Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 4264|Trả lời: 5
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Hướng dẫn Hardsub cho film bằng Fomat Factory

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Phần mềm Format Factory

Link Download
  1. http://universal-downloader.en.softonic.com/72000/72054/2de50/FFSetup3.0.1.zip?AWSAccessKeyId=0HXVA1YMG3HX1XDSGT02&Expires=1356902477&Signature=lhvWcYSRlEn%2FsDxolwWyWvzesZU%3D&SD_used=0&file=%2FFFSetup3.0.1.zip
Sao chép mã
Homepage
  1. http://www.pcfreetime.com/
Sao chép mã
Hướng dẫn
(Mình chép từ HDVietnam nhưng ở đó lại chép từ blog của bạn NgocNhi, dù sao xin cảm ơn các bạn nhiều lắm)

1. Chạy công cụ Format Factory (xem hình).

2. Vì chúng ta cần add sub cứng vào phim nên ta chỉ quan tâm tab video, tab video trên hình mình đã khoanh đỏ,.
3. File video gốc của bạn đuôi nào thì bạn nên chọn đúng đuôi của nó trong tab video.
4. Formatfactory hỗ trợ nhiều đuôi video, trong bài viết này mình sẽ hướng dẫn đại diện 1 kiểu, các kiểu khác tương tự nha.
5. File video gốc cần ghép sub có đuôi là .avi, mình bấm chọn All to AVI tab Video.

6. AddFile: Bấm vào đây để add file video cần ghép sub của bạn vào
7. Output Folder: chọn nơi sẽ xuất kết quả ra sau khi ghép sub. Bấm vào Browse để thay đổi thư mục lưu nếu muốn
8. High quality and size: khuyên bạn giữ lựa chọn này
9. Sau khi khi add file video cần ghép sub vào bạn bấm Output Setting (xem hình):

10. Mục khoanh đỏ Additional Subtitle chính là mục bạn cần tùy chỉnh để ghép sub đây.
Bấm vào button có dấu … để add file subviet chuẩn mà bạn cần ghép cho phim.
Subtitle font Size: chọn kích thước cho sub khi hiển thị lên phim, chọn là 3 cho kích thước 592x320. Bạn có thể tùy chỉnh cho phù hợp với kích thước video tránh trường hợp sub nhỏ quá không đọc nổi hoặc to quá choáng hết phim.
11. Các mục còn lại trong vùng khoanh đỏ bạn chọn đúng như hình cho mình
12. Sau khi chọn xong nhấp OK để áp dụng tùy chỉnh
13. Bấm tiếp OK

14. Bấm vào Start để bắt đầu công việc ghép sub. Sau khi bấm bạn sẽ thấy hiển thị % tiến trình. 100% có nghĩa là hoàn thành việc ghép sub.
15. Như mình đã nói ghép hard sub thì tốn nhiều thời gian hơn softsub rất nhiều. Mình cũng đã thử dùng Total Video Converter tuy nhiên kết quả xuất ra không được như ý muốn lại còn bị lỗi sub tốn nhiều %CPU mà sau khi dùng Total Video Converter rùi tắt nó đi % CPU vẫn không giảm à Total Video Converter cực kỳ phiền toái. Cho nên mình cạch thằng này luôn hjhj
16. Mình thử với FormatFactory, kết quả thật đúng như mong đợi, chất lượng hầu như không giảm, sub ghép vào đẹp (không bị những vấn đề phiền toái như Total Video Converter), FormatFactory là phần mềm miễn phí nhưng pro với rất nhiều tính năng. Hãy dùng thử bạn sẽ thấy nó thật tuyệt!
17. Chúc các bạn thành công!

NgocNhi blog – ngoc-nhi.blogspot.com

p/s: mình đã dùng thử, một lần nữa xin cám ơn các bạn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 30-12-2012 21:11:18 | Chỉ xem của tác giả
ôi cậu ơi

tớ đang dùng cái này này

nhưng toàn dùng để đổi đuôi thôi

thấy cái này đuổi đuôi thích thật ấy

còn hardsub thì chưa thử

mai thử xem thế nào

cám ơn cậu nhá ^^

Bình luận

hơi lâu đấy bạn ạ  Đăng lúc 30-12-2012 09:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 12-1-2013 14:51:04 | Chỉ xem của tác giả
ban ơi

tớ dung thử rồi

nhưng bị lỗi font chữ

phải làm thế nào đây bạn

nó thành cái chữ quái gì ấy

Bình luận

font bt mà bạn.t đánh vào ass vẫn đc mà  Đăng lúc 12-1-2013 07:18 PM
bạn dùng font nào thế  Đăng lúc 12-1-2013 06:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 27-12-2013 19:11:17 | Chỉ xem của tác giả
mod cho mình hỏi nhá, mình đã ghép làm như hướng dẫn bấm start nhưng ko thấy hiện phần trăm gì hết.
dù file mình làm rất nhẹ, chỉ hoảng 3mb thôi
ở dòng trạng thái chuyển đổi chỉ hiện dòng chữ lllagel file name  , mình o hiểu dòng này nghĩa gì lun
dù mình đợi rất lâu nhưng ko có kq ra
mình ko pít là bị lỗi gì, bạn nào chỉ dùm mình vs

Bình luận

có thể là do tên bạn đặt có dấu hãy để tên file là không dấu nha cả thư mục lưu file đó cũng không được viết tiếng việt có dấu  Đăng lúc 27-12-2013 09:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 27-12-2013 21:16:19 | Chỉ xem của tác giả
lugi gửi lúc 27-12-2013 07:11 PM
mod cho mình hỏi nhá, mình đã ghép làm như hướng dẫn bấm start nhưng ko thấy hiện ph ...

là do tên file bạn convert bạn để tiếng Việt có dấu
bạn bỏ dấu đi là được ví dụ tên file bạn là ca nhạc bạn phải đổi lại là ca nhac
ngay cả thư mục lưu file convert cũng không được để tiếng Việt có dấu
bạn thử xem thế nào nhé

Bình luận

không có chi ^^  Đăng lúc 27-12-2013 09:38 PM
umh đc ùi, cảm ơn bạn nhiều, làm mò cả buổi chiều k pít pị cái gì :))  Đăng lúc 27-12-2013 09:37 PM
umh thks bạn, mình sẽ thử lại  Đăng lúc 27-12-2013 09:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 29-12-2013 22:44:24 | Chỉ xem của tác giả
mình cũng dùng format factory để add sub. Nhưng nếu mình dùng font của VNI thì khi add sẽ bị lỗi font, còn font của Unicode thì ok
có bạn nào biết cách khắc phục lỗi font của VNI, mình thích font của VNI hơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách