anh em. Nhưng theo lời Son Ji Chang thì vai diễn người em út ban đầu được dành cho Kim Won Jun nhưng anh đã không thể vào vai này. Cả đoàn làm phim đều rất lo lắng, cho đến một ngày, đạo diễn và biên kịch tình cờ gặp Lee Jung Jae tại hành lang, đó cũng là lúc anh được phỏng vấn và chọn vào vai diễn.

Biên kịch đã phải rất vội vã để xây dựng hình tượng nhân vật cho Lee Jung Jae. Khi anh hỏi biên kịch “Hôm nay tôi phải làm gì?” thì nhận được câu trả lời “Tôi cũng không biết” Vì vậy Son Ji Chang đã nêu ra ý tưởng câu chuyện về ba anh em.

Khi “Cảm xúc” trở nên nổi tiếng, các diễn viên phải dùng trực thăng để đi đến trường quay cho kịp với lịch phát sóng. Một lần, đoàn có cảnh quay trên đảo và không thể tham gia kịp buổi họp mặt đã lên kế hoạch từ trước nên nhà sản xuất đã quyết định sẽ dùng trực thăng. Nhưng khi trực thăng đáp xuống đảo thì nhà sản xuất yêu cầu diễn lại cảnh vừa quay “Mọi người phải quay hình ảnh chiếc trực thăng” vì ông nhìn thấy phong cảnh tuyệt đẹp ở hòn đảo đó. Ông đã yêu cầu đoàn làm phim thực hiện một đoạn video thật đẹp. Đây cũng là nhà sản xuất của phim “Bản tình ca mùa đông” Yoon Suk Ho.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-4-2012 03:42:14 | Xem tất
À, để PR cho Cảm Xúc, phim này với sub tiếng Việt đã được up lên youtube khá đầy đủ (do một bạn có nick là haiconchocon), sub tiếng Anh có link down trên Soompi - tra thread Feeling - Neukkim 1994.

Phim về thời sinh viên, vô cùng sống động và chân thực, những ai đã, đang và sẽ là sinh viên nên xem phim, vì không ít thì nhiều nó sẽ chạm tới từng kỷ niệm học đường của bạn.

Ngoài ra, đây là drama của đạo diễn phim 4 mùa. Mình không rõ là có phải drama đầu tay của ông hay không, nhưng phim quay rất đẹp, kịch bản chặt chẽ và hướng thiện. Một phim không có tuyến nhân vật xấu, chỉ có những người tốt với bộn bề cuộc sống, những giây phút mâu thuẫn lòng người rất thật. Makjang trong phim này là một trong những makjang kinh điển đầu tiên của phim Hàn (anh em chia lìa từ khi bé, anh yêu nhầm em, 3 anh em cùng yêu một cô).

Thời gian gần đây drama Hàn hay có cách xây dựng tuyến nhân vật như một đội, F3, F4, F5. Cảm Xúc cũng có đội (và đây là drama đầu những năm 90): 1 đội gồm 3 anh em với 3 cá tính khác nhau, có lúc cãi nhau, đánh nhau, nhưng rồi lại sát lại bên nhau trong khó khăn, brotherhood trong phim này là No.1, mình chưa xem drama Hàn nào có tình anh em đẹp đến thế; rồi lại một đội khác là nhóm bạn của Bin hay của Jun (Ryu Shi Won đóng nhân vật nam thứ - bạn thân của Bin và Hyori - làm mình rung động vô cùng bởi cách tiếp cận tình yêu và hành xử rất chín chắn của anh). Đa số người xem phim này bấn Lee Jung Jae - anh này đẹp trai nam tính khỏi bàn (nói ngoài lề chút là vai diễn của Yoo Ah In trong SKKS gợi nhớ cho mình tới Jun đóng bởi Lee Jung Jae rất nhiều). Mình thích cả 3 anh em, chỉ có điều biased một chút về phía Hyun.

Mình xem Cảm Xúc tới 4 lần, lần đầu tiên mình vẫn nhớ mình shipped đôi của Hyun và Joon Hee và đã rất 'ác cảm' với Yuri, nhưng lớn dần lên, có những va chạm trong tình yêu, mới hiểu được tâm trạng của cả Joon Hee và Yuri, và không ghét ai nữa cả.

OST của phim này hay khủng khiếp, đặc biệt là bài Behind You của JYP (nếu còn ngờ ngợ thì mình xin confirm luôn đây là Park Jin Young trong Dream High 1, và 2, bài này cũng được được làm parody trong Dream High 1, và đã được chuyển qua lời việt với tựa đề là "Hình bóng đợi chờ"), bài mở đầu phim "With you" và "Without you" do Kim Min Jong và Son Ji Chang hát.

Tóm lại Cảm Xúc là một phim VÔ CÙNG đáng xem. Drama Hàn đời đầu, phải nói là có chút gì tươi mới, ngây thơ mà những drama về sau này ko có. Ôi, viết thế này lại hồi tưởng nhiều quá... :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-4-2012 02:54:42 | Xem tất
kye gửi lúc 29-4-2012 03:42
À, để PR cho Cảm Xúc, phim này với sub tiếng Việt đã được up lên youtube khá đầy  ...

Đây là nhạc phim nè:
http://www.youtube.com/watch?v=GLQUfh74pvQ&ob=av2n
Thực ra mình có trọn bộ phim này cả bản tiếng Anh và tiếng Việt ở trong máy (bản tiếng Anh thì down trên veoh còn bản tiếng Việt down trên trang vn88 thì phải, mình không nhớ rõ lém . bạn cứ vào google tra cái là ra đấy mừ)
Thật ra thấy cái thread đã lâu nhưng do KMJ sắp đóng phim mới nên mình vào đây hồi tưởng chút xíu! Mình định giới thiệu qua một số phim mà KMJ đã đóng (nếu tìm được nguồn vì thực ra mình cũng chưa có cơ hội xem hết các phim KMJ đã đóng) cho bạn nào quan tâm mặc dù mình nghĩ chắc chả có ma nào mò tới, không ngờ vẫn có bạn, mừng hết biết
Thật không ngờ đến giờ vẫn còn tìm được người đồng cảm với mình Mình tưởng KMJ đã bị mọi người cho vào dĩ vãng rồi cơ! thật ra mình cũng ấn tượng với phim đấy nhất, mặc dù đấy không phải là phim Hàn đầu tiên mình xem. Dạo ấy xem xong đổ KMJ hơn cả điếu đổ, vượt xa cả mẫu người lý tưởng của mình, đối với mình thì phải nói là too Perfect quá hoàn hảo đi! Hồi đấy mạng internet không phát triển như bây giờ nên khi bộ phim kết thúc mình đã khóc quá trời lun vì nghĩ không còn cơ hội nhìn ngắm KMJ nữa. Giờ thì khỏi lo vì đã có một đống phim ảnh nhạc nhẽo ảnh iếc trong máy thích lúc nào là lôi ra ngắm lúc đấy, haizzz già rùi cơ mừ tội mê giai vẫn không chữa được...
Ngoài phim Cảm xúc ra là phim mình muốn xem lại nhất ra thì mình cũng rất muốn xem lại bộ phim Áo cưới. Không phải các bộ phim khác không hay mà đơn giản nó có một ý nghĩa đặc biệt khác nữa. Nếu mình nhớ không lầm thì khi casting cho phim này thì đạo diễn cố ý ghép hai người vào một cặp bời vì hồi đó KMJ rất thích ss Lee Seung Yun (đã yêu đơn phương nàng những 6 năm lận cơ mừ, mặc dù nàng hơn chàng những 5 tuổi lận), lúc đầu LSY từ chối nhưng cuối cùng cũng đã nhận lời đóng phim. Mặc dù khi đóng chung 2 người còn khá bối rối nhưng vẫn đóng rất đạt. KMJ trong phim này lời, ngoài đời thì theo đuổi nàng còn trong phim thì được nàng theo đuổi. Sau bộ phim này một thời gian thì 2 người chính thức yêu nhau nhưng đáng tiếc kết thúc lại không có hậu như trong bộ phim mà KMJ đã đóng.
Mình lại lan man nhiều quá rùi, dù sao cũng rất vui được gặp bạn{:290:}

Bình luận

Á á á á á á !!! Ngồi xem lại mà hét như điênnnnnnnnnnnnnnnnnnnnn ♥  Đăng lúc 4-9-2012 02:56 PM
Hội cuồng Min Jong hội ngộ :">  Đăng lúc 24-7-2012 01:19 PM
Bài này hay quá, mình rất thích bài này  Đăng lúc 20-7-2012 10:46 PM
Dạo này đang hóng phim A Gentleman’s Dignity, gặp một số bạn vẫn mê KMJ mừng ghê gớm, nhưng hem thấy bạn trong topic phim đấy nhỉ, vào hóng hớt tí cho zui chớ ;)   Đăng lúc 12-5-2012 01:26 AM
Ý tưởng lớn gặp nhau, k ngờ vẫn còn có người thích KMY, cứ tưởng rằng a già đã bị các e thời nay lãng quên rồi chứ  Đăng lúc 12-5-2012 01:07 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-4-2012 03:00:30 | Xem tất
Tẹo quên mất không up mấy cái hình của phim mới mà KMJ đang đóng vào đây vào đây

chờ đợi đến ngày 26/05/2012 quá đi, nhớ KMJ qua rồi thế mà sao thời gian trôi qua lâu vậy trời

Bình luận

Ôi 2 tình iêu nhà tôiiiiiiiiiiiii ♥  Đăng lúc 24-7-2012 01:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách