Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2377|Trả lời: 10
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Hỏi tên một K-drama chiếu năm 2000 - 2001

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Mình tìm phim này đã khá lâu rồi, mà tiếc là không nhớ được tên phim cũng như diễn viên nên bác GG đã bó tay :(
Đây là bộ phim khá có ý nghĩa với mình :D Chiếu tầm năm 2000 - 2001, mình cũng ko nhớ được là kênh nào chiếu nữa, chỉ nhớ hình như chiếu lúc buổi chiều, tầm 5h thì phải.

Nội dung: có một gia đình, có 3 chị em - 2 chị gái và một đứa em trai út. Hai chị gái khá đối lập nhau - người chị được mẹ yêu thương, che chở và bao bọc, tính cách khá mít ướt và yếu đuối còn người em thì không được mẹ yêu thương, nhưng tính cách mạnh mẽ, cô làm y tá cho một bệnh viện.
Về sau người chị yêu đứa em trai của một gia đình, còn người em thì yêu người anh (theo mình nhớ thì người anh làm cảnh sát thì phải). Sau nhiều khó khăn, cả hai đôi đều đến được với nhau. Hai vợ chồng người chị thì ở riêng, còn hai vợ chồng người em thì ở chung với gia đình chồng.
Người mẹ chồng rất ghét người em (nhưng lại yêu mến cô chị @@). Sau này trong một lần uống rượu say, người em gái đã tâm sự với người mẹ chồng, được bà thông cảm và yêu thương.
Người chị thì sớm có con, còn người em thì mãi không có con. Hình như kết thúc phim là cảnh mẹ chồng nàng dâu ở bệnh viện ôm nhau khóc vì tin người em có thai.

Tình hình là chỉ nhớ được như vậy, nhưng rất muốn xem lại phim (tuổi thơ mà) hy vọng ai đó từng xem phim này có thể giúp mình. Cảm ơn rất nhiều ạ/
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 17-2-2013 20:09:30 | Chỉ xem của tác giả
Nội dung phim nghe quen lắm bạn ạ
Bạn cố nhớ xem có DV nào không nhé
Mình cũng là người rất yêu thích phim Hàn
Quãng thời gian đó trên TV cũng phát sóng không phải là nhiều phim Hàn lắm
Nên có thể biết được tên DV thì mình cũng có thể giúp bạn tìm :D

Bình luận

cảm ơn bạn nhiều lắm ^^ giờ thì tìm được rồi, là phim Tình Si của đài MBC :D  Đăng lúc 18-2-2013 12:25 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Hanami95 + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 18-2-2013 10:37:21 | Chỉ xem của tác giả
Phim Tình si  bạn ạ.
Phim này cả trăm tập, ngày xưa mình cũng coi được mấy tập.
Tựa: 보고 또 보고
Sản xuất: MBC
Năm sản xuất: 1998
Số tập: 270 (30 phút / tập)
Đạo diễn: Chung Ju Ik
Diễn viên: Kim Ji Soo (vai Eun Joo), Yoon Hye Young (vai Kum Joo), Huh Joon Ho, Chung Bo Seok, Park Yong Ha

Bình luận

gì mà vào tận đây vậy kyu :O  Đăng lúc 16-3-2013 01:51 PM
m ham hố quá :))  Đăng lúc 16-3-2013 12:29 PM
:x may mà còn xem được. cố lên bạn :))  Đăng lúc 10-3-2013 12:19 PM
tks bạn nhiều lắm :D tìm mãi mà giờ mới tìm được đây :D hức, 270 tập, xem chắc... điên luôn quá^^  Đăng lúc 18-2-2013 12:27 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Hanami95 + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 4-3-2013 11:49:39 | Chỉ xem của tác giả
Đọc xong thấy hình như là phim Tình si thì y như rằng mình nhớ đúng
Phim này hồi đó có coi nè, nhưng coi dc tới tập 100 là đuối như trái chuối và ko thể theo dõi nữa
Ko ngờ tới 270 tập. OMG
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 4-3-2013 20:45:50 | Chỉ xem của tác giả
mấy bạn trên nói chuẩn rồi

tình si đấy

hồi đó e xem cái phim ấy mà bức hết cả xúc

mãi ko hết =))))))))

Bình luận

Cho t xin cả cái pic mà nền trơn xám nữa :">  Đăng lúc 9-3-2013 12:29 PM
ss quên hết cả rồi =)) lâu quá rồi =)) Mà quần đẹp đấy  Đăng lúc 4-3-2013 09:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 27-4-2013 22:21:37 | Chỉ xem của tác giả
Trời đọc lời giới thiệu của bạn mà thương người em quá, chịu nhiều tủi thân vậy, chắc có lý do, mình cũng muốn xem thử, lạ thật hồi đó mình ko hề biết có phim này {:441:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 29-4-2013 23:48:19 | Chỉ xem của tác giả
Tình si chứ còn đâu nữa...ngày xưa nhớ xem đc đến tập năm mươi mấy là rệu rạo bỏ cuộc (còn nhỏ xíu hà, vẫn thích đi chơi với hàng xóm hơn là xem phím )
Má ơi ai dè tận hơn 200 tập luôn ấy hả, mà thôi coi như đọc question của bạn cũng là biết đc ending, hehe.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 29-4-2013 23:59:19 | Chỉ xem của tác giả
Đang đi lang thang, thấy bài của bạn nên cũng bon chen. Vừa mới đọc là biết "Tình Si". Hồi đó mê phim này lắm, thương cô em ghê luôn. Thích Kim Ji Soo và Park Yong Ha (hix) từ phim này nè.
Hồi đó hình như mình xem trên HTV. Chiếu đâu hơn trăm tập thì hình như ko chiếu tiếp nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 2-5-2013 22:13:44 | Chỉ xem của tác giả
Ko hiểu sao chưa đọc nhưng cứ có linh cảm là phim Tình si. Kéo xuống thì đúng là Tình si thật, xong rồi mới lên đọc phần diễn giải của bạn. Phim này cũng gắn với tuổi thơ của mình luôn ý. Hồi bé 2 chị em cứ chờ đến thứ 2,3 hàng tuần để xem phim, ngấu nghiến từng tập luôn. Vừa thấy có bạn bảo 270 tập mà sợ luôn. Mình từng xem đc nhiều thế à?

Bình luận

chắc ko dám nữa quá :))  Đăng lúc 4-5-2013 08:20 PM
thế bây giờ còn muốn xem lại nữa ko? =))  Đăng lúc 2-5-2013 11:43 PM
chậc, nghĩ lại ko ngờ mình từng xem hết 270 tập luôn. Bây giờ phim nào mà quá 20 tập là nản bỏ luôn :-s ngày xưa mình kiên nhẫn thật.  Đăng lúc 2-5-2013 11:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 3-5-2013 12:28:40 | Chỉ xem của tác giả
phim tình si hồi xưa cái thời phim hàn toàn sad , xem phim này tức ói máu chỉ tội nghệp cô e, mẹ chẳng thương bằng chị, lấy chồng về lại cũng chẳng được mẹ chồng thương hơn cô chị. may mà sau này có thay đổi . mà cái phim này dài gì mà dài kinh khủng chiếu làm mấy phần thì phải
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách