Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: kiler
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Hướng dẫn tăng tốc độ download cho IDM hiệu quả

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 16-4-2013 21:49:48 | Chỉ xem của tác giả
Đã test thử như hướng dẫn, tốc độ down bên tớ vẫn thế ^^. Chắc là mạng gia đình nên ko bị share nhiều như mạng chung chăng? Nhưng chắc là vẫn sẽ có những tác dụng nhất định, thanks vì đã chia sẻ {:176:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 17-4-2013 09:19:59 | Chỉ xem của tác giả
@vipxinh

"Đã test thử như hướng dẫn, tốc độ down bên tớ vẫn thế ."

Tốc độ down không thay đổi khi set conn. number là 1 thay vì 16 là OK rồi. Có nghĩa là set 16 thì tốc độ down cũng không cao hơn khi set 1 nhiều lắm. Chổ mình tốc độ down có thể down lên đến 7MB/sec cho các gói down > 20GB (Bluray ISO). Nhưng cái chính là có thể giảm thời gian rebuild rất nhiều nếu chọn defaut download directory và temporary directory trên cùng một ổ đĩa.

Bạn thử down các gói lớn >5GB thì sẽ thấy liền à.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 17-4-2013 10:43:29 | Chỉ xem của tác giả
cảm ơn bạn nhé
hướng dẫn rất cụ thể
mình sẽ làm thử xem thế nào
thank vì bạn đã chia sẽ

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 19-4-2013 11:12:14 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã thử làm như bạn chỉ nhưng hầu hết mình toàn down phim torrent của sub-team tiện lợi cho mình hơn. vậy cách này có áp dụng được cho utorrent không bạn ?? mình cũng muốn tăng tốc cho torrent nữa {:136:}

Bình luận

Bạn cứ yên tâm là cách này ko dùng đc cho torrent đâu :)  Đăng lúc 19-4-2013 12:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 19-4-2013 12:29:39 | Chỉ xem của tác giả
merino gửi lúc 19-4-2013 11:12
Mình đã thử làm như bạn chỉ nhưng hầu hết mình toàn down phim torrent của sub-team :P  ...

b muốn down nhanh trên torent thì phải setting lại máy thông sổ model,mở port,ở mạng có nhiều bài hướng dẫn lắm.google ra hang loạt lun nha.hehe                                                                                                                                          
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 19-4-2013 14:31:29 | Chỉ xem của tác giả
set 16 tạo gánh nặng cho máy lúc rebuild, down mí file nhỏ ko nói, chứ down file lớn lúc rebuild máy mà cùi cùi là chịu đơ như cây cơ, mà cứ cố chơi thì lâu ngày hư hdd, tốt nhất là mạng có nhiu down nhiu, cố ép down nhanh hơn chút cũng chẳng để làm gì

Bình luận

máy mình i5 ram 8gb rebuil file 30Gb,máy giật k làm gì đc ngồi đợi cho nó rebuil xong :))) đến khổ  Đăng lúc 19-4-2013 08:26 PM
để 1 connection cho nó lành :)) vừa chơi game vừa down đến đoạn nó ghép part lagg thôi rồi =))  Đăng lúc 19-4-2013 08:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 22-4-2013 01:00:01 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã thử nhưng có vẻ không nhanh hơn lắm . Có vẻ cũng giống mấy bạn trước max đường truyền mạng rồi...

Dù sao cũng cảm ơn bạn vì đã share những thủ thuật hữu ích cho mọi người :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 23-4-2013 13:29:21 | Chỉ xem của tác giả
Sao mình làm đủ kiểu mà tốc độ vẫn vậy à bro ơi? hay tại tốc độ hiện tại đã đạt tối đa rồi à?. Anw, thank bro vì đã chia sẻ.                                    
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 23-4-2013 13:37:48 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn chủ thớt nha :X Công nhận nó nhanh lên rõ rệt . Hehe . Tải nhiều mà chạy nhanh thế này công nhận quá đã nha. Download mà chạy nhanh thế này cảm thấy sướng lắm. Khỏi phải đợi lâu
THankssss very much :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 24-4-2013 00:33:29 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn bạn đã chia sẽ nhưng mình thấy phương pháp trên chỉ dành cho mạng Net hoặc sài chung.Chứ một mình một mạng thì cú để nguyên vẫn thấy max đường truyền
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách