Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 926|Trả lời: 6
Thu gọn cột thông tin

Giúp mình về Aegisub.

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 28-9-2013 22:50:06 | Xem tất |Chế độ đọc
Các bạn cho mình hỏi chút, phút thứ 2:22 của đoạn video dưới đây, cái đoạn lặp từ, bình thường mình có thể lặp 1 từ bằng cách thay = dấu #, ví dụ như oh oh oh = oh # # sau đó căn kara bình thường, nhưng ở đây, k lặp kiểu đó mà lặp cả 1 đoạn "they said farewell", nếu làm như cách trên thì bạn sẽ phải căn kara cho cả cụm và "#" ở đây sẽ thay cho cả cụm đó, đồng nghĩa với việc bạn k thể căn kara cho từng từ 1 trong cụm đó, nhưng ở video này, người làm vẫn căn đc kara cho từng chữ trong cụm từ và lặp lại cả đoạn cụm từ đó, mình có hỏi bạn làm video n bạn ấy dạo này rửa tay gác kiếm, quy ẩn rồi đâm ra ko thấy trả lời, rất mong, các bạn ai biết chỉ giùm mình.

Link video có sử dụng cách lặp đó.
http://www.youtube.com/watch?v=TamxGwUay-4
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-9-2013 09:35:53 | Xem tất
Cụ thể chỗ bạn nói là đoạn nào? mình xem mà có thấy đoạn nào giống như bạn nói đâu?

Bình luận

:) ý của bạn ấy cái câu ở phút thư 2:22 ấy nó có lặp lại 3 từ said fare well ấy bạn :))  Đăng lúc 29-9-2013 08:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-9-2013 17:26:18 | Xem tất
Mình không biết nhiều về vụ lặp này nhưng liệu là ivans time thêm 3 cái # ở cuối không nhỉ :-?
Tức là ...{\k}they {\k}said {\k}farewell {\k}# {\k}# {\k}# :-?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-9-2013 20:55:01 | Xem tất
àh mình thấy cái câu đấy của bạn rồi, cách làm thi vẫn là copy cái cum từ ấy time nó ra và sau đó thay bằng dấu # như bạn nói ở trên, cái này hình như trước kia mình cũng làm rồi thì phải :)

Bình luận

^^! uhm, mình xem nó bay vù vù chả để ý mấy gì :D  Đăng lúc 29-9-2013 11:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-9-2013 22:47:12 | Xem tất
Cái effect này đc chia làm 3 phần (mình ko nói đến shape nhé) 1 là start2syl, 2 là syl, 3 là syl2end. Đoạn syl chính là template cho phần highlight. Bạn chỉ cần dup cái template cho group mà bạn muốn nó lặp lại là đc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 30-9-2013 03:44:24 | Xem tất
Rất cảm ơn mọi người đã giúp đỡ :D
Mình đã làm đc rùi :)
Bác Ivan đã mách @@
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-12-2013 18:18:19 | Xem tất
Hướng dẫn cho tôi cách tạo ẩn chữ ở Effect đến đoạn đó thì mới hiện chữ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo