Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 410|Trả lời: 0
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Star] IU quyên góp đầy ý nghĩa dưới tên của cô ấy và câu lạc bộ fan hâm mộ sau khi được các fan truyền cảm hứng

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

IU và UAENA [Tên câu lạc bộ fan hâm mộ chính thức của IU] lại tiếp tục sưởi ấm trái tim bằng những việc làm tốt của họ!

Vào ngày 30 tháng 12, IU đã viết lên tài khoản Instagram cá nhân của mình: “Đây là bởi vì mình bị cảm động bởi những trái tim xinh đẹp của UAENA mấy ngày trước. Hãy cùng nhau tiếp tục làm những điều tốt đẹp nhé UAENA! Chỉ còn một ngày nữa là hết năm 2019 rồi, mình hy vọng các UAENA của chúng ta là những người hạnh phúc nhất hiện nay.”

Bức ảnh cô tải lên là một tờ chứng nhận đã quyên góp 100 triệu won (khoảng 86.500$) cho Trung tâm Hỗ trợ Toàn diện cho Người già neo đơn của Quỹ Hàn Quốc Hỗ trợ Công dân lớn tuổi gặp khó khăn. Việc quyên góp được thực hiện dưới tên IUAENA, là sự kết hợp giữa IU và UAENA.

Trước đó vào ngày 23 tháng 12, IU cũng đã quyên tặng 100 triệu won cho Tổ chức trẻ em Cây dù xanh, dành cho những trẻ em đang được ông bà nuôi dưỡng. Sau tin tức này, các fan hâm mộ của IU đã được truyền cảm hứng để chia sẻ các khoản quyên góp của riêng họ, làm công việc tình nguyện, quyên góp tiền và hiến máu để giúp đỡ những người gặp khó khăn.

Nữ ca sĩ bày tỏ niềm vui khi thấy người hâm mộ của mình cũng trao đi, cô viết: “Mình đã thấy tất cả những đóng góp của các bạn. Nhìn thấy tất cả những điều đẹp đẽ mà các bạn làm cũng truyền cảm hứng cho mình nữa.” Xem bài đăng gốc của IU ở ĐÂY.

Để ghi nhận công tác từ thiện của cô ấy, Forbes đã vinh danh IU là một trong những anh hùng từ thiện châu Á hồi đầu tháng 12.

Cre: Soompi (1), (2)
Vtrans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách