Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: wingssky
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Giải đáp thắc mắc - Ý kiến - Black list - Báo link die

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 22-6-2012 22:18:59 | Chỉ xem của tác giả
miss_turtle gửi lúc 22-6-2012 22:14
Đồng ý đồng ý..... cơ mà phải cái này cũng tùy tâm đúng không.... nói chung tối ...

mức:

HK$300 ~ 38.71 USD
HK$500 ~ 64.52 USD
HK$1,000 ~ 129.03 USD
HK$1,500 ~ 129.03 USD
HK$2,000 ~ 258.06 USD

em định 50.000đ là tối thiểu.. các mái gửi tiền đến 1 người có tài khoản paypal (ở VN), sau đó người đó sẽ gửi cho ss Cammy, ko phải Cheryl.
Em sẽ liên lạc khi nhà mình tổng kết kết quả thu đc bao nhiêu.

Bình luận

@k.moon: ko phải là đã thống nhất rồi sao? em có đăng kí bao nhiêu thì thông báo đi em.  Đăng lúc 22-6-2012 10:23 PM
mọi ng cứ bàn bạc đi đến thống nhất đi nha. hị hị  Đăng lúc 22-6-2012 10:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 22-6-2012 22:25:17 | Chỉ xem của tác giả
mikage gửi lúc 22-6-2012 21:54
em sẽ dịch thư sau,
em phải đi ăn sáng đã...

Vậy giờ mỗi ngừi nói sồ tiền mình sẽ góp
Để mik tổng kết lại nhé
=====
Nhưng có chắc chắn ko e
Dù ít dù nhìu cũng là tiền của mọi ngừi mà =((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 22-6-2012 22:31:16 | Chỉ xem của tác giả
ts...góp tiền thì cũng đc....cơ mà góp kiểu j nó thực tế cơ
mình bỏ ra mấy triệu chỉ để mua bao gạo hai yến thôi hay sao
cứ nghĩ thế là mình lại ghét
thà góp vào một cái quỹ cho một người xong dùng tiền đó mua đồ làm bữa cho các staff và đoàn làm phim ăn còn hơn
đây mua có 20 cân gạo xong để đấy chỉ để phá kỷ lục hay j đó
mình không thích....không thích í......
====
em xin lỗi vì phá hỏng không khí của mọi người
cơ mà ...rồi em cũng theo trào lưu mà góp tiền thôi
nhưng mà cứ thấy bực bội khó chịu í....><

*đạp gạch vào đầu* tự kỷ

Bình luận

chẳng phải lần chương trình "the Voyage of Life" Gà đạt đc kỉ lục, nhà mình vui lắm đó sao?  Đăng lúc 22-6-2012 10:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 22-6-2012 22:34:07 | Chỉ xem của tác giả
Nhan_Y_Vy gửi lúc 22-6-2012 22:25
Vậy giờ mỗi ngừi nói sồ tiền mình sẽ góp
Để mik tổng kết lại ...

ss có thể liên lạc với ss Cammy qua email trong thư em vừa post nếu có điều gì thắc mắc hay ko yên tâm.
Các ss ấy đã từng tổ chức quyên gạo gửi đến cho chương trình "The Voyage of Life" - chương trình kịch nghệ của bộ quốc phòng Hàn Quốc mà Gà lúc đầu vào trại đã tham gia. Và sự kiện đó đã đánh dấu kỉ lục số gạo quyên nhiều nhất trong tất cả giới nghệ sĩ lúc bấy giờ.
Nhưng hiện nay kỉ lục quyên gạo cứ nhích dần nhích dần, nên Gà ko còn giữ kỉ lục nữa.

====================================
tiền mọi người bên VN sẽ được gửi theo đường của các mái,
em ở US em sẽ gửi riêng.

=======================
ai đóng góp bao nhiêu đc xin hãy đăng kí rõ ràng vào post này của em. em sẽ bắt đầu đếm.

====================
em sẽ dịch thư sau, đại ý cũng chỉ là mong muốn ủng hộ cho sự trở lại của JG qua Arang,
số gạo sẽ được gửi trực tiếp đến buổi họp báo công bố tạo hình của Arang. Vì hiện nay chưa rõ ngày nào nên sẽ đưa ra mức hạn định là 4.7.

Bình luận

ủng hộ 200K nhé  Đăng lúc 22-6-2012 10:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 22-6-2012 22:48:31 | Chỉ xem của tác giả
Bản thân chị , thì chị sẵn sàng đóng góp  .
Nhưng , chị cũng có suy nghĩ như thế này .....
cũng có thể bị coi là ném đá hội nghị , nhưng chị muốn làm điều gì đó thiết thực hơn ....
Các em có thể nghĩ là chị tính toán , nhưng bản thân chị , chị có những điều suy nghĩ thực tế hơn .....
................
Đồng ý là số gạo mà chúng ta ủng hộ , cũng sẽ được đem đi phát cho những người nghèo , nhưng mục đích từ thiện nó xuất phát sau mục đích PR tên tuổi , dĩ nhiên tên tuổi của Jun thì quá nổi bật rồi , nhưng mục đích đó của Fans là có thật ....
Chúng ta yêu mến Jun , chúng ta muốn làm mọi thứ có thể cho anh ấy , nhưng cũng có nhiều cách làm khác nhau .....
Các em suy nghĩ đi ...
Chúng ta không thể gom được một số tiền quá nhiều , chị nghĩ nếu mà gom cả 2 nhà bên KST và Kites lại , thì cũng chỉ may ra được 2 bao 20kg , tức là 40 kg , và số tiền cần đóng góp đã là 180 đô la Mỹ , tính ra tiền Việt theo tỉ giá hôm nay của NH là 20.940 , tỉ giá chợ đen là 21.200 , vị chi 180 đô là 3.769.200 đồng .
Số tiền trên : 3769.200 đồng , nếu chia ra mỗi mem đóng góp 100k , tức là phải có khoảng 38 mem tham gia ( chị lấy chẵn chứ người thì k cắt đôi ra được =)) ) .
Và nếu tính kĩ một chút , 3.769.200 đồng để mua 40 kg gạo , tính ra giá 1 kg là 94.230 đồng.
Một kg gạo gần 100k , biết là mục đích để PR cho Jun và đồng thời làm từ thiện , nhưng như vậy có phải là quá mắc không ?
Chị thấy có vẻ như nó chạy theo thành tích quá nhiều ....
Hơn nữa , nếu cứ theo như lời bạn Cheryl gì đó nói , thì ngoài dòng chữ chính được in "Hong Kong fans and Global fans" ra, tên của chúng ta , ở đây là GMG , cũng sẽ được in trên tấm banner , không phải chuyện hám danh được in hay không được in , và cũng dĩ nhiên là với số gạo 40kg , so với mục tiêu 1000kg của mấy bạn ấy , chúng ta chỉ như con kiến .....
Nhưng chị luôn có cảm giác chúng ta chỉ là cái đuôi cho HK fans , ừ thì dĩ nhiên họ góp nhiều , họ có quyền đứng đầu , nhưng họ đã mất công kêu gọi fans toàn cầu , thì phải bỏ cái tôi sang một bên, chỉ ghi là Global fans thôi chứ nhỉ , đã là fans thì ở đâu cũng là fans mà , chị thấy giống như fans các nước chỉ như vài cái đuôi loe ngoe trong kế hoạch của HK fans ....cái này chỉ là chút cảm nhận thoáng qua khi đọc thư kêu gọi của bạn ấy thôi , còn mục đích chị muốn gửi các em bài này là ở phía dưới ...
....................

Chúng ta có nhiều cách để ủng hộ Jun và quảng bá Jun , chứ không nhất thiết là chỉ chạy theo cái kỉ lục kia ....
Chị nói thật, với số tiền 3769200 đồng , nếu như chúng ta có thể quyên góp được, có thể mua được một số lượng lớn gạo tại VN ...
Chị vì dụ một loại gạo ăn tạm ngon ở mức thông dụng là 15k/kg
Vậy với số tiền kia , chúng ta có thể mua được 251,28 kg , một con số không hề nhỏ ....
Và , người nghèo đói , không có cơm ăn , không có áo mặc, ở VN còn nhiều gấp mấy bên Hàn các em à, xót xa lắm :(
Tại sao đồng hương mình, đồng bào mình , mình chưa giúp được gì , mà lại đi ra nước khác rồi ?
Dĩ nhiên người nghèo ở đâu cũng như nhau , nhưng ai ở gần mình hơn, cần cứu vớt hơn , thì mình nên cứu trước các em à ....
Thực sự nếu mà với số tiền trên, mà ở bên Hàn , không mua được hơn 250kg nếu mua được khoảng 100kg để ủng hộ người nghèo , chị cũng chấp nhận , nhưng nó chỉ được 40 kg , chị thấy cái giá nó khá mắc các em à ....
................
Chúng ta có nhiều cách để vừa làm từ thiện vừa quảng bá cho Jun mà....
Chúng ta có thể kêu gọi quyên góp ngay ở VN, ở mỗi miền , hoặc không thì gom chung lại , chúng ta dùng số tiền đó , mua gạo , mua mì , mua thực phẩm thiết yếu , cứu giúp người nghèo , hay trại trẻ mồ côi , khuyết tật , người già neo đơn ...Nhiều người cần giúp lắm .... Chúng ta có thể lấy danh nghĩa của Joon khi tiến hành hoạt động này , nếu có thể làm 1 cách bài bản , chị nghĩ là nó cũng có 1 sức ảnh hưởng nào đó .... Chúng ta có thể quảng bá tên tuổi của Jun ngay trên đất nước VN mà ...
Hơn nữa , chị không nghĩ là chúng ta chỉ có thể quyên góp được số tiền 3769200 đồng đó không thôi đâu , vì nếu hoạt động từ thiện ở VN , chúng ta còn có thể quyên góp quần áo cũ , sách vở , đồ chơi , ...vv...vv ...rất rất nhiều thứ nữa ....
Mình cũng có thể in banner ,hay cái j liên quan đến Jun để quảng bá trong ngày ra quân ....
Chúng ta cũng có thể chụp hình , quay video , hay bất cứ j , rồi gửi đăng lên tw cho Jun ,  hoặc trên Face ...
Anh ấy lên TW mỗi ngày , chị không nghĩ là anh không nhìn thấy ...chẳng phải là sẽ gây ấn tượng hơn sao ?
Hơn nữa , nếu chúng ta hoạt động từ thiện , dùng tên Jun làm đại diện , nếu mọi chuyện tốt đẹp đúng như kế hoạch , mình có thể viết bài lên các trang báo mạng trong mục người đọc viết .... Và rồi có thể chính chúng ta sẽ thay đổi cái nhìn phiến diện của đa số bộ phận người lớn về vấn đề mến mộ thần tượng HQ đang càng ngày càng trở nên xấu đi ....
Nếu hoạt động của chúng ta đủ mạnh , thì sức ảnh hưởng của nó không hề nhỏ chút nào , họ , những người đang thao thao bất tuyệt với những ý kiến phản đối giới trẻ VN trở thành fans cuồng của showbiz Hàn, sẽ có cái nhìn khác về Lee Joon Gi ,có cái nhìn khác về chúng ta , những người hâm mộ anh ấy tại VN....
Dĩ nhiên đó là những kết quả tốt đẹp mà chúng ta đang dự định hướng tới , có thể chúng ta thực hiện được, có thể không , nhưng sao chúng ta không thử ?
Chị tin , nếu chúng ta khởi xướng , sẽ có rất nhiều người hưởng ứng ....
Ý chị chỉ thế thôi , tùy nhà , nếu đại đa số quyết định theo kế hoa5hc của bạn Cheryl , thì đóng góp bao nhiêu , hú chị , vậy ha ^^ :)

ps: Mong là không ai hiểu sai thành ý của chị , và cũng đừng cho rằng chị không yêu Jun  mà chỉ biết tính toán thiệt hơn .. :)

ps sau khi đọc bài em Trang Huynh ( nick Casper ...) bên dưới : chị chắc luôn là em ấy chưa đọc kĩ chi tiết ủng hộ như nào , và cũng chắc luôn là số gạo em ấy định ủng hộ là theo tỉ giá gạo tại VN , .....
Chị thấy có tín hiệu mừng, nếu như mình góp ở VN , làm từ thiện ở VN, thì có khi em ấy cũng sẽ đóng góp 50 kg, một con số không hề nhỏ , đúng không >
Như vậy , nếu chúng ta tiến hành, chị nghĩ sẽ rất khả quan :)

ps: Chị cũng sorry ku mik và ku mọt vì vô phá đám dư vầy , nhưng đây là những gì chị thật sự muốn nói , xin lỗi 2 em .
và mọi người nữa .

Bình luận

e cũng đồng ý với ý kiến of ss ^^  Đăng lúc 24-6-2012 08:05 PM
like like like !!!!!!! ss ủng hộ hoàn toàn kế hoạch này của rej  Đăng lúc 22-6-2012 11:34 PM
ko phải là "ba phải" nhưng nói thật lòng em thấy ss nói rất đúng T^T, thêm một lí do nữa là những thứ mình gởi đi chắc gì đã đến đc nơi nó cần đến ...   Đăng lúc 22-6-2012 11:30 PM
em Casper ấy nói là 50k tức 50.000đ ss ạ ^^  Đăng lúc 22-6-2012 11:23 PM
em thích nếu như làm từ thiện dứoi danh ngĩa fans của Gà. e ủng hộ nhiệt tình :)  Đăng lúc 22-6-2012 11:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 22-6-2012 22:53:27 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
*đạp tung cửa* mn ou, e vào thăm nhà đơj :)))
keke cúj cùg mình cũg vào đc nhà rou hoho
mí hum nay đi wân sự ko dzô nhà đc bất tjện TT chỉ hoạt độg đc bên fb thou, mà nghe mí ss bẩu coá chươg trình dzề đó nên bay ngay vào nhà =]]]
kekeke gì chứ mua gạo từ thiện ủng hộ Gà thì e ủng hộ 2 cánh 2 chưn lun XDXDXD
nếu mí ss coá tham gia choa e đăg ký 50k vớj, nếu xuất ngũ e còn tìn thì sẽ thêm sau XDXD, coá gì mn pm fb e nhoe :"> e ko tiện vào nhà :">
chux cạ nhà ngẩu ngon e wa face đơj :">

Bình luận

Rej
chuồng định tham gia loại 90 USD/bao 20kg  Đăng lúc 22-6-2012 10:56 PM
Rej
50 kg và theo như mức chuồng định tham gia sẽ là 225 usd , tiền việt là 4.711.400 đồng em ạ :)  Đăng lúc 22-6-2012 10:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 22-6-2012 23:09:22 | Chỉ xem của tác giả
Rej gửi lúc 22-6-2012 22:48
Nhưng , chị cũng có suy nghĩ như thế n ...

đùa đọc xong bài ss em đỡ bứt rứt đi đó
chứ không tối h em bực nóng trong người...điên cái đầu
tất nhiên góp tiền chỉ là chuyện nhỏ
vì Jun em cũng sẽ góp thôi không chút đắn đo
cơ mà nghĩ về tính thực tế em cứ thấy hàh động của mình như kiểu adua chạy theo mấy thứ làm nền
không thực tế
lại còn kỷ lục nọ kia nữa chứ
ví dụ như ngay cả mấy cái việc vote vủng cho idol rồi nhắn tin í
ai đó càng nhiều tiền thì số vote càng lớn
===
@mít: trước đây anh không biết một bao gạo bầy ở đó giá 90$ là thấp nhất  í...T^T
===

Bình luận

uh gửi đi.....>:D<  Đăng lúc 23-6-2012 02:30 AM
em gửi gạo điện biên thơm ngon nổi tiếng cho nhoaaaaa  Đăng lúc 23-6-2012 01:44 AM
em đúng là cũng ko biết làm sao mới đúng T____T  Đăng lúc 22-6-2012 11:40 PM
TT^TT...đó ss...nói ra nghe như kiểu theo chủ nghĩa bảo thủ thực dân bônxevic...cơ mà nước mình nghèo gần như nhất thế giới rồi..đú theo ngta thấy lòng k yên  Đăng lúc 22-6-2012 11:28 PM
Rej
chị cũng bứt rứt nên mới viết 1 bài dài như thế , vì ngày nào ra đường , cũng gặp người nghèo , người đói , xót lắm em à :(  Đăng lúc 22-6-2012 11:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 22-6-2012 23:11:26 | Chỉ xem của tác giả

ss, e rất đồng ý với ý kiến của ss, từ hôm chị em ta nói chuyện về ông Mười đó, e cũng đã nghỉ, GMG ta họp lại thành một hội từ thiện, lấy danh nghĩa J đi làm từ thiện thì e nghĩ nó sẽ rất là có ý nghĩa ss ạ. dân ta giúp đồng bào ta.
nói chung í e nó là vậy, nhưng diễn đạt có thể k hay, có thể làm phật lòng mọi ng ạ. e thì theo nhà thôi, của ít lòng nhiều ạ.

Bình luận

Rej
cám ơn em vì đã hiểu chị , thật mình ray rứt lắm khi chẳng làm được j để giúp người nghèo đói quanh mình :(  Đăng lúc 22-6-2012 11:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 22-6-2012 23:27:48 | Chỉ xem của tác giả

ss nói phải lắm.
Em cũng thấy VN mình nghèo quá,
người Việt Mình cần giúp cũng nhiều....
Thôi thì mọi người quyết thế nào thì em nghe theo chứ em cũng chẳng ở VN nên cũng không giúp gì được cho mọi người.
Nếu mọi người quyết định không tham gia chương trình của fan HK trên kia, thì báo với em để em nói lai với họ nha.
Nhà có gì cần em giúp thì cứ nói ạ, em sẽ ủng hộ nhà hết mình.

Bình luận

anh góp 100k....cơ mà fans việt mình không góp nhiều đc là cái chắc....đùa tính đú đởn cũng cao cơ mà lương tâm nó cứ cắn rứt, ko biết làm nào mới đúng nữa...T^   Đăng lúc 22-6-2012 11:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 22-6-2012 23:37:21 | Chỉ xem của tác giả
llike_krf gửi lúc 22-6-2012 23:11
ss, e rất đồng ý với ý kiến của ss, từ hôm chị em ta nói chuyện về ông Mười đó, ...

ss ơi, nhưng đã là hoạt động tập thể thì phải nghe theo đa số ạ...í kiến các ss lớn thế nào tụi e nghe thế đây, nhung e nghĩ GMG ta mà hoạt động từ thiện ở VN thì thật ý nghĩa và vui bik mấy ss ạ...
bik bao chỗ cần lắm những vòng tay và sự giúp đỡ.

Bình luận

Rej
ừ thì chị nói ra cái bứt rứt trong lòng thôi , còn đã là tập thể thì nên nghe theo số đông chứ ^^  Đăng lúc 22-6-2012 11:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách