Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3234|Trả lời: 10
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Hồ Ca chuẩn bị trở về với sân khấu kịch nói với "Như mộng chi mộng"

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Sắp tới đây, Hồ Ca sẽ tham gia vào một tác phẩm kịch nói với tên gọi "Như mộng chi mộng". Vở kịch này sẽ đi lưu diễn qua các sân khấu ở Đại lục, Đài Loan và cả Singapore. Bài phỏng vấn ngắn này đã truyền tải những nhiệt huyết và tình cảm của Hồ Ca dành cho sân khấu kịch.

1. Anh hãy giới thiệu tác phẩm kịch sân khấu mà anh yêu thích hoặc là có ấn tượng nhất.

Nhà thờ Đức Bà Paris.

2. Tại sao lại giới thiệu vở kịch này? Anh có chuyện gì ấn tượng với nó vậy?

Lần đầu tôi xem vở kịch này là từ hồi học Đại học. Lúc đó tôi bị hấp dẫn sâu sắc bởi thứ âm nhạc cảm động lòng người trong đó. Tôi không biết tiếng Pháp nên đã ghi lại lời bằng pinyin, học lại cách hát các ca khúc qua đĩa. Nhiều năm sau lại có duyên xem lại biểu diễn trực tiếp ở Thượng Hải, ngoại trừ bị diễn xuất tinh tế, những điệu múa tuyệt đẹp, khí thế hào hùng làm cho rung động thì rất nhiều những hồi ức tươi đẹp của tôi khi còn đi học cũng ùa về.

3. Nếu có cơ hội đóng một tác phẩm kịch thì anh mong được đóng bộ nào? Vai diễn gì?

Lúc xem vở "Nhà thờ Đức Bà Paris", tôi rất muốn được đóng Quasimodo

4. Những năm gần đây làm khán giả đi xem các vở kịch ở trong nước, anh ấn tượng sâu sắc nhất với bộ nào? Tại sao?

Ám luyến đào hoa nguyên. Năm đó sau tai nạn tôi cứ nằm nguyên ở nhà để dưỡng thương, rất ít khi ra ngoài, nhưng những lời dụ dỗ của các thầy sân khấu khiến tôi nhịn không nổi. Lúc học Đại học tôi đã rất thích đủ loại kịch. Tôi là fan trung thành của các thầy Lý Lập Quần, Kim Sĩ Kiệt, Phùng Dực Cương.

5. Anh thích các đạo diễn, diễn viên kịch nói nào?

Lại Thanh Xuyên, Mạnh Kinh Huy, Chu Húc, Quách Kinh Phi

6. Nếu có cơ hội, anh sẽ tham gia đóng chứ?

Nhất định rồi.

7. Nhân tố chủ yếu nào ảnh hưởng tới anh để có thể tới xem kịch?

Những người đạo diễn và diễn viên xuất sắc.

8. Đối với hai chữ "hí kịch", ấn tượng của anh là gì?

"Hí" chấp qua, "kịch" trì đao. Mâu thuẫn và xung đột là khởi nguồn của hí kịch, là mấu chốt của "thừa" và "chuyển"

*mình thì hiểu là hí với kịch là những vũ khí sắc bén như giáo với đao trên chiến trường. Nắm chắc nó thì mới có thể thừa hưởng và chuyển tải được @@

9. Gần đây anh bận những gì?

Bận mờ cả mắt...

Source: http://news.damai.cn/drama/a/20121114/6045.shtml
Vtrans: [email protected]

Rate

Số người tham gia 6Sức gió +30 Thu lại Lý do
Leebabycutepro + 5 Ủng hộ 1 cái!
TrongDuc2903 + 5 Ủng hộ 1 cái!
Ivynguyen23 + 5 Ủng hộ 1 cái!
millyapple + 5 :x
shinemy1987 + 5 >:)
hoaquynh + 5 hi hi, ca ca iu vấu

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 17-11-2012 15:43:09 | Chỉ xem của tác giả
{:301:} sao ca thích chọn vai thử thách zị ha
thằng gù ở nhà thờ đức bà
chọn ngay vai thằng gù
ha ha
ca ca bận mờ mắt
,lấp lánh,he he, chắc sắp có các tác phẩm  khác ra đời rùi
hura{:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 17-11-2012 15:47:04 | Chỉ xem của tác giả
Trời ơi, đó giờ mình cứ nghĩ hí kịch là kịch vui chứ.
Ko thể ngờ mình lại quê mùa đến thế
Mà cái vở Nhà thờ Đức Bà Paris có liên quan gì đến Thằng gù nhà thờ Đức Bà ko ta. Đó giờ chỉ mới xem cái phim sau thôi, chứ mấy thể loại thượng lưu như nhạc kịch thì xin lỗi, trình em ko đủ để lĩnh hội
Phim với kịch nó khác nhau chỗ nào nhỉ, chả hiểu gì cả.

P/S: đề nghị bạn Mod mới cung cấp nhiều news hơn về các ngôi sao khác. Ko được chỉ cung cấp độc quyền mình Hồ Ca nhà bạn

Bình luận

@LovingGe4ever: ai bít, mời cái nào thì vào đọc cái ấy thôi =))  Đăng lúc 17-11-2012 03:53 PM
hỉ kịch mới là vui :))  Đăng lúc 17-11-2012 03:49 PM
nè, mới dịch 2 tin bên dưới nữa rồi nha :-w  Đăng lúc 17-11-2012 03:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 17-11-2012 16:59:50 | Chỉ xem của tác giả
úi cha cha
Ca toàn chọn những vai khó và đầy thử thách nhé
nếu lão mà đóng kịch dù vai gì đi nữa thì mình vẫn sẽ hóng
"Bận mờ mắt" ko biết là đóng phim hay cái j` đây nhỉ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 17-11-2012 19:09:29 | Chỉ xem của tác giả
Nói sao nhỉ? Em cũng thấy truyện này khá kinh điển nhưng mà ko thích Ca vào vai thằng gù đâu. Để vào vai khác đi anh.
Em cũng tưởng hí kịch là kịch vui nữa chứ. Nhưng thiệt lòng cũng ko thích kịch nói cho lắm

Dạo này em với Ca ko hợp nhau nhiều quá. Nhưng được cái là Ca Ca vẫn có nét đáng để hâm mộ quá cơ mà

Bình luận

@@ đấy là nếu mà, còn vở kịch Ca đóng tên là như mộng chi mộng nha  Đăng lúc 17-11-2012 07:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 17-11-2012 21:25:09 | Chỉ xem của tác giả
Ca ca lại thách thức chính mình rồi Ủng hộ nhiệt tình {:290:}

Kịch nói thì đã bị hấp dẫn từ ngày xửa ngày xưa khi đọc Glass Mask, cái thế giới hoa lệ đầy mâu thuẫn, lắm bi kịch trên sân khấu, có thể cuốn hút người xem ngay từ giây phút đầu tiên và không có cơ hội thứ hai để làm lại nếu mắc lỗi. Thích thú đấy nên lớn chút cũng đi xem kịch nói nhưng tiếc là kịch nói của mình khó nhằn quá, nội dung chưa cuốn hút - toàn đề tài không hợp, với lại có lẽ do kinh phí đầu tư hạn chế nên đạo cụ, quần áo chưa đủ cuốn hút; lại không có diễn viên xinh đẹp kéo lại thì bảo sao không dễ chán. {:261:}

Nếu được nhìn Ca ca trên sân khấu dù trang điểm xấu hay đẹp cũng đủ hấp dẫn rồi (cái tâm lý hám zai đẹp là thế đấy {:301:})

P/S: Sao thích cái câu cuối người ta hỏi "
9. Gần đây anh bận những gì?
thì Ca Ca trả lời tỉnh đơ
Bận mờ cả mắt...

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +4 Thu lại Lý do
LovingGe4ever + 4 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 17-11-2012 23:45:54 | Chỉ xem của tác giả
hahaa Ca ka đóng bên sân khấu kịch rùi hé hé
muốn coi ghê haizz.
thật mong Ca ka lại đóng phim tiếp mà nghe nói từ đây đến cuối năm Ca ca nghỉ ngơi giành thời gian cho gia đình rùi
năm sau mới đóng phim tiếp. dạo này Ca ka đep trai quá đi nha
lần này anh thách thứ vào vai ấn tượng lắm luôn nha
thật muốn xem tạo hình trong vở kịch của anh, ko bik cái này có quay clip lại ko nữa
nếu có mọi người post lên cho mình xem với nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 18-11-2012 07:17:16 | Chỉ xem của tác giả
cái chữ "Hí kịch" lúc ta edit thấy nó hoài nè, lúc đó ta dịch là phim điện ảnh hay phim truyền hình gì đấy, mà lúc đó nó dịch chữ "hí" là vui vẻ kìa, bó tay
ây da, ta thấy trong bài phỏng vấn Ca đâu khẳng định sẽ về sân khấu đóng kịch đâu nhỉ? kêu nếu có cơ hội thôi mà.
ko biết Ca đóng kịch sẽ ra sao nhỉ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 19-11-2012 20:43:58 | Chỉ xem của tác giả
theo ý kiến riêng của mình, nhà thờ đức bà Paris thật sự là tuyệt tác, hồi đó lúc mình coi phải nói là phát cuồng
từ kịch bản, PR, cách dàn dựng, dàn diễn viên, rất công phu a
mà phim này lâu lắm rồi, từ 1998 lận
các bạn cũng hãy xem thử nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 20-11-2012 12:05:05 | Chỉ xem của tác giả
Năm sau mong Hồ Ca sẽ có nhiều phim điện ảnh! Phim truyền hình Ca đóng quá thành công rồi! Năm nay diện ảnh có mỗi Diva thấy kô tiếng vang cho lắm! Mong năm sau sẽ Ca sẽ thành công hơn về lĩnh vực điện ảnh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách