Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1246|Trả lời: 2
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Hỏi tên phim năm 2002- 2003

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Mình muốn hỏi tên phim hàn quốc khoảng 10 năm về trước {:174:}
mấy năm rồi cũng google search nhiều rồi mà vẫn bó tay, mình chỉ nhớ những chi tiết như vậy còn cụ thể thế nào thì ko nhớ nổi
hồi còn bé xíu coi thấy rất dễ thương nên muốn tìm coi lại
Nội dung phim đại loại là có 2 anh e trai mà mình ko nhớ là cùng cha khác mẹ hay cùng mẹ khác cha hoặc cũng có thể là ruột thịt nhưng có bí mật hay xích mích gì đó giữa ba mẹ khiến cho người e ko thik ng anh
người a ban đầu thick 1 cô gái, 2 người thik nhau nhưng lại có chuyện gì đó lại chia tay
người e ban đầu ko thích cô gái này, 2 người gặp nhau là cãi nhau ( kiểu muôn thuở của phim hàn xẻng), nhưng anh lại luôn bên cạnh khi cô gặp khó khăn
Mình nhớ phim này có liên quan đến biển, ko biết có phải đảo jeju ko nữa, có 1 tập người e vs cô gái này nhảy múa trong lễ hội rất vui, họ ăn mặc rất màu sắc
rồi ng e cũng dần dần thích cô này rồi 1 hôm quyết định đến nhà để tỏ tình
đoạn này làm mình nhớ mãi.anh này đưa 1 con cá và hỏi cô có thích ăn cá ko sau đó nói anh thích em
sau đó anh bỏ đi , 2 người ko gặp nhau 1 thời gian, cô gái sau đó cũng nhận ra là thích anh.Cuối cùng 2 ng cũng gặp được nhau, lúc gặp được thì cô gái nói e muốn ăn cá, anh đã làm cho e yêu anh rồi đó...
Nội dung thì nhiều nhưng chỉ nhớ được từng đó
ngặt nỗi là nhớ mặt ng anh (nam phụ, ko nhớ tên) còn nam nữ chính thì ko thể nhớ được.
Câu cú có hơi lủng củng, giống như trí nhớ về phim vậy, hơi rời rạc nên mn cố gắng sắp xếp ý mạch lạc giùm mình
Phim khá là hài hước nên cũng ko có bệnh ung thư hay bệnh tật gì cả
Có bạn nào nhớ được gì về phim thì giúp mình vs nhé ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 8-6-2013 20:37:36 | Chỉ xem của tác giả
Nghe bạn kể thì mình thấy hơi hơi giống "Giấc mơ tình yêu" hay còn có tên khác là Mối tình đầu của thái tử. Tức là cũng có 2 anh em, cùng thích 1 cô. Cô này thích người anh, ghét người em. Người em lúc đầu ghét cô gái nhưng về sau lại đem lòng yêu cô ấy và hết lòng làm mọi việc vì cô ấy. Người anh thì vì không muốn tranh chấp với em mình (dù là em cùng cha khác mẹ) nên đã chia tay cô này. Cô gái này về sau dùng dằng giữa 2 anh em, thực ra là cô ấy đã yêu cả 2, nhưng cô ấy yêu người em hơn nên đã đến với anh ấy.

Mình không biết có phải đây là phim bạn nói không, vì phim này cũng toàn quay ở biển là chủ yếu, nhưng về nội dung có con cá và vì món cá mà cô ấy yêu anh ấy thì mình không dám chắc. Có lẽ không phải. Bạn phải nhớ được nhiều hơn may ra mới giúp được

Bình luận

Tiếc là bạn hỏi muộn quá, nếu không thì xem trên VTVCần Thơ đang phát mấy tập cuối đó bạn. Phim này hay. Mình thích lắm :D  Đăng lúc 10-6-2013 06:09 PM
Đúng rồi bạn ak.hi.mình cũng tình cờ mới biết xong.cũng cảm ơn bạn nhiều nha^_^  Đăng lúc 10-6-2013 05:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 1-12-2014 20:45:01 | Chỉ xem của tác giả
Ah... cảc bạn oi, cho mình hoi thăm, không bit trang web này có làm lại bộ phim " Luật tình yêu" hay không nhĩ? Nếu có cho mỉnh xin link vào nha... nhạc phim cũng dễ thuong lắm... xin đa tạ.. mong nhận đuoc hồi âm tu các bạn. Thanks ..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách