Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 540|Trả lời: 2
Thu gọn cột thông tin

[Star] IU lại quyên góp đầy ý nghĩa trong Ngày Thiếu Nhi

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 8-5-2019 21:24:20 | Xem tất |Chế độ đọc

Lại thêm một lần quyên góp giúp đỡ trẻ em khó khăn ấm lòng khác nữa của IU.

Vào ngày 3/5, Green Umbrella Children’s Foundation (Tổ chức Trẻ em Cây dù xanh), một tổ chức phi lợi nhuận toàn cầu hỗ trợ phúc lợi cho trẻ em, đã tiết lộ: "Trước Ngày Thiếu Nhi, IU đã quyên góp 100 triệu won (khoảng 85.500$) để hỗ trợ trẻ em được nuôi dưỡng bởi cha mẹ đơn thân hoặc ông bà, cũng như các trẻ em không may có hoàn cảnh khó khăn về kinh tế." Ngày Thiếu Nhi được tổ chức vào ngày 5/5 tại Hàn Quốc.

Tổ chức tiếp tục: "Vào tháng 5, những đứa trẻ kém may mắn lại càng cảm thấy thiếu thốn hơn. Chúng tôi hy vọng thông qua ảnh hưởng tốt của IU, nữ ca sĩ đã bí mật quyên góp sau khi liên tục thể hiện sự quan tâm đến trẻ em, văn hóa quyên góp sẽ lan rộng và giúp trẻ em có một Ngày Thiếu Nhi hạnh phúc."

IU đã quyên góp cho Green Umbrella Children’s Foundation từ năm 2015 và trước đó đã tài trợ 100 triệu won để hỗ trợ trẻ em bị ảnh hưởng bởi trận cháy rừng ở tỉnh Gangwon vào tháng 4. Cho đến thời điểm hiện tại, IU đã quyên góp khoảng 620 triệu won (khoảng 530.000$) thông qua Green Umbrella Children’s Foundation để giúp đỡ trẻ em khó khăn.

Cre: Soompi
Vtrans: [email protected]

Các bài liên quan trước đó:
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-5-2019 15:20:05 | Xem tất
IU tốt bụng quá
Quyên góp đến 620 triệu won cho cộng đồng
Cảm ơn bạn đã dịch tin nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-5-2019 20:41:05 | Xem tất