Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 912|Trả lời: 3
Thu gọn cột thông tin

[Fanfic] Góc văn thơ nhà Han

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 30-10-2012 21:45:07 | Xem tất |Chế độ đọc
Góc văn thơ

Thân chào tất cả các thành viên Han Han's House!

Vâng! Cái tên là tất cả những gì em muốn gửi đến cả nhà! Hãy cùng sáng tác những "áng thơ văn bất hủ" theo định nghĩa của riêng chúng ta nhé!
Nào thơ, nào văn và cả những thể loại mới (cũ) không phải thơ cũng chẳng phải văn đi nữa, đều là những tác phẩm "để đời" trong nhà ta! Hãy gạt hết đi những chủ nghĩa tự ti như : sợ sến, sợ nhớt, ngại viết, ngại chưa hay, ... Những gì còn lại sẽ là những điều tinh túy nhất của "tinh thần thơ văn" nhà mình!

Vì văn chương "quá lai láng" đến nỗi không biết viết gì trước, ghi gì sau, bây giờ em mới "tản mạn" về nguồn cơn ý tưởng lập thread mới! ^^
Ý tưởng chì mới nảy ra ngay hôm qua, dù chẳng có gì mới vì ý tưởng này đã được các nhà khác thực hiện từ lâu, lâu lắm rồi... Nhưng với nhà Han - căn nhà "nặng trĩu những yêu thương của bụi", "vấn vương những màng nhện đong đưa", "dạt dào những con người tha hương mới tìm được về miền đất cũ", đây thực sự, thực sự là một sự khởi đầu mới - là "cột mốc đáng nhớ" cho những ngày "vàng son" sắp tới.
Với chủ đề mới này, liệu nhà Han có vực dậy được hay không? Những con người Han gia đã dạt về những miền đất mới, liệu có trông về "cố hương"? .... Tất cả là nhờ vào sự cố gắng của chúng ta! Hãy để mọi người cùng thấy, nhà Han ít người không có nghĩa là chúng ta không thể phát triển! (tuy nói thế cho hoành tráng, nhưng bài thì cả nhà cứ post cho thoải mái, không cần đặt nặng các vấn đề khác, vui là chính nhé!^^)

Và còn một phần rất quan trọng. Nhất là những đứa "mê phép tắc" như em thì khó có thể quên. Đó là phương hướng hoạt động thread ( nói cho oai ^^ ). Chỉ một câu thôi:
Tại đây, mọi tác phẩm phù hợp với luật chung của Kites đều thỏa yêu cầu!

Cuối cùng, xin gửi lời chúc mừng khai trương thread mới và lời chúc tới tất cả các thành viên!
( đến đây thì y như diễn văn @@!)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-10-2012 22:06:13 | Xem tất

Chúc mừng khai trương thread mới.
Lâu rồi ss bỏ bê nhà cũ, bỏ bê Han già nhà ta.
SS còn mãi mê ở nhà mới. Nay được Thin nhắc nhở ss phải zìa điểm danh phát.
Mà thiệt tình ss cực dỡ mấy vụ thơ văn lắm.
Nên ss đành chống cằm mà học hỏi.
SS nghe nói Han già có ý định tham gia thêm 1 drama nữa rồi ở ẩn sinh em bé phải hông?
Lâu rồi chưa nghe nàng ấy có dự án cho phim nào hết zị.

Bình luận

ôi chào ss lamngoc yêu dấu :">>>, nhớ ss tóa!! *um hun ss thắm thiết* . lâu ùi mới gặp ss *hizz*  Đăng lúc 30-10-2012 10:29 PM
kiểu "giật mình bất thình lình " ý ss ạ ! vừa về đã bị đá đít bay tứ tung ^^  Đăng lúc 30-10-2012 10:25 PM
Cảm ơn quà mừng của ss nhé! Lâu lắm lắm không gặp ss! *um, hun* ^^  Đăng lúc 30-10-2012 10:16 PM
À! Han già đầu năm sau sẽ tham gia 1 drama nhưng chưa biết tên gì ss à! Sâu đó thì sẽ đi ẩn thiệt ạ! ^^ Khi nào rảnh ss ghé nhà nhé! ^^  Đăng lúc 30-10-2012 10:15 PM
Không có gì đâu ss! SS về chơi là em vui lắm rồi! ^^ SS không tham gia cho vui thì khi nào nhà có bài post em "hú" ss về góp "dép", góp "gạch" nhé! ^^   Đăng lúc 30-10-2012 10:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-10-2012 22:16:19 | Xem tất
ÔI đặt gạch hóng ! Cho e được phép lót dép ở đây.. .vô thời hạn . Chờ một ngày ý tưởng "văn thơ " bay đến từ cơn gió mùa Đông Bắc tràn vào đại não em sẽ xin chắp bút trả bài cho thớt ^^
Là một trong những mem đi bụi quên nhà , quên đường về em xin vô cùng hưởng ứng thớt mới lập .Yeah ...Yeah.Yeah..Em xin hết !

Bình luận

*xoa xoa* Thôi mừ! ^^ Viết đi mừ! Cục cưng cụa ss viết đi mừ! ^^  Đăng lúc 30-10-2012 10:34 PM
ss hóng bài của zin lắm í nhá ^^  Đăng lúc 30-10-2012 10:30 PM
em này chắc giống ss nè, đi bụi quên đường zìa, khi nào có ai réo gọi mới giật mình chạy zìa điểm danh.  Đăng lúc 30-10-2012 10:23 PM
ss mông sưng đấy nha ^^ em sẽ cố cơ mà ko biết vào một ngày xx xx nào thui hehehee  Đăng lúc 30-10-2012 10:23 PM
Phát thứ hai, *đá đít* , này thì "vô thời hạn" này cô! =))))) Mau mau mà post bài đi nhớ! ^^  Đăng lúc 30-10-2012 10:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-10-2012 22:49:33 | Xem tất
mới đọc tản mạn của chủ thớt đã thấy văn chương sinh động lai láng zồi nhá
chúc thớt văn nhà Han buôn may bán đắt!

các ma cũ, ma mới vìa góp miêng nào, nhớ mn quá!!

Bình luận

ôm em Tho cái nè. Chạy lon ton vào nhà chào hỏi rồi lật đật chạy ra.  Đăng lúc 2-11-2012 11:32 AM
zồi, tui đang mài mực đây . bé zin hứa là sẽ mần mà, zin nhỉ? ^^  Đăng lúc 30-10-2012 11:21 PM
bả cầm hoa chứ có bán đâu mà liên tg thế hả >"<*quất mung bồm bộp*  Đăng lúc 30-10-2012 11:19 PM
Đã khuya! Chúc "mụ" ngẩu ngon! ^^ *bỏ chạy*  Đăng lúc 30-10-2012 11:12 PM
SS nhớ chuẩn bị bài nhớ! ^^ Phải "đốc thúc" cả coan bé "vô thời hạn" nhà mình nữa chứ! @@  Đăng lúc 30-10-2012 11:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách