Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Max
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Internet Download Manager - Trình download số một thế giới!

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 8-2-2012 21:08:48 | Chỉ xem của tác giả
hix mọi người ơi, sao mình ko dùng đc cái proxy nữa
dạo trước cứ chọn cái proxy có transfer cao cao là máy down đc đến 600 700 kbps
nhưng bây h, có xài cái proxy cao ngất cũng chị lẹt đẹt đc hơn 100kbps
buồn quá
bạn nào biết trả lời mình nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 10-2-2012 20:11:08 | Chỉ xem của tác giả
Thực ra tốc độ download cũng không thay đổi nhiều, cái chính vẫn là tốc độ đường truyền, IDM tiện dụng ở chỗ lên lịch download tự động, mà cái này thì versions cũ cũng có ;))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 12-3-2012 13:44:36 | Chỉ xem của tác giả
hixx tự nhiên IDM của mình khi dl nó báo thế này

mình đã gỡ và cài bản 6.09 build 3mà nó vẫn báo vậy
có ai biết phải sửa thế nào ko? chỉ giùm mình với

Bình luận

Max
Bạn down cáii này về kéo thả vào firefox để cài nha ^^ http://www.internetdownloadmanager.com/idmmzcc/idmmzcc.xpi  Đăng lúc 12-3-2012 03:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 26-3-2012 23:11:29 | Chỉ xem của tác giả
hixx tự nhiên IDM của mình khi dl nó báo thế này

mình đã gỡ và cài bản 6.09 build 3mà nó vẫn báo vậy
có ai biết phải sửa thế nào ko? chỉ giùm mình với

Cách khắc phục:
-Nếu bạn dùng vista thì bạn phải set file IDMan.exe về Run program as an administrator bằng cách nào thì các bạn nào biết giúp với tại mình lâu ko dùng vista nên quên rồi. Nếu bắt link vẫn bị lỗi , bạn phải set như trên cho file cài đặt ban đầu của IDM (làm tương tự với file đã cài ra)
-Nếu bạn dùng windows7 thì bạn cũng phải set như sau
chuột phải vào IDMan.exe->Properties-> Compatibility tab
Chọn "Run this program in compatibility mode for " bạn kéo và chọn window vista SP2 hoặc vista đều được.
trong phần Privilege Level , bạn đánh vào tùy chọn Run this program as an administrator
rồi OK , còn máy bạn có nhiều user có thể setup như trên nhưng bằng cách ấn vào "Change setting for all user"
Nếu vẫn ko được , bạn có thể gỡ IDM , cài lại (ko nhất thiết phải clean uninstal) , nhưng file cài đặt bạn cũng làm tương tự như với file IDMan.exe trong thư mục sau khi cài đặt ,cài lại xong bạn lại set lại file IDMan .exe như trên
-> chúc bạn thành công

Bình luận

tks bạn nhé ^^, mình làm theo cách bạn Max ở trên lại đc rồi  Đăng lúc 27-3-2012 01:26 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 27-3-2012 15:22:49 | Chỉ xem của tác giả
tình hình là mình down idm về và sử dụng trong 30 ngày sau đó nó thông báo đòi đăng kí. mình unistall idm xóa tất cả cái gì liên quan đến idm sau đó down cái khác về nó vẫn thông báo đòi đăng kí, sử dụng các cách trên mạng chỉ nhưng khổ nỗi mình không sao mở idm lên được lúc nào nó cũng đòi đăng kí thôi
ai biết giúp mình với
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
 Tác giả| Đăng lúc 27-3-2012 17:41:08 | Chỉ xem của tác giả
rubiaceae gửi lúc 27-3-2012 15:22
tình hình là mình down idm về và sử dụng trong 30 ngày sau đó nó thông báo đòi đăn ...

Bạn tắt các trình duyệt, remove IDM rồi vào Run > gõ regedit > tìm và xóa  key sau đi:
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Internet Download Manager
hoặc nếu bạn sử dụng windows x64 thì xóa key sau:
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Wow6432Node\Internet Download Manager
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 27-3-2012 18:11:29 | Chỉ xem của tác giả
Max gửi lúc 27-3-2012 17:41
Bạn tắt các trình duyệt, remove IDM rồi vào Run > gõ regedit > tìm và xóa  key sau đi:
...

cảm ơn bạn nhiều nhưng mình đã xóa key như bạn nói, mình cũng unistall idm di rồi nhưng khi vào youtube coi thì nó vẫn hiện download this video, mình đã cố xóa thư muc idm nhưng không xóa được

Bình luận

Max
bạn del nốt key HKEY_CURRENT_USER\Software\DownloadManager rồi restart lại máy xem sao ^^  Đăng lúc 27-3-2012 09:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 27-3-2012 22:39:51 | Chỉ xem của tác giả
tình hình là mình down idm về và sử dụng trong 30 ngày sau đó nó thông báo đòi đăng kí. mình unistall idm xóa tất cả cái gì liên quan đến idm sau đó down cái khác về nó vẫn thông báo đòi đăng kí, sử dụng các cách trên mạng chỉ nhưng khổ nỗi mình không sao mở idm lên được lúc nào nó cũng đòi đăng kí thôi
ai biết giúp mình với

Thực ra khi đăng ký lai IDM bạn cũng không cần phải xoá tận regedit ra làm gì cho mệt cả. Bạn chỉ cần gỡ bỏ bình thường rùi cài lại như cách mình đã hướng dẫn trong diễn đàn là ok mà đảm bảo thành công 100% không đòi key nữa
bạn vào link sau để xem hướng dẫn nha
http://kites.vn/thread/-help-ve-viec-su-dung-idm-166039-1-1.html
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 20-4-2012 22:20:53 | Chỉ xem của tác giả
Update phiên bản Silent mới quen thuộc cho mọi người đây:

Link download:

http://www.mediafire.com/?3ih4kvo1l334b53

Bình luận

cái này là bản eng hay việt vậy ạ? nếu bản eng thì e mới giám down ;)  Đăng lúc 1-6-2012 01:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 1-6-2012 20:42:46 | Chỉ xem của tác giả
vietnam8x gửi lúc 20-4-2012 22:20
Update phiên bản Silent mới quen thuộc cho mọi người đây:

IIDM 6.11 build 7 Silent Install Plus (Phiên bản English nhé):

http://www.mediafire.com/?a28k3p74itfg7d1

Have A Nice Day!

Bình luận

bạn ơi link die rồi :"> có thể up lại cho mình đc hem :"> thank bạn :">  Đăng lúc 4-4-2013 11:34 AM
Có phải gỡ bản cũ ko bác, mà bản cũ của em gờ nó vẫn cứ còn ấy  Đăng lúc 2-6-2012 07:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách