Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 6233|Trả lời: 25
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Jang Dong Gun và Huyn Bin giống nhau nhiều hơn bạn tưởng

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Có thể xét về vẻ bề ngoài, họ không giống nhau lắm, nhưng hai diễn viên hàng đầu của làng điện ảnh xứ Hàn, Jang Dong Gun và Huyn Bin vẫn được người ta nhắc đến như là bản sao của nhau.

Những điểm chung giữa hai người được nói đến nhiều hơn khi cả hai cùng tham gia vào những bộ phim của biên kịch tài năng Kim Eun Sook.

Trong bộ phim truyền hình "Secret Garden" (2010), Huyn Bin đã đánh cắp trái tim của hàng triệu khán giả bằng vai diễn Kim Joo Won bướng bỉnh và kiêu ngạo. Còn Jang Dong Gun thì làm rung động các cô gái bằng nhân vật Kim Do Jin ngang ngược nhưng không kém phần lãng mạn trong bộ phim "A Gentleman's Dignity" (2012).

Cả hai bộ phim này đều do Kim Eun Sook biên kịch. Và sau khi tham gia vào những bộ phim rất thành công đấy, cả hai nam diễn viên lại tiếp tục đảm nhận một vai diễn hoàn toàn khác trong các dự án điện ảnh hợp tác với Trung Quốc.

Sau "Secret Garden", Hyun Bin góp mặt trong phim điện ảnh "Late Autumn", hợp tác với nữ diễn viên người Hoa, Thang Duy, kể lại một chuyện tình thật đẹp và cảm động.

Mặt khác, sau khi trở lại màn ảnh nhỏ thật ấn tượng qua "A Gentleman's Dignity", Jang Dong Gun dường như đã "lột xác" trong "Dangerous Liaisons". Từ một quí ông lịch lãm, Jang Dong Gun tích tắc trở thành một người đàn ông vô cùng quyến rũ, một lúc có thể làm lay chuyển cả hai quí cô Chương Tử Di và Trương Bá Chi.

Cả hai nam diễn viên này cũng đã từng đảm nhận những vai diễn tương tự nhau.
Jang Dong Gun từng vào vai "Han Dong Su" trong phim điện ảnh (movie) "Friend", và Hyun Bin thì nhận vai diễn đó trong phiên bản phim truyền hình (drama).

Cả hai người đã có những và có những sản phẩm âm nhạc từng đứng hàng top trên các bảng xếp hạng.
Và hai nam diễn viên này cũng được xem như là các ông hoàng Quảng Cáo.

Một người đại diện đã nói, "Dù là với hình ảnh nam tính hay dịu dàng, hai người bọn họ đều được biết đến như những người đàn ông thanh tao, nhã nhặn khi làm người mẫu đại diện cho các nhãn hàng. Cả hai đều có phẩm chất và đức tính tốt. Họ là những người rất đúng giờ, và cũng có nhiều điểm chung nữa."

----------
Nguồn: http://www.soompi.com/2012/10/29 ... ike-than-you-think/
Vtrans: [email protected]
----------

Rate

Số người tham gia 8Sức gió +40 Thu lại Lý do
Archkenzo + 5 Bin sắp về rồi. :)
DinhDinh + 5 Cảm ơn bạn!!!
Vikky + 5 Cảm ơn bạn
violetrose + 5 Cảm ơn bạn
sis_wanabe + 5 Ủng hộ 1 cái!
Aqua + 5 Binnie :X
redapple + 5 Cảm ơn bạn
sunshine + 5 Vào ủng hộ em cái, hehe

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 29-10-2012 18:54:27 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
*Nhìn trước, ngó sau...không có ai* há há mìmh giành được cái sô pha của Bin oppa và chú Jang! Được biết anh zà chú là bạn thân lâu nay, sống cùng khu nhưng không ngờ là hai người lại có nhìu điểm tương đồng trong sự nghiệp diễn xuất...cùng thành công với những tp của cùng biên kịch...cùng dạng vai...cùng đóng 1 vai trong cùng tác phẩm ở 2 phiên bản...v.v*, quá nhìu điểm tươmg đồng ý chứ! Chúc tình bạn của anh mãi bền chặt như bi giờ và hơn nữa*. Cảm ơn chủ thớt nhiều ạk*{:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 29-10-2012 18:57:52 | Chỉ xem của tác giả
đọc tít tg nói về ngoại hình
giống nhau là đều đẹp trai, nam tính, tài năng, hút gái
iu cả 2 anh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 29-10-2012 18:58:07 | Chỉ xem của tác giả
cái giống nhau mà em thấy đó là:
đẹp trai
diễn xuất tốt
có nhìu fan gơ
chúc 2 anh ngày càng thành công
cám ơn bạn đã dịch tin!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 29-10-2012 18:59:07 | Chỉ xem của tác giả
đành phải ghế gỗ sao.
chùi ui thích chú Jang lắm đó.
mà chú mau mau ra phim nào cũng hài hài giống PCQO đi. cháu hóng lắm đấy{:292:}
p/s:hihi. bình luận chả liên quan đến new...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 29-10-2012 19:11:47 | Chỉ xem của tác giả
Anh em thân thiết nên có giống nhau cũng là chuyện đương nhiên hehe
Mong anh già tiếp tục thành công và được như bác Jang, thành công về mặt phim ảnh em k nói thêm nữa nhưng phải nhanh nhanh tính chuyện trăm năm đi anh nhé, đừng lấy vợ muộn quá anh ợ {:438:}
Vẫn đang đếm từng ngày chờ ngày anh quay về, anh già của em ♥
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 29-10-2012 19:24:39 | Chỉ xem của tác giả
uầy, sự so sánh rất hay
hai người lại là bạn thân của nhau mà.
hy vọng lúc zai xuất ngũ xong cũng làm một cú đúp như bác Jang, vừa có trâu, vừa có nghé

Bình luận

vừa có trâu vừa có nghé =))))  Đăng lúc 29-10-2012 07:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 29-10-2012 19:27:36 | Chỉ xem của tác giả
hoho, mình thích news này :x :x. cám ơn bạn chủ thớt đã dịch
anh zai nhà mình là cạ cứng với chú jang, đi đâu cũng kè kè cạnh nhau, nên cũng có nhiều ảnh hưởng
điều mình thích nhất  là anh Jang tuy là sếp, nhưng rất tạo điều kiện cho Bin phát triển theo ý muốn của mình, để cho Bin tự do lựa chọn những vai khó chứ không chăm chăm vào vấn đề rating hay lợi nhuận :x
sau này, Bin về, mong 2 anh em sẽ cùng nhau phát triển hơn nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 29-10-2012 19:30:55 | Chỉ xem của tác giả
Hai anh em nhà nì thiệt tình, có nhiều điểm giống nhau ghê, lại chơi thân với nhau nữa.
Có điều anh Jang đã kết hôn với bạn diễn chung trong phim.
Còn bạn Binne lại chia tay với bạn diễn trong phim rùi.
Hem biết tương lai bạn ý sẽ ra sao đây? --> Đợi sau khi xuất ngũ rồi tính.
Mới xem lại Secret Garden của Hyun Bin --> no comment.
Có khi nào biên kịch Kim vui vui lại viết kịch bản mới cả 2 anh em nì tham gia chung hem nhỉ?

Bình luận

@ Yong.ism: Kiếm đồng minh đi em, rồi viết thư gửi biên kịch, hê hê.  Đăng lúc 29-10-2012 08:15 PM
Trời! Câu cuối y chang suy nghĩ của em lúc dịch bài :))  Đăng lúc 29-10-2012 08:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 29-10-2012 19:47:30 | Chỉ xem của tác giả
hic... coi JDG từ hồi còn bé tí
giờ mình to lớn ghê gớm
thía mà nhìn lại đằng í vẫn chẻ như xưa... {:301:}

Bình luận

ôi iu quá ELF fan Teukie :x:x:x nhìn bùn ghê mai ảnh đi rầu TT^TT  Đăng lúc 29-10-2012 08:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách