Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: phuongminh.122
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nữ] Kang So Ra - 강소라 - Chào mừng tới Tiệm bánh So Ra!

[Lấy địa chỉ]
3531#
Đăng lúc 3-8-2014 14:57:33 | Chỉ xem của tác giả
Lại tiếp tục loạt đổ bộ ồ ạt trên tạp chí
3.08.2014 Phỏng vấn với Sports Donga Interview

http://sports.donga.com/3/all/20140803/65563110/2

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3532#
Đăng lúc 3-8-2014 15:03:29 | Chỉ xem của tác giả

Tháng 7 . 2014
Kang Sora:” Sẽ thật tuyệt vời nếu kết hợp tính cách của Lee Jong Suk và Park Hae Jin”

Thời gian gần đây, sau khi hoàn thành bộ phim truyền hình  SBS “Doctor Stranger”, nữ diễn viên tuổi 24  Kang Sora trông có vẻ thanh mảnh hơn. Bên cạnh các chỉ số hình thể khá tốt, sự hoàn thiện vóc dáng thông qua việc luyện tập ballet,vẻ ngoài xinh đẹp hơn, Kang Sora còn chứng tỏ được sự trưởng thành trong kỹ năng diễn xuất của mình. Với vai diễn Oh Soo Huyn, con gái giám đốc bệnh viện  ĐH  Myung Woo, cô yêu đơn phương Park Hoon (Lee Jong Suk) người chỉ hướng về 1 người con gái, và cuối cùng lại thành đôi với Han Jea Hoon (Park Hea Jin). Mặc dù Soo Huyn là 1 nhân vật sống nội tâm và có lòng tự trọng mạnh mẽ, cô vẫn rất mong manh, đầy rung cảm trong tình yêu, rất nữ tính.

Trong tập đầu, Oh Soo Huyn hỏi Lee Jong Suk về mẹ cô. Cảnh khóc của cô đã chạm vào trái tim người xem. “ Trong bộ phim trước “Ugly Alert”, em  không nghĩ mình có thể khóc nức nở đến như thế. Em không thể khóc nhiều như thế trước đó. Oh Soo Huyn không  muốn bị người khác chứng kiến sự yếu đuối của mình. Hầu hết mọi thời gian, cô luôn nén cảm xúc của mình bên trong và đó là lần hiếm hoi mà cô bùng nổ cảm xúc ra bên ngoài”

Giữa Lee Jong Suk và Park Hae Jin, ai sẽ là hình mẫu người đàn ông lý tưởng của cô?
KSR “ Sẽ thật tuyệt nếu đó là sự kết hợp 50-50 giữa 2 người. Em thích sự tự nhiên của Park Hoon và trái tim đầy quan tâm kiên nhẫn của anh ấy. Bên cạnh đó là sự điềm đạm và sâu sắc của Han Jea Joon.

KSR có nét  tương đồng với Oh Soo Hyun về sự tự tin và cuộc sống đầy say mê “Dù cô ấy đã chịu tổn thương ngay từ đầu, cô ấy vẫn không bày tỏ cảm xúc, không muốn người khác thấy sự yếu đuối của mình. Em nghĩ những điểm đó khá tương đồng với em  nhưng Soo Huyn thì cứng đầu, trong khi đó em lại thân thiện hơn. Trong suốt quá trình yêu đơn phương Park Hoon, cô ấy luôn giữ vẻ bình tĩnh và im lặng. Còn với em , nếu đối phương không đáp trả lại tình cảm của mình, em sẽ từ bỏ ngay lập tức và ổn định lại tâm trạng của mình”

Trong bộ phim Sunny năm 2011, nhân vật Chun Hwa lúc trẻ đã gây 1 ấn tượng mạnh, cô diễn vai 1 sinh viên, mặc đồng phục học sinh trong hầu hết mọi cảnh quay trên phim. Cho đến bộ phim “Ugly Alert”, cô mới được thủ vai người lớn thực sự.

“Em  rất vui khi có thể thoát khỏi bộ đồng phục học sinh. Thật thoải mái khi nhân vật của em  có độ tuổi tương đồng với em . Trong thời gian này, khuôn mặt của em  khá tròn. Bố mẹ em rất thất vọng. Trong sinh nhật thứ 60 của mẹ, khuôn mặt em rất mũm mĩm nên những bức ảnh của em không đẹp. May mắn thay, trong Doctor Stranger, đạo diễn đặt rất nhiều sự chú ý và tập trung vào những góc quay tốt để em có  những hình ảnh đẹp trên phim. " Kang Sora cười.

Trên các công cụ tìm kiếm, tên của em và những hình ảnh thời học sinh khi em còn mũm mĩm được liên kết với các cụm từ như “giảm cân” và “chế độ ăn uống” khiến em cảm thấy rất xấu hổ. Em thật sự ngạc nhiên với kết quả chế độ giảm cân 6 năm. Thực đơn luôn được thay đổi sao cho phù hợp. Em muốn ăn những thực phẩm khác nhau mỗi ngày nên các bữa ăn của em luôn thay đổi. Em giảm cân trong suốt quá trình tham gia “Doctor Strangers”. Mọi người nhận xét rằng em trông nữ tính hơn, đó là có thể bởi vì trước khi quay phim, em thường luyện tập múa ba lê.  Những bài tập với chuyển động nhanh (tập thể dục cardio) không phù hợp với em . Em cũng không thích những  bài tập đơn giản và lặp đi lặp lại . Ballet có nhiều động tác khác nhau và kết hợp với âm nhạc .Không biết từ khi nào, ballet đã trở thành một phần trong cuộc sống của em . Em cảm thấy nữ tính hơn và khi em  mặc trang phục bó sát như trang phục múa, em thấy mình như diễn viên ballet thật sự”

Gần đây, khi “Doctor Stranger” lên sóng những tập cuối, cô đã gặp một vụ va chạm nhỏ. Cô phải đeo băng cổ. "Đó chỉ là tai nạn nhỏ.Em ngạc nhiên khi nó được viết là 1 tai nạn lớn trong các tin tức." KSR nói.

Trong dự án phim truyền hình tiếp theo của mình, bộ phim  "Misaeng", cô nhận vai  Ahn Young ngưới làm việc với  nhân vật Jang Geu Rae, một nhân viên mới, người rất tự hào về hiệu suất công việc xuất sắc của mình. Bộ phim lên lịch bấm máy vào tháng Tám. Vì vậy, từ bây giờ, cô sẽ cố gắng để trải nghiệm cuộc sống làm việc và những mối quan giữa cấp trên và cấp dưới trong công ty. Để chuẩn bị cho bộ phim, cô đã tập thực hành excel, viết văn bản, công việc văn phòng, pha cà phê….

Cr : http://m.sportsseoul.com/section_view.html?idx=88890

Engtrans : by @rynn_peace
Viettrans : [email protected]

Ra nhà mình phỏng vấn một loạt mấy chục tạp chí , bên Face trans cũng rất nhiều rồi , nay chủ nhật rảnh em trans 2 news mà bên Face chưa trans
News nào của Ra cũng dài quá nhưng rất hay , không trans cũng tiếc lắm   

Bình luận

Dạ thấy bên Face trans nhiều quá nay chủ nhật em trans những bài ngắn thôi à  Đăng lúc 3-8-2014 03:51 PM
s5 chăm chỉ, iu quá nha  Đăng lúc 3-8-2014 03:49 PM
ss hóng đó nha bé :3  Đăng lúc 3-8-2014 03:38 PM
Em trans bài này nhe ss : The Star Interview : <Dr Stranger> Kang Sora ,Faithful to this moment now.  Đăng lúc 3-8-2014 03:29 PM
haha chào em, mà em đang trans luôn bài kia đúng hem? vậy ss khỏi trans nữa đi ghép hình chị Ra nhà mình >:)  Đăng lúc 3-8-2014 03:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3533#
Đăng lúc 3-8-2014 15:47:10 | Chỉ xem của tác giả

Translated from chinese text from Baidu : http://tieba.baidu.com/p/3196257057

The Star Interview 30.07.2014 : <Dr Stranger> Kang Sora , Faithful to this moment now.

Với 1 khao khát diễn xuất mạnh mẽ, Kang Sora luôn suy nghĩ: Làm sao để diễn xuất tốt nhất? Cô luôn nghĩ phải làm thế nào để hoàn thiện những yếu điểm mà chỉ cô có thể thấy.Mặc dù vậy, vẫn luôn có những điều tiếc nuối. Những nam diễn viên có nhiều lựa chọn vai diễn họ đảm nhận. Nhưng lựa chọn của diễn viên nữ thì ít hơn. Kang Sora mong đợi 1 vai diễn có câu chuyện và nhân vật cá tính. Cô muốn thử nhiều dạng vai đa dạng và nhiều dự án khác nhau nhưng luôn có cảm giác cô không có sự chuẩn bị tốt cho 1 vài lĩnh vực.

KSR: Em không thể xem phim kinh dị. Nếu phải quay bộ phim như vậy sẽ là cơn ác mộng. Phim tâm lý kinh dị có thể ổn. Nhưng nếu phải quay những cảnh quá tàn nhẫn, đó sẽ rất khó khăn. Đạo diễn của phim "The master‘s sun" cũng luôn gặp những cơn ác mộng trong suốt quá trình quay phim. Khi em xem một bộ phim kinh dị em  sẽ nghỉ liên tục 3 ngày 2 đêm. Có thể rùng rợn nhưng chắc chắn không phải kinh dị.

Những nam diễn viên trưởng thành qua các vai diễn và luôn có những dự án chờ đợi họ, đó thật là 1 điều lý tưởng. Kang Sora có vẻ như đang đền đáp cho người xem và khán giả đã theo dõi cô trong suốt quá trình cô trưởng thành. Kết thúc Ugly Alert và Doctor Stranger không  hề nghỉ ngơi  cô đã đặt bút ký ngay vào dự án phim mới, phim  “ Misaeng “ sẽ lên sóng vào tháng 10. Bộ phim kể  về 1 cô gái trẻ  và chàng trai tên Jang Geu Rae, người phải đấu tranh với tương lai ảm đạm của mình.

KSR : Bởi vì phim “ Misaeng  “ xoay quanh những công việc rất cơ bản, điều đó tạo nên áp lực khá nặng cho em . Đó là những công việc phổ biến và đòi hỏi chất lượng cao. Em  sợ mình sẽ phá hỏng nó. Đối với em  vai diễn này thật sự hoàn hảo. Em không  biết có phải là do mơ ước của em  không  nhưng em có1 cảm xúc mạnh mẽ với nhân vật này, đó là lý do vì sao em lựa chọn vai diễn. Xin hãy đón xem với 1 trái tim rộng mở” Cô cười.

Khi được phỏng vấn: giữa người đàn ông yêu bạn và người đàn ông mà bạn yêu, bạn sẽ chọn ai? KSR trả lời: Phải có một sự cân bằng.

Cô giải thích:Sẽ không tốt nếu như quá thiên lệch. Đó sẽ là gánh nặng cho cả hai. Ngoài ra em muốn được cho đi. Bởi vì điều này em muốn nhanh chóng tìm ra những sở thích của người em  yêu . Trong cuộc trò chuyện em  sẽ bí mật ghi nhớ những thương hiệu anh thích. Khi cởi áo khoác của anh ấy ra  em sẽ liếc  xem nhãn hiệu và nghĩ rằng "thì ra anh thích phong cách này"

Kang Sora cũng cho biết: 1 điều bất ngờ là khi hẹn hò, mọi người sẽ thấy 1 Kang Sora rất nữ tính. Nhưng ngay hiện tại  không cần thiết phải thể hiện khía cạnh đó.

Là một diễn viên  điều gì là khó khăn nhất với cô? Đối với câu hỏi này KSR trả lời  "Mặc dù em có vẻ dễ tính, nhưng các bạn có thể cho đó là 1 lời biện hộ khi em  đi ra ngoài mà không trang điểm. Bởi vì em không thích trang điểm, thậm chí không dùng cả  BB cream. Em thường chọn trang phục thoải mái và ra đường không trang điểm " Câu trả lời của cô ấy khiên chúng tôi bật cười

Bí mật của làn da tươi trẻ của KSR là "Quan trọng nhất là để cho da có thời gian nghỉ ngơi. Trong quá trình quay phim, bất cứ khi nào có thời gian nghỉ, em  sẽ loại bỏ tất cả các lớp trang điểm. Ngay cả khi phải trang điểm lại  một lần nữa, em vẫn sẽ tẩy sạch nó đi. Em vẫn nhấn mạnh tầm quan trọng của việc để da nghỉ ngơi.

Cr : http://tieba.baidu.com/p/3196257057
Engtrans : Soompi
Vietrans : GalaxyS5

Haha KSR : khi hẹn hò em rất là nữ tính .  Nhưng ngay hiện tại  không cần thiết phải thể hiện khía cạnh đó.
Quảng cáo mình nữ tính nữa , muốn hẹn hò zữ lắm rồi , anh nào đó mau tiến tới đi
Xong rồi trả lời tự tiin ghê ,  iu quá

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3534#
Đăng lúc 3-8-2014 16:43:05 | Chỉ xem của tác giả
GalaxyS5 gửi lúc 3-8-2014 03:47 PM
Translated from chinese text from Baidu : http://tieba.baidu.com/p/3196257057

đang đánh tiếng với chàng nào đây?
mà công nhựn da nàng đẹp thật
hem cần makeup nhìu mà vẫn láng mịn
ss nhnf còn mê))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3535#
Đăng lúc 3-8-2014 17:27:09 | Chỉ xem của tác giả
yenthanh87 gửi lúc 3-8-2014 04:43 PM
đang đánh tiếng với chàng nào đây?
mà công nhựn da nàng đẹp thật
hem cần makeu ...

Nàng có làn da trắng sáng tự nhiên đó mà ss
News nào cũng thấy đánh tiếng muốn hẹn hò
Muốn iu zữ lắm rồi
mà Ra trả lời nhiều câu méc cười quá nên e cũng khoái trans
edit sau
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3536#
Đăng lúc 3-8-2014 22:13:37 | Chỉ xem của tác giả
News 3.08.2014
http://news.nate.com/view/20140803n03199
news
http://tvdaily.asiae.co.kr/read.php3?aid=1407025920740957017
강소라 '임시완과의 미생, 새로운 케미 기대해주세요'
Kang So Ra: Im Si Wan and Misaeng , Please Expect New Chemistry
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3537#
Đăng lúc 3-8-2014 23:07:39 | Chỉ xem của tác giả

đọc news nào cũng thấy muốn yêu đương
mấy bài phỏng vấn này chỉ ra cùng thời điểm lão Teuk xuất ngũ thôi mà sao cứ nghĩ đến Ra đang ám chỉ "Teuk oppa, gọi điện thoại mời em đi chơi đi anh"
ôi cái đầu óc này :
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3538#
Đăng lúc 3-8-2014 23:34:43 | Chỉ xem của tác giả
rinnie.sky gửi lúc 3-8-2014 11:07 PM
đọc news nào cũng thấy muốn yêu đương
mấy bài phỏng vấn này chỉ ra cùng thời ...

Tới nông nỗi này thì quá phũ cho chị Ra nhà ta vậy ss  , mà công nhận nàng rất can đảm khi phát biểu câu đó biết chắc là câu hỏi đang bị soi vì Teuk vừa xuất ngũ , người ta hỏi có liên lạc ko thì trả lời đoạn " em vẫn giữ liên lạc với anh teuk " là đủ rồi , sao mà thật thà quá  lại thêm vế sau làm gì chi cho bị soi  , bị phũ thế   ( hèn gì em thấy các ss trên Face toàn gọi là cục Ngơ , cục cưng

Còn câu này thì :

Khi được phỏng vấn: giữa người đàn ông yêu bạn và người đàn ông mà bạn yêu, bạn sẽ chọn ai? KSR trả lời: Phải có một sự cân bằng.

Cô giải thích:Sẽ không tốt nếu như quá thiên lệch. Đó sẽ là gánh nặng cho cả hai. Ngoài ra em muốn được cho đi. Bởi vì điều này em muốn nhanh chóng tìm ra những sở thích của người em  yêu . Trong cuộc trò chuyện em  sẽ bí mật ghi nhớ những thương hiệu anh thích. Khi cởi áo khoác của anh ấy ra  em sẽ liếc  xem nhãn hiệu và nghĩ rằng "thì ra anh thích phong cách này"

Trả lời câu này sâu sắc chưa , thế mà ko dc  iu thì quá bất công nha  

Bình luận

á á á. quả là cô gái sâu xa. nghe mấy câu trả lời của Ra mà thấy mình quả là khờ, chả biết cái j sất :(  Đăng lúc 5-8-2014 07:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3539#
Đăng lúc 3-8-2014 23:51:00 | Chỉ xem của tác giả
GalaxyS5 gửi lúc 3-8-2014 11:34 PM
Tới nông nỗi này thì quá phũ cho chị Ra nhà ta vậy ss  , mà công nhận nàng rất can  ...

ss là người có gì trên face cũng cmt vào nè toàn gọi là cục ngơ, bé bánh mì các kiểu
gì chứ nàng Ra nhà mình trả lời mấy vấn đề về công việc thì sâu sắc lắm, mỗi cái hỏi chuyện riêng tư thì rõ ngơ luôn
thêm vào nữa là Ra à, cởi rồi thì dứt khoát cởi áo trong xem thương hiệu luôn nhé cởi mỗi áo khoác thì làm được gì hả Ra
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3540#
Đăng lúc 4-8-2014 00:00:25 | Chỉ xem của tác giả
rinnie.sky gửi lúc 3-8-2014 11:51 PM
ss là người có gì trên face cũng cmt vào nè  toàn gọi là cục ngơ, bé bánh mì c ...

Tự nhiên ss nhắc vụ cởi áo trong xem thương hiệu làm gì thế
Làm em nhớ lại các món quà Ra tặng sinh nhật Teuk , có có ấy nha ...  ko biết chị Ra Ngơ có chọn đúng hiệu của anh teuk ko ta, nếu mà chọn đúng thì ...bái phục , bái phục 2  anh, chị
Ôi đầu em đen như cà fe mất ss ơi  

Bình luận

hahaha, ss cũng bái ngả nón với cái màu não của kưng mất thôi. cơ mà có khi nào anh teuk lộ ... để Ra nhìn thấy nhãn hiệu k ta :)))  Đăng lúc 5-8-2014 07:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách