Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 2140|Trả lời: 4
Thu gọn cột thông tin

Hướng dẫn tự động down TV show với uTorent và RSS feeds

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 31-10-2013 11:03:02 | Xem tất |Chế độ đọc
một vài tip giúp bạn có thể tự động down những tv show mới nhất (chủ yếu là US và UK) với uTorrent

1. mở uTorrent > File > Add RSS Feed

• feed url: paste link feed tại dòng này, vd: http://extratorrent.cc/rss.xml?type=search&search=ettv
  • custom alias: đặt tên feed mà bạn muốn ở hiển thị
  • ko thay đổi gì ở phần Subscription trừ khi bạn muốn down tất cả torrent có trong feed

2. tạo bộ lọc cho những show cần down
  • uTorrent > Options > RSS downloader (hoặc Ctrl+R)  
  • khung bên trái > click nút Add để thêm show và có thể ấn F2 để sửa lại tên filter theo ý mình
  • khung bên phải - chi tiết thông tin về bộ lọc

• Filter: điền những từ khóa trùng với tên show, ko phân biệt chữ hoa/thường, những chỗ ko chắc có thể thay bằng ? hoặc * (vd: The Big Bang Theory* hoặc The?Big?Bang?Theory* - chi tiết tại đây hoặc đây)
  • Not: uTorrent sẽ ko down những tor có từ khóa trong dòng này, ở đây mình để là *XviD* do mình ko muốn down file dạng này, bạn có thể thêm các từ khóa khác nếu cần, các từ khóa để giữa 2 dấu * và ngăn cách nhau bởi dấu | (vd: *AC3*|*720p*), nếu bạn ko có gì cần loại bỏ thì có thể để trống dòng này
  • Save in: chọn thư mục mà bạn muốn lưu file
  • Feed: ở đây mình chọn ettv hoặc nếu ko quan tâm tại feed nào thì bạn để là All
  • Give Download Highest Priority: check ô này nếu bạn muốn ưu tiên down tor này trước các tor đang down

các nguồn lấy feed khác: showRSS, ettv@kat, ettv@tpb, ezRSS, các trang chia sẻ torrent,...

- - - - - -
TV subtitles | MPC-HC | VLC media player
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-6-2014 06:46:59 | Xem tất
cám ơn bạn nhá, mình sẽ từ từ xài thử xem sao, hi vọng là sẽ xài được một ngày k xa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-6-2014 02:27:58 | Xem tất
Cho mình hỏi chút. Link feed lấy ở đâu ra vậy. Và những kênh Tivi của đài truyền hình Việt Nam có link feed không?

Bình luận

Max
cái link feed kia thì mình lấy chủ yếu từ những trang chia sẻ torrent, còn những show/phim của VN thì cậu thử tìm tại hdvnbits hay viettorrent xem họ có up ko nah  Đăng lúc 25-6-2014 07:02 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-6-2014 08:13:39 | Xem tất
vhungcc gửi lúc 24-6-2014 02:27 AM
Cho mình hỏi chút. Link feed lấy ở đâu ra vậy. Và những kênh Tivi của đài truyền hìn ...

Thank bạn nha. Mà bạn ơi. có nick HDvnbits không? Giới thiệu mình với được không?

Bạn bè mình không ai có để giới thiệu. Mà cũng muốn tải một số phim trên đó nữa.

Thank bạn trước nha!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 31-7-2014 00:01:32 | Xem tất
cái này xài đơn giản nhưng yêu cầu hdd phải lớn vì nó tự động đao mà dành cho mấy bạn sài vps với sb thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách