Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3191|Trả lời: 29
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Han Ji Min - Phỏng vấn 'Rooftop Prince' Japanese Guide Book (Part 1)

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Han Ji Min - Sự kết hợp tuyệt nhất cùng Yoo Chun làm nên thành công của "Rooftop Prince"

Han Ji Min, người được xem là "nữ diễn viên tương hợp với mọi bạn diễn" đã cho thấy tài năng đích thực của mình trong khía cạnh này. Cô đã tạo nên cặp đôi hoàn hảo với Yoo Chun - người nhỏ hơn cô 4 tuổi -  mà không mang lại cảm giác khác biệt tuổi tác cho người xem, thậm chí còn giành được cảm tình từ phía nữ giới. Cân bằng giữa vai diễn của chính mình trong khi hợp tác với bạn diễn, dù là một Bu Yong đa tài thời Joseon hay Park Ha tươi vui thời hiện đại, Han Ji Min đã thể hiện hoàn hảo sự kết hợp ở cả hai mảng: sự ăn ý với bạn diễn và tài năng diễn xuất cá nhân. Nhờ những điều này mà bộ phim đã trở nên rất nổi tiếng, nhưng Han Ji Min vẫn giữ thái độ khiêm tốn thường thấy của mình, cô nói rằng thành công của bộ phim là "sự nỗ lực của toàn bộ dàn diễn viên". Thay vì nhấn mạnh vai trò mình, cô đánh giá cao sự phối hợp giữa các diễn viên hơn và đặt đoàn làm phim là sự xem xét hàng đầu. Không lâu sau khi bộ phim kết thúc phát sóng, chúng tôi đã có cuộc phỏng vấn và tò mò liệu "có phải cô vẫn còn mang trong mình phần nào đó của nhân vật hay không", chúng tôi đã cảm thấy những cảm xúc sâu đậm thông qua cuộc trò chuyện cùng cô về quá trình đảm nhận vai diễn Park Ha và Bu Yong.

Trong cuộc chiến rating với "Man from the Equator" (2012, KBS) và "King Two Hearts" (2012, MBC), "Rooftop Prince" cuối cùng đã vươn lên vị trí dẫn đầu, bạn cảm thấy thế nào?

Ji Min: Thành thật mà nói, tôi cảm thấy khá tốt (cười). Bởi vì vị trí dẫn đầu đạt được vào thời điểm khi chúng tôi gần như không thể tiếp tục được nữa. Dù có những thời điểm khó khăn, nhưng với sự động viên của khán giả, toàn bộ dàn diễn viên và nhân viên luôn giữ tinh thần lạc quan cho đến khi kết thúc. Đối với tôi, hơn cả ý nghĩa rating, tôi rất xem trọng sự hoàn hảo trong cách diễn của mình khi hoá thân vào nhân vật, thế nên tôi đã có thể chuyển mình một cách tự nhiên vào nhân vật Park Ha và Bu Yong, cũng như nhận được nhiều lời động viên từ phía khán giả; điều này rất có ý nghĩa.

Bạn dường như không thể quên được quá trình quay phim thậm chí sau khi bộ phim đã kết thúc, đó là vì một tình cảm đặc biệt?

Ji Min: Bộ phim nào với tôi cũng quan trọng, và mỗi một bộ phim đã tham gia để lại những kỷ niệm khác nhau. "Rooftop Prince" đem đến một kết thúc mở cho phép khán giả có những cái kết của riêng họ; câu chuyện của Bu Yong ở tập cuối tác động đến tôi quá mạnh, chính vì điều này mà tôi đã không thể quên trong một thời gian dài. Tôi cũng là một người bình thường, và tôi không thể cắt đứt tất cả những cảm xúc ngay lập tức sau khi quay phim, vì thế thường tại thời điểm đó, tôi sẽ tổ chức một chuyến đi gia đình để bản thân mình có thể trở lại cuộc sống bình thường. Đây là cách tôi thường làm để kéo mình ra khỏi bộ phim và nhân vật. Nhưng với bộ phim này, vì những vấn đề với lịch trình, tôi đã không thể có một chuyến đi sau khi kết thúc quay phim như mình mong muốn, vì vậy tôi nhớ lại rất nhiều điều.

Vì Park Ha đã gặp Lee Gak và các cận thần, những người từ thời Joseon đến thời hiện đại, nên cô ấy đã vướng vào rất nhiều sự cố. Bạn có thích ứng với kịch bản này mà hoá thân nhân vật ngay lập tức?

Ji Min: Mặc dù việc F4 xuyên không đến thời hiện đại là không thể tin được, nhưng phản ứng của Park Ha khi họ gặp nhau lần đầu là rất thực tế. Tôi nghĩ rằng bất cứ ai cũng sẽ rất ngạc nhiên và không biết phải làm gì nếu họ đột nhiên thấy một người đàn ông mặc quần áo kỳ và hét lên: "Tôi là một hoàng tử" (cười). Park Ha đã bị sốc vì điều này, vì vậy không có bất kỳ áp lực để thích ứng với phần này. Hơn nữa việc thích ứng với những kịch bản mà tình huống "không có thật", ở bộ phim trước của mình "Padam Padam",  tôi đã ở trong trạng thái như là dành toàn bộ cuộc đời mình cho bộ phim, thế nên tôi đã thực sự lo lắng liệu "Tôi có thể diễn tốt được vai Park Ha?" Khả năng của con người là hạn chế, nên người ta không thể quá tham lam. May mắn thay, với những cân nhắc của đội ngũ sản xuất trước khi quay "Rooftop Prince", tôi đã có thể có một thời gian đi du lịch ngắn để điều chỉnh tâm trí cũng như cơ thể mình, và sau đó cống hiến bản thân mình cho một dự án mới.

Nghe nói khoảng thời gian nghỉ dưỡng giữa dự án phim trước và lần này là rất ngắn.

Ji Min: Chỉ có một vài ngày nghỉ ngơi. Trước khi quay phim "Padam Padam", tôi đã đọc rất nhiều kịch bản, có rất nhiều thời gian, và các bạn diễn cũng giúp tôi rất nhiều, bởi vậy tôi có thể sử dụng tất cả các kỹ năng diễn xuất của mình; nhờ điều này mà tôi có thể diễn tròn vai Jung Ji Na. Tuy nhiên, cảm xúc Ji Na với người yêu và gia đình cô quá mạnh mẽ và nặng nề, nên tôi đã hy vọng dự án sau của mình, tôi có thể đóng vai một nhân vật có tính cách vui vẻ. Tại thời điểm đó, tôi nhận được kịch bản "Rooftop Prince", khi bắt đầu đọc tôi cảm thấy nó rất thú vị, bộ phim có đủ các yếu tố như tôi tưởng tượng, thế nên tôi cứ tiếp tục đọc. Điểm thu hút tôi nhất là làm thế nào Park Ha luôn luôn tràn đầy năng lượng và tinh thần, vì vậy tôi có ý nghĩ rằng "tôi có thể được chữa lành bởi Park Ha" và quyết định đảm nhận vai diễn này.

Source: facebook
V-trans: [email protected]

P/s: Part 2 hiện chỉ có bản dịch Trung nên mình chịu. Hẹn một ngày có đầy đủ bản Eng sẽ trans lun cho nhà Min iu quý của mình nhá {:418:}

Rate

Số người tham gia 11Sức gió +53 Thu lại Lý do
tieunien + 3 Ủng hộ 1 cái!
peCong + 5 tuyệt :*
CaMilOvE + 5 Ủng hộ 1 cái!
Chich_bong + 5 cho vào gác mái ))
Joongie_girl + 5 Beo tỷ :x
bingo_carot + 5 Ủng hộ 1 cái!
tmn + 5 Cảm ơn ss :x
pipidthn + 5 Cảm ơn em ^^
Sio + 5 rết an ủi tạch kèo =))))))))
Joongie_4rever + 5 Tks nàng Beo :x
Teddy_W + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 29-4-2013 00:53:02 | Chỉ xem của tác giả
Ôi tem cũng đc xèng làng nước ợ,kiểu này phải dành sofa bất chấp thủ đoạn mới đươc{:425:}
Giờ êm mới đọc xong chủ thớt ạ.
Em dự định 30/4,1/5 xem lại phim mà kiểu nầy phải mần ngay quá,nhớ Min quá xá
Đọc xong phỏng vấn lại nhớ Bạc Hà vs Sen bé bỏng quá{:418:}
Boo Young ám ảnh lắm,nhất là đôi mắt á^^
Thôi e đi xem lại ngay và luôn đây
Chủ thớt hại êm*gào*
PS:mấy cái pic đệp quá xá

Bình luận

kỹ thuật gì hử xì tẹt ? nói ra choa ss nghe thử xem có học dc không? hum nào đi giật tem ngồi số fa choa oai chút coi^^  Đăng lúc 29-4-2013 02:52 PM
*hứ * lại giật tem ^^ buồn choa phận Mèo chân ngắn ^^ cũng dc tem mà tem page 2..hic...hic  Đăng lúc 29-4-2013 02:44 PM
chuyên gia dành tem page :)))) chúc e nghỉ lễ vui vẻ :)  Đăng lúc 29-4-2013 01:43 PM
Chuyên gia giựt temp là đây  Đăng lúc 29-4-2013 12:44 PM
cô đi đâu giờ mới ló mặt lên  Đăng lúc 29-4-2013 11:15 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Sio + 5 tem :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 29-4-2013 00:57:50 | Chỉ xem của tác giả
Mất coan tem

Buồn đời k muốn dép nữa

thêm hôm nay ARS hòa nữa chớ (                                                                           

ps: thông báo Bêu đã ra đê trận ARS )))))))

xíu edit sau hú hú
===================================
dù em chưa coi Rooftop Prince nhưng em thấy ss và anh Lào rất đẹp đôi

mong ước có 1 bộ phim nữa của 2 người

thích diễn xuất của ss lắm, rất là có hồn

đã zị còn xinh gái nữa chứ

còm em hơi thiếu muối, còm xong em cũng thấy hổ thẹn với bản thân lắm

nhưng vì lỡ dành đất rồi nên e liều, mong mọi người thông cảm

Bêu, cấm mời em còm news nữa nghe chưa k là ăn rết trừ đới )))))

Bình luận

chưa xem mà giật hẳn ghế gỗ luôn S =))  Đăng lúc 29-4-2013 05:01 PM
Xem đi bạn, hay lắm đấy  Đăng lúc 29-4-2013 12:44 PM
Sio
em người lương thiện nên zị đó tỷ :">  Đăng lúc 29-4-2013 01:44 AM
nghèo nên k có điện xài, tối đi ngủ sớm nên mới sinh đẻ nhiều zị đó :))) khổ lắm :))) thâu giờ tỷ nuôi coan Bêu nhỏ cho nó đc kết duyên vs thằng Sim đi =))))   Đăng lúc 29-4-2013 01:41 AM
Sim à, em rết cho Si làm gì =]]]]]]  Đăng lúc 29-4-2013 01:40 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Sio + 5 rết an ủi hụt kèo :)))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 29-4-2013 01:02:00 | Chỉ xem của tác giả
Đọc bài của chị mà mát lòng mát dạ

chị MIN xinh như tiên của em đây mà

lâu lắm rồi không có bài phỏng vấn các tình yêu nhà ta nên buồn quá

mau mà dịp này bên Nhật chiếu phim nên mới có tin mà hả hê nhấm nháp

ăn dành ăn dè, dù muốn xơi ngay nhưng lại sợ hết rồi lấy gì mà ăn

bây giờ lại dài cổ chờ part 2 nữa

ths ss, chúc chị nghỉ lễ vui vẻ         
{:306:}{:306:}{:306:}{:306:}{:306:}{:306:}{:306:}{:306:}

Bình luận

trầu đất, đỡ nhớ thâu chứ cô, ss đâu phải food đau =]]]  Đăng lúc 29-4-2013 01:41 AM
*ôm hun* chị nghìn cái cho đỡ thèm ^_____^  Đăng lúc 29-4-2013 01:06 AM
thức khuya vậy, ss đã me giờ này mà ;)) *ôm hun* nghỉ lễ vui vẻ nhá :xxx  Đăng lúc 29-4-2013 01:04 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 29-4-2013 01:13:28 | Chỉ xem của tác giả
Trời, em Tratrangbinh tung hàng mà không báo, ss lượn lượn thế nào may mà nhìn thấy này {:180:}
Trước hết cảm ơn em đã dịch tin {:161:}
Đúng là nhân vật Bo Young ở tập 20 Min đóng thật truyền cảm, chỉ cần xuất hiện không nhiều, nhưng cungz đủ làm mình yêu Bo Young không kém gì yêu park Ha. Chú PD cũng khen Jimin vào vai Bo Young ở tập 20 thật là tuyệt mà

Bình luận

sis cũng nhanh chân hơn e rùi, e bị lọt sang page 2 :))  Đăng lúc 29-4-2013 01:44 PM
thanks ss, lần sau nhất định nhớ ss ^^  Đăng lúc 29-4-2013 01:14 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 29-4-2013 01:14:24 | Chỉ xem của tác giả
thật sự RP có một kịch bản rất ấn tượng, dù ban đầu nhiều dự đoán cho rằng bộ phim có một mô tip không mới, nhưng từ việc xây dựng các pha hài hước, mối quan hệ, tình cảm cùng sự diễn xuất rất thật của diễn viên, nhất là couple ChunMin thì hic, sau mỗi lần xem lại tim tớ vẫn cứ là đập thình thịch, nhất là ở tập 19, đoạn cuối, cảnh khóc rất đau lòng mà cũng rất đẹp, đẹp đến nỗi tớ trở thành một fan shippers của hai anh chị.
Xem đoạn pv của chị Min, mình công nhận một điều rằng, đến ngay cả mình mỗi lần xem lại còn tim đập thình thịch thì chị là diện viên, diễn xuất lại chân thật như vậy, khó thoát vai cũng là điều dễ hiểu (đoạn này mình có hơi tự sướng tí: biết đâu một phần cũng là do có tình cảm vs ai kia nên là mới vương vấn với bộ phim lâu như vậy :)))
Dù sao thì, chiều nay mới vừa nghiền ngẫm lại nguyên bộ phim, tối vào lại đã thấy news của chị, thiệt là có duyên mà :))

Bình luận

hihi, ok sis,sis cũng nghỉ lễ vui bên gia đình, bạn bè, à mà có cả lover nữa hí hí =))  Đăng lúc 29-4-2013 03:15 PM
chúc em nghỉ lễ vui vẻ và hạnh phúc bên gia đình, khi nào tốt nghiệp hú sis sis sẽ đến chúc mừng :x  Đăng lúc 29-4-2013 01:44 PM
còn cả cặp đôi chính của nhà mình nữa, hic, coi tới 3 lần đoạn khóc đó,thấy ss Min khóc mà giống như ss ấy muốn thắt tim thắt ruột luôn, :((  Đăng lúc 29-4-2013 02:03 AM
đúng đó ss,hí hí, e mới luyện lại fim đêy, nhìn lại mấy khuôn mặt không đỡ nổi của mấy anh cậ thần, nhất là anh xanh dương,mới đó mà đã lấy vợ rồi  Đăng lúc 29-4-2013 02:02 AM
ngày nghỉ em luyện lại phim à ;)) P/s: like cái đoạn trong ngoặc của em nhá :))  Đăng lúc 29-4-2013 01:18 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 29-4-2013 01:31:26 | Chỉ xem của tác giả
hự hự
mới p1 nên ta chưa có nghĩ ra cái gì để còm
chỉ là nhìn thấy ss Min lại nhớ RP thui
nhớ quá Park Ha a, híc híc
phim đã công chiếu nhiều nơi, cơ mà sao VN hoài chưa thấy có :-??
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 29-4-2013 07:02:24 | Chỉ xem của tác giả
Nhắc tới bộ phim RP làm mình như đang ở trong những ngày chờ đợi phim.
Không chỉ Ji Min mà tất cả diễn viên diễn rất đồng đều, màu sắc phim cũng rất tươi, nội dung thì lạ và vui vẻ pha cả xúc động nữa...
Thôi chắc là đi xem lại một lần nữa!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 29-4-2013 07:31:15 | Chỉ xem của tác giả
tối qua ham ngủ sớm nên chẳng jựt ghế vip j cả {:447:}
cám ơn ss Beo nhá, chụt chụt {:444:}
Jimin bấy giờ rất vất vả, ng gầy như mắm, cuối film lại fải đi truyền dịch thì biết là vất vả lắm rồi, thiệt là xót cho uri Jimin wá {:432:}
xem xong film, thương nhất là Bo Young, lại kết thúc cuộc đời vs 1 tình yêu sâu đậm {:399:}

Bình luận

chúc bé nghỉ lễ vui vẻ và hạnh phúc :)  Đăng lúc 29-4-2013 01:45 PM
he lô em nha  Đăng lúc 29-4-2013 12:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 29-4-2013 08:43:23 | Chỉ xem của tác giả
hu...hú thế là mất page 1 số của Mèo ta không khi nào được ở mặt tiền thế này
đọc cái news này lại nhớ phim, nhớ khoảng thời gian ăn ngủ không yên vì Couple GM này đây và giờ vẫn coàn bấn loạn
"Không lâu sau khi bộ phim kết thúc phát sóng, chúng tôi đã có cuộc phỏng vấn và tò mò liệu "có phải cô vẫn còn mang trong mình phần nào đó của nhân vật hay không", chúng tôi đã cảm thấy những cảm xúc sâu đậm thông qua cuộc trò chuyện cùng cô về quá trình đảm nhận vai diễn Park Ha và Bu Yong."

làm sao mà không có cảm xúc sâu đậm choa được , khi mà người xem như ta đây khi kết thúc phim coàn không thoát ra được huống chi là ss Min
P/s: củm ơn Beo {:444:} Beo đi bụi lâu quớ không gặp nhá * đá đít*

Bình luận

giờ mới ngoi lại đây, ai cho cô dê ta hả *đẩy* =]]]  Đăng lúc 30-4-2013 08:58 PM
giựt tem là phải có kĩ thuật ss êu ợ^^  Đăng lúc 29-4-2013 02:46 PM
chúc Mèo nghỉ lễ vui vẻ và hạnh phúc :)  Đăng lúc 29-4-2013 01:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách