Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: emperor63
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Hỏi đáp về phim, diễn viên Trung Quốc - LƯU Ý KHÔNG HỎI PHIM ĐƯỢC LÀM SUB HAY KHÔNG

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 28-5-2012 00:08:53 | Chỉ xem của tác giả
Bạn ơi, cho mình hỏi với
Tháng 6 này bên trung quốc chiếu fim Chiến hỏa tây bắc lang của anh Lưu Khải Uy
mình có thể lập topic fim đc ko bạn

Bình luận

thank bạn nhé  Đăng lúc 28-5-2012 11:41 AM
Htoan ok ban à, phim đó chưa có thread, b lập đi nha :D  Đăng lúc 28-5-2012 09:53 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 29-5-2012 11:07:22 | Chỉ xem của tác giả
Cho mình hỏi về phim "Tỷ tỷ nhất chi hoa" có Uông Đông Thành và Lâm Tâm Như đóng phát sóng từ tháng mấy vậy các bạn???
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
 Tác giả| Đăng lúc 29-5-2012 12:45:46 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
jinptu gửi lúc 29-5-2012 11:07
Cho mình hỏi về phim "Tỷ tỷ nhất chi hoa" có Uông Đông Thành và Lâm Tâm Như đóng ph ...

Thấy baidu ghi là tháng sáu chiếu trên Hồ Nam b ah. Chưa ghi ngày chiếu nên cũng ko chắc lắm đâu.

Phim đổi tên rồi, b tìm trong dsach phim, chữ C.

M onl dd không lấy link đc :(

________

Edit/ oh m vừa check lại rồi, chiếu ngay 4/6, vậy là còn 5-6 ngày nữa thôi. Chiếu cùng Mùa hạ của Khiên Ngưu :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 3-6-2012 21:59:04 | Chỉ xem của tác giả
bạn ơi cho mình hỏi drama  Love Keeps Going do Hạ Quân Tường zí Vương Tâm Lăng đóng akkk
nhà mình có định làm subs ko

Bình luận

ahhhh cám ơn bạn :D  Đăng lúc 4-6-2012 10:19 AM
Phim lau rui, chac la ko b ah.  Đăng lúc 4-6-2012 12:58 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 7-6-2012 09:12:52 | Chỉ xem của tác giả
Bạn ơi trên BTV sắp công chiếu "Dưới gốc bồ đề" có Lưu Khải Uy, Lữ Nhất, Chung Hán Lương đóng. Mình lập thread phim này được không? Bạn hướng dẫn cho mình cách lập với ^^ Cảm ơn bạn nhiều nha ^^

Bình luận

Bạn có muốn tự lập thread ko, tự lập thì edit đc tiêu đề, dc 3$ ^^ còn ảnh thì bạn up lên photobucket, imageshack or những host khác, lấy link, chèn vào code [img][/img]   Đăng lúc 7-6-2012 08:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
 Tác giả| Đăng lúc 7-6-2012 11:00:59 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
wasaii gửi lúc 7-6-2012 09:12
Bạn ơi trên BTV sắp công chiếu "Dưới gốc bồ đề" có Lưu Khải Uy, Lữ Nhất, Chung Hán ...

Hi bạn,

Bạn cung cấp đầy đủ nhất có thể các thông tin về phim như:  ảnh poster, đạo diễn, biên kịch, ngày quay ngày chiếu... Và diễn viên, vai diễn, nội dung phim.

Nếu bạn biết tiếng Trung có thể vào baike.baidu lấy thông tin.

Còn nếu không biết thì bạn cứ ghi những gì b biết về phim là đc rùi :D

Bình luận

mình dốt mấy chuyện này lắm ^^ hay bạn có thể lập giúp mình không ^^ mình cảm ơn bạn trước nhé  Đăng lúc 7-6-2012 09:49 PM
Bạn ơi mình pm cho bạn nội dung, còn poster mình không biết phải đưa lên thế nào ^^ Bạn chỉ mình với ^^  Đăng lúc 7-6-2012 02:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 7-6-2012 11:07:53 | Chỉ xem của tác giả
Bạn ơi, vậy nhà mình có làm sub cho "Thư thư nhất chi hoa" không nhỉ ?.........

Bình luận

Phim chưa chiếu nên hem biết b ah, tg lai ko biet còn hiện tại thì chưa  Đăng lúc 7-6-2012 08:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 14-6-2012 03:07:17 | Chỉ xem của tác giả
Hiện tại đài truyền hình Thiểm Tây  vừa phát sóng xong bộ "野鸽子" (Bồ câu hoang)" dài 30 tập (bản HD DVD 28 tập),

Nội dung đại khái là kể về thực trạng những "bái kim nữ" trong xã hội TQ hiện nay

Phim nói về 1 cô gái xinh đẹp tên là Thẩm Diệc Phàm, xuất thân ở một vùng nông thôn nghèo hèn lên thành phố làm người mẫu với khát vọng đổi đời, mong muốn của cô là tìm được người có tiền,giàu có lấy làm chồng, tuy nhiên cô ta đã gặp phải đối thủ đó là con trai của 1 tập đoàn thời trang hàng đầu của thành phố Tây An (Tp. Thiểm Tây), gã tên là Chu Du, một tay công tử vừa du học từ nc ngoài về, khá hứng thú với việc tiếp quản dinh cơ của ông bô, (cty này chủ yếu thấy có vài lần lác đác đề cập đến hình như là làm về mảng thiết kế.....bikini), gã này là điển hình của 1 tay chơi, khá là lông ngông, một sự tình cờ, gã nhìn thấy cô "bái kim nữ" này, gã kết cô ta luôn, hạ quyết tâm phải bắt bằng được, và từ 1 biến cố không mong muốn, gã đã nảy sinh ra trò tráo đổi thân phận của mình với 1 anh bạn làm nghề sửa xe ô tô, từ 1 thế gia công tử biến thành 1 người "áo vải lam lũ", từ 1 trò chơi biến thành tình yêu thực sự, rồi với nỗ lực không biết mệt mỏi, sau hơn 20 tập phim, không hề dựa vào "tiền tài" của bản thân, dựa vào chính tình yêu thực sự gã đã nhận được đáp lại của cô gái ở tập 23 hay 24 gì đó.

Trong phim này có 1 cuộc tình tay ba khá tức cười vì do là chàng công tử Chu Du đã tráo đổi thân phận với anh chàng Đại Hải - một gã sửa xe, mà "bái kim nữ" Thẩm Diệc Phàm, lại cứ tưởng Đại Hải mới là thế gia công tử Chu Du thật, cho nên đằng đẵng theo đuổi, mà ko hề biết rằng kẻ ngày ngày lẽo đẽo theo cô mới là Chu Du "xịn". Và từ đây đã nảy sinh ra nhiều trò hài hước.

Tuy nhiên tình tiết về sau tập 25 lại rất là bi đát, nói chung làm ra 6 tập cuối có lẽ là muốn mua thêm chút nước mắt của khán giả. Ngoài cặp đôi này trong phim còn có 2 cặp đôi trẻ và 1 cặp đôi già (ông bà này đã bước sang tuổi ngoài 70 tuy nhiên cực kì máu lửa, ông chết bà cũng đi theo! @@)

Đánh giá là 10 tập đầu và 15 tập giữa phải nói tuyệt vời, 5 tập cuối thấy hơi thừa. Tuy nhiên về tổng thể thì phim này hiện đang nằm trong top 10 phim hot nhất của Đại lục năm 2012.

Cá nhân tôi vừa vywaf xong bộ này, đánh giá thấy ổn. Muốn lập 1 threat cho phim để giới thiệu cho mọi người cùng thưởng thức

link xem online: http://v.hao123.com/tv/intro/11202
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 14-6-2012 03:47:20 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim nữa về chủ đề quân sự hiện cũng nằm trong Top 10 phim views xem nhiều nhất là bộ "我是特种兵" (Tôi là lính đặc chủng), dựa trên cuốn tiểu thuyết mạng 《最后一颗子弹留给我》, kể về 1 chàng thanh niên tên là Trang Tử, vốn xuất thân học tại 1 học viện về điện ảnh, tuy nhiên chạy theo tiếng gọi của tình yêu, hắn đã quyết định gia nhập quân đội, với sự dũng mãnh và sức khỏe, quyết tâm vượt qua những thử thách chông gai, cuối cùng đã được gia nhập vào Lực lượng đặc biệt của PLA (lục quân TQ) với các nhiệm vụ chủ yếu là chống khủng bố, đột kích, giải cứu con tin, bộ phim dài 25 tập, khắc họa nên những khó khăn nối tiếp khó khăn của quá trình trở thành lính đặc chủng của Trang Tử, trong phim chú trọng đến tình yêu nước, tình đồng đội, tình yêu nam nữ cũng có tuy nhiên không nhiều, có chăng chỉ làm nền để khắc họa lên hình ảnh người lính TQ thời hiện đại. Một bộ phim rất đáng xem với những đấng nam nhi, những trang hảo hán, những người đàn ông thực thụ. Tuy nhiên đoán chừng liên hiệp chị em Kites chắc cũng không hào hứng với những mảng phim thế này. Tuy nhiên đánh giá phim này khá hay và nên xem.

Bộ phim được quân khu Nam Kinh hết lòng tài trợ, cho nên vũ khí, trang phục, nhân lực, trang thiết bị đều cực kì bóng bẩy và hoành tráng. Bộ phim được phát sóng trên kênh vàng "CCTV" từ ngày 14-01-2011. Một bộ phim sặc mùi tuyên truyền của chính phủ TQ, tuy hay nhưng cũng nên cân nhắc trước khi xem.

Hiện tại, quân khu Nam Kinh và các nhà sản xuất đang tiếp tục sản xuất phần 2 của bộ phim này, với vai chính do Ngô Kinh đảm nhiệm. Qua trailer thì thấy độ hoành tráng của phần 2 còn trên cả phần 1.

Link xem online: http://v.hao123.com/tv/intro/1872

Bình luận

Hai phim đều chưa có thread, bạn có thể lập cho phim :)  Đăng lúc 14-6-2012 11:35 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 26-6-2012 09:37:02 | Chỉ xem của tác giả
Bạn ơi cho mình hỏi với, bạn có biết thông tin ji về phim này k Once Upon a Love
Title: 原來愛.就是甜蜜 / Yuan Lai Ai, Jiu Shi Tian Mi
English title: Once Upon A Love
Also known as: 甜蜜魔幻巴士 / Tian Mi Mo Huan Bus
Bạn xem cho minh thông tin với bao giờ phát sóng với
Thanks

Bình luận

diễn viên có Vương Dương Minh đóg bạn trai cũ của Ariel trog In Time W/ You mới chiếu đó b, còn Dương Cẩn Hoa từg đóg Bại khuyển nữ vươg, Chung vô diệm...  Đăng lúc 27-6-2012 02:26 PM
thanks bạn, bạn có thêm thông tin ji về diễn viên ko, sao mình thấy diễn viên có vẻ k nổi đúng hem  Đăng lúc 26-6-2012 02:57 PM
Chưa có lịch chính xác b ah, 6/5/2012 đóng máy, dự kiến tháng 7 lên sóng  Đăng lúc 26-6-2012 01:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách