Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: euro
Thu gọn cột thông tin

Hơn 70,000 netizen muốn T-ara tan rã + Tony Moly sẽ không tiếp tục kéo dài bản h

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 31-7-2012 16:13:41 | Xem tất
Không có lửa làm sao có khói.
Riêng tớ thì tớ nghĩ ít nhất cũng có chuyện các thành viên của T-are k giúp Hwa hòa nhập vào nhóm, chưa nói tới chuyện có bắt nạt hay không.
Có thể Queen k tin nhưng tất cả những người chứng kiến (các staff, đại diện MB, CS...) chứ k phải báo lá cải nói đều chứng thực điều đấy rồi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 31-7-2012 21:21:08 | Xem tất
hôm qua thì mình thấy tội cho các thành viên cũ: Qri, Boram, Jiyeon, Soyeon, Hyomin, Eunjung
nhưng giờ mình lại thấy 2 thành viên mới của nhóm mới là tội nhất, Areum ít nhất cũng đã được biểu diễn vài lần trong lần comeback này
nhưng bé Dani thậm chí còn chưa được debut, em ý mới chỉ xuất hiện trong MV Day by day
thứ nhất, công sức đó giờ đổ sông đổ bể
thứ hai, em ý mặc dù chưa debut chính thức nhưng cũng đã được khá nhiều người biết mặt nhớ tên với tư cách thành viên mới của T-ara, vì vậy, trong khoảng thời gian này, em ấy có lẽ cũng sẽ chịu khá nhiều áp lực từ những người xung quanh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-8-2012 00:24:13 | Xem tất
Xin lỗi vì đã post cái này vào đây, các bạn có thể tham khảo thông tin dưới đây để biết thêm.

Bài dưới đây là comment của bạn pelun, link đầy đủ http://kites.vn/forum.php?mod=vi ... d=344905&page=9
số 83
Đây là một số comment mà mình sưu tầm được khi đi lượn khắp hang cùng ngõ hẻm từ 3 hôm nay. Nếu các bạn có chút thời gian, hãy nghiền ngẫm nó một chút. Mình không nói ai đúng ai sai nhưng người ta bảo "Ghét nhau ghét cả đường đi lối về.", chỉ cần có cơ hội là các antifan sẽ caption đủ mọi video và hình ảnh mà bỗng dưng xem thì có vẻ có lí với lí luận của chúng, nhưng nếu xem hết cả một chương trình từ đầu, hay đơn giản là những ai để ý tới từng bước đi cử chỉ của T-ara sẽ hiểu. Mình tin vào T-ara nhà mình, mãi là như thế. Cố lên các chị

Câu chuyện bắt đầu vào 1 ngày cách đây 34 tháng, mình vô tình đọc được tin giật tít là nhóm nhạc của tiểu Kim Tae Hee đang gây sốt với hit Time To Love. Chắc cũng vì cái tin giật tít như thế mà bạn Tiểu Kim Tae Hee bị ném đá không thương tiếc, T-ara bị chưởi là nhóm nhạc la liếm học đòi. Đau không bạn? xót không bạn? Lúc đó tôi không cảm thấy xót xa hay thương cảm gì vì tôi không phải là fan, tôi chỉ cảm thấy cư dân mạng thật rảnh rỗi và nhiều chuyện.

Rồi tôi vô tình nghe Time To Love, chà bài hát mới hay làm sao và tôi yêu giọng nữ chính. Cũng từ đó tôi bắt đầu tập quan sát và theo dõi từng bước chân của T-ara. Tôi lục lọi thông tin từ trước khi tôi biết đến T-ara của thời Time To Love, tôi nhận ra 1 điều họ tài năng, họ xinh đẹp nhưng bị vùi dập quá nhiều và thật may họ đã ghi được 1 dấu ấn mạnh với Time To Love.

Rồi may mắn mỉm cười tiếp với T-ara khi họ tiếp tục gây tiếng vang với Bo Beep Bo Beep và Like The First Time. Vì lần đầu tiên hâm mộ 1 nhóm nhạc nên tôi đã ngạc nhiên khi thấy họ khóc nức nở trên sân khấu khi giành được cúp. Hạnh phúc với họ lúc đó đơn giản chỉ là việc được fan công nhận.

Nhưng dường như vận xui bắt đầu đeo bám lấy các cô gái, họ bị chỉ trích vì trang phục diễn và dư luận nhắm vào họ như những con đỉa đói đang khát máu. Soyeon nghi bị cúm gà, Eunjung bị tố giả dối khi khiêm tốn nhận mình không đẹp. Làm người nổi tiếng phải chịu Scandal và đó là quy luật muôn đời của showbiz.

T-ara lột xác với IGCBOY, 1 T-ara hoàn toàn mới và công phá các bảng xếp hạng, mồ hôi nước mắt và công sức miệt mài trong suốt 1 năm đã được đền đáp, họ đã chính thức được ghi nhận trong top 10 nhóm nhạc nữ.

Rồi thành viên thứ 7 cũng được thêm vào để hoàn thiện T-ara hơn, đó là 1 Rapper. Cô ấy cao, xinh xắn và năng động, đó là những gì cty quản lý của T-ara nói. Và rồi sau đó T-ara lại comeback với Yayaya không quá thành công....

Câu chuyện có lẽ phải bỏ ngỏ ở đây vì phần sau ai cũng có thể điền vào chỗ trống. Mình tiếp tục kể câu chuyện ở 1 góc nhìn khác và xin mở góc nhìn ấy bằng 1 số câu hỏi hoặc câu chuyện được bỏ ngỏ vì mình không có câu trả lời:

1. T7 có phải là T6+1 không các bạn?

2. Khi thành viên thứ 8 vào nhóm, mình thấy bất kỳ bài phỏng vấn nào bạn ấy cũng nói: sợ làm gánh nặng cho T-ara, cám thấy biết ơn các Unnie, các Unnie là người tốt, các Unnie giúp đỡ em. Có phải mình già rồi nên đãng trí và quên mất là hình như mình chưa bao giờ nghe Hwa nói cám ơn các Unnie và khen ngợi các Unnie. Là người Hàn, lễ nghĩa tiền bối hậu bối để đâu rồi?

3. Bạn nào còn nhớ bài phỏng vấn hỏi cảm nghĩ của Hwa về thành viên thứ 8 không? em ấy đã nói gì về T-ara và phong cách của T-ara, mình nói thẳng luôn là em ấy nói là em ấy thích rap hip hop chứ không hợp với nhạc của T-ara, nhưng vì vào T-ara nên mới phải thay đổi để hòa hợp. Híc, đọc đến đây các bạn nghĩ thế nào? Vào T-ara làm em ấy mất đi sở thích sao? cùng 1 giọng Rap y chang nhau thì tại sao em ấy nổi còn chị em ấy thì chìm nghỉm với 5dolls??? lại là 1 dấu chấm hỏi to đùng

4. CCM bạc đãi Hwa? Nếu bạc đãi thì có cho Hwa rap hết 2 đoạn dài mặc dù T-ara còn 2 Rapper là Eunjung, Hyomin? và Boram Aureum cũng biết rap nhé! vấn đề muốn phân tích là có đúng CCM đang bạc đãi Hwa ko thôi, chứ đừng so sánh ai rap tốt hơn ở đây.

5. Ji Jung Min được đầu tư, mình nghĩ không sai khi đầu tư cho họ vì họ đóng phim tốt, lúc nào cũng tham công tiếc việc, chăm chỉ tham gia show. Và 1 sự thật phũ phàng mà có lẽ chúng ta phải chấp nhận là các show chủ yếu mời Ji Jung Min vì họ nhiều fan, vì họ có tài, có sắc và có đạo đức chứ không phải CCM có show nào là đẩy cho Ji Jung Min hết.

6. Và bây giờ quay lại chấn thương của Hwa 1 chút nhé! Jung gãy chân biết bao lần??? ai đếm giúp mình với? đã có lần nào Jung được 2 staff dìu đi chưa? đã có lần nào Jung được ngồi vắt chân lên ghế hát và rap chưa? hay chịu đau rồi tiêm thuốc để lên sân khấu? Min và So bị khàn tiếng vẫn ngân cổ lên hát, Ji bị gãy mũi vẫn phải đừng lên stage vì chúng nó hiểu chỉ cần 1 đứa bỏ đội hình thì toàn bộ đội hình phải được sắp xếp lại, toàn bộ lời hát sẽ bị chia lại

7. Các bạn đọc Tweet của Min, Ji, So, Ram, Jung có thấy từ nào công kích ai không? hay chỉ có 1 người tự tweet đã nỗ lực hết sức và trời sẽ nhìn thấy nỗi lực đó, hiểu nỗ lực đó?

8. T7 là 1? cái này mình không dám khẳng định vì nếu T7 là 1 thì Hwa sẽ chẳng để thầy dạy rap của mình tweet ai đó là 1 đám quỷ cái không có não chỉ biết lo đến vẻ bề ngoài? tình yêu của Hwa dành cho T6 mới vĩ đại làm sao? vĩ đại đến mức để thầy mình chưởi T6 là đám quỷ cái rồi tweet lại : "I Miss U". Tình yêu của Hwa với T6 vĩ đại đến mức khiến cô ấy tweet : "gia đình và người hâm mộ là những gì quý giá nhất, xin hãy dõi theo tôi". Thôi đúng là T-ara lục đục thật rồi, lục đục vì có người xem các thành viên còn lại là số 0, số 0 vô nghĩa

9. Ai là người chịu thiệt thòi lớn nhất sau mọi chuyện? ai là người bị công kích? ai là người đổ nhiều mồ hôi công sức nhất? ai là người bị mất fan? ai là người nhận được sự đồng cảm?

10. Suốt 3 ngày scandal càn quét, ngoại trừ tin chính thức từ CCM thì có ai lên tiếng không? hình như không ai cả ngoài trừ Hwa và chị gái của Hwa, ko ai tweet hay nói bất cứ điều gì ngoại trừ những lời kể lể khóc lóc đầy thương cảm của 1 phía

Ji Jung Min đã gắn bó với Kim Kwang Su hơn 4 năm rồi, T-ara cũng do ông ấy tạo nên không ai ngu dại đi đạp đổ chén cơm và tài sản do mình tạo dựng. Nên nếu ai có nhã hứng bình luận bài của tôi xin vui lòng đừng lấy mấy cái lí do rỗng tuếch và giả dối rồi đổ lỗi cho KKS và CCM, ông bà ta chẳng phải đã dạy: "không có lửa làm sao có khói"

Thật tiếc cho mồ hôi, công sức và nước mắt của T-ara suốt 3 năm. Tiếc cho những ai nhận mình là fan nhưng lại chà đạp lên chính thần tượng của mình, nếu không hiểu và không tin tưởng thần tượng, các bạn đừng thần tượng họ nữa, bất hạnh cho họ lắm.

Còn với những ai muốn biết sự thật, thì tạm thời nghiền ngẫm mấy cái News và suy luận 1 tí vậy vì trong thời gian tới sự im lặng vẫn sẽ bao trùm lấy những con người tội lỗi."
việc đi hay ở lại là quyết định của HY....chúng ta đừng nên nói gì nữa...chỉ ng trong cuộc mới iểu đk thôi.họ pik họ đang làm gì và họ sẽ tự giải quyết...đừng nên chuyển  thành ANTI T-ARA nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-8-2012 10:32:36 | Xem tất
ug ho t ara ........................................................................ TAN RA , 8 kn wy mala kah
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-8-2012 09:56:54 | Xem tất
tan ra nhanh len cho le. nhung nguoi nhu the ko xung lam than tuong. anti t-ara. mong t-ara tan ra. tan ra. tan ra. thet la gia tao.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-8-2012 10:26:29 | Xem tất
Theo tôi cách giải quyết tốt nhất bây giờ là công ty đừng có đuổi Hwa đi mà để T-Ara tiếp tục sự nghiệp với 9 thành viên.Hwa là người có tài, ít ca sĩ có thể hát rap tốt như cô. Với 6 thành viên còn lại (chưa nói đến 2 thành viên mới) của T-Ara thì không có gì để nói về tài năng nhưng cách cư xử của họ với Hwa là cần xem lại. Không biết T-Ara có thực sự đối xử với Hwa như thế không, nhưng đây cũng là một lời cảnh báo với T-Ara rằng: " Thiếu Hwa T-Ara sẽ tan rã, còn Hwa còn T-Ara"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-11-2012 20:08:41 | Xem tất
Biết bao nhiêu là chuyện rắc rối và không biết bao nhiêu áp lực đến với T-ARA, mong các cố gái của chúng ta sẽ tốt hơn, có nhiều bài hát và MV hay hơn nữa để đến với trái tim khán giả. Cố lên mấy chị ơi ! T-ARA NO.1{:290:}{:297:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-3-2013 16:36:03 | Xem tất
t-ara ăn hiếp thành viên thì quá đáng thiệt! nhưng ko đến nỗi tan rã đâu! nhóm ko đoàn kết rùi sẽ thân nhau hơn! làm j đuổi hwayoung đi! nói thiệt chứ ko hiểu t-ara làm sao???!nhóm nhạc phức tạp!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách