Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1598|Trả lời: 11
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Hãy Nói Yêu Thôi Đừng Nói Yêu Mãi Mãi (Just Love, Don't Say Forever) - Chí Thiện

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Hãy Nói Yêu Thôi Đừng Nói Yêu Mãi Mãi

- Chí Thiện -

(Just Love, Don't Say Forever )

Tình thắm mấy cũng nhạt nhòa,
Dù tiếc mấy cũng đi qua.
Chẳng bão tố, chẳng phong ba, tự mình nên cách xa...
Nghìn năm sau vẫn còn chờ
Tình đã vỡ, ngỡ cơn mơ.
Dù nỗi nhớ chỉ còn vang những âm thanh buồn...

Brought to you by V-Zone:
Translator: yumi216
Editor: SongHyo
Timer: ~^o^~
Typesetter: anglemoon
Encoder: -NTC-
Designer: lùn.babie♥

Utube

Fshare

Mega

MF

Filefactory

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
ntrvietanh + 5 nách

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 5-7-2014 20:31:41 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Tên bài hát cứ như tên một quyển tiểu thuyết ấy nhỉ - nghe trầm tư và day dứt wooooooo

Tình yêu vốn không có lỗi, khi trái tim rung động với một ai đó thì lý trí chỉ biết hướng về người đó mà thôi... Biết sao được Đôi khi dặn lòng hãy quên đi, người đó vốn không và khó thuộc về mình nhưng rồi vẫn mò mẫm lên fb đọc từng dòng status, vễnh tai lắng nghe người bạn thân bàn tán chuyện người đó... Những kỷ niệm yêu thương vẫn luôn âm ỉ trong dòng máu nóng, chực chờ ngày bùng cháy Thôi, đã là tình yêu thì muôn đời không lý giải được...

"Tình thắm mấy cũng nhạt nhòa,
Dù tiếc mấy cũng đi qua.
Tình đã vỡ, ngỡ cơn mơ.
Dù nỗi nhớ chỉ còn vang những âm thanh buồn... "

'Răng long đầu bạc' luôn là mong ước của mỗi cặp đôi yêu nhau... nhưng có bên nhau mãi mãi hay không lại do duyên phận... Thôi thì 'Hãy nói yêu thôi đừng nói yêu mãi mãi' vợi!!!

Cám ơn subteam nhé

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 9-7-2014 01:27:12 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Tựa bài hát cũng là tựa của seri sách Hãy nói yêu thôi đừng nói yêu mãi mãi thì phải. có khi nào là ý tưởng từ sách để viết thành lời bài hát không nhỉ
Lần đầu tiên nghe bài hát này là hồi đầu năm nhất và nghe trực tiếp do Chí Thiện hát lun. Mình lập tức ấn tượng với lời bài hát : " Chẳng bão tố, chẳng phong ba, tự mình nên cách xa"
tự có cảm giác gì đó như vô định, ngoài tầm với. 1 chút mơ hồ, 1 chút tiếc nuối nhưng nỗi đau thì không phải chỉ một chút . . .

Mọi người cứ nói mọi chuyện là do số, nhưng thực ra lại là do chính bản thân mỗi người, do cách hành động và suy nghĩ của chính mình . . .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 10-7-2014 00:35:39 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Lời bài hát buồn vầy:"Tình thắm mấy cũng nhạt nhòa,
Dù tiếc mấy cũng đi qua
Tình đã vỡ, ngỡ cơn mơ.
Dù nỗi nhớ chỉ còn vang những âm thanh buồn..."

Nghe bài này thấy da diết đến lạ, đau thương cho một chuyện tình buồn
lại nhớ mấy câu trong fanfic mình đã đọc:" anh và em có duyên gặp nhau, nhưng lại không có phận được đi chung với nhau dù chỉ là một đoạn ngắn trên đường đời.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 10-7-2014 01:12:00 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

lời bài hát buồn quá, giai điệu cũng rất thiết tha nữa.
đã nghe bài này rất nhiều lần, lần nào cảm xúc cũng vẹn nguyên như vậy.

mình không cảm bài hát theo hướng tình yêu cho lắm, mà theo hướng "trưởng thành" - mình cũng không biết phải gọi thế nào cho đúng nữa , nhiều hơn. bài hát như mang lại cho mình thông điệp: hãy cố gắng hết sức, đừng để cuộc đời trôi qua 1 cách vô nghĩa và đừng để bản thân phải thấy hối tiếc vì những điều nằm trong khả năng nhưng ta lại không làm.

cảm ơn subteam nhiều lắm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 10-7-2014 13:51:22 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

hồi mới ra cực kỳ bấn loạn bài này lời bài hát cực buồn luôn
"Tình thắm mấy cũng nhạt nhòa,
Dù tiếc mấy cũng đi qua.
Tình đã vỡ, ngỡ cơn mơ.
Dù nỗi nhớ chỉ còn vang những âm thanh buồn... "
Ngay cả mẹ mình cũng ghiền bài này ... Thanks subteam nhìu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 10-7-2014 16:03:05 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Mới thấy tựa bài hát "Hãy nói yêu thôi đừng nói yêu mãi mãi" làm mình giật mình "Tuổi trẻ bây giờ yêu cuồng sống vội quá" nhưng nghe lại thì không phải như vậy... mà là hãy sống hết mình với giây phút hiện tại, bài hát hết sức buồn nghe hết sức sâu lắng. Cám ơn chủ thớt.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 10-7-2014 19:33:19 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Mới thấy vô nghe thử mà sao buồn quá, yêu nhanh mà lại chóng tàn. Có lẽ tuổi trẻ bây giờ đa số

đều thế yêu cuồng sống vội, có lẽ tác giả muốn gửi thông điệp hãy quý trọng những gì đang có

đừng để lãng phí quãng  thời gian khi còn trẻ. Có một vài thứ sẽ không bao giờ quay lại được!

Thanks subteam đã làm clip này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 12-7-2014 20:41:17 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Tựa bài hát cũng là tựa seri sách Hãy nói yêu thôi đừng nói yêu mãi mãi,mình bị ấn tượng cái tựa này ,khi đọc lời giải thích trong cuốn sách mới hiểu hết được ý nghĩa của cái tựa này.Lâu quá rồi bây giờ chỉ nhớ mang máng :Không có điều gì là mãi mãi cả, nhất là trong tình yêu.
"Chẳng bão tố, chẳng phong ba, tự mình nên cách xa...Nghìn năm sau vẫn còn chờ ".Đọc câu này tự dưng thấy buồn mang mác,có chút gì đó tiếc nuối.Thôi đành phó hết cho chữ "duyên"vậy,người có duyên thì sẽ được đến với nhau,còn những người không có duyên với nhau thì đành "Chẳng bão tố, chẳng phong ba, tự mình nên cách xa" vậy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 9-9-2014 23:16:34 | Chỉ xem của tác giả
Mv bị xoá rùi hay sao ak, mình coi ko đc, lùng trong mp3 coi lun. bài hát giai điệu nghe buồn quá, mà lời nghe kĩ thì ý nghĩa thật. Giọng CT tuy không tốt lắm nhưng nghe khá cảm xúc. h mới được biết bài nay, cũng khá hay
  1. Tình thắm mấy cũng nhạt nhòa,
  2. Dù tiếc mấy cũng đi wa.
  3. Chẳng bão tố, chẳng phong ba, tự mình nên cách xa...
  4. Nghìn năm sau vẫn còn chờ
  5. Tình đã vỡ, ngỡ cơn mơ.
  6. Dù nỗi nhớ chỉ còn vang những âm thanh buồn...
Sao chép mã

Bình luận

bạn có thể down về bằng những link ở trên :3 :)  Đăng lúc 11-9-2014 04:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách