Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 1474|Trả lời: 2
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Hỏi về làm sub với Agisub

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Các bạn cho mình hỏi, mình muốn đưa ảnh sản phẩm vào trước dòng banner chạy quảng cáo trong video, mình có xem video hướng dẫn trên youtube nhưng đến bước thêm tag để chèn hình thì ko đc, mình ko rõ làm tiếp ntn nữa, các bạn chia sẻ cách làm cho mình với.
Link hướng dẫn: http://www.youtube.com/watch?v=5BUE_DOOWpo
Ảnh chụp màn hình video mình đang làm:

ảnh làm trong assdraw3:

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 5-3-2014 21:04:33 | Chỉ xem của tác giả
Theo mình đoán vấn đề của bạn là bạn chưa đặt cái code hình ảnh của bạn vào {\p1} {\p0} này cóa phải ko. Vì trong aegisub mềnh ko thấy hình ảnh của bạn hiện lên.
Giả sử mình có một cái code hình chữ nhật như thế này nhé.
m -20 0 l 0 0 l 0 -9 l -20 -9 l -20 -9 l -20 0 l -20 0
Tiếp đến mình sẽ đặt cái code đấy vào trong hai cái dấu ngoặc có chữ p1, p0 kia kìa sau đó thì mình copy nguyên y chang cái code đấy vào aegisub thì nó sẽ xuất hiện một cái hình chữ nhật.
{\p1}m -20 0 l 0 0 l 0 -9 l -20 -9 l -20 -9 l -20 0 l -20 0{\p0}
bạn copy cái code đây vô aegisub thử xem nó cóa phải là một cái hình chữ nhật ko nhé.
Tiếp đó bạn dùng chuột kéo cái ảnh đó đến vị trí mong muốn của bạn ở trên video là xong.
Đấy chỉ đơn giản cóa thế thui àh.
Chúc bạn thành công nhá.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 6-3-2014 08:38:19 | Chỉ xem của tác giả
Có lẽ mình mô tả chưa kĩ nên bạn chưa nắm rõ ý của mình, mình muốn đưa ảnh cái thùng sơn vào vị trí hai hình chữ nhật màu cam mình vẽ trên hình í bạn. Ảnh của mình là ảnh PNG, cách bạn chỉ để vẽ hình chữ nhật chuẩn rùi, mình làm rùi, đến lúc bảo kéo hình vào mình mới nhận thấy là hình như bạn hiểu nhầm í mình. Nếu bạn biết thêm cách làm thì chỉ giúp mình nhé. Cảm ơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách