Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 709|Trả lời: 0
Thu gọn cột thông tin

[Tư vấn TT] Giữ lớp trang điểm bền màu, rạng rỡ cả ngày

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 18-1-2013 21:52:36 | Xem tất |Chế độ đọc
(Tapchilamdep.com) - Bạn đã bao giờ cảm thấy bực bội khi mình mất công trang điểm đẹp nhưng chỉ sau vài tiếng đồng hồ ra ngoài, lớp trang điểm của mình đã ‘bốc hơi’ đâu mất?

Trang điểm luôn giữ vai trò quan trọng trong việc tăng cường vẻ đẹp nữ tính và che đậy được những khiếm khuyết nhỏ trên khuôn mặt phái đẹp. Một khuôn mặt trang điểm hoàn hảo sẽ giúp bạn trông rạng rỡ và cuốn hút hơn nhiều so với khi không "tút tát".

Để lớp trang điểm được bền màu sau cả ngày làm việc luôn là nỗi lo của hầu hết các chị em. Hãy cùng tìm hiểu bí quyết để lưu giữ lớp trang điểm của bạn suốt 8 tiếng nhé.

Làm sạch da: Đôi khi, do quá bận rộn, nhiều chị em có xu hướng quên khuấy làm sạch da trước khi trang điểm. Mặc dù chúng ta không nhận ra, nhưng bước này có thể trở thành kẻ thù tồi tệ nhất cho làn da của bạn nếu bạn không làm đúng. Sau khi rửa mặt thật sạch, bôi các loại kem dưỡng ẩm hoặc một chút nước hoa hồng cho da.

Kem lót: Yếu tố hàng đầu quyết định độ bám dính của phấn là lớp kem lót. Nó không chỉ giúp điều chỉnh sắc màu da, giúp da sáng hơn, mà còn tạo “phần móng” vững chắc để phấn “ăn” hơn và giữ màu lâu hơn. Khi đánh nền, bạn nên tránh miết, ghì mạnh tay vì phấn sẽ trượt đi, thậm chí, có thể sẽ thay đổi cấu trúc hạt phấn, khiến chúng nhanh chóng bị chảy loang lổ trên mặt. Lưu ý, đánh phấn theo chiều vuông góc với da mặt, dặm nhẹ và đều tay để lớp nền mỏng mịn và bám đều trên da.

Phấn phủ: Sau khi đã đánh kem nền, bạn nên dùng phấn phủ để hạn chế sự tiết dầu của cho da.

Chọn mỹ phẩm lâu trôi và có khoáng chất: Các loại mỹ phẩm lâu trôi và có chứa khoáng chất sẽ làm cho lớp trang điểm bám lâu. Chính khoáng chất làm da bạn sạch hơn, hạn chế chất dầu.

Dùng giấy thấm dầu: Sau khi đánh phấn nền, bạn nên dùng giấy thấm dầu để thấm da mặt. Bước này giúp loại bỏ chất nhờn còn trên da.

Trang điểm môi: Tẩy tế bào chết cho môi rồi dùng kem dưỡng môi cho mềm. Bắt đầu bước trang điểm môi bằng chì kẻ viền môi. Sau đó dùng son đánh đều trên đôi môi. Trường hợp da bạn thuộc loại da nhờn, bạn có thể sử dụng một ít phấn bột đánh nhẹ xung quanh vùng môi. Những màu son tự nhiên và màu nude thường giữ được lâu hơn. Bạn hãy thử thoa một ít rượu vang đỏ lên môi để son môi giữ được lâu.

Trang điểm mắt, má: Để phấn mắt và má hồng lâu trôi, trước khi trang điểm bạn nên dùng một ít kem nền nhằm tạo độ bám.

YuKi TH
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách