Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 23437|Trả lời: 7
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Hướng dẫn xem phim online

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
NÉT CƠ BẢN VỀ CÁC LINK ONLINE

Để giúp các bạn xem phim online được thuận tiện hơn, hiện tại mỗi bộ phim đã và đang được up lên 5 host online, cụ thể như sau:

1.        youtube (hoặc 4share)
2.        Kine.cyworld.vn
3.        Megavideo
4.        Dailymotion (hoặc Novamov.com)

Mỗi bộ phim khi up lên host có thể được chia thành nhiều phần nhỏ (Vd: youtube, cwy…) hoặc để liền cả bộ.
Các bạn có thể lựa chọn host online nào phù hợp với tốc độ mạng internet của mình nhất để  xem phim.

Những bài viết phía dưới sẽ hướng dẫn các bạn về từng host xem phim:

- Bài số 2: Lưu ý với link Youtube dạng playlist, link Cyworld và Dailymotion.
- Bài số 3: Lưu ý với link Megavideo

Chúc các bạn xem phim vui vẻ.
KSTU.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 2-9-2011 21:46:48 | Chỉ xem của tác giả
Lưu ý về YOUTUBE, CYWORLD và DAILYMOTION:

1-YOUTUBE:

Đây là Host thông dụng nhất. Để tiện theo dõi,  KSTU đã ghép nhiều phần nhỏ của một phim thành 1 playlist.  
Một phim thường kéo dài khoảng 90 phút trở lên, vì vậy khi up lên youtube thường được chia thành 6 đến 10 phần nhỏ.
Upteam sẽ ghép tất cả các phần của phim thành 1 playlist.  Bạn chỉ cần click vào cửa sổ Youtube là có thể xem trọn vẹn cả bộ phim.
Đây là một số lưu ý về cách xem playlist:

2-CYWORLD và DAILYMOTION

Đây là hai host có thể xem toàn tập hay chia 1 tập thành 2 phần tùy dung lượng của phim.
Cả 2 host này đơn giản dễ dàng sử dụng, như ấn PLAY, PAUSE, chình âm lượng, hay cho Full màn hình như ở Youtube.
Tuy nhiên thì Dailymotion khi kích vào sẽ redirecting về trang Dailymotion để xem phim và tốc độ ở Dailymotion khá chậm, còn Cyworld thì nhanh và ổn định hơn.
Chú ý là: Các bạn nước ngoài có thể không  xem đc vì bị đen màn hình.

Credit: HuyenMai@KST.
Edited by tomatocloud@KST.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 2-9-2011 21:48:01 | Chỉ xem của tác giả
Lưu ý với link MEGAVIDEO:

Tất cả các video upload lên megavideo khi click play thì nó báo là the video is temporarily unavailable không có nghĩa là nó bị hư hay bị delete ra khỏi host
.

Các bạn nên làm thử những bước sau đây:

Bước 1: Trong trường hợp đã báo VIDEO IS TEMPORARILY UNAVALABLE thì nên F5 lại.
Chờ 1 lúc cho link megavideo hiện lên, có nút
Play màu đỏ

Bước 2: Sau khi các bạn click vào nút
play màu đỏ, chờ một chút cho nó loading rồi xong nó sẽ hiện lên cái nút play màu xanh.

Khi đó, các bạn click thêm một lần nữa để xem phim nhé.

Lưu ý là link Megavideo chỉ xem được 72' nếu ko có acc, hoặc âcc thường.
Tuy nhiên chất lượng đảm bảo, tốc độ ở Mega nhanh, ổn định.

Nếu đã làm thử những bước trên mà không xem phim được trên megavideo thì có lẽ phim đó đã bị hư rồi thìvào đây mà báo lại để mod biết để check lại và nếu hư thật thì sẽ upload lên lại,^_^.

CREDIT: los_angeles_20@KST
Edited: tomatocloud@KST
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 6-2-2012 10:02:17 | Chỉ xem của tác giả
bạn ơi, cho mình hỏi xíu
tại vì mình ko tìm thấy nơi để hỏi nên mình vào đây hỏi luôn, có gì bỏ qua cho mình nhé
sao từ khi web chuyển sang xem phim online mình ko thể tìm thấy link để down phim nữa
bên kst ở cuối phần giới thiệu phim thường kem theo link down phim, nhưng bên mình thì tìm hoài chả thấy
tks bạn đã đọc ^^

Bình luận

Bạn ơi, cho mình hỏi, phim trong chữ kí của bạn là phim gì thế. Cém ơn nha.  Đăng lúc 10-11-2012 02:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 6-2-2012 10:38:39 | Chỉ xem của tác giả
brightsnow_tm gửi lúc 6-2-2012 10:02
bạn ơi, cho mình hỏi xíu
tại vì mình ko tìm thấy nơi để hỏi nên mình vào đây hỏi ...

Trong box phim online thì chỉ giành cho xem online thôi bạn. Còn các link download nằm ở dưới bài giới thiệu sẽ nằm ở box ngoài.
Ví dụ bạn nhìn lên tiêu đề của topic này:

Diễn đàn › CHINESE ZONE › Chinese Movies › Online Chinese Movies › Hướng dẫn xem phim online

Topic này nằm trong box Online Chinese Movies, là box con của box Chinese Movies.
Topic như bạn nói sẽ nằm trong box lớn Chinese Movies.

PS: Để tiện cho người xem, khuyến nghị kites.vn nên để link topic phim (chứa link download) trong topic xem phim online và ngược lại, trong topic phim để link topic xem phim online
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 7-2-2012 10:52:42 | Chỉ xem của tác giả
Lộng_Nguyệt gửi lúc 6-2-2012 10:38
Trong box phim online thì chỉ giành cho xem online thôi bạn. Còn các link download nằm ở  ...

thanks bạn nhiều
nhưng mà mình tìm ở topic ngoài thì thread sơ đồ phim biến đâu mất tiêu rồi, nên mới phải vào đây tìm đó
bạn xem lại dùm mình nha ^^

Bình luận

hehe, thanks nhiều nhé.  Đăng lúc 7-2-2012 11:12 AM
Ơ, đúng là đã bị ẩn đi rồi. Chắc đang sắp xếp lại chút á. Bạn chịu khó chờ 1 vài hôm hoặc lội page bên ngoài vậy nhé ^__^  Đăng lúc 7-2-2012 11:04 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 29-6-2013 10:53:04 | Chỉ xem của tác giả
co ai tren day khong cho minh hoi tai phim tu trang dau gioi thieu phim o moi link co ton tien khong, vi minh dung 3G ma! Hu hu cuu voi mi ban oi! Oa oa khong dam tai vi so ton xeng me dap cho toi boi.

Bình luận

không tốn tiền đâu bạn, free nhé  Đăng lúc 29-6-2013 02:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 15-8-2013 10:40:36 | Chỉ xem của tác giả
may minh khong viet tieng viet co dau duoc, mong cac ban thong cam. Xin cho minh hoi tai sao minh tai phim ve ma khong cai nao xem duoc nhi, co ban nao chi dan bang tieng viet cho minh ro duoc ko?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách