Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1260|Trả lời: 2
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Kế hoạch và phân công xây nhà mới

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Chào cả nhà,

Mọi người đã tin tưởng để cử mình làm Mod cái nhà này, mình hi vọng có thể giúp mọi người cùng xây 1 cái nhà đẹp và ngăn nắp sạch sẽ, làm nơi giao lưu vui chơi thoải mái. Cũng hi vọng mọi người đóng góp ý kiến và khi đã đưa ra cách làm thì mọi người cùng nhau làm theo để các nội dung trong box gọn gàng, thân thiện, dễ tiếp cận, dễ tìm kiếm nhất cho các member cũ lẫn mới của nhà nhé.

Tối qua mình có chat với Mod laphong, Anlac và Huou về 1 số cách xây nhà mới. Mình tạo topic này để phân chia công việc xây nhà sắp tới và đưa ra các kế hoạch, cách thức xây nhà cho mọi người cùng góp ý.

Có 1 số việc cần nêu đầu tiên là:

1 - Phần banner và link trực tiếp lấp lánh ở page 1 giống các box nhà khác, mình đã PM xin giúp đỡ hướng dẫn làm từ Mod của nhà Chung ca, đang chờ reply nên mọi người yên tâm chờ đợi, cái này sẽ xây sau khi có thể.

2 - Các bạn cần nhớ giúp mình, Box Kites bên này không đa dạng, phong phú, chia nhỏ và có nhiều chức năng như bên qiaohouse.net được nên các bạn khi post nội dung nên lưu ý post đúng cách thức và đúng chỗ giúp mình, hạn chế tạo quá nhiều topic đơn lẻ sẽ làm loãng nội dung box và khó tập hợp thông tin.

Tạm thời nêu trước 2 điều này. Post tiếp theo mình sẽ viết lại cách post và phân loại nội dung chi tiết hơn cho từng mục, xin các bạn đọc kĩ giúp mình nhé.

Xin cảm ơn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 16-9-2015 02:19:52 | Chỉ xem của tác giả
Box sẽ có các loại topic sau:

Các loại topic nội dung:

MV: Post tập hợp vào 1 vài topic chính
[MV Vietsub] Tập hợp MV đam mĩ/thuỷ tiên (mỗi MV 1 post mới)
[MV Vietsub] Tập hợp MV thường (mỗi MV 1 post mới)
[MV] Tập hợp MV bên Trung ko vietsub

Phim: Mỗi phim 1 topic. Tất cả tin tức, trailer, poster, OST, ảnh + video hậu trường, bình luận về phim đều post trong topic đó.
[Movie 20xx] tên phim điện ảnh
[Drama 20xx] tên phim truyền hình

Photos - Ảnh: Post tập hợp vào 1 vài topic chính
[Photos] Tập hợp các tạp chí năm 2015
[Photos] Tập hợp các tạp chí năm 2014
[Photos] Tập hợp các tạp chí năm cũ

Event - sự kiện: Mỗi Event là 1 topic
[Event 2015] Đêm trao giải ABC / sự kiện từ thiện / quảng cáo ... dd.mm.yyyy (Vietsub)
[Event 2014] Quảng bá phim (có nên tách ra là sự kiện hay post vào topic phim đó??)

News - Interview: Post tập hợp vào 1 vài topic chính hoặc post topic riêng nếu có tin mới
[Interview] Tập hợp các bài phỏng vấn cũ
[News] Tập hợp các news cũ
[Interview dd.mm.yyyy] Phỏng vấn về ABC...
[News dd.mm.yyyy] Tham gia sự kiện ABC...

Gameshow: Mỗi show 1 topic
[Show 2015] Chúng ta đều thích cười (Vietsub)
[Show 2014] Running Man blah blah
(nếu tên topic ngắn có thể thêm ngày diễn ra show vào tên, nếu không thì để vào bên trong topic, post đầu tiên ghi rõ ngày)

Weibo: Post tập hợp vào 1 vài topic chính
[Weibo] Update weibo Kiều
[Weibo] Update weibo fan share về Kiều

Fanart: Post tập hợp vào 1 vài topic chính
[Fanart] Tập hợp chibi
[Fanart] Tập hợp ảnh couple/đam mĩ
[Fanart] Tập hợp ảnh Fake
[Fanart] Tập hợp ảnh chế, hài từ phim
[Fanart] Tập hợp fanart đẹp

Fanfic: Mỗi fic 1 topic
[Fanfic dịch] Fic tiếng Trung được edit dịch hoặc QT dịch lại
[Fanfic] Fanfic tự viết...

Poll - bình chọn: Mỗi poll 1 topic
[Poll] Bình chọn nhân vật nào thích nhất/ phim nào thích nhất/ CP nào thích nhất blah blah

Các loại topic danh sách LIST:
Các topic này ko post nội dung, chỉ để Mod update danh sách link từ các topic nội dung ở trên về, đặt ở top đầu page 1 của Box để cho member dễ tìm kiếm nội dung hơn.

Các list bao gồm:
1. List MV
2. List Phim
3. List Ảnh
4. List News
5. List Gameshows
6. List Fanfic (khi có từ 10-15 fanfic trở lên mới lập list)

Tạm thời mình mới nghĩ được cái dàn này, mọi người có ý kiến j thêm thì đóng góp rồi làm nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 16-9-2015 02:30:17 | Chỉ xem của tác giả
Giờ là nhờ vả mọi người bê nội dung về xây nhà, đặc biệt là các topic phim.
Với các phim mới, mọi người có thể tham khảo cách tạo topic như demo này bên qiaohouse.net: link

Với các phim cũ, Anlac đã tạo 1 số topic và bưng bài giới thiệu + link phim online bạn ấy tập hợp từ qiaohouse qua. Các bạn giúp mình post tiếp dưới bài Anlac các loại nội dung như ảnh trong phim, ảnh hậu trường, video hậu trường, các đoạn tin ngắn về phim đó... Đặc biệt như Cổ kiếm kì đàm, sang cái topic Cổ kiếm trong KSTC mượn vài cái ảnh official của nhà đài phát ra có logo Cổ kiếm ở dưới đó.. bưng về cho topic nó đừng quá buồn tẻ. Rồi mấy ảnh các bạn diễn viên selfie tùm lum kia.. mọi ng cũng chịu khó bới móc ở góc nhà cũ nào về gắn vào cho đẹp. Nhưng là fanart thì để tập trung về topic fanart riêng nhé, đừng post trong topic phim nhiều quá ko sau này tìm khó lắm.

Phong Hoả, Hoa Tư Dẫn, rồi mấy phim đang ém hàng chưa chiếu của anh cũng thế, nhờ mọi người update nội dung về. Mấy phim cũ thì thôi, chỉ cần post đầu giới thiệu của Anlac đã tốt lắm rồi, sau này xây thêm được j thì làm tiếp.

Trong thời gian đang xây nhà này, hi vọng các bạn hạn chế post bài mới chỉ để tán gẫu mà hãy post nội dung có chất lượng. Tán gẫu hãy để dành ở phần bình luận các bạn vẫn thường dùng dưới mỗi post nhé.

P.S: Vì Mod được lên chức, hình như có quyền hạn tách bài + ghép topic nên các mục ảnh tạp chí cũ các bạn đừng update vội, cái đó để Mod thử tự làm, dựa theo list ở page 1 cái nhà 300 dặm cũ, tách 1 số bài ảnh trong đó ra xem có được ko thì đỡ phải tạo post mới. Cái này là dựa vào hiểu biết ở QH nhưng ko biết Kites có giới hạn quyền hơn không, giờ đêm khuya quá rồi mình chưa thử, nếu ngày mai thất bại thì sẽ xoá dòng này đi, ko lưu dấu vết nhá

Tách được là có rất nhiều nội dung khác nếu mọi ng có thể tìm lại ID bài post trong page 300 dặm, đưa link cho mình, mình sẽ tách ra ghép vào các topic mới sẽ bớt được chút công sức của mọi ng và bưng theo được đám bình luận linh tinh ở dưới post cũ thì phải...

Bình luận

À, tại ta tưởng phải có ngoặc vuông kiểu thế để phân loại ra cho đúng format, thế viết tiêu đề ko ko cần ngoặc vuông cũng đc à hị hị  Đăng lúc 28-9-2015 09:50 PM
mà ta thấy tên "Tập hợp cảm xúc/cảm nghĩ của fans" có gì mà dài hả nàng?  Đăng lúc 28-9-2015 09:42 PM
ko cần ngoặc vuông đâu, chỉ có 1 topic thôi chứ mấy topic mà cần phân loại = ngoặc vuông. Cứ viết tiêu đề trực tiếp đi nàng.  Đăng lúc 28-9-2015 09:42 PM
Dài quá à, đang hỏi cái để trong ngoặc vuông cơ [Cảm xúc], [Sưu tầm weibo] kiểu vậy đc ko  Đăng lúc 28-9-2015 01:00 PM
thì ghi là tập hợp cảm xúc/cảm nghĩ của fan... =.=?  Đăng lúc 28-9-2015 12:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách