Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 22891|Trả lời: 212
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Khưu Trạch và Đường Yên chia tay tháng 11 năm ngoái vì khoảng cách địa lý và Đườ

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Khưu Trạch và Đường Yên chia tay tháng 11 năm ngoái vì khoảng cách địa lý và Đường Yên có quá nhiều người theo đuổi?

Mấy ngày gần đây, cuối cùng thì cũng có chứng cứ xác nhận Đường Yên - Khưu Trạch đã từng yêu nhau, tiếc là tất cả đã chỉ còn là quá khứ

Gần đây có scandal cho rằng Khưu Trạch và Lý Dục Phân đang hẹn hò, Khưu Trạch cho biết đúng là Lý Dục Phân đã đến thăm phim trường ở Thẩm Quyến cùng Lý Uy và Hứa Đằng Phương, những tin tức khác đều là giả. Cùng trong sự kiện này Khưu Trạch cũng tiết lộ lần cuối cùng gặp mặt Đường Yên là 7 tháng trước, trong một hoạt động chung của hai người tại Tam Á. Vì những lời này mà người được cho là trợ lý của Đường Yên đã đăng bài trên weibo chỉ trích Khưu Trạch là nói dối, đồng thời cũng đăng lên toàn bộ ảnh thân mật của hai đương sự được chụp trong buổi sinh nhật lần thứ 31 của Khưu Trạch tức ngày 14/10/2012 tại Đài Loan.

Hôm qua Khưu Trạch cũng đã đăng cảm nhận trên weibo ám chỉ mọi chuyện đã kết thúc.
"Một ngày nào đó, kết quả của một câu chuyện không đẹp đẽ như mọi người vẫn thương nhìn thấy. Vốn dĩ, nó không phải là một câu chuyện cổ tích tuyệt đẹp. Xác suất cho một câu chuyện hoàn mỹ liệu có bao nhiêu? Đối với tôi mà nói, tình yêu ko phải biểu diễn. Tha lỗi cho tôi không công bố cho cả thiên hạ. Mặc dù có thể bạn đối với những việc tốt đẹp chưa từng có lòng tin, tôi vẫn chọn cách tin rằng chúng vẫn tồn tại. Đối với chuyện tình yêu, tôi chưa từng có lỗi với bất cứ ai. Tất cả những lời nhục mạ, chí trích tôi sẽ nhún nhường chấp nhận. Cảm ơn sự quan tâm và chúc phúc của tất cả các vị. Xin cảm ơn."

Những ngày qua có rất nhiều tin tức cho rằng Khưu Trạch và Đường Yên đã bí mật hẹn hò gần hai năm, tan tan hợp hợp đến tháng 11 năm ngoái mới chính thức chia tay. Mà trước mắt hai người đều đã có tình yêu mới. Đường Yên cũng không vì chia tay Khưu Trạch mà đau buồn vì cô ấy bây giờ thực sự rất hạnh phúc.

Dân mạng đang suy đoán mối quan hệ của hai người phát triển như sau:
Khi quay "Ba thiên kim nhà họ Hạ" Khưu Trạch là một chàng trai hướng nội, không mấy hứng thú nói chuyện với đoàn làm phim trong khi Đường Yên lại khả ái, hoạt bát, hay nói hay cười, mấy tháng đóng phim cùng nhau sinh ra thiện cảm. Cuối năm 2010 xác nhận tình cảm, khi ấy mọi người trong đoàn làm phim "Cao thủ như lâm" cũng biết.

Mùa xuân năm ngoái giới trải trí Trung Quốc được mùa tình yêu, nhiều cặp đôi công khai hẹn hò, bạn tốt của Đường Yên là Dương Mịch cũng nhiều lần khuyên Đường Yên nên công khai, có thể công ty quản lý của Khưu Trạch không đồng ý để hau người công khai chuyện này.

Tháng 4, tháng 5 năm ngoái Đường Yên bộn rộn quay "Nữ đặc công X" ở Trung Quốc còn Khưu Trạch cũng bộn bề công việc tại Đài Loan. Hai người căn bản không có thời gian gặp mặt, Khưu Trạch lại không cho Đường Yên một danh phận bạn gái trong khi Đường Yên có rất nhiều theo đuổi, không chỉ được nhiều nam nghệ sĩ yêu thích, mà cái doanh nhân cũng đua nhau theo đuổi cô ấy. Bạn diễn trong "Nữ đặc công X" là La Tấn lại có thiện cảm với Đường yên, hai người kết giao bạn bè.

Đầu tháng 11 năm ngoái Đường Yên và La Tấn tiếp tục có scandal, nghe nói ba mẹ Đường Yên đối với chàng rể tương lai này vô cùng hài lòng. Hai người hiện nay tình cảm ổn định, chắc sẽ sớm công khai tình yêu thôi.

Khi phỏng vấn quản lý của Khưu Trạch, anh ấy cho biết hai người chia tay từ ba tháng trước, lý do chủ yếu vì khoảng cách địa lý, hai bên rất ít khi gặp mặt.

Source: http://tw.twent.chinayes.com/content/20130228/kh66im0dmc2gs.shtml
Vtrans: [email protected]

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +25 Thu lại Lý do
Chich_bong + 10 AnhTrạch 5ting
lananhkh + 5 Buồn quá!
LoveYadech + 5 Linh cảm ko sao
chansun + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 28-2-2013 22:11:32 | Chỉ xem của tác giả
đọc cái tít mà choáng váng, đau lòng wá đi {:402:}
mọi phân tích đều hợp lý, lẽ nào suy luận này là sự thực sao {:442:}
tưởng news vui bay vào giành tem, giành được rùi lại {:428:}

hi vọng thời gian sẽ làm sáng tỏ nhiều hơn...

p/s: Roy với LDP chắc chắn là bạn bè rùi, mình không tin anh đang yêu đâu

Bình luận

hôm nay mới biết 2 anh chị này có yêu nhau đó :) chắc là do bộ phim kia mai mối rồi :))  Đăng lúc 7-3-2013 09:36 PM
@Niko: =)) ss cũng nghĩ thế, nhưng vẫn còn chút hi vọng em ạ :))  Đăng lúc 1-3-2013 08:05 AM
người như anh "yêu" được thì thật lạ ạ ;)) sao anh ko bảo mình lãnh cảm với đàn bà luôn cho xong đi =))  Đăng lúc 1-3-2013 04:40 AM
hic tin đồn với LDP vô căn cứ, Roy cũng mạnh mẽ phủ nhận rồi, anh hiện giờ đang đóng phim bên Thẩm Quyến, có yêu chắc là anh yêu nhân vật của mình thôi ạ  Đăng lúc 1-3-2013 04:39 AM
@ss hoaithu: không ai hiểu, chỉ một mình anh hiểu =))  Đăng lúc 28-2-2013 11:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 28-2-2013 22:11:42 | Chỉ xem của tác giả
thế là đã rõ ràng về vụ việc Yên tỷ và Roy nhé
em vẫn cho rằng Roy và LDP chỉ là bạn thân thôi, đâu có mờ ám gì
trợ lý của Yên tỷ cũng thiệt tình
tỷ ấy chưa lên tiếng thì lấy tư cách gì để công khai chỉ trích Roy =.='
đôi này chia tay thì tiếc quá {:402:}
e vẫn mong Roy và Yên tỷ có HE
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
 Tác giả| Đăng lúc 28-2-2013 22:12:03 | Chỉ xem của tác giả
Chuyện của hai anh chị này chỉ có hai người mới biết thôi, tin tức thật thật giả giả, thị phi đầy rẫy, muốn sống một ngày yên ổn cũng khó.
Mình là người ngoài cuộc cũng không có tư cách chỉ trích, càng không biết ai đúng ai sai, chuyện tình yêu của họ chỉ duy nhất 2 người biết thực hư thế nào.

Bây giờ mình chỉ phân tích theo tin đồn thôi, 2 đương sự ko ai lên tiếng nên ko thể biết cái gì được gọi là sự thực.
Nếu KT và ĐY chia tay từ tháng 11 hay là 3 tháng trước như quản lý của KT nói thì vì lý do gì bây giờ lại làm rùm beng lên?
Đừng nói là yêu quá hóa hận, yêu quá làm liều =))
Nếu yêu đủ sâu thì sẽ không vì scandal mà chia tay, mà tình yêu bị bóp chết. Chỉ có thể vì hai bên yêu nhau chưa đủ, chưa vượt qua được sóng gió.

Bây giờ bảo công ty của Khưu Trạch ko cho công khai tình yêu cũng chỉ tin đồn, là suy đoán
Giống như trước đây có tin đồn người yêu cũ của Đường Yên (bây giờ là chồng của Đổng Tuyết) muốn công khai quan hệ nhưng Đường Yên không chịu vì muốn phát triển sự nghiệp.
Hoặc giả cả hai chưa yêu nhau đến mức cần công khai hoặc chính họ có còn chưa biết tương lai yêu nhau ra làm sao khi một người bên Trung, một người xứ Đài, khi cả hai quá bộn rộn với các dự án phim của mình, khi truyền thông xăm soi, báo chí xuyên tạc kiếm tiền nhuận bút.
Thiên thời, địa lợi, nhân hòa, cái gì cũng không có, anh chị sẽ yêu nhau bằng niềm tin sao?
Cũng có khả năng cả hai vẫn đang trong quá trình tìm hiểu, cần thử thách nhau, cần chơi trò đuổi bắt
Vì sao cứ bắt họ phải công khai, quả còn xanh đã bắt hái, hái sớm chết non cũng không lạ
Nam nữ có hảo cảm với nhau, người này thích người kia cũng không có nghĩa bắt buộc họ phải đến với nhau.
Tình yêu vốn dĩ cần thời gian và không thể gượng ép hay đốt cháy giai đoạn.

Thật ra từ trước đến nay hai người cũng coi như nửa công khai rồi
Weibo của Khưu Trạch chỉ chúc mừng sinh nhật Đường Yên, chưa bao giờ có người phụ nữ thứ hai
Anh cũng không phủ nhận mình có tình cảm với Đường Yên
Mọi người suy đoán Trạch không công khai vì công ty quản lý không cho, còn mình lại xét theo tính cách Khưu Trạch: lạnh lùng, thờ ơ nhưng là người có trách nhiệm, đã làm thì sẽ làm đến cùng, đôi khi hơi hiếu thắng, muốn việc mình làm kết quả phải number one.
Sau khi công khai anh sẽ có khả năng hoàn thành tốt cương vị của một người bạn trai? Sẽ trở thành mẫu bạn trai lý tưởng số 1?
Đóng phim xong chỉ có 2 giờ để ngủ, thời gian nào anh dành cho bạn gái? Hay anh chỉ cần cố gắng sắp xếp 1 lần 1 tuần gọi điện hỏi thăm Đường Yên. Ba tháng hoặc nửa năm một lần khi có hoạt động bên Trung Quốc mới sang đấy tranh thủ gặp mặt người yêu luôn.
Nếu nhớ người ta liệu anh có thể hiện ko? Hay chỉ cần mang một tấm ảnh ra để ngắm =))
Khi hôn bạn gái lại nhớ đến hôn cái xe đua (Chi tiết này có thật nhá, Trạch ca từng so sánh hôn bạn gái với cái xe đua @@)
Như vậy anh cũng chỉ làm bạn trai người ta trên danh nghĩa thôi, thế thì công khai để làm gì, để lấy thành tích, để thể hiện tôi có giá đấy, tôi không cô đơn?
Tuy là fan anh nhưng phải công nhận anh ko mẫu đàn ông lý tưởng, người như anh nên đứng đừng xa để ngắm thôi.
Còn nếu bọn họ chấp nhận yêu đương kiểu thiếu thốn đủ thứ như thế thì mọi người nên tôn trọng, để cho họ thử yêu, bắt ép này nọ cuối cùng người trong cuộc cũng buông tay.

Một số ý kiến cho rằng KT bị công ty quản lý cấm đoán, mình lại xét theo tính cánh của anh để võ đoán 1 lần nữa vậy

Năm 2004 khi KT bỏ ca hát đã tự mình phá vỡ hợp đồng rồi, công ty ko cho hát thể loại anh muốn, tôi giã từ nhạc Đài luôn, tự mình đi hát rock trong phòng trà ven biển với nhóm bạn.
Roy là người thích làm gì thì làm, khó có ai kiểm soát dc hành động của anh chứ đừng nói đến cấm đoán.
Công ty quản lý cần con gà để trứng vàng này chứ ko phải anh cần công ty này,nếu coi trọng tiền tài thì khi xưa cũng chẳng bỏ đi chỉ vì làng giải trí rất bẩn.
Chàng thanh niên hơn 20 tuổi năm ấy chập chững bước vào nghề còn dám 1 mình đơn phương hủy hợp đồng thì bây giờ người đàn ông hơn 30 tuổi này đang có tiền, có danh tiếng thì có gì phải sợ? Làm việc gì khuất tất mà phải sợ?
Chinh phục ngọn núi cao nhất Đài Loan trong mùa đông giá rét anh cũng ko sợ ngã tan xương nát thịt.
Đua xe F1 anh cũng ko sợ chết
Theo mình biết người đàn ông này rất ít khi biết sợ
Nhưng lại sợ 1 công ty quản lý sao? sợ mất fan sao? những thứ này có vẻ còn đáng sợ hơn cái chết =))

Bình luận

chuẩn  Đăng lúc 7-3-2013 07:35 PM
chuẩn  Đăng lúc 7-3-2013 07:35 PM
Niko trở về rùi có khác ^^ comt hay quá :)  Đăng lúc 3-3-2013 03:13 PM
ta vô cùng thích comment này của nàng, đồng thời cũng thích Khưu Trạch thêm ( trước giờ không chú ý anh ấy lắm )  Đăng lúc 1-3-2013 09:23 PM
em thích com này của ss iu :X  Đăng lúc 1-3-2013 08:53 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Shani + 5 Mung ss tro ve :))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 28-2-2013 22:12:35 | Chỉ xem của tác giả
Ko biết nói gì hơn.
Đầu tiên, xin chia buồn với fan Trạch Yên.
Đã bao ngàt phập phồng lo lắng vì dấu hiệu nắng mưa của 2 người.
Đến khi biết thực sự họ đã từng yêu thì hóa ra đã là dĩ vãng.
Chẳng thà chúng ta biết họ đã từng yêu, có cơ hội một lần thực sự vui mừng vì couple mong ước thành sự thực.
Là tại ai, tại anh? tại ả? hay tại cả hai? Dù có biết nguyên nhân thì có ích gì nữa
Chả thà cứ như trước, anh chị đều ko khẳng định gì, chứ còn đã yêu rồi chia tay thì còn gì đâu.

Cùng trong sự kiện này Khưu Trạch cũng tiết lộ lần cuối cùng gặp mặt Đường Yên là 7 tháng trước, trong một hoạt động chung của hai người tại Tam Á. Vì những lời này mà người được cho là trợ lý của Đường Yên đã đăng bài trên weibo chỉ trích Khưu Trạch là nói dối, đồng thời cũng đăng lên toàn bộ ảnh thân mật của hai đương sự được chụp trong buổi sinh nhật lần thứ 31 của Khưu Trạch tức ngày 14/10/2012 tại Đài Loan.

Còn phải nói bao nhiêu lời về chi tiết này nữa đây. Nếu thời điểm tháng 11/12 là hai ng đã chia tay, h đây báo chí có hỏi, chẳng lẽ Trạch lại nói là thực ra chúng tôi hôm sn còn gặp nhau đầm ấm lắm nhưng bây h ghét nhau rồi :O. Đã là yêu âm thầm, chia tay trong im lặng, chẳng lẽ bây h lại gào lên làm cái gì. Cái chị "Mèo Đinh Đang yêu Đường Đường" kia đã thay Yên ấm ức sao? Yên chẳng phải có tình cảm mới đó sao? Sao mọi ng vẫn cứ mãi lên án Roy vì cái gì, cái gì đó mà ko công khai? Chẳng có lẽ anh nhất định phải công khai mới là anh hào? Rồi sau đó chia tay rùng beng trên mặt báo, cũng đẹp mặt ghê!

Khi phỏng vấn quản lý của Khưu Trạch, anh ấy cho biết hai người chia tay từ ba tháng trước, lý do chủ yếu vì khoảng cách địa lý, hai bên rất ít khi gặp mặt.

Bác quản lí này vốn dĩ không ủng hộ chuyện Đường Trạch. Ko biết đã tạo những áp lực, ảnh hưởng gì lên mối quan hệ của 2 người.

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
Lại một lần nữa kết thúc của Trạch với 1 ai đó là chuyện buồn.

Sau này đừng nói là "trở về vị trí bạn bè" như anh mess trên weibo mà có lẽ nhìn mặt nhau cũng khó anh ạ.

Người ta đã từng yêu anh, bây h rùng beng thế cũng ko thèm ra mặt, có thể thấy ng ta hận anh chắc cũng ko ít.

Lời khuyên chân tình cho anh là hãy đeo biển này này:

"Đừng yêu tôi, rồi tôi sẽ làm cô đau khổ đấy vì tôi ko thể cho cô tất cả thứ cô muốn".

Một con người mông lung của Thiên Bình như anh, tốt nhất nghỉ đi, đừng đóng phim, đua xe một mình. Hoặc đóng phim thì cấm cười, cấm tỏ ra tình cảm với ai,

tập trung hết sức vào vai diễn.

Nếu anh chấp nhận tình yêu của ai đó, hãy chắc rằng người đó có trái tim như thép, để anh có quên sinh nhật cô ta vì mải mê với mấy quyển sách khoa học của

anh thì cô ta cũng ko đau lòng. Ko có người như vậy đâu anh ạ. Vì vậy, nếu anh ko chịu thay đổi, anh chỉ xứng nhận kiếp FA thôi.

Quên mất, phải đính chính là ý em ko có chỉ trích tính cách này của anh, mà là ý em anh hãy cẫn trọng và hãy dũng cảm :)
~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
Báo chí nói rõ ràng là đã yêu nhau -> đã chia tay.

Cơ mà vẫn chưa thấy đưa bằng chứng ra nhỉ. Cứ nói có bằng chứng là sao ?????????????????

Các bác làm ơn chỉ em cho em cái mess chính thức của 1 trong hai ng nói rõ việc đó xem nào!!!!!!!!!!!!!!

Đừng là mấy cái mess bóng gió của Trạch và sự "im lặng là vàng" của Yên

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

Có vẽ Trạch vẫn bị gán mác hèn nhát, em thì thấy đó là tình yêu chưa đủ lớn.

Gửi tặng ai đó có nhã hứng nghe bài "Không đủ dũng cảm" của Đinh Đang.

Bình luận

:))  Đăng lúc 3-3-2013 03:15 PM
em gọi ss là bạn từ khi nào thế :))  Đăng lúc 1-3-2013 06:38 AM
thread của Trạch Yên mà ss ko nỡ kiếm MV của anh chị, mang Miss Rose vào đây PR làm gì ạ =)) tên bài hát cũng ứ phù hợp, có bài nào tên "Yêu bao nhiêu là đủ" ko ss?   Đăng lúc 1-3-2013 04:43 AM
Đáng tiếc mẫu đàn ông lạnh lùng, ít thể hiện cảm xúc rất dễ thu hút phụ nữ nhưng họ lại ko chịu đựng được kiểu đó trong lâu dài !!  Đăng lúc 1-3-2013 01:37 AM
ss ko nghĩ bài học 10 năm trước mà đến giờ anh vẫn ko thay đổi đâu, dù anh lạnh lùng ít thể hiện cảm xúc nhưng sẽ ko vô tâm như 10 năm trước đâu.  Đăng lúc 1-3-2013 01:36 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 28-2-2013 22:14:38 | Chỉ xem của tác giả

Com gì đây hả trời

Đau lòng quá độ      {:417:}  {:421:}  {:431:}

Cũng vì xem phim của 2 vị nên tui lặn lội vô đây làm quen với kites  

Theo dõi 2 người bấy lâu nay với hy vọng tình yêu của 2 người là có thật.

Mong có Happy Ending ngoài đời

Khi biết có thì lại trở thành quá khứ,    {:439:}  {:437:}  {:402:}  

lời chúc phúc tôi chưa kịp gửi tới 2 vị thì giờ phải nói lời chia buồn.

Mới 2 hôm nay biết đc 2 người yêu nhau là thật tui vui lắm - vì mộng đã thành thực

nhưng giờ té ngửa thế này thiệt tui đau lòng quá đi mất.         

Hai người là couple đầu tiền mà tui ship nhưng h là cặp đôi duy nhất và ko bao giờ tui ship ai nữa

Thui tui đi tu vì 2 vị đây.          

Chào tạm biệt cả nhà. Chưa biết ngày gặp lại               

Bình luận

:(  Đăng lúc 3-3-2013 03:16 PM
Em thấy vẫn chưa tìm dc cái "sự thật" trong tình yêu của anh chị thì ss ko nên buồn sớm làm gì ạ, ngày 14/2 và 22/2 Trạch Yên quá mập mờ, thôi em ko đoán nữa   Đăng lúc 1-3-2013 04:49 AM
tan nát trái tim các shipper  Đăng lúc 28-2-2013 11:19 PM
bình tĩnh ss ơi...  Đăng lúc 28-2-2013 11:04 PM
em thật lòng chia buồn với ss  Đăng lúc 28-2-2013 10:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 28-2-2013 22:21:27 | Chỉ xem của tác giả
Dạo này tin về đôi này tới tấp luôn, nản cái là toàn tin buồn... Báo chí đúng là, rõ ràng hôm trước Khưu Trạch mới lên weibo tâm sự gì mà... sao giờ lại khui đâu ra tin này nữa? =.="
========
Đọc xong quay vào sửa thêm một câu... thật chứ rốt cuộc cũng không có bằng chứng gì hết, tất cả cũng chỉ là suy luận của bên báo chí mà thôi... haizzz :-j

Bình luận

:) anh chị sẽ ko lên tiếng trực tiếp đâu.  Đăng lúc 28-2-2013 11:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 28-2-2013 22:21:51 | Chỉ xem của tác giả
giời ơi, mất hết cả chỗ rồi
lót dép ngồi ngoài cửa vậy, cũng may còn đc cái first page ^____^

Em phải nói thật thế này, tuy nói lý do chia tay là bởi khoảng cách địa lý và Yên có quá nhiều người theo đuổi, nhưng em lại thấy lý do này không chính đáng cho lắm. Theo em, lý do chính đến từ phía công ty của Roy cơ. Bởi vì sao ư? Roy bây giờ đã bắt đầu trở thành hiện tượng của làng giải trí, là ngôi sao đang lên, nếu trong lúc này anh dính đến việc yêu đương, thì có thể làm cho một số lượng fan quá khích không thể chấp nhận, quyết định từ bỏ anh. Mà công ty thì lúc nào chả đặt việc kinh doanh lên hàng đầu, cái nào có lợi về mình thì dẫu là việc tai tiếng vẫn sẽ quyết tâm thực hiện, và ngược lại nếu biết sự việc chỉ mang lại tiêu cực cho mình thì tuyệt đối chẳng bao giờ muốn đụng đến. Roy ca cũng không phải lần một, lần hai chống lại công ty, phản đối một số chuyện không đúng của họ. Anh cũng không thể đơn phương hủy hợp đồng với công ty được, việc đó chỉ gây thêm bất lợi cho anh mà thôi. Bây giờ, trong giới giải trí, để tìm cho mình một công ty có tâm quả thực còn khó hơn tìm sao trên trời.

Có thể nói, nếu họ công khai (giống như đôi Uy Mịch kia) thì có lẽ tương lai chẳng ai nói trước được việc gì, nhưng ít ra họ cũng sẽ nhận được sự ủng hộ của mọi người, sự chấp nhận của fan. Sẽ không còn cái cảm giác nơm nớp lo sợ thông tin yêu đương bị bại lộ, như vậy chẳng phải 2 anh chị có thể thoải mái liên lạc với nhau sao? Nếu tình yêu được vun đắp đầy đủ thì dù có là yêu xa 2 người vẫn có thể có được cảm giác hạnh phúc, miễn là 2 anh chị dành tình cảm cho đối phương đủ sâu nặng để dập tắt tất cả những lời đồn đoán. Nếu được như vậy thì giới báo chí cũng rất rảnh rang, sẽ chuyển hướng đi soi mói thị phi người khác, không phải lúc nào cũng chăm chăm đi theo 2 người, tìm hiểu đủ thứ, rồi võ đoán, suy diễn lung tung, hại biết bao nhiêu người phải đứng tim.

Kết cục này chẳng một fan Trạch Yên nào mong muốn, mọi sự việc đến một cách từ từ, đã có sự lờ mờ đoán trước, nhưng đến khi nó được phơi bày, được đưa ra ánh sáng thì quả thật vẫn là một tin sốc. Người ta cũng nói rồi, hi vọng càng nhiều, thất vọng càng lớn. Những ai đã từng ôm mộng Trạch Yên một thời gian dài có lẽ sẽ chẳng chịu nổi tin này. Bởi một lẽ rất đơn giản, họ còn chưa được tận hưởng cái cảm giác hạnh phúc khi biết cpl của mình thật sự đang yêu nhau, được ở bên nhau thì đã phải chịu đựng cái cảm giác đau đớn, chán chường khi biết được rằng họ đã từng yêu nhau nhưng hiện tại đã chia tay rồi.

Tất cả những gì em mong muốn cho hiện tại chỉ đơn giản là cả Yên và Trạch đều được hạnh phúc. Họ cũng là con người, cũng có sự lựa chọn của riêng mình. Chúng ta là fan chân chính của họ cũng có quyền được hạnh phúc, vui sướng, được đau buồn cùng họ, nhưng không bao giờ được quyền phản đối hay la mắng họ. Họ đã cống hiến tất cả cho fan của mình, lẽ tất nhiên cái họ đáng được nhận phải luôn là sự quan tâm và sẻ chia. Chúng ta có thể vấp ngã, họ cũng có thể. Chúng ta có thể mắc sai lầm, họ cũng có thể. Vì vậy, em thật sự mong đừng ai vì chuyện này mà nghĩ xấu về Trạch ca, rồi tự thêu dệt trong trí tưởng tượng của mình rằng Trạch là một kẻ nhát gan, không dám đối diện với tình yêu, không thể mang lại hạnh phúc mà Yên đáng có, bla bla. Chân thành cảm ơn mọi người!

P/s: Mọi thứ viết ra một cách lộn xộn, câu cú cũng bát nháo... Mọi người chỉ cần hiểu câu cuối thôi ạ!
cũng thật sự mong muốn anh có thể sớm kết thúc hợp đồng với bên này để đi tìm một nơi khác có thể mang lại tương lai và quan trọng là giữ gìn được cá tính con người anh.

Bình luận

hehe, lâu rùi mới đọc bài cmt của cr nhé, lại dài thế nữa chứ, dù sao cũng chúc những ng cr yêu mến đc hạnh phúc.  Đăng lúc 2-3-2013 09:49 PM
theo ss lý do chính không công khai vì tình cảm của 2 anh chị chưa đủ thôi.  Đăng lúc 1-3-2013 05:00 AM
ct quản lý cần con gà để trứng vàng này chứ ko phải anh cần công ty này,nếu coi trọng tiền tài thì khi xưa cũng chẳng bỏ đi chỉ vì thế giới giải trí rất bẩn   Đăng lúc 1-3-2013 04:58 AM
tôi giã từ nhạc Đài luôn, tự mình đi hát rock trong phòng trà ven biển với nhóm bạn. Roy là người thích làm gì thì làm, khó có ai kiểm soát dc hành động của anh   Đăng lúc 1-3-2013 04:55 AM
ss thì ko nghĩ lý do chính do công ty của Roy, vì 10 năm trước khi anh bỏ ca hát đã tự mình phá vỡ hợp đồng rồi, công ty ko cho tôi hát thể loại tôi muốn  Đăng lúc 1-3-2013 04:52 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 28-2-2013 22:24:15 | Chỉ xem của tác giả
Ôi tiếc quá đi thôi à
Ko tin nổi
Mình có suy nghĩ về chuyện này thế này
Nói chung là do công ty Trạch ca ko cho công khai, nhưng mình nghĩ là 1 người con gái ai cũng cần có chỗ dựa vững chắc cả. Trạch ca là đàn ông theo mình thật sự chưa dũng cảm lắm (sr fan Trạch trước ^^). Lỗi từ nhìu phía, nhưng mà Trạch ca cũng có phần trách nhiệm trong chuyện này.
Còn về khoảng cách này kia là điều hiển nhiên, xa nhau dễ dẫn đến thiếu thốn tình cảm, nhưng nếu 2 anh chị công khai iu nhau sẽ chia sẻ nhau dễ dàng hơn, đằng này đã giấu chuyện hẹn hò khiến đôi bên mệt mỏi rồi, cộng thêm nhìu vấn đề phát sinh như thế cho nên 2 người từ từ xa cách là hiển nhiên
Mình thik cp này lắm. Nói thật thì Yên tỷ rất nổi tiếng nên nhìu người theo đuổi là chuyện bình thường, nếu tình cảm của Trạch ca có thể khiến Yên tỷ an tâm thì vấn đề người theo đuổi cũng chẳng có gì cả.
Bi giờ cả 2 đều có người yêu sau?
Nói thế chả nhẽ Trạch ca với chị LDP là thật à (mình ko có cảm tình với gương mặt chị này lắm)
Mình thik câu nói này của Trạch ca "Đối với chuyện tình yêu, tôi chưa từng có lỗi với bất cứ ai"
Chuyện ai người đó hỉu, chưa gì đổ tội ảnh này kia mình nghĩ ko đúng, 2 anh chị phải có tình cảm mới có thể yêu nhau 2 năm trời chứ. Chuyện chia tay cũng đâu có ai muốn, nhưng tình cảm trục trặc ko giải quyết được thì đó là vấn đề sớm muộn thôi. Dù gì Trạch Yên cũng để lại cho fan nhìu kỷ niệm đẹp.
Dù gì cũng mong 2 anh chị hạnh phúc và hy vọng sau này gặp nhau hãy cười với nhau chứ đừng lảng tránh nha ^^

Bình luận

uhm ss ghét cái mặt của LDP lắm, nhìn hổng thiện cảm tí nào hết á. Tiếc cho 2 anh chị quá chời lun à  Đăng lúc 28-2-2013 11:33 PM
Roy phủ nhận với LDP rồi mà ss, nếu cứ bạn khác giới đều biến thành người yêu thì mỗi người trong cuộc đời có mấy trăm người yêu đây ạ :))  Đăng lúc 28-2-2013 11:14 PM
một phần em thấy cũng tại cty của Trạch quá chuyên quyền r, chuyện gì cũng cấm đoán, bắt ép, nếu có cty ủng hộ, Trạch cũng chẳng ngại gì đâu :(  Đăng lúc 28-2-2013 10:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 28-2-2013 22:27:17 | Chỉ xem của tác giả
Chia tay ah? Khoảng cách quá xa?
Họ đẹp đôi, thôi làm bạn tốt vậy
hi hi sao phải com nhìu mới được đọc tiếp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách