Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: phuongminh.122
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nữ] Kang So Ra - 강소라 - Chào mừng tới Tiệm bánh So Ra!

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 22-2-2012 15:59:00 | Chỉ xem của tác giả

còn cái này chắc ko liên quan đến nhà s ra nhưng rất thích nghe bài này, làm mình nhớ đến jinsung couple , mặt bụt trông tương tư nhể, nhớ ai chăng mà trong clip này có 1 bạn gái búi tóc đang nghịch ipad ko b' có phải sora ko nhỉ, bạn này cứ cúi cúi mặt làm mình nhìn ko ra

mấy bạn làm fanmade hay quá
nhạc hay {:311:}

cre:by xChocolatePanic@youtube
reup by me
{:290:}{:291:}{:299:}
====================================

Bình luận

ở đoạn clip thứ 4 thấy sr mang đôi giày cao gót giống trong WGM ep 1 nhỉ, hình như sr thích đôi giày màu da người ấy lắm  Đăng lúc 30-3-2012 01:46 PM
Bạn ghi lại cre vid cho mình nhé. Mẫu: nickYTB@youtube  Đăng lúc 29-3-2012 02:58 PM
cr sai  Đăng lúc 26-3-2012 08:15 PM
phù :))  Đăng lúc 22-2-2012 10:04 PM
Sora hình như sơn móng tay cơ, bạn kia ko sơn =))  Đăng lúc 22-2-2012 08:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 22-2-2012 17:06:43 | Chỉ xem của tác giả
chưa xem hết ep 8 nhưng mà thấy mọi ng bức xúc quá nhỉ ,vậy thui để hôm khác xem
mình thấy bác bk này chán quá, chỉ trong thời gian ngắn mà đã để JB chuyển sang thích Sung rùi.mà mình ko hiểu cái đoạn JB nói thích Sung trước mặt RI và YJ là có thật lòng không nữa hay chỉ là muồn trêu tức 2 ng kia thui vì mình thấy JB trả lời rất nhanh,ko lưỡng lự suy nghĩ j hết.Nhưng mình nghĩ JB đang lầm tưởng giữa tình yêu và sự cảm thông vì JB đã nhìn thấy ở Sung cái con ng trước kia của mình,cũng tự ti,khóc nhè,cố gắng nhưng cảm thấy vô vọng.có thể sau này b đấy sẽ nhận ra điều đó nhưng nếu Sung mà thik JB thật thì lúc đấy sẽ đau lòng lắm đấy.còn cả Ri và Jin nữa.mình mong Sung sẽ sớm nhận ra tình cảm của Jin,và b Jin cũng đừng trong lúc thấy Sung bên cạnh JB mà từ bỏ Sung nhé.thế nào 2 đứa cũng thành 1 cặp

Bình luận

Ôi, đối với mình HS thành với JB hay YJ j đều được, đứa nào cũng dễ thương và đều thương HS hết, vậy là được rồi  Đăng lúc 30-3-2012 01:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 22-2-2012 17:30:23 | Chỉ xem của tác giả

cre:facebook
re up by me
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 22-2-2012 17:51:25 | Chỉ xem của tác giả
lâu lắm rồi không post hình nên không nhớ cách post như thế nào í nhỉ hix hix

credit:晶晶颖 @baiduDCbar

Bình luận

mũi đẹp quá :x  Đăng lúc 22-2-2012 06:12 PM
a được rồi nè, sửa đi sửa lại cuối cùng cũng được, nhìn cái ảnh nhỏ nàng vô tư nhở nhở :*  Đăng lúc 22-2-2012 05:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 22-2-2012 18:33:54 | Chỉ xem của tác giả

cr: Tumblr

Bình luận

cre: Tumblr  Đăng lúc 28-3-2012 07:20 PM
ghi cre  Đăng lúc 26-3-2012 08:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 22-2-2012 20:09:49 | Chỉ xem của tác giả
Theo dõi DH2 đc một thời gian, thỉnh thoảng có lên đọc mấy bình luận trong thread DH2 cơ mà lần nào đọc xong mặt cũng nghệt ra :(( Tại thấy toàn fan bạn Ji Yeon cho nên nhiều người bênh bạn Rian và ngược lại thì chê bai Sora của mình :(( Nhưng cuối cùng đã tìm đc cái thread này :X Nơi có nhiều người cũng yêu mến Sora và cũng như nhân vật Hae Sung :X Mong được làm quen vs tất cả mn *cúi đầu* Gọi e nó là Jin nhé ạ ^^~ 98-er...

p/s: bài post đầu tiên của mình thật là nhạt =))  

Bình luận

@phuonganhftu: sống đến h phút này mới có người khen e nhỏ dễ thương a =))  Đăng lúc 24-2-2012 02:44 PM
Chu choa, bé này cute thế, mới học lớp 8 thui à ^^ Welcome bé :x  Đăng lúc 23-2-2012 11:58 PM
try_my_best may quá, vẫn có người già như mình :))  Đăng lúc 23-2-2012 02:48 PM
thunuce:b sn 91 ah,me too  Đăng lúc 22-2-2012 11:21 PM
hihi, hình như mình hơi già r nhỉ?9x đời gần đầu:(( vậy mà vẫn bấn loạn mấy em kute:)) dưng mà hình như Jin bằng tuổi mình, còn ss SR hơn tuổi:))  Đăng lúc 22-2-2012 10:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 22-2-2012 20:32:51 | Chỉ xem của tác giả
chào các bạn nhá!mình cũng là fan của HS ấy, nhưng sau khi đọc các comt của mấy bạn bên thread DH2 thì thấy sợ binh đao loạn lạc, nên đàng phiêu dạt về đây:)) hi vọng là đc mọi người chào đón
mình thích SR từ lúc xem WGM với anh già nhà mình, hehe, nhưng ấn tượng nhất là Sunny cơ:))
ôi lan man quá!
xem DH2 mà thấy thương HS quá, cũng chả biết phải diễn tả thế nào, nhưng mà cô bé thật tội nghiệp, lúc nào cũng tự ti, cũng bị chèn ép, nhưng lại ko bao giờ bi quan và đầu hàng.có thể nói đây là điểm mà mình thích nhất của cô ấy!!
chưa biết nói thêm gì nữa đâu, nhưng mình tin là càng ngày số người yêu mến HS cũng như SR sẽ tăng lên, vì với những gì bạn ấy thể hiện thì sẽ xứng đáng nhận đc như thế, hihi

Bình luận

hi, có chết thì cũng cam lòng, nếu như thấy em iu nhà mình thành công và hạnh phúc bên chàng Jin của nó :)) ngồi đợi đến thứ 2 mà cũng sốt ruột quá!!!!  Đăng lúc 23-2-2012 02:17 PM
nàng Choi cũng PR cho tôi nữa hả...:">, tự sướng riết kiểu này chắc dễ điên lắm nha, tốn chất xám quá chừng tối qua viết xong 9h đi ngủ...=))  Đăng lúc 23-2-2012 11:23 AM
mình đọc rồi, like mạnh:)) thế mà có 1 số thành phần lại cứ anti, thôi thì bọn mình tự sướng với nhau vậy  Đăng lúc 22-2-2012 10:55 PM
hehe, bạn teddyallen nhà mình vừa sang đó làm vài màn chỉnh sửa lại tâm lí rất hay, page 238 thì phải :))dù sao cũng welcom bạn^^  Đăng lúc 22-2-2012 10:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 22-2-2012 21:31:30 | Chỉ xem của tác giả
Welcome các bạn mới vô nhà {:301:} Các bạn cứ vào tích cực comment nhé ko phải ngại đâu
Có mình hay ngại, ko biết nói gì nên toàn post ảnh

CF mới của Sora

cre: baidu

Bình luận

Ss So Ra xinh quá ^^  Đăng lúc 26-5-2012 12:30 AM
Bạn Teddy để ý thế nhỉ??? Nhưng mà mình cũng thắc mắc ko bít là gì??hehehe.. Xinh wa  Đăng lúc 24-2-2012 09:52 AM
là 1 cách nói ẩn dụ đó sao cô lại bắt bẻ tôi hả...=))  Đăng lúc 23-2-2012 03:53 AM
cô gấu, ai cho cô nói sora nhà mình là kem =)) lại khen ngon nữa =)) đến bạn teuk còn ko dám mà cô dám....>.<  Đăng lúc 22-2-2012 10:30 PM
kiểu này là chụp hình mỗi phần thân trên thôi nên bà chị này mới mặc kệ phần thân dưới, làm fan khó hiểu quá...=))  Đăng lúc 22-2-2012 09:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 22-2-2012 22:23:52 | Chỉ xem của tác giả
chào cả nhà , e biết theard này mấy hôm rùi , nhưng h ms vào com vì ngại
thix sora ss từ wgm và sunny thế là hâm mộ ss ấy từ đó tới h
thỉnh thoang cũng vào bên dh2 com mấy câu ủng hộ ss
nhưng fan ji bên đấy đâu quá...hichic
lan man quá ...e chả bít nói gì , mog m.n thông cảm

Bình luận

ko ngờ là nhiều ng cũng ủng hộ SR như mình <3  Đăng lúc 23-2-2012 07:37 PM
welcommmmmmm :x nhà mình càng lúc càng đông, vui quá ^^ mọi ng vào ủng hộ sora nhé^^  Đăng lúc 22-2-2012 10:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 23-2-2012 00:13:10 | Chỉ xem của tác giả

Lời hứa với choiwon123 từ bên thread DH 2^^

Hai ep vừa rồi Hye Sung xuất hiện không nhiều, đất diễn bị lấn át, bị fan này fan kia chỉ trích là mờ nhạt rồi blah blah... Thôi thì mỗi người một ý kiến, mình cũng không gây hấn làm gì. Thay vào đó support tinh thần cho Hye Sung cũng là được rồi ^^

Tài năng sáng tác và đánh đàn của Hye Sung vẫn chưa được như mình kỳ vọng là sẽ tỏa sáng ở hai ep qua. Mình cứ ngỡ ở khúc cuối sẽ có màn biểu diễn hoành tráng của em nó làm đệm cho ep 7, ep 8 mọi người biết đến em ấy có tài năng thực sự. Chứ không phải fan diễn viên khác lại nói em nó là chẳng có tài gì :(

Khi đánh giá ai thì nên tưởng tượng đặt mình vào vị trí của họ, thử xem mình rơi vào hoàn cảnh đó thì sẽ thế nào, phản ứng ra sao, chứ đừng cứ nhìn bề ngoài và phán xét phiến diện. Như vậy vừa biến bản thân thành thiển cận, vừa có cái nhìn sai lệch về người đó. Như Hye Sung cũng vậy. Với chứng bệnh sợ sân khấu, nhưng lại có khả năng cảm thụ được nhạc để sáng tác, nên em ấy vẫn giữ cho mình sự lạc quan ngày nào đó sẽ thể hiện được bản thân. Có điều trong một môi trường toàn những học sinh ai ai cũng phấn đấu vì mục tiêu trở thành idol, có sự tự tin hơn hẳn trên sân khấu - đôi khi tự tin làm con người ta có sức mạnh nhất định, sẽ khiến bản thân Hye Sung co cụm lại như con ốc sên. Người ta chạm một lần, co lại chút. Chạm tiếp lần hai, có tiếp vào. Cứ chạm thế đến nỗi thành thói quen, em nó sẽ cuộn mình trong vỏ ốc tăm tối của sự tự tin, mặc cảm. Không có ai đứng ra chỉ cho em ấy, em nó giống như con ốc sên chui mình trong chiếc vỏ tăm tối, phải tự mò đường trong ý thức mông lung. Người ta cười chê em nó, rồi dần dần khả năng có đấy, cứ bị o ép để nhường chỗ cho sự sợ hãi. Cảm giác ám ảnh đó không phải ngày một ngày hai là bỏ được. Cũng giống như một chú chim non đang ở trong lồng với sự chật hẹp quen thuộc của chiếc lồng, dường như là cam chịu. Đến một ngày được thả tự do trở về với bầu trời, đôi cánh lâu ngày không được tung bay trên không trung, ngượng ngập vỗ vỗ, chao đảo, rồi rơi ngã.

Người ta nhìn vào Hye Sung lúc này cũng sẽ thấy như thế. Học sinh trường trung học nghệ thuật Kirin thì phải có khả năng biểu diễn chứ, sao lại hát lệch lạc, run sợ như thế kia. Nhưng có ai hiểu được căn nguyên của vấn đề đó đâu, hay chỉ thấy bề nổi của tảng băng chìm.

Khi bị cha đẩy ra giữa đám đông và bảo hát, Hye Sung thực lòng rất muốn hát. Những lời hát vang lên từ mp3 cũng chính là vang lên từ trái tim hồn nhiên, lạc quan. Nhưng lý trí không phải lúc nào cũng toàn thắng. Bởi trước giờ khi em ấy hát, ngoài JB lần đầu được nghe trọn vẹn và kiên nhẫn, mấy ai nghe em ấy trình diễn từ đầu tới cuối, mấy ai khích lệ em ấy. 18 - 19 tuổi - đã qua cái thời thò lò mũi xanh, nhưng chưa đủ chín chắn để đối diện với những thử thách thực sự của cuộc sống, phải vùng vẫy trong sự đấu tranh của bản thân, của những tác động ngoại cảnh, phân vân chọn lựa. Hye Sung cũng đâu có ngoại lệ. Nhìn thấy bản thân không tuân theo lý trí, không thể cất tiếng hát, chỉ có thể bất lực để những dòng nước mắt lăn dài trên má. Ai cũng có nỗi sợ nào đó và có người mất 1 thời gian ngắn vượt qua, có người mất 1 năm, 10 năm có khi cả đời người vẫn sợ.

Ngay cả cha của Hye Sung - một mục sư, người nhẽ phải điềm đạm trong mọi hoàn cảnh, cũng không kiếm chế được bản thân, suốt bao năm qua đã nói như thế bao lần với con bé? Đúng vậy, bị mắng mỏ, bị cười chê, bị mặc định, kết cục Hye Sung tự xây một lớp vỏ xấu xí cho giọng hát, che đậy vụng về cho khả năng của cô bé. Cô bé sợ thể hiện nó ra, người ta sẽ lại chế giễu, lại bị đem ra làm trò cười.

Người ta chê nhân vật Hye Sung chỉ biết lấy nước mắt để đổi lại sự thương hại của khán giả. Nhưng người ta - những người xem phim ở Hàn và cả ở Việt Nam, có bao giờ tự đặt mình vào hoàn cảnh của con bé. Nếu là một đứa trẻ khác, có khi đã bị trầm uất, bỏ học từ lâu rồi. Liệu ai có thể nuốt nước mắt, tự an ủi bản thân, tự mỉm cười, tự động viên lạc quan để tồn tại trong môi trường Kirin suốt 3 năm qua như Hye Sung không?

Cảm xúc có phần lộn xộn, nhưng xả bực 1 chút sau khi xem 2 ep :))

Bình luận

cảm ơn cái còm của nàng :X ta cũng mong bk sớm cho HS thể hiện tài năng, vì 8 ep đầu cũng thấy đất diễn của HS nhà mình ít quá :(  Đăng lúc 23-2-2012 01:46 PM
mình nên xem những học sinh đó như chính những người bạn của mình thì mới có thể thấu hiểu và thông cảm cho họ đc...hehe...cảm ơn com của bạn nhé...♥  Đăng lúc 23-2-2012 04:00 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
phuongminh.122 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách