Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 3409|Trả lời: 11
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Jiyeon đã tát thẳng vào mặt Hwa Young

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Sự việc đang ngày càng trầm trọng.

Sự kiện Hwayoung bị "đá" khỏi T-ara có lẽ là một trong những cú sốc lớn nhất đối với làng Kpop trong ngày 30/7. Và đến sáng sớm ngày hôm nay (31/7), cư dân mạng lại chịu thêm một "chấn động" chẳng kém phần nặng nề khi một vũ công thường xuyên biểu diễn cho T-ara viết một bức thư kể lại sự việc Hwayoung đã từng bị thành viên Jiyeon tát vào mặt khi còn hoạt động trong nhóm. Chúng tớ xin trích lược lại một đoạn trong bức thư đang được lan truyền với tốc độ chóng mặt trên mạng như sau:

Hwanyoung, Jiyeon còn đâu hình tượng thiên thần, trong sáng?

"Tôi là một thành viên của Hot Chicks - nhóm nhảy nền độc quyền của T-ara, trước đây từng làm việc với Davichi, Kara, Brown Eyed Girls. Sự việc tôi kể xảy ra trong khoảng thời gian T-ara tổ chức concert tại Nhật, khi mà điệu nhảy đặc trưng của ca khúc "Lovey Dovey" đang làm mưa làm gió. Đây cũng chính là thời điểm Hwayoung vừa được gọi gia nhập T-ara. Cả nhóm khi đó đang chuẩn bị tập luyện cho màn trình diễn "Roly Poly" vào cuối năm.

Trong thời gian luyện tập, chúng tôi và các thành viên T-ara chịu rất nhiều áp lực về thời gian và lịch trình. Cuối cùng họ cũng thực hiện được bài vũ đạo, nhưng Hwayoung vẫn bị mắc một vài lỗi nhỏ. Thấy vậy, Jiyeon và Soyeon tiếp cận và nói giọng mỉa mai với Hwayoung: 'Khi cậu đã quyết định gia nhập nhóm, cậu nên biết cố gắng làm việc chăm chỉ hơn chứ'. Hwayoung sau đó có hơi chán nản. Trưởng nhóm của chúng tôi thấy vậy liền mau chóng kéo các thành viên tiếp tục thực hiện bài tập.

Nhưng vẻ mặt của Hwayoung vẫn tiếp tục tỏ ra khó chịu. Đúng lúc ấy, Jiyeon đã tát thẳng vào mặt Hwayoung và nói rằng đã là thành viên cuối cùng gia nhập nhóm thì phải biết hành động có chừng mực. Jiyeon nói cô ấy không thể chấp nhận tập chung với người có vẻ mặt như vậy. Bầu không khí trở nên căng thẳng, Hyomin đã kéo Jiyeon ra ngoài và bảo cô ấy cần phải bình tĩnh và cư xử người lớn hơn.

Ngay sau màn 'động tay chân' đó, các thành viên còn lại của T-ara chỉ giữ thái độ thờ ơ với Hwayoung. Không ai tỏ ra an ủi cô ấy.

Cho đến khi T-ara tạm thời ngừng hoạt động biểu diễn để chuẩn bị cho "Day By Day", do phải tham gia một vài sự kiện với Davichi và Brown Eyed Girls, tôi chỉ có thể quan sát T-ara trên TV.

Theo dõi nhiều chương trình truyền hình, những tưởng mối quan hệ giữa các thành viên đã có biến chuyển tích cực, nhưng không. Bởi chẳng ai muốn ngồi cạnh Hwayoung trên xe, họ đã phàn nàn rồi chơi oẳn tù tì xem ai thua thì sẽ phải ngồi chỗ đó, ngay trước mặt Hwayoung."

Jiyeon

Hwayoung

Cư dân mạng và fan của T-ara đã có khá nhiều phản ứng khác nhau trước bức thư này. Sự việc chỉ vừa xảy ra nhưng đã có quá nhiều tình tiết "hơn mức chịu đựng" của fan. Chúng tớ sẽ tiếp tục cập nhật tình hình ngay khi có thêm thông tin mới.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 31-7-2012 10:22:41 | Chỉ xem của tác giả
oh my God!! ko thể tin đc..Ji yeon là người như thế sao
mình nghĩ chắc chắn là Hwa Young quá đáng nên mọi người mới như thế!!
mình ko phải người trong cuộc nên ko hiểu rỏ sự tình nhưng mình nghĩ các thành viên tara và cả hwa young đều có lỗi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 31-7-2012 12:26:52 | Chỉ xem của tác giả
ngan_loveminho gửi lúc 31-7-2012 10:22
oh my God!! ko thể tin đc..Ji yeon là người như thế sao
mình nghĩ chắc chắn là Hwa Young ...

ôí giời jiyeon và hwayoung còn đâu là hình tượng các thiên thần trong sáng nữa
tara vừ mơi kéo được một lượng fan lớn về mình thì giờ một loạt anti fan lại đến
nhưng mình thấy jiyeon cũng hơi quá đáng
đọc xong mấy cái tin này làm mình rối tung đầu tùm lum tùm la hết cả lên
không biết nên ghét tara hay là hiểu cho tara nữa
khổ thân hwa young quá à
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 31-7-2012 16:18:20 | Chỉ xem của tác giả
hk thể nào Jiyeon lại làm như zậy dc là fan wa thất zọng mình suy nghỉ là có thể jiyeon sẽ bị mất fan hơi nhìu dấy tội nghiệp hwa chắc hwa phải làm j sai mới như zậy chắc bùn lắm

Bình luận

không có vậy đâu mình nghĩ lần này là jiyeon sai  Đăng lúc 31-7-2012 05:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 31-7-2012 16:28:00 | Chỉ xem của tác giả
t-ara zà hwa ai cũng sai cả t-ara thì hơi wa đáng zới hwa lạ còn chơi oẳn tù tì trước mặt hwa nữa chứ còn hwa thì nhảy mắc có chút lỗi jiyeon za soyeon chỉ khuyên hwa cố gắng lên thui chứ đâu có ý mỉa mai hwa đâu mà hwa đã làm mặt khó chịu nên jiyeon mới tức zậy thui hk có j đâu các bạn fan của jiyeon za t-ara đừng bùn nhak 5ting
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
 Tác giả| Đăng lúc 31-7-2012 18:04:33 | Chỉ xem của tác giả
nhocteen_jiyeon gửi lúc 31-7-2012 16:28
t-ara zà hwa ai cũng sai cả t-ara thì hơi wa đáng zới hwa lạ còn chơi oẳn tù tì trướ ...

mình cũng chẳng biết ai đúng ai sai
nhưng bạn phỉa đọc hết thông tin trên kênh 14 đi
mình đọc xong mà ức chế thần kinh mình thấy tara hơi quá đáng khi đối xử với tara như vậy
ôi jiyeon ơi còn đâu là hình tượng thiên thần trong sáng nữa
mình thấy thương cho hwa young chắc xong vụ này tara sẽ bị anti rất nhiều mình vốn alf một fan trung thành của tara từ bài i go cazy because of you mà giờ thấy ghét ghét tara tại tara đối xử với hwa young chẳng người lớn tẹo nào
và còn một điều nữa bạn nghĩ mình có nên làm fan của tara nữa không
đọc xong mấy tin này bọn bạn mình trở thành anti fan tara hết rồi trước đây chúng nó là fan trung thành của tara luôn đó nhưng giờ lại đâm ghét
khổ thân hwa young chưa nè
mình có nên làm anti fan tara không ??????????? mình cần những sự góp ý từ mọi người hjx hjx
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 1-8-2012 13:28:08 | Chỉ xem của tác giả
nek các cậu đừng như zậy chứ mới bị có chút xíu chyuện lại bỏ rơi t-ara rồi làm ơn đừng như zậy chứ cố lên nào zới lại cái dụ này lâu rồi chứ bộ chứ đâu phải là mới đây đâu , mình hk bít các cậu có phải là fan của t-ara hk nữa mới bị có chút xíu chuyện mà đòi hk muốn làm fan Jiyeon za T-ara rối nhóm nào mà hk có sự rắc rối chứ mình xin các bạn đừng bỏ làm fan t-ara mà làm ơn đí các bạn phải cố lên chứ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
 Tác giả| Đăng lúc 1-8-2012 13:59:32 | Chỉ xem của tác giả
nhocteen_jiyeon gửi lúc 1-8-2012 13:28
nek các cậu đừng như zậy chứ mới bị có chút xíu chyuện lại bỏ rơi t-ara rồi làm ơ ...

ối giời coi kìa mình bị một fan của tara chửi cho té khói
hjhj ưm ưm coi như mình bỏ qua cho tara jiyeon lần này
hjhj mình xvẫn còn yêu các chị nhiều lắm không bỏ được đâu
hjhj vẫn nghe nhạc của mấy chị suốt nàk
coi như mình tha cho jiyeon nhá từ giờ vẫn là fan của nàng
hi vọng chuyện lần này không phải lỗi hoàn toàn thuộc về tara

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 1-8-2012 16:14:29 | Chỉ xem của tác giả
ok zậy mới là fan của Dino zà T-ara chứ hihih , mình mong là các unnie t-ara sẽ đoàn kết nhìu hơn zà sẽ hk xảy ra những chuyện này nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 1-8-2012 16:30:27 | Chỉ xem của tác giả
Công ti quản lí của t-ara hơi ác đấy à nha
Khổ thân em Hwa của mềnh, nhìn thì biết trong nhóm vẫn có kiểu thiên vị mà nhưng cứ ngỡ là chỉ công ti quản lí mới thế không ngờ cả nội bộ nhóm cũng vậy luôn.Buồn quá, giờ còn đâu là JiYeon yêu quý của mềnh nữa TT_TT.Nhưng mình nghĩ sau vụ này t-ara mất fan kha khá đấy, giờ chẳng khác gì cái chợ cả.Ai không thik thì đuổi đi, muốn cho ai vào thì vào.Hồi đầu fan phản đối việc tuyển thêm thành viên mà Mnet ET có nghe đâu, họ hk tôn trọng fan gì cả nên h ms xày ra việc này,Bức xúc vãi ra
Mà mình nghĩ vì có thêm 2 thành viên ms nên Hwa ms bị đuổi, tự dưng ghét 2 đứa ms vào quá đi, tội nghiệp em Hwa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách