Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Max
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Internet Download Manager - Trình download số một thế giới!

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 5-5-2013 18:52:44 | Chỉ xem của tác giả
ngocvan_meomeo gửi lúc 29-4-2013 22:46
dùng chrome idm cứ tự động download bất tiện quá đi, có cách nào giúp mình không{:504 ...

Bạn vào IDM rồi vào options rồi bỏ tích ở google chrome nhé
Đấy là IDM tự động bắt link ở Chrome
Nếu muốn bắt link lại bạn tích vào như cũ là đc                                                    

Bình luận

thank bạn nhé:)  Đăng lúc 5-5-2013 08:32 PM
thank bạn nhé:)  Đăng lúc 5-5-2013 08:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 7-5-2013 21:37:37 | Chỉ xem của tác giả
Internet Download Manager 6.15 Build 11 - Trình download số một thế giới

Internet Download Manager (IDM) - Chương trình hỗ trợ download phổ biến nhất thế giới, tăng tốc download nhanh gấp 5 lần.

IDM giúp bạn tải dữ liệu nhanh gấp 5 lần, có thể đặt lịch và khôi phục các file bị gián đoạn do mất kết nối, lỗi mạng, tắt máy, hoặc mất điện đột ngột. Giao diện đồ họa đơn giản tạo cho người dùng cảm giác thân thiện và dễ dàng khi sử dụng. Internet Download Manager có nguyên lý tăng tốc download thông minh với công nghệ phân đoạn dữ liệu linh hoạt và tải nhiều phần an toàn để tăng tốc độ download của bạn. Không giống như các chương trình quản lý và tăng tốc khác, Internet Download Manager tự động phân đoạn trong suốt quá trình tải, xử lý và tái sử dụng các kết nối sẵn có mà không cần thêm giai đoạn kết nối và đăng nhập để đạt được hiệu suất tăng tốc tốt nhất.

IDM hỗ trợ máy chủ proxy, giao thức ftp và http, tường lửa, chuyển hướng, cookie, xác thực, âm thanh MP3 và video MPEG. IDM tương thích với Microsoft Internet Explorer, Netscape, MSN Explorer, AOL, Opera, Mozilla, Mozilla Firefox, Mozilla Firebird, Avant Browser, MyIE2, và tất cả các trình duyệt phỗ biến khác để tự động thực thi việc tải dữ liệu của bạn. Bạn cũng có thể kéo thả các tập tin, hoặc sử dụng Internet Download Manager từ dòng lệnh. Internet Download Manager có thể quay số modem vào thời gian định trước, tải các tệp tin mà bạn muốn, sau đó ngắt kết nối hoặc thậm chí tắt máy tính khi hoàn thành công việc.

Các tính năng khác bao gồm hỗ trợ đa ngôn ngữ, xem trước file nén, tải về theo chuyên mục, đặt lịch chuyên nghiệp, âm báo hiệu cho các thao tác, hỗ trợ HTTPS, xử lý các file chờ, giúp đỡ và hướng dẫn bằng HTML, tăng cường bảo vệ máy khỏi virus khi tải dữ liệu hoàn thành, cải tiến quá trình với file có dung lượng lớn (hữu ích cho các kết nối sử dụng chính sách cân bằng truy cập hoặc FAP như Direcway, Direct PC, Hughes, vv), và nhiều chức năng khác.

Từ phiên bản 5,17 IDM thêm 1 khung nhỏ bên trên media của website để tải các video flash từ các trang web như YouTube, MySpaceTV và Google Video. Chương trình cũng hỗ trợ đầy đủ các tính năng cho Vista, YouTube grabber, đặt lịch và tải file từ giao thức MMS.

Những tính năng chính:
- Hỗ trợ mọi ứng dụng và trình duyệt phỗ biến nhất! Internet Download Manager hỗ trợ mọi phiên bản của tất cả các trình duyệt hiện nay và có khả năng tương thích với các ứng dụng internet thuộc thế hệ thứ 3
- Download chỉ với một cú bấm chuột duy nhất. Khi bạn nhấn chuột vào đường dẫn download trong trình duyệt, IDM sẽ tiến hành tải dữ liệu và tăng tốc công việc này. IDM hỗ trợ phương thức truyền dữ liệu HTTP, FTP và HTTPS.
- Tốc độ tải. Internet Download Manager có thể tăng tốc độ download lên đến 5 lần vì kỹ thuật phân chia nhỏ dữ liệu thông minh.
- Phục hồi download. Internet Download Manager sẽ tiếp tục thực hiện công việc download đang còn dang dở mà bạn đã tạm dừng trước đó.
- Trình cài đặt đơn giản. Chương trình cài đặt dễ dàng nhanh chóng sẽ tạo nên những thiết lập cần thiết cho bạn, đồng thời kiểm tra luôn điểm kết nối mạng của bạn để nhằm tránh khỏi những trục trặc trong cài đặt Internet Download Manager.
- Hệ thống quét virus tự động. Tiện ích này giúp cho các dữ liệu tải về của bạn tránh khỏi những virus và trojan.
- Tương thích trình duyệt chuyên nghiệp. Khi đã được kích hoạt, những tính năng của chương trình đã có thể được dùng để chọn và tải bất kí dữ liệu từ bất kì ứng dụng nào. Không một trình hỗ trợ download nào khác có được khả năng này.
- Đặt lịch tải. Internet Download Manager có thể kết nối internet vào một thời điểm định sẳn, tiến hành download dữ liệu mà bạn muốn, ngắt kết nối, hoặc tắt máy ngay khi hoàn thành công việc.
- IDM hỗ trở nhiều dạng các máy chủ proxy. Thí dụ như, IDM có thể làm việc với máy chủ proxy Microsoft ISA, và các FTP.
- IDM hỗ trợ các giao thức sát thực chính: Basic, Negotiate, NTLM, and Keberos. Do đó IDM có thể kết nối nhiều trạm máy chủ Internet và proxy khác nhau thông qua tên truy cập và mật mã.
- Download tất cả dạng file. IDM có thể nhập tất cả đường dẫn download vào một trang hiện hành duy nhất. Với tính năng này nó thật dễ dàng để tải nhiều dữ liệu cùng lúc.
- Tùy biến giao diện. Bạn có thể chọn thứ tự các nút bấm hoặc cột nào được xuất hiện trong cửa sổ chính của IDM.
- Tải theo chủ đề. Internet Download Manager có thể được dùng để sắp xếp tự động các dự liệu download theo các mục đã được định nghĩa trước.
- Tính năng cập nhật tự động. Cập nhật nhanh chóng để cài những phiên bản mới nhất của IDM và công việc này được tiến hành hằng tuần.
- Giới hạn download. Tính năng này rất hữu dụng cho các kết nối với một số dạng thức sử dụng băng thông truyền dữ liệu chung(FAP) như Direcway, Direct PC, Hughes, ..vv..
- Kéo và thả. Thật đơn giản, bạn chỉ cần kéo và thả link vào IDM, rồi kéo và thả file đã tải về hoàn tất ra khỏi Internet Download Manager.

What's new in version 6.15 Build 11?

_Fixed crash in 64-bit Mozilla Firefox integration module

Homepage
www.internetdownloadmanager.com
Download
Internet Download Manager 6.15 Build 11
Patch
http://up.4share.vn/f/596b606d6b ... ch-babelpatcher.rar
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 8-5-2013 03:34:58 | Chỉ xem của tác giả
mình thích xài IDM lắm.  Down rất nhanh và có thể down trên youtube rất là dễ dàng, nhưng sometimes nó lại không compatible với firefox new version nên cũng hơi phiền.  Cám ơn các bạn đã chia xẻ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 9-5-2013 14:52:27 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn bạn đã chia sẽ, mình dùng thấy rất ổn định, xài rất tốt hơn so với các phần mềm downloads khác. Hy vọng phần mềm này của bạn share, crack sẽ chạy ổn định
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 10-5-2013 12:32:07 | Chỉ xem của tác giả
MirumoDepon gửi lúc 25-4-2013 19:25
Cho mình hỏi một chút, thỉnh thoảng IDM bắt link được nhưng ko cho nghe, cho xem mà phả ...

IDM nó có 2 kiểu bắt link, một kiểu là bắt link tự động, vào một cái hiện ra bảng download luôn, và như thế là đường truyền bị kéo sang phía IDM, đương nhiên phần player nhúng trên web sẽ ko stream đc mà play. Kiểu thứ hai là nó hiện cái nút "Download this audio/video with IDM" ở bên góc phần nhúng media, lúc mình ấn vào đấy nó mới download, mà vừa stream vừa download, ko ảnh hưởng gì

Thường thì cái trường hợp của bạn xảy ra do IDM bắt link tự động theo kiểu thứ nhất, nhưng đồng thời nó sẽ bắt cả link theo kiểu thứ 2 nữa, nên bạn chống chế bằng cách load lại 2 lần, nếu nó hiện ra bảng download thì ấn cancel, 2 lần như vậy thì nó sẽ hiện ra cái bảng lựa chọn bỏ bắt link từ trang đó, ấn chọn chỗ "Do not download from this link...." (thường là nó sẽ tự động chọn cái này), sau đó ấn "Send", lần sau sẽ ko bị nữa, và IDM vẫn bắt link kiểu thứ 2.

Về việc tiếp theo, cái media của nó được player nhúng trên web "stream" từ server media, có nghĩa là cái player nhúng đó lấy media từ server khác ở một địa chỉ khác chứ ko phải cái địa chỉ của trang web chứa cái player (trang web bạn đang xem), nên bạn copy URL trang web vào IDM thì nó đương nhiên là HTML. Nếu bạn muốn bắt nó, bạn có thể xài flashgot (một add-on của firefox) để bắt link media, tìm trong danh sách media sẽ có đường dẫn đến cái file âm thanh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 12-5-2013 18:49:30 | Chỉ xem của tác giả
Phan.Huy.Cong gửi lúc 10-5-2013 12:32
IDM nó có 2 kiểu bắt link, một kiểu là bắt link tự động, vào một cái hiện ra bảng  ...

Chào bạn! Mình vừa cài thử flash, thử down về, quá tuyệt luôn hehe, mình hơi bị kích động chút hì cảm ơn bạn rất rẩ rất....nhiều... >_<. Liệu bạn có thể giải đáp thêm thắc mắc này cho mình nữa ko, cái flas này chỉ dành cho firefox hả bạn? ? Và, kiểu là gần đây có một số clip chất lượng cao của youtube mình muốn down về, idm thường hiện lên hai định dạng MP4, MA4, mình đã down về vs định dạng quen thuộc mp4 nhưng nó ko xem đc, mặc dù mình đã xem thử với tất cả phần mềm xem clip trong máy tính, lạ ở chỗ chỉ một số clip đặc thù, cực rõ nét thì như vậy, còn những clip khác thì vẫn xem down về xem đc nhưng là đuôi FLV.
VD:
http://www.youtube.com/watch?v=0VqTwnAuHws
http://www.youtube.com/watch?v=t1fqaiO7CGU
Bạn có thể chỉ giúp mình cách sửa ko?
CẢm ơn bạn lần nữa :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 13-5-2013 10:42:13 | Chỉ xem của tác giả
MirumoDepon gửi lúc 12-5-2013 18:49
Chào bạn! Mình vừa cài thử flash, thử down về, quá tuyệt luôn hehe, mình hơi bị kíc ...

Thứ nhất về vụ add-on để get flash, ở Chrome cũng có vài cái tuy nhiên ko thấy nổi lắm và bản thân thử nghiệm hoạt động của nó thì có nhiều bugs, ko ổn định lắm

Về vụ download video bị tách hình và tiếng (mp4 và m4a) thì bạn có thể để ý changelogs trong bản cập nhật mới đây của IDM ngày 30/4:

What's new in version 6.15 Build 10?

(Released: Apr 30, 2013)

Added a workaround for youtube problems with separate audio and video streams

Source: http://www.internetdownloadmanager.com/news.html

Như vậy bạn có thể thấy đây là vấn đề của IDM bản trước và bản cập nhật mới đã giải quyết vấn đề này, chính vì thế nên mình luôn khuyên mọi người thường xuyên cập nhật phiên bản phần mếm mới bất cứ khi nào có điều kiện :) Như trường hợp của bạn thì chỉ cần update IDM lên phiên bản 6.15 build 10 là ok :)

Bình luận

Mình hiểu rồi, cảm ơn bạn, tại dùng bản hack nên rât ngại cập nhật vì m ko rành cài lại rất vất vả :)  Đăng lúc 13-5-2013 12:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 13-5-2013 12:57:34 | Chỉ xem của tác giả
Phan.Huy.Cong gửi lúc 13-5-2013 10:42
Thứ nhất về vụ add-on để get flash, ở Chrome cũng có vài cái tuy nhiên ko thấy nổi l ...

Thê nếu IDM hiện lên cái bảng có dòng này: "You have an obsolete google chrome browser integration..." rồi nó hỏi có sửa ko thì có đc ấn yes ko bạn, vì mình dùng bản hack nên ko dám ấn vào, mà cũng ko biết tắt cái bảng đấy ntn nó luôn luôn hiện lại. (hỏi nhiều ngại quá, cảm ơn bạn!)

=====
chết hay đây là lỗi của bản cũ, bản mới ko bị, hic vì ko xóa comment đc nên bạn cứ kệ nó đi :">
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 14-5-2013 11:36:59 | Chỉ xem của tác giả
hay đang kiếm bản mới                                   
vào đây thấy vừa đúng ý mình lun                                       
thanks mí bạn đã share nha                                          
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 15-5-2013 19:40:47 | Chỉ xem của tác giả
đã có Internet Download Manager 6.15 build 12 (May 15, 2013) bản này cập nhật nhằm hỗ trợ cho firefox 23 alpha và seamonkey 2.18 mọi người có thể up lên bản mới này và dùng patch cũ để crack nó nếu không được có thể báo để kiếm crack khác

http://mirror2.internetdownloadmanager.com/idman615.exe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách