Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1150|Trả lời: 3
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Hỏi về một bộ phim Hàn Quốc

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Chào cả nhà,
mình bỗng nhiên nhớ tới 1 bộ phim hàn mà mình từng xem lâu rồi. Không nhớ nổi tên. Bộ phim nói về 1 cô bé luôn bị mẹ bắt phải làm cái này cái kia, điển hình là đi học đàn violin. Nhưng cô bê này ko thích. Vì mẹ của cô ko hẳn là vì thương con mà là chỉ muốn nuôi dưỡng cô thật tốt rồi đi gặp ba ruột của cô, để người cha giàu có ấy sẽ ko bỏ mẹ con cô nữa. Thì trước ngày đến gặp mặt cha thì cô bé đột ngột gặp tai nạn, bị té từ trên cao xuống ( vì gì mình cũng ko nhớ rõ nữa), và cô bé qua đời. Mẹ của cô quá đau khổ và, lo lắng nên quyết định bắt bạn của cô bé thế thân ( bạn này là bạn thân của cô bé nhưng mồ côi từ nhỏ) . Và bà đã đem bạn thân của con gái đến ra mắt cha. Và sống với nhau
Mình rất muốn xem lại phim này, nhưng mình ko nhớ nổi tên, thật sự phim này cũng mới thôi, m xem khoảng 2,3 năm trước mà giờ quên mất tên tiêu đề .
Nếu như có bạn nào biết thì xin hãy nói cho m biết với...
Cảm ơn đã đọc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 17-8-2014 22:25:57 | Chỉ xem của tác giả
Không biết đúng không nhưng mà phim " Tiệm rau của anh chàng độc thân "
cũng có nội dung như bạn nói đó .
Sao không có nút bình luận , mình bấm trả lời luôn

Bình luận

Ồ đúng rồi Thanks bạn nhiều nhé :''>  Đăng lúc 18-8-2014 01:23 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 26-8-2014 08:17:12 | Chỉ xem của tác giả
Chào cả nhà!
Mình đang lùng 2 bộ phim nhưng mà khi mình lùng ra thì nó là bộ lồng tiếng mà tiếng lồng nghe rất là kinh khủng, thế nên bạn nào còn phim bản tình ca sơ đông và phim hôn nhân khó cản (phim có bạn nào trong nhóm nhạc của Hong Ki) có phụ đề hoặc thuyết minh cho mình với! cảm ơn nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 27-8-2014 22:55:14 | Chỉ xem của tác giả
Chào mọi người, mình muốn tìm 1 bộ phim đã xem từ lâu lắm lắm rồi. Câu chuyện về 2 người con gái. Một người là con giám đốc hay trưởng phòng gì đó, 1 người là con ông làm thuê cho nhà đó. Sau đó ông bố làm thuê giở trò để leo chức và người trưởng phòng kia bị vào tù hay chết thì phải. Con gái ông và đứa con trai nhỏ phải tự sinh sống và sau đó cả 2 cô gái đều quen 1 người con trai. Con gái trưởng phòng cũ được người con trai yêu và 2 người cùng nhau tìm hiểu về nhà máy mà trước đây có liên quan đến bố cô. Mình nhớ có thế. Bạn nào biết trả lời giùm nhé. Thanks cả nhà

Bình luận

Trả lời cho post bên trên. Phim bạn tìm hình như là phim "Sun Hee và Jin Hee", có Son Ye Jin đóng chính, bạn lên google search xem có đúng không ?  Đăng lúc 19-9-2016 09:23 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách