Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: phuongminh.122
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nữ] Kang So Ra - 강소라 - Chào mừng tới Tiệm bánh So Ra!

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 21-2-2012 21:11:45 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay cặp đôi HS-JB đã thể hiện 1 cách rõ ràng rùi nha,mình thực sự là cũng ko thích đôi này đâu, mà chắc fan cua Bian chuẩn bị tinh thần xả hết bức xúc bên DH2 rùi đấy,chắc thế nào cũng có ng nói thế này,thế kia về HS vậy nên bạn nào ko chịu đk thì sang bên này cho đông vui nha,ko có lại ấm ức
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 21-2-2012 21:26:47 | Chỉ xem của tác giả
sunnyhills gửi lúc 21-2-2012 20:43
Chị à, ko chỉ Sora cần cẩn thận, diễn viên nào chẳng vậy, lúc nhận kịch bản chẳng  ...

Nếu nói thất vọng với biên kịch vào lúc thế này, khi còn 8 tập nữa mới hết phim thì có thể là bất công với họ. Nhưng xem xong ep nào chị cũng tự hỏi, Kang Sora vào vai Hye Sung - là vai chính thật ư. Vậy mà biên kịch tạo đất diễn cho em nó kiểu gì :(

Chị chẳng muốn sang bên DH 2 ca thán chuyện này, có chăng là sang đấy review cảnh của em ấy mà chị thích. Chứ nhỡ đâu nói này nói kia, fan Ryan quá khích lại bảo thế này thế nọ, gây war cũng chẳng hay gì. Cái thread DH2 cũng đủ chuyện thị phi rồi :))

Thực sự là chị thấy tiếc cho Sora. Vì đây là lần đầu em ấy đóng vai chính trên drama :( Mà bị lấn át đất diễn, rồi bị chỉ trích là nước mắt này nọ >.< Bộ em nó muốn thế sao, em ấy làm theo kịch bản đấy.

Ôi, vừa xem xong ep 8 mà phiền lòng. Biên kịch chẳng tập trung vào chuyện Hye Sung sẽ thể hiện khả năng ra sao. Mà nguyên ep hôm qua với hôm nay lại để em nó về nhà :( Rồi làm loạn loveline lên. Bọn nó còn học sinh, thì cứ để loveline là thứ chính thôi, đằng này chính luôn cả phim =))

Vì là vai đầu tiên chính trên drama nên em nó tâm huyết lắm đây. Thôi mong em nó sẽ chọn được kịch bản tốt sau drama này.

Bình luận

mình cũng thấy HS bị lấn át đất diễn!!nhưng mà thôi, đường dài mới biết ngựa hay!còn 1 nửa chặng đường nữa cơ mà! còn cái thread DH2 ấy, mình cho out r:))   Đăng lúc 22-2-2012 08:36 PM
chỉ có 1 số ng thấy mọi thứ ko như mong muốn mới xoắn hết cả lên, bên ấy h như cái chợ, hạng người nào cũng có =.=  Đăng lúc 22-2-2012 12:20 AM
ôi loveline hôm nay làm em nhức cả mắt...=)) trong cái DH2 lần này loveline chính là nguyên nhân của mọi chuyện rắc rối...:-ss  Đăng lúc 21-2-2012 09:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 21-2-2012 21:42:28 | Chỉ xem của tác giả
haizzzz HS với YJ lại xa nhau thêm 1 chút rùi ... trong lòng mình cũng hơi bùn chút ...

tập nài HS xuất hiện ít thui n° mà đc nhìn thấy con bé mình lại vững tin là nó rất mạnh mẽ, tính cách cương trực thẳng thẳn hiếu thảo buộc nó phải suy xét thấu đáo trước khi quyết định điều gì, về quê cho lòng bình lặng lại cũng là một giải pháp hay mà, xao các bạn anti HS cứ xoắn lên kêu nữ chính mà mờ nhạt thế nhỉ :)) thế lúc nữ chính nổi lên chiếm hết spot line của RY các bạn chắc lại kêu sao RY ko có vai trò j mất =)) đúng là kiểu j cũng nói được mà ...

có phải mỗi các bạn í bùn vì Bian couple tan thành mây khói đâu, đã bảo là đừng có xoắn mà mất hết cả thiện cảm của các reader khác :-< mình cũng bùn chứ, Hyesung - Yoojin No.1 !!!!!!!! có thích HS-JB lắm đâu, n° mà mới nửa chặng đường, đâu vào đấy rồi thì BK ngồi khoanh chây uống nước chè à ~~

hix tập sau chắc 2 đứa ngố của mình lại lạnh nhạt với nhau đây :(( :(( :(( thôi các bạn cứ showcase tung xòe đi cho bọn mình sướng mắt, đánh nhau vỡ đầu chảy máu rồi quay lại yêu nhau thắm thiết hơn nữa =)) =)) mo* mo* mo*

Sora fighting !!!!

Bình luận

mình nghĩ là tập 9 cả 4 đứa sẽ tụ tập với nhau, rồi thì sẽ có 1 số chuyện xảy ra, r thì sẽ hiểu nhau hơn:) ôi HS-YJ của mình, bao giờ mới thổ lộ đây?hic   Đăng lúc 22-2-2012 08:38 PM
YJ mà cứ như thế này thì HS sao thích được =))  Đăng lúc 21-2-2012 10:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 21-2-2012 21:42:36 | Chỉ xem của tác giả
Gavn2310 gửi lúc 21-2-2012 21:26
Nếu nói thất vọng với biên kịch vào lúc thế này, khi còn 8 tập nữa mới hết phim th ...

Loveline là để câu ratings đó chị, em nghĩ thế =)) Dân Hàn mà, có thế nào cũng vẫn thích mấy cái chuyện yêu đương sến súa, nên phim bị đi xa so với ý định ban đầu 1 phần lí do là vì thế. Mà cứ nhìn ở 4rum này đâu xa, loveline cũng rất được quan tâm, chỉ sợ nhân vật nầy kia cuối phim không đến được với nhau. Thật chứ tuổi trẻ sự nghiệp ước mơ là cái đích, tình yêu thì là câu chuyện của... 5 năm sau. Nhìn 4 đứa hồn nhiên như này, quan tâm loveline mất đi trong sáng. Tập 7 em thấy còn đỡ, tập 8 vừa xem xong thấy lo lo, lãng mạn thì lãng mạn thật đấy nhưng quên mất cái cốt lõi. Có vẻ như biên kịch đang định buông 1 tập này để cho các tập sau (mong là mình đang lạc quan đúng hướng ^^)
Hi vọng đến tập 10 có đổi khác, bình thường drama Hàn 16 tập thì 4 tập 9, 10, 11, 12 là gay cấn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 21-2-2012 21:49:16 | Chỉ xem của tác giả
sunnyhills gửi lúc 21-2-2012 21:42
Loveline là để câu ratings đó chị, em nghĩ thế =)) Dân Hàn mà, có thế nào cũng vẫ ...

Uh, nhưng cái vụ rating là chị rất phản đối biên kịch khi nó bị tràn lan thế này >.<

Ít ra phải lấy tình yêu phụ trợ cho bọn trẻ còn tập luyện cố gắng vì ước mơ chứ. Chứ cứ em này tương tư em kia, em kia nhìn theo em kia nữa, rồi loạn xạ ngầu. Kết cục là bốn đứa trẻ cứ bị đẩy vào cái vòng luẩn quẩn :))

Chị thấy Nana với Shi Woo là yêu ở mức độ hợp lý. Cả hai đều vẫn hoàn thành nhiệm vụ của bản thân. Đơn cử nhử Nana dù thích Shi Woo nhưng vụ hát hò, em ấy làm đâu ra đó.

Thực ra chị vẫn mòng là sang ep sau đôi nào quay về với đôi ấy =)) Để các em còn tập trung thi thố :)) Từ đầu tới giờ chẳng có màn thi thố nào ngang tài ngang sức gay cấn cả. Không sự cố này thì sự cố kia.

Nói lại so sánh, chị thích biên kịch của DH 1 hơn DH 2 =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 21-2-2012 21:51:47 | Chỉ xem của tác giả
đề nghị nên đổi tên từ Dream High 2 thành Love High đi...=))
I love high, love high...LMAO

trời đất ơi cả 2 tập này thấy tụi nó toàn yêu nhau thôi rồi tùm lum tá lả chuyện khác nữa, mọi sự rắc rối cũng chỉ từ cái việc yêu thôi...
2 đứa này đang ở với nhau thì cứ để cho yên đi sao cứ lôi đầu 2 đứa kia vào để rồi 4 đứa nhìn nhau mắt long sòng sọc ghen tuông kinh khủng vậy trời...=))
bộ chị biên kịch mới đã từng lâm vào 1 cuộc tình tay 4 hay sao mà bây giờ chị làm cho 1 đống bùi nhùi vậy nè...:-ss

bây giờ hóng nhất là hóng vụ tranh tài giữa 2 phe Kirin và Oz thôi...:x
mà xem preview ep 8 thì có lẽ con bé HS của chúng ta chịu về trường rồi nhỉ...

Bình luận

tình yêu "đáng sợ" thật mà chị...=))  Đăng lúc 21-2-2012 10:39 PM
cô đừng có mà dở hơi =))  Đăng lúc 21-2-2012 10:37 PM
ố dè...=)) thấy tụi nó yêu nhau khủng khiếp quá làm cho 1 người độc thân đã 20 năm như em lại muốn độc thân thêm 20 năm nữa nè chị...=))  Đăng lúc 21-2-2012 09:58 PM
I'm so high... Fly to sky =)))) đúng chuẩn Big Bang nhé =))  Đăng lúc 21-2-2012 09:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 21-2-2012 21:59:09 | Chỉ xem của tác giả
Gavn2310 gửi lúc 21-2-2012 21:49
Uh, nhưng cái vụ rating là chị rất phản đối biên kịch khi nó bị tràn lan thế này > ...

Vì BK DH1 biết tạo kịch tính =))
Nhưng DH2 có cái kiểu mà em không thể drop, vì em không biết tương lai nó ra sao, cho dù nó cũng không khác gì giọng hát của HS qua nhận xét của Yoo Jin, mỗi lần cất lên đều làm người khác thấy bất an, nhưng hết lần này đến lần khác vẫn muốn theo dõi xem nó tiến triển đến mức nào.
Với cả dù sao thì cũng là chút cảm tính, có diễn viên mình thích nên vì Sora coi đây là tâm huyết thì em cũng đánh liều theo vậy, cũng chẳng mất gì, có chăng mỗi tuần tốn chút nơ ron đoán ý biên kịch :))
Shi Woo và NaNa cũng như Milky couple, chút gia vị giản dị cho cuộc sống mà ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
 Tác giả| Đăng lúc 21-2-2012 21:59:58 | Chỉ xem của tác giả
Gavn2310 gửi lúc 21-2-2012 21:26
Nếu nói thất vọng với biên kịch vào lúc thế này, khi còn 8 tập nữa mới hết phim th ...

Từng gặp com của chị bên thread Teukso nhiều. Qua đấy thấy chị cũng vào ủng hộ cho nàng So nữa...

Em nghĩ nhan đề phim, chủ đề phim như vậy mà biên kịch phần 2 khiên cho loveline nhặng xị lên như thế này thì thật là...! Có gì đấy giả giả và gượng ép quá! Em có cảm giác từ ep 1 đến ep 8 chưa có cái gì thực kịch tính! Có chút mâu thuẫn đấy nhưng chưa đủ độ. Đi được 1 nửa phim rồi  mà em vẫn thấy nó nhàn nhạt sao ý chị ạ :(

Ngay cả việc gây dựng tính cách nhân vật cũng thiếu hợp lý. Từ đầu em chỉ thấy cách xây dựng vai Yoo Jin là ổn nhất. Hye Sung không giống vai chính. Có cảm giác Hye Sung là vai nền ý.

Diễn xuất e chỉ chú ý SO là nhiều vì So là diễn viên chuyên nghiệp. Nét mặt của So có chút hơi đơ ở 1 số cảnh hơi gượng >"<

Em đang mong So đóng movie hơn là drama. Nếu có cũng nên chọn drama nhân vật tính cách mạnh mẽ 1 chút. Kiểu nàng ý e thấy k hợp những vai yếu đuối :( Chưa biết tính cách nv Hye Sung còn đi về đâu. Chỉ mong biên kịch sớm cho HS 1 sự lột xác thay đổi hợp lý chứ đừng quá gượng!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 21-2-2012 22:07:55 | Chỉ xem của tác giả
Dù ai nói gì thì ta thấy cái tập 8 này nó vẫn hay.

Ta chỉ cần HS có thể có những giây phút bình yên, cười 1 cách vui vẻ là ta thỏa mãn rồi.

Nhưng cũng muốn khóc vì không biết tương lai của JinSung sẽ đi về đâu.

P/s: Về nhà này thấy bình yên lạ, qua bên chỗ DH2 thì thật là....

Bình luận

@HIRO: dạ ko mắt nhìn rõ hơn đó chị vì suốt ngày tìm chữ Shin Haesung mà thôi...=))  Đăng lúc 22-2-2012 12:46 AM
Nhiều bạn phiến diện thế đấy. Chán  Đăng lúc 21-2-2012 11:52 PM
sang bên kia thấy các bạn bảo fan của HS đợt này được lên giọng mà tức wa,mình đâu có thik HS-JB chứ,sướng cái nỗi j  Đăng lúc 21-2-2012 11:35 PM
@Ted : nhìn tinh tường gì hả em, nhìn người ấy hả?  Đăng lúc 21-2-2012 10:50 PM
@Sunny: Quá hot luôn ấy chứ, nếu xét độ lãng mạm thì quá chuẩn còn gì.  Đăng lúc 21-2-2012 10:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 21-2-2012 23:51:31 | Chỉ xem của tác giả
Đêm tự kỉ-ing
Vốn ko định đọc news cơ mà cái tật tò mò lại chạy vô đọc =)) Thì ra cô bạn tôi bị ném đá dữ vậy, họ ko vào thread phim nói chắc vì nể, cơ mà có news cái là tha hồ những ai ở đâu ý chạy vào =))
Đúng là làm dâu trăm họ, rõ là nhân vật HS mà cứ Sora Sora, ừ thì đành chịu thôi =))
Hi vọng cô bạn đừng có lên mạng đọc comment làm gì, yên tâm đóng hết phim, làm tốt công việc của mình là được, tội vạ đâu fan chịu =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách