Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2195|Trả lời: 9
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Kiện cáo - Góp ý

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Như tiêu đề của topic, nơi này dùng để post các kiện cáo hoặc góp ý cho box.
Rất mong đóng góp của các bạn đế box phát triển

Thân

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
BabyMoon + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 9-5-2013 22:51:43 | Chỉ xem của tác giả
mình cũng muốn tham gia ^^ . mod cho mình một chân xí chỗ với

thông tin của mình:

nick kites: dalphe
YH: [email protected]
Năm sinh: 1993

Bình luận

ss sn 1988 hehe  Đăng lúc 18-5-2013 03:57 PM
dalphe bắt đầu làm từ tháng này luôn nhé. Thanks e đã đk giúp đỡ cho box :). nhớ báo cáo cv để ss chuyển lương ^^  Đăng lúc 10-5-2013 11:40 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 9-5-2013 22:58:22 | Chỉ xem của tác giả
mình thì nghĩ như thế chưa hẳn đã hay
tuy có thể như bạn nói là ít phim
nhưng chuyện này không phải tự nhiên mà thế
sự thật bên T-zone không đông thành viên như các zone khác,bản thân m trước đây cũng toàn đọc tin và 1 số phim thôi chứ không post bài
mình nghĩ nhiều bạn cũng như mình
đơn giản là không biết post gì,lại cũng không biết nói gì ngoài mấy câu kiểu "phim hay quá ",.....
mà phim Thái tuy có nổi hơn,nhưng nhìn chung so với các nước khác vẫn ít được biết đến
liệu có mấy bạn lạ lạ vào đây đọc để post bài?rồi post bài chỉ để kiếm điểm
nhiều phim chưa chắc đã tốt,loãng,chất lượng kém,post hình kéo page chỉ làm nặng trang thôi
chả nói lạ gì,mấy bài tớ post đầy thread Pee Mak chả ai post
mấy phim được giới thiệu toàn được 1 2 page ,có phim tớ vào com xong chả ai com nữa
ít người vào thì post nhiều cũng không được tác dụng gì lại nặng thêm

Bình luận

Cảm ơn bạn đã góp ý, mình ghi nhận ý kiến của bạn. Chúng mình sẽ hồi đáp sớm nhất có thể ^^  Đăng lúc 10-5-2013 11:41 AM
vì phim thái ít được biết đến mình mới giới thiệu đến đong đảo người xem hơn chứ  Đăng lúc 10-5-2013 10:48 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 10-5-2013 10:56:01 | Chỉ xem của tác giả
lethithuyhoa gửi lúc 9-5-2013 22:58
nhưng chuy ...

với lại không chỉ là chuyện kiếm điểm mà là bắt nguồn từ sở thích yêu phim thái . Bạn thấy đó có rất nhiều phim thái vốn rất hay nhưng lại rất lâu ra sub vì có lẻ nhân lực bên mảng phim thái không nhiều , các bạn ấy ít có thời gian cập nhật phim mới nên nếu có nhiều bạn giới thiệu phim thì các mod sẽ nhanh chóng tìm được bộ phim chất lượng để làm sub cho chúng mình cùng xem  . sao lại gọi là không có tác dụng .

P/s : nếu ss Mia cần người dịch phim thì chominhf xí chỗ với . Mình chỉ dịch được từ tiếng anh thui

Bình luận

Cảm ơn bạn. Bạn cũng thể đề xuất những bộ phim và nhận trans nếu có engsub ^^ Bạn có thể chủ động mà, chào mừng bạn :D  Đăng lúc 10-5-2013 08:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 10-5-2013 19:57:34 | Chỉ xem của tác giả
lethithuyhoa gửi lúc 9-5-2013 22:58
nhưng chuy ...

Chào bạn, mình xin trả lời những góp ý cũng như thắc mắc của bạn ^^ (Vì k biết tuổi tác của lethithuyhoa ntn nên mình sẽ xưng hô là bạn nhé).

Như bạn nói, chính vì biết T-zone nói chung cũng như T-movie nói riêng so với các zone khác k thể bằng đc, chính vì thế bọn mình đã đề xuất ra ý kiến này. So với 2 mod là tớ và chị Mia cũng như các subber trong T-zone thì hiểu biết về các movie đang đc yêu thích gần đây k thể bằng đc các bạn yêu thích những bộ phim Thái, những bộ phim mà thần tượng của họ tham gia với nội dung phim hay, bọn mình cũng k thể trưng cầu ý kiến của từng mem đc. Vì thế bọn mình muốn tìm CTV để update đc nhiều phim cũng như những bạn yêu thích phim có thể vào comt post bài nói lên ý kiến của mình về bộ phim đó để bọn mình có thể xem xét. Bọn mình chưa thể làm tất cả các phim do mem yêu cầu đc nhưng qua ý kiến của mọi người từ các thread phim thì bên T-movie sẽ ưu tiên hơn cho bộ phim đc nhiều mem yêu thích.

Thêm nữa với 1 khu như T-zone vốn đã vắng thì làm sao mems vào đc. Cho nên mình muốn bắt đầu thu hút các bạn mems từ việc: các bạn ấy có thể trans các tin về phim, kiếm thêm Kite$. Có thể qua quá trình trans và tìm hiểu thêm, các bạn sẽ thêm yêu thích phim Thái. Chúng mình cũng đưa ra vài nguồn ví dụ cho các bạn trans.

"Nhiều phim chưa chắc đã tốt, loãng, chất lượng kém, post hình kéo page chỉ làm nặng trang thôi" => Nhưng ít phim cũng chưa hẳn đã hay, có nhiều bộ phim như thế mem có thể có nhiều lựa chọn, có thể tìm hiểu bộ phim và tìm hiểu về nó. Có những bộ phim có khi chỉ cần nhìn poster cũng như giới thiệu nội dung của phim cũng đã rất thu hút khán giả rồi, quyền lựa chọn là thuộc về mọi người còn mình cung cấp thông tin cho họ. Về thead chất lượng hay không dĩ nhiên chúng mình sẽ quản lý tránh tình trạng Spam tràn lan, cái này đã là tiêu chí chung của toàn diễn đàn r nên bạn k cần băn khoăn về điều này.

Mình để ý thấy bạn cũng là 1 người rất yêu thích những bộ phim của đất nước Thái Lan, những thread phim bạn lập cũng đều rất chất lượng và cũng đều là những bộ phim hay. Bạn đóng góp ý kiến ntn thì mình nghĩ bạn cũng là người tâm huyết với box, nếu đc mình có thể mời bạn tham gia làm CTV đóng cho box cùng bọn mình đc k? ^^
Thân.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 2-6-2013 19:49:58 | Chỉ xem của tác giả
Cho e xin 1 chân với :D
nick kites: nhoxpooc
YH: (có cũng đc, ko có cũng ko sao): yennhi_1209
Năm sinh: (để mình tiện xưng hô ^^: 1997

SS cho e hỏi thêm đôi chút về công việc nha :D
E có thể post những phim cũ nhưng chưa có thread na`o trên kites
hay chỉ được post thêm mới thôi dzai ss ????
Mình có thể

Bình luận

http://www.youtube.com/watch?v=iEuyr59FEV4 link phim Just a second (một khoảnh khắc) đó ss  Đăng lúc 2-6-2013 09:05 PM
Nếu là phim ngắn thì e cho ss link xem thử trước thế nào nhé :). Rùi sau đó sẽ báo e post hoặc ko post sau :)  Đăng lúc 2-6-2013 08:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
 Tác giả| Đăng lúc 2-6-2013 20:19:17 | Chỉ xem của tác giả
nhoxpooc gửi lúc 2-6-2013 19:49
YH: (có cũng đc, ko có cũng ko sao): yennhi_1209 ...

Trước tiên ss thanks e đã đk hỗ trợ cho box ^^

E có thể trans và post bất cứ phim nào dù cũ hay mới, điều kiện là không được trùng với các phim đã có trong 2 thread này và nội dung phải do em tự trans, ko phải là cóp nhặt từ nguồn đã trans khác:

http://kites.vn/thread/list-movi ... 013-358411-1-1.html
http://kites.vn/forum.php?mod=vi ... p;extra=#pid6134716

Post thread nào thì e nhớ vào link bên dưới báo cáo công việc nhé. Thanks e :)
http://kites.vn/thread/-t-zone-t ... ctv-390027-1-1.html

Bình luận

Và mình chỉ được sử dụng những phim do kites sub hay có thể copy link download để cho chia sẻ cho người xem dzai ss ???  Đăng lúc 2-6-2013 09:00 PM
e đăng phim ngắn được không dzai ss??? Phim khoảng 30 -45' phút đo ss :D  Đăng lúc 2-6-2013 08:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 2-6-2013 20:23:09 | Chỉ xem của tác giả
Theo mình thì thấy việc post bài mới nên để Mod post, những bài giới thiệu film thì post thẳng trong đây luôn rồi Mod lập 1 thread mới.
Ý kiến vậy thôi chứ tùy Mod xử lý :)

Bình luận

Trong khu này thì để các bạn mems post đi, khi nào lên phim thì mod sẽ lập thread bên ngoài, copy nội dung từ các bạn ra.  Đăng lúc 2-6-2013 08:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
 Tác giả| Đăng lúc 2-6-2013 21:29:54 | Chỉ xem của tác giả
nhoxpooc gửi lúc 2-6-2013 19:49
YH: (có cũng đc, ko có cũng ko sao): yennhi_1209 ...

Hi e, e tham khảo thread này nha:
http://kites.vn/thread/-2012-mae ... ak--241657-1-1.html

Khi e post bài giới thiệu phim dài hay ngắn gì thì phải có phần giới thiệu phim, tên diễn viên và nội dung.
E muốn post thêm trailer hay ost thì chỉ đc chọn những vid engsub hoặc ko sub

Trường hợp link e đưa cho ss sẽ ko đc post nhé vì sub do bên khác làm, ko phải kites làm nên ko đc phép post lên. E có thể kiếm link engsub hoặc link ko sub thì đc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 2-6-2013 21:42:34 | Chỉ xem của tác giả
•Mia• gửi lúc 2-6-2013 21:29
Hi e, e tham khảo thread này nha:
http://kites.vn/thread/-2012-mae-nak-3d-bongkot-kongmalai-ch ...

thks ss vì bài thread nha
e hiểu rồi :D

dzai nếu như phim hùi nãy e send link cho ss nếu như có engsub thì vẫn dc :D
và mình cần phải giới thiệu đầy đủ thông tin về thread của mình

Bình luận

chính xác ^^  Đăng lúc 2-6-2013 10:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách