Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: redcard
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Jung Yong Hwa bị bẽ mặt trước các thành viên khác của CNBLUE vì rating các bộ ph

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 26-1-2013 11:28:41 | Chỉ xem của tác giả
haha, các bạn trẻ thật là cute quá
bạn Yong thì nổi lên hẳn sau U're beautiful đấy thôi
lúc đó 3 bạn kia đang đứng sau thèm thuồng ganh tị nhé
mà từ lúc đó mình đã biết bé Min quay dùi trống sâu kul rồi nhé{:176:}
bây giờ thì cả 3 bạn đi đóng phim ai cũng nổi hết
còn bạn Yong vang bóng 1 thời thì đi làm song-writer
dạo này CN Blue quá hot
qua VN tổ chức concert đi, mình đi coi liền ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 26-1-2013 11:33:52 | Chỉ xem của tác giả
e hèm ... vì được mời nên bon chen vài câu tý :))))

Đầu tiên là về YAH: Theo ý kiến cá nhân thì đây là bộ phim hay nhất đối với mình, bộ phim này cũng làm nên tên tuổi của 4 diễn viên chính, phải nói là 4 dv chính đã nhận được rất nhiều thứ từ bộ phim này. Phim thần tượng mà rat trung bình được 10% thì mình ko nghĩ là thấp lắm, chưa kể lúc đó còn đụng độ với bom tấm Iris. Diễn xuất của Hwa thì, nói thật là Hwa diễn vai này hơi đơ, nhưng cũng một phần là do tính cách của SW cũng đơ đơ như vậy, mặt mũi ít có biểu cảm, lúc nào cũng trầm trầm nhẹ nhẹ nên dù có đơ thì cũng là đơ đạt :))))

Sau đó là Heartstrings: Thành thật mà nói, mặc dù là fan của Hye nhưng thấy đây là bộ phim chán nhất của Hye :( Chán đủ mọi thứ trừ cái OST. Cũng có thể do 1 phần tại mình đặt quá nhiều hy vọng vào bộ phim này, là bộ phim đầu tiên mình hóng từ đầu đến cuối, bấn loạn từ đầu đến cuối khi nghe tin Hwa Hye tái hợp. Nhưng không hiểu sao lúc hóng thì bấn loạn là thế, nhưng càng xem càng ngẫm càng thấy chán @_@ Từ khi phim chiếu xong vẫn chưa xem lại chọn vẹn một lần nào :-< Thứ nhất là phim chán thật, thứ 2 là phim thần tượng, thứ 3 nữa là phim này có nhiều Idol (dân Hàn thì lại cực ghét phim có nhìu IDol), thứ 4 nữa là phim này gặp quá nhìu rủi ro trong khi quay .... nói chung thì ... nói thế nào nhỉ... đối với với Hwa Hye thì có lẽ đây sẽ là một bộ phim khó quên, để hoàn thành bộ phim thì 2 bạn đã phải vất vả thế nào, nhưng cuối cùng vì nhiều lý do mà con rết nó thấp thảm hại. Nói chung cũng ko trách được ai :D
Diễn xuất của Hwa phim này có tiến bộ hơn YAH rất nhiều, đặc biệt là những cảnh khóc :D

Nói về phim của 3 bạn kia thì mình mới xem Phẩm chất quý ông, và thấy diễn xuất của Hyun thì... vẫn phải học hỏi Hwa nhiều :))) Hai phim của Hyuk và Shin đều là phim gia đình nên mình ko xem. Nhưng sau khi xem teaser của 2 bạn trong MV I'm Sorry thì thấy rất kỳ vọng diễn xuất nhé, đặc biệt là bạn Shin :x lần sau nếu bạn đóng vai chính trong một bộ truyền hình ngắn chắc chắn mình sẽ xem :x

3 phim của 3 bạn này được rating cao chủ yếu là do nội dung phim và do dàn diễn viên chính bảo chứng ratting, chớ thật ra 3 bạn ko ảnh hưởng gì đến rat cho lắm ;)) Chỉ có bạn Hwa đóng vai chính thì mới ảnh hưởng kìa :)))) nhưng dù sao được debut trong những bộ phim đình đám như vậy cũng là một lợi thế lớn rồi, chúc mừng mấy zai nhé =)) nhưng để trở thành diễn viên thực thụ thì cần cố gắng nhiều ;))

Bình luận

news này hót :)))  Đăng lúc 26-1-2013 01:58 PM
=)). Cún vào com dài gớm nhỉ =)), Cá nhân ta thấy cái news mang tính chất troll Hwa là chính =)), trans dìm bạn vì dạo này bạn nổi quá =))  Đăng lúc 26-1-2013 01:48 PM
cá nhân cún thì thấy phim nhạt, nhẹ nhàng quá mức, k đủ cuốn hút :)) các phim của Hye cún hay xem lại nhìu lần, nhưng HS thì mỗi lần định xem là ko xem nổi tập 1 :-<   Đăng lúc 26-1-2013 11:42 AM
mà điều wan trọng nhất là hậu HS,chứ ko phải là cái "rêt" với "rét" kia :))  Đăng lúc 26-1-2013 11:40 AM
đồng ý zới Cún,chỉ khác cái là thấy HS dễ thương mà,tình tiết nhẹ nhàn,kết thúc zui zẻ cho đôi trẻ,zị là được ròi :))  Đăng lúc 26-1-2013 11:39 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 26-1-2013 11:43:51 | Chỉ xem của tác giả
film Yong hay mà, rết thấp chỉ ở HQ thôi
chứ ở nc ngoài ai mà k thích :x
HS bên Nhật ăn nên làm ra lắm, cả cái OST no1 bên ý mà ^^
chẳng wa film Yong đóng toàn là dòng film thần tượng, chứ thử dòng film gia đình như 3 thằng em xem :))
có khi rết cao k chừng :D hóng subs nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 26-1-2013 12:38:15 | Chỉ xem của tác giả
k hiểu sao lão Hwa lại cứ lận đận vs phim ảnh như thế, cá nhân mình cho rằng lão nhận vai chính như vậy là hơi sớm, đáng nhẽ nên đóng chung 1 vài phim vs các tiền bối lấy kinh nghiệm đã.
Cơ mà cũng phải nói cái gu của dân Hàn dạo này bơ các phim Thần tg vs dàn trai xinh gái đẹp rồi nên a lận đận cũng đúng thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 26-1-2013 13:03:48 | Chỉ xem của tác giả
sao nói Yong Hwa vậy chư1
yong hwa đóng phim dể thương quá trời
quay phim mới đi yong hwa
rating 40% cho coi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 26-1-2013 13:18:10 | Chỉ xem của tác giả
Phim của Shin và Hyuk thuộc dạng phim gia đình dành cho các ajuma bên Hàn nên chắn chắc rating sẽ rất cao
Phim của Hyun thì lại có nhiều diễn viên tiền bối nổi tiếng nên rating cũng tương đối ổn định
Nói chung là cả 3 zai đều rất may mắn và thành công trong bước đầu debut với vai trò diễn viên
Hwa thì phải nói sao đây nhỉ...quá xui xẻo lun ấy...tội Hwa quá:(((((((
Về YAH, có lẽ thuộc kiểu phim thần tượng nên con rat thấp, đây là phim đầu tiên Hwa đóng, cũng là phim giúp Hwa được công chúng quan tâm và biết đến
Về phim Heartstring, sao mà có nhiều chuyện để tám về phim này quá=)), nhìn chung thì cốt truyện hay nhưng vì gặp phải nhiều rủi ro xui xẻo nên thành ra phim bị chê bai ném đá kịch liệt, đã thế bạn còn đóng vai chính nên bị vạ lây lun. Nhưng chắc chắn đây là bộ phim khó quên nhất của Hwa, bao nhiêu khó khăn kỉ niệm thế mà...
Cá nhân là 1 fan của Hwa, trong 2 phim thích Heartstring nhất, không quan tâm đến rating, kịch bản hay dở ra sao
chỉ biết là qua bộ phim này, hiểu thêm rất nhiều về tính cách con người Hwa :x
Chắc sau này các zai sẽ còn tiếp tục đóng phim nữa nhỉ, chỉ mong các bạn lựa chọn dạng vai nào cá tính góc cạnh 1 chút, đại loại như sát thủ hoặc điệp viên hay là mang mối thù truyền kiếp gì đó ấy( giống phim Bad Guy)...hóng hóng=)))

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 26-1-2013 13:25:38 | Chỉ xem của tác giả
troll nhau kinh wa :)))))))))))))))))

Thật ra thì nếu không bình luận đến mặt hay hay dở, rating cũng k quan trọng bằng việc 2 bộ phim hwa đóng mang lại những gì cho hwa và CNB

YRB: đánh dấu sự xuất hiện của 1 ngôi sao mới Jung Yong Hwa, và mở đường để CNB chính thức tạo dựng tên tuổi của mình ở HQ
HS: bộ phim đầu tiên mà Hwa đóng vai chính, tùy theo sở thích của mỗi người mà thấy phim hay hay dở, mình thấy phim nhẹ nhàng, vui vẻ, k phải suy nghĩ nhiều, ost nghe rất hay, với 1 ng xem phim vì giải trí như mình thì thấy vậy là hay rồi. Film k được đón nhận ở hàn và rất nhiều thứ k may mắn, nhưng sau 1 năm phát sóng, HS vẫn được đón nhận ở Nhật với FM 10 000 fan hâm mộ và nhiều fan theo dõi gián tiếp trên thế giới, OST vẫn no 1 ở nhật, bài hát YFFM vẫn được đón nhận ở các cc của CNB, đứng đầu bảng xếp hạng DVD cho thuê của cửa hàng Tsutaya, chuỗi cửa hàng mua bán và cho thuê CD/DVD lớn nhất Nhật Bản, chưa kể doanh thu từ bán DVD FM, năm 2011 được bình chọn là film hàn được iu thích nhất do cư dân mạng bình chọn. Film đã góp phần đưa tên tuổi Yong Hwa đến với nhiều người hâm mộ hơn, và tất nhiên là cả tên tuổi của CNB. Với mình vậy là đủ cho 1 bộ phim thành công, k cần phải rating cao hay đòi hỏi nhiều thứ khác.

Công bằng mà nói thì Hwa đúng là diễn xuất vẫn chưa được tự nhiên bằng Shin và Huyk được, có thể do Hwa vừa tham gia diễn xuất đã phải đóng những vai lớn và trái ngược tính cách hâm hâm của bạn ngoài đời, nhưng có thể nói với 2 lần đóng phim và cả 2 lần đều được nhận giải thưởng về diễn xuất cho 2 bộ phim, vậy là quá đủ với fan của Hwa rùi :D

P/s: lại lọt page 3 T_T

Bình luận

ừa, chị đọc cmt thấy fan Hwa protect Hwa quá nên sợ fan Hwa đọc news này buồn, thế mới nói câu đó đó :D  Đăng lúc 27-1-2013 10:21 AM
thích com của ss ghê :x..2 phim của Hwa rảnh là e lại lôi ra xem lại hoài ko chán :)..còn phim của Shin,Hyuk kia e chỉ xem cut thui :)).phim Hyun e chủ yếu xem 4 chú vai chính :)))   Đăng lúc 27-1-2013 09:10 AM
hs hay mà ss nhỉ, e xem mấy lần đó, lâu rồi k xem lại. tự nhiên lúc nãy xem vid k nhớ đoạn đoạn đó hwa nói gì, lại muốn xem lại :)))  Đăng lúc 27-1-2013 12:22 AM
Đúng rùi đó ss. từ khi xem HS e mới bắt đầu tìm hiểu về CNB đấy.  Đăng lúc 26-1-2013 02:18 PM
trời ơi... dù ko thấy HS hay nhưng đọc comt bạn vẫn thấy phởn quá :))))  Đăng lúc 26-1-2013 01:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 26-1-2013 14:27:21 | Chỉ xem của tác giả
Chả có gì gọi là bẽ mặt ở đây cả.
Thứ nhất: Phim của Min và Shin đều là phim gia đình của đài KBS. Dù có những chuyện không hay về cái đài này nhưng đối với em đây là đài mà sản xuất ra những bộ phim cực kỳ xuất xắc, hơn nữa lại thống lĩnh mảng phim gia đình. Phim của Min thì hay khỏi nói, nhẹ nhàng, ý nghĩa, thực tế và giàu tính nhân văn. Có thể nói vai diễn Min đảm nhiệm không đòi hỏi quá cao và như vai của Min cùng bạn diễn(tên trong phim là Mal Sook) như là chất xúc tác làm dịu bộ phim đi vậy. Cặp trong này trong phim nhí nha nhí nhảnh, đáng yêu và tạo tiếng cười cho khán giả vì mối quan hệ tréo nghoe của họ.
Phim của Shin tuy không thành công bằng phim của Min nhưng ratings của nó hiện vẫn đang dẫn đầu so với tất cả các chương trình TRONG TUẦN. Phim này có vẻ nặng nề hơn, nhân vật có nhiều tranh cãi hơn, nhưng thật may mắn là Shin cũng được diễn vai làm dịu bộ phim đi như của Min. Seongjae- hoàng tử của bộ phim, cục cưng của những bà mẹ, là rắc rối của bố nhưng rồi luôn được mẹ, anh, chị dâu yêu thương đùm bọc. Đây là vai rất dễ được yêu thích vì dù cậu có ham chơi  nhưng vẫn luôn cực kỳ hiếu thảo với mẹ mình. Em thực sự yêu thích vai diễn của Shin. Đặc biệt hơn, khi phát hiện ra thân phận của mình, Shin có đc sự lột xác hoàn hảo. Từ một hoàng tử đc cưng chiều, Shin diễn cho ra đc cái hồn của một đứa con hoang, đầy sợ hãi, lúng túng không biết đi đâu về đâu. Khi gặp người mẹ bao năm nay yêu thương cậu lạnh lùng với cậu, muốn từ bỏ cậu, trong ánh mắt của Shin thật sự khiến ng ta đau nhói. Có chút gì đó do dự, có chút gì đó hoang mang, hoảng sợ vô cùng đáng thương.
Thứ 2: Trong khi Min và Shin tham gia các thể loại phim gia đình, loại phim mà thu hút khán giả đông đảo và nhiều lứa tuổi nhất thì Hwa lại tham gia các mini-drama lãng mạn nhẹ nhàng, chủ yêu phục vụ giới trẻ.=> ratings các phim của Hwa không thể cao bằng.
Thứ 3: (cái này có phần hơi nhạy cảm một tí) Về khoản ca hát, sáng tác thì Hwa là vô địch trong CNBLUE. Nếu bây giờ đóng phim Hwa cũng nhất nữa thì đối với em không được thuận cho lắm. Thành viên trong nhóm phải có điểm này điểm kia thì mới bù trừ và cùng nhau phát triển đc.
Vậy nên đừng so sánh Hwa với các thành viên khác như vậy. Nghe nó buồn cười lắm

Bình luận

Đúng rồi đó. chú MC còn nói rất thích Hwa, khi gặp Hwa là muốn chọc Hwa mà  Đăng lúc 26-1-2013 06:10 PM
ừa, thực ra điều đó ai cũng biết, chú MC kia vì thân thiết nên mới trêu Hwa như vậy thôi, k có ác ý gì, e đừng trầm trọng hóa vấn đề như vậy ^^  Đăng lúc 26-1-2013 03:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 26-1-2013 16:55:08 | Chỉ xem của tác giả
em thấy các bác này thích chọc bác Leader ghê =]]
cái rating này có tính tương đối lắm, nhiều khi phim hay nhưng gặp phải đối thủ khổng lồ như "trăng trời" thì cũng chịu. YAB có thể có rating trong nước không cao nhưng nó tạo cơn sốt ở nhiều nước khác mà
nói chung thì phim các bác phim nào cũng đỉnh, giờ em đang bấn Seoyoung my daughter đây
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 26-1-2013 19:21:26 | Chỉ xem của tác giả
Lâu rồi mới thấy em tui post news

Chỉ là một màn trêu nhau be bé mà cũng thành news, thiệt đúng là báo Hàn )

Phim của bạn Hwa rating thấp nhất trong số F4 nhưng rate về mức độ nổi tiếng thì bạn là cao nhất đó.

Why so serious??? )))))

Tự nhiên nhắc đến YAB lại thấy nhớ TaeKyung, Jeremy và MiNam quá ((.
Và bỗng dưng lại nhớ Collin mặt đơ nữa chứ

@Hyuk iu: Nghe Hyuk nói mà thấy tội quá. Hay là Hyuk tự quay clip đoạn quay dùi trống rồi post lên cho fan thưởng thức đi. Nhớ mặt áo sát nách nhá {:98:}

Bình luận

thích câu why so serious của chị, news hot wa :)))))))), lâu lâu mới có dịp nói về diễn xuất của bạn hwa nên e cũng bon chen, chứ thật ra cũng biết là troll nhau thôi :))   Đăng lúc 27-1-2013 10:13 AM
ss thích concept Hyuk hững hờ hơn. Và Hyun hớ hênh nữa :x  Đăng lúc 27-1-2013 09:45 AM
ôi trời fan gơ =)). Hyuk theo đuổi concept Hững hờ nên ss định cho bạn mặc bộ HỮNG HỜ luôn à =))))  Đăng lúc 27-1-2013 07:41 AM
News red định dìm Hwa nên hot ss ạ. nhưng e đọc toàn thấy mn bảo vệ Hwa thôi k ah:)  Đăng lúc 26-1-2013 09:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách