Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Kang Dong Won - 강동원

[Lấy địa chỉ]
211#
Đăng lúc 27-9-2011 21:01:11 | Chỉ xem của tác giả
Haha cái pic đen trắng đầu tiên mình để làm hình nền đt mãi

Mấy bọn ở lớp kêu trời vái đất mà mình kiên quyết không bỏ

Sau về quê, phải thay cái mới <Má mà nhìn thấy thì tèo >

Ông, Dong Dong vô đối của mềnh. Bình thường đã kín tiếng thì chớ, giờ lại còn đi bộ đội

Chả biết bao giờ mới thấy mặt ông trên báo chí

À, cái Love for Slave chiếu chưa ấy nhỉ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

212#
Đăng lúc 27-9-2011 22:27:45 | Chỉ xem của tác giả
hu0ng gửi lúc 27-9-2011 21:01
Haha cái pic đen trắng đầu tiên mình để làm hình nền đt mãi

Mấy bọn ở lớp kêu tr ...

Phát ngôn viên của thớt đi ngẩu rồi nên mềnh xin thay mặt^^
Theo giang hồ đồn và mình nghe lóm được thì Love for Sale đã ra mắt 15.9.2011 tại Thái Lan rồi bạn nhé, đầu tháng mười này sẽ ra mắt tại Nhật
(bao giờ cho đến bao giờ mới tới VN?)
Sau bao nhiêu ngày tháng kháng chiến mới có 1 mem mới vào nhà{:299:}
Dong Dong ơi, tủi quá{:140:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

213#
Đăng lúc 27-9-2011 22:57:10 | Chỉ xem của tác giả
templation of wolves, kịch bản phim đậm chất... kim chi nhưng vẫn ấn tượng với jung Tae Sung vì quá đẹp,  nổi loạn nhưng vẫn rất trong trẻo, một con sói yểu mệnh hấp dẫn

nghịch mèo này ^^

Với bạn thân Jo han Sun, cũng là DV trong phim, sau khi thú nhận là bạn thân thì tiết lộ luôn là 2 năm chưa liên lạc. DOng Dong ah, chỉ có anh thật thà đến vậy thôi ^^

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

214#
Đăng lúc 27-9-2011 23:38:46 | Chỉ xem của tác giả
cafesuada gửi lúc 27-9-2011 22:57
templation of wolves, kịch bản phim đậm chất... kim chi nhưng vẫn ấn tượng với jung Tae S ...

Theo những gì mình được biết thì 2 hot boys của Templation này đã từng bị đồn là yêu nhau vì quá thân thiết đấy.

Phim được dựng từ fanfic nên kịch bản nó hơi...

Nhưng nhờ Dong Dong của mình mà vai Tae Sung từ phụ hóa chính luôn. Phim này còn được gọi là Templation of Kang Dong Won cơ mà =))

Những phim đầy chất nghệ thuật như Love thì chắc chạy nổi sang Việt Nam đâu.

À giới thiệu luôn ;)) Tớ hem phải mem mới nhá. Nhà Dong Dong bên kst tớ tự kỉ 1 mình cả mấy tháng trời bên đó. Sau có chuyện nên bị ban nick nên không vào nữa. Giờ qua đây thấy có người xây nhà cho Dong Dong thì mừng quá à. Hôm nào thi xong sẽ góp gạch xây nhà cùng mọi người nha :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

215#
Đăng lúc 28-9-2011 13:44:33 | Chỉ xem của tác giả
hu0ng gửi lúc 27-9-2011 23:38
Theo những gì mình được biết thì 2 hot boys của Templation này đã từng bị đồn là  ...

à hèn chi thấy nich quen, nhưng ko nhận ra cái ava ^^
bạn rảnh thì vào chơi nhé, thớt này hiện nay mới có hai người đăng ký hộ khẩu thôi

thớt cũng như idol, quá yên tĩnh{:312:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

216#
Đăng lúc 28-9-2011 13:48:08 | Chỉ xem của tác giả
Thớt ngập hình ảnh nhưng hơi ít bài cảm nhận, hôm nay đóng góp một bài

Tản mạn về Maundy Thursday, bộ phim luôn luôn nằm trong list favourite của mình….

Mở đầu phim, máu, rất nhiều máu, một giai điệu ai oán và hình ảnh Jung Yunsoo từ từ quay lại với sự bàng hoàng hoảng sợ còn nguyên trên nét mặt.

Chưa hiểu gì !

Chuyển cảnh, Moon jeong Yu là một cô gái đã từng tự tử đến lần thứ ba và thất bại.
Mang trong mình những tổn thương sâu sắc, cô thờ ơ với mọi thứ, với cuộc sống, với công việc, với gia đình thậm chí còn giữ riêng một nỗi oán hận dữ dội với mẹ mình.

Người duy nhất cô cảm thấy gắn bó là dì Monica, một ma sơ. Và khi dì yêu cầu cô cùng đến nhà tù thăm những tử tội, cô đồng ý, nhưng không mấy hứng thú.

Tù nhân tên Jung Yunsoo, bị kết án vì tội hãm hiếp và giết người , sắp lãnh án, mỗi ngày mới là một ngày sự kết thúc chạm gần hơn đến con người này.

Dong Dong của mình đây, mái tóc cắt ngắn, gương mặt bất trị. Lạnh lùng và xa cách, Yunsoo hoàn toàn hắt hủi sự an ủi của sơ Monica nhưng lại chú ý đến Jeong Yu, như một lần anh thừa nhận, vì đã từng nhìn thấy cô gái trẻ hát quốc ca Hàn trên truyền hình, và nó gắn với kỉ niệm về đứa em trai đã chết, đó là một kí ức anh luôn mang theo.

Lần gặp đầu tiên không hề dễ chịu, nhưng qua các cuộc gặp gỡ vào thứ năm hàng tuần, dần dần giữa họ hình thành một sự thân thiện và tin tưởng , họ mở lòng để nói với nhau về những lo lắng và gánh nặng của mình. Hai con người với những nỗi đau tưởng không thể hàn gắn được, lại tìm thấy sự bình yên và niềm vui sống, và cứ thế họ chờ đợi mỗi thứ năm tiếp đến….

.. dù không còn nhiều thứ năm như thế nữa

Phim được chuyển thể từ tiểu thuyết cùng tên của nhà văn Gong Ji-young, yêu làm sao cái tên đầy ý nghĩa của tác phẩm, thứ năm tuần thánh, ngày của bữa ăn ly biệt, ngày rửa sạch tội lỗi, ngày của sự thương yêu.

Yêu cái cách Yunsoo ngây thơ nghĩ: sao một cô gái xinh đẹp giàu có như cô lại muốn chết?
Yêu những món quà đơn sơ họ dành cho nhau, với Yunsoo là đôi mắt nhìn thế giới bên ngoài, có tuyết trắng xóa, có sóng vỗ rì rào, có những chiếc bánh kem nhiều màu sắc, với Jeong Yu là một kỉ vật được chăm chút trong những ngày cuối cùng của một tử tội.
Yêu cái cách Yunsoo ngượng ngùng đeo sợi dây chuyền tự tạo cho jeong Yu, yêu cái cách jeong Yu lau nước mắt cho Yunsoo qua tấm kính, yêu tiếng khóc đã kìm nén quá lâu đến nỗi khi chạm vào được thì nó nức nở òa vỡ.
Yêu ý nghĩa về sự tha thứ mà tác phẩm truyền tải, yêu chi tiết Jeong Yu khi nghe tin Yunsoo lãnh án, việc đầu tiên là chạy đến để tha thứ cho mẹ mình, yêu cái cách một tử tội khi đến gần cái chết, vẫn còn nguyên sự mong manh cần che chở của một đứa trẻ.
Yêu những hồi tưởng thỉnh thoảng xen ngang câu chuyện và hé lộ từng chút một về hai nhân vật chính, yêu cái cách họ dè dặt tiếp cận nhau, yêu tình yêu hình thành giữa hai người, không phải là tình yêu nam nữ bình thường, nhưng là  tình yêu của sự cảm thông và chia sẻ.

Và khóc vì đứa trẻ yếu ớt chết trong ga tàu điện ngầm một sớm lạnh giá, khóc vì nguyện vọng cuối cùng của Yunsoo: tôi muốn có một đôi giày Nike, khóc vì hình ảnh kết thúc phim, gương mặt Jeong Yu đang nheo mắt qua cửa kính tiệm bánh.

Tuy diễn xuất của Lee Na Young xuất thần và có phần lấn át cả Dong Dong, nhưng với mình nhân vật của anh để lại nhiều xúc cảm hơn, không hẳn chỉ vì sự yêu mến trước đó mà vì cái cách anh lôi kéo khán giả cùng buồn vui theo mình một cách rất bản năng, và nghẹn ngào với cái vị đắng anh để lại trong cổ họng.

…..Nói chung, quá nhiều cảm xúc khi xem Maundy Thursday.

PS: Kang Dong Won và Lee na Young

Cre: my lap

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

217#
Đăng lúc 28-9-2011 14:05:45 | Chỉ xem của tác giả
Dong Dong rất thích chụp nghiêng bên trái, mà đúng là góc chụp phía này nhìn đẹp hơn

Cre: my lap
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

218#
Đăng lúc 28-9-2011 16:19:33 | Chỉ xem của tác giả
Thật sự là vui  quá
Nhà đã có mem mới mà cũ, cũ mà mới
Đúng lúc tớ đang bị gần như phân tán cho chuyện khác
Sợ rằng quỹ thời gian sắp tới sẽ ít ỏi, nên đã quyết định sẽ tập trung cho một cái
Nhưng zô, nhìn thấy 2 con người này, cảm thấy DD cũng là một cái gì đó như 1% of anything
Vì vậy, xây nhà cho DD nào
Ôi văn chương của mình hạn hẹp, k có đc lai láng như bạn gì kia, thế nên thoai, mình chỉ bít post ảnh {:308:}

Hình ảnh ID của Kang Dong Won thu hút sự chú ý của cư dân mạng

Một hình ảnh của Kang Dong-won trên một trang web cộng đồng trực tuyến trông có vẻ mờ như là do background thiếu ánh sáng và chưa được sửa lại với ánh mắt sáng, nhưng trông anh vẫn giống như cái tên mà người ta vẫn thường gọi anh " chúa luôn bên cạnh người đàn ông này  "

Các chi tiết trên khuôn mặt anh vẫn rõ ràng ngay cả khi không có đèn. Kiểu tóc ngắn lộn xộn đã thực sự làm cho anh nhìn tốt hơn mặc dù anh không hề được make up

Những người nhìn thấy bức ảnh này đã nói rằng " các khía cạnh của anh ấy rất khác nhau "

Trong khi đó, Kang Dong-won là một người lính đang tham gia quân ngũ

Source: http://news.nate.com/view/20110720n20267
Vtrans by me )))

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

219#
Đăng lúc 29-9-2011 08:49:48 | Chỉ xem của tác giả
Ngày giữa tuần, chúc mọi người vui vẻ ^^

Dong Dong dễ thương đây{:287:}

Với gia đình trong đám cưới chị gái

Ừa tự khám đi, coi tại sao mà bịnh dữ zậy)))))))))))))

Cre: gall

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

220#
Đăng lúc 29-9-2011 08:56:23 | Chỉ xem của tác giả
Mới chỉ cách đây vài năm, Dong Dong thật sự trẻ hơn tuổi rất nhiều, giống như một thiếu niên vậy
Sao dạo này anh nhanh già thế anh=))))))))))))))))))))))))))

Cre: gall

Bình luận

cái ảnh chế DeathNote, iu quá, anh vừa giống đc L vừa giống đc Light, Hàn ơi, mong chờ bản Death Note của Hàn và mời anh đóng mà bất khả thi quá  Đăng lúc 28-4-2016 11:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách