Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: wingssky
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Giải đáp thắc mắc - Ý kiến - Black list - Báo link die

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 18-9-2011 15:12:58 | Chỉ xem của tác giả
Hì hì em lại xách dép vào ý kiến ạ *e thẹn*
Thực ra hum trước em cũng nói chuyện với Mod iêu rùi, và Mod cũng đã đồng ý, nên giờ em lên thông báo một chút thui ạ ^^
Nhà mình đang tiến hành tổng hợp lại dữ liệu của Jun từ trước đến nay, ss yến và anh xeng` đã và đang tổng hợp pic, vid, thông tin...của Jun trước khi nhập ngũ
Hiện giờ thread nhập ngũ của Jun cũng đang tiến hành tổng hợp lại, số lượng ảnh, pic, news cũng ko nhỏ, nên em nghĩ rất cần có sự đóng góp chung tay của nhiều mái ạ
Về thread ảnh của Jun, hiện giờ ss nguyên đang tích cực post bài trong sự kiện 28/5/2011 Dream Concert, gần đây đã tới sự kiện trong 365 Radar rồi.
Nên em có ý kiến là từ bi giờ nhà mình sẽ cùng up lại từ lúc Jun bắt đầu nhập ngũ, là ngày 3/5/2010 được hem ạ
Hầu hết các mái đều có tài khoản facebook, do vậy có thể phân công và nhận theo từng album ảnh sự kiện trên JGfamily, up lần lượt theo thứ tự thời gian. Vì số lượng ảnh ko phải là ít, và ngày mai là Jun bắt đầu lên đường sang Mỹ dự Korean Festival tại Los Angeles rùi, nên Mod cũng đã thông qua là nhà mình sẽ lập 1 thread nữa để cập nhật bắt đầu từ ngày này, còn thread hiện tại sẽ dần dần tổng hợp lại pic, vid từ trước sự kiện này
Nhà  mình thấy được hem ạ, nếu được thì nhà sẽ tiến hành phân công và nhận post ảnh lun ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 19-9-2011 11:54:25 | Chỉ xem của tác giả
Xin lỗi cả nhà, sắp về hưu rồi mà vẫn ý kiến ý cò (mn nép dép thôi, đừng chém nhá, để em còn lành lặn đi chống lầy)

Mình có một số ý kiến như sau:

1. Sẽ cập nhật lại tất cả các sự kiện trong thread nhập ngũ theo trình tự thời gian (trừ Jumam, vì jumam đã có thread riêng), các sự kiện sẽ chỉ post một số hình đại diện, các hình khác sẽ post trong thread Pic & Vid và đưa link kế bên

2. Thread pic trong quá trình nhập ngũ ấy sẽ để là thread Pic và Vid tổng tổng hợp trong quá trình nhập ngũ của Jun và sẽ giao hẳn cho 1 mem phụ trách thread này, mem phụ trách có trách nhiệm post những ảnh và vid của Jun trong quá trình nhập ngũ theo trình tự tgian và chưa có trong thread các sự kiện nhập ngũ ở trên mục 1, tất nhiên cái này là tương đối, các ảnh và vid nếu có thể được thì ghi chú thích là ở sự kiện nào nhé, vì nếu để link như ý kiến em xèng thì đôi khi rất bất tiện, và bớt hot đi (em Nguyên có thể bỏ chút tgian Edit các bức hình theo trình tự tgian từ khi Jun nhập ngũ ko em?)

3. Nếu mọi người có ý định copy các dữ liệu ở nhà bên KST.vn về đây thì sẽ chia hẳn cho mỗi mem hoặc nhóm mem phụ trách chủ để nào đó và sẽ làm nhanh nhất có thể để còn tiếp tục post tin mới

4. Vì đã có thread đóng góp thắc mắc nên tất cả các việc bàn luận liên quan đến Box sẽ bàn ở đây, vì nãy vô tình thấy các bạn bàn về thread nhập ngũ bên nhà 8 nên mới biết, thực tế nhà 8 thì tăng page liên tục mà những mem ít có tg 8 như mình có khi chả bao giờ lội page bên đó cả (lâu lâu rảnh mới vô đó thôi), nên thật là khó cho các mem muốn đóng góp cho nhà theo dõi các sự việc đang bàn của nhà, cũng là để trách lặp lại những đóng góp và thắc mắc đã có.

Vì nhà mình đang trên quá trình xây dựng lại nên cần rất nhiều mem đóng góp, như việc em Xèng và Ping đang làm, các em có thể tìm thêm người phụ và phân công rõ ràng trình tự, để nhà có thể ổn định trong tg sớm nhất, những người phụ trách thread nào đó nếu ko có đủ tgian thì có thể tìm thêm người giúp sức, mem nhà Gà nhiều và có nhiệt huyết nhưng đôi khi các bạn còn e dè do chưa biết hướng phát triển của nhà thế nào nên còn nhiều e ngại

Hy vọng mọi người hãy mạnh dạn đưa ý kiến để cùng xây dựng Box, Box có phát triển được hay không là do sự đóng góp nhiệt tình của tất cả mọi người, có vẻ như các bạn còn quá e dè thì phải, chúng ta cùng chung tay thì nhà mới có thể lớn rộng được, các mem nhiệt huyết của nhà đâu hết rồi? nếu có việc gì muốn bàn luận với nhà thì cứ vô đây cùng nhau đóng góp, vừa có thể hiểu nhau hơn, hòa đồng hơn và lại tăng com nữa, mỗi ngày vô box Actor chỉ thấy mỗi nhà Gà là lúc nào cũng "chưa có bài mới" thấy buồn quá í (sory cả nhà, chỗ này mình bị lẫn lộn giữa việc chưa có bài mới với việc ít com)

Trên đây là một chút ý kiến cá nhân thôi, nếu thấy có gì ko hợp lý thì mn cứ cùng nhau bàn luận nhé,
và cuối cùng là nếu ý kiến về thread nhập ngũ (mục 1)được duyệt thì mình nhận trách nhiệm sẽ đem dữ liệu qua một cách nhanh nhất để mn có thể post tin tiếp tục (thực tế mình thấy tg Jun còn trong quân ngũ ít mà các sự kiện cũng ko nhiều nên nếu chia làm 2 thread sẽ rất loãng)

Xin hết ạ!

Bình luận

hị hị ss sáp giúp cả nhà rồi thêm người thêm lực thấy vui dùm các mod các tể trong nhà   Đăng lúc 27-4-2013 04:31 PM
cho kịp thời gian cho sự kiện sắp tới đây của Jun :)  Đăng lúc 19-9-2011 12:54 PM
đúng là nhà chưa ổn định thì ss sap chưa yên tâm chống lầy được ràu hehe ;)) giờ đúng là thread nhập ngũ cần edit lại ss ạ :) theo trình tự và cập nhật  Đăng lúc 19-9-2011 12:53 PM
Sap
thank u s là sao nhể? vậy nếu em đồng ý thì ss tạo thread như nào đây? thread các sự kiện của Jun trong tgian nhập ngũ nhé??  Đăng lúc 19-9-2011 12:35 PM
thank u s, e cũng đang hy vọng kiếm thêm người làm, mí cái đó nhiều quá, s júp e với ạ, yêu s quá  Đăng lúc 19-9-2011 12:30 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +1 Thu lại Lý do
rafalex + 1 lấy c` là saoooooooooooooooooooooooooo.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 19-9-2011 12:50:03 | Chỉ xem của tác giả
Thời gian tới mình sẽ off 1 thời gian dài , cũng k biết là chừng nào comeback nữa. Có lẽ sẽ khó để đóng góp được gì nhiều cho nhà. Tuy nhiên việc làm sub vẫn sẽ cố gắng không lơ là

Như mọi người biết thì hiện tại các nhà khác cũng đã lên Box, vì vậy để giúp GMG k bị "kém cỏi" trong việc phát triển với các nhà khác mình đề nghị nhà mình nên chia ra các nhóm phụ trách các việc trans news, reup ảnh, cũng như vid từ nhà cũ sang bên này.

Về việc làm sub, nhà mình cũng có ý định re-make những show, vids nhà cũ đã làm nữa nên nhân lực đang rất cần thiết. Vì vậy với tư các là leader (hờ) của subteam :">, hi vọng những bạn có năng lực hãy mạnh dạn cống hiến cho nhà nhé *gửi ngàn nụ hôn*

P/S: Những bạn trẻ nào ứng cử vào vị trí này thì pm luôn vào post này cho mình biết nha

Bình luận

em có thể đảm nhận mục nào thì cứ tự ứng cử :D để phân công thì cũng hơi khó vì có những mảng ss chưa bao giờ làm (vì lười) :))))  Đăng lúc 19-9-2011 11:05 PM
vậy thì em xin giơ cánh ạ :"> có việc nhỏ nào em có thể làm được thì ss hú em nha :">  Đăng lúc 19-9-2011 10:57 PM
năng lực nhỏ làm việc nhỏ :D năng lực lớn làm việc lớn. Việc lớn việc nhỏ đều là việc chung của nhà. welcome hết \m/  Đăng lúc 19-9-2011 10:00 PM
ak ak nếu năng lực hem có nhiều lắm nhưng có tý ham hố thì có được hem ss tờ tờ ơi T___T  Đăng lúc 19-9-2011 09:14 PM
về quê lấy chồng thật à.....bỏ anh mà đi à.......òa.....TT^TT  Đăng lúc 19-9-2011 09:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 19-9-2011 13:14:43 | Chỉ xem của tác giả
Sap gửi lúc 19-9-2011 11:54
Xin lỗi cả nhà, sắp về hưu rồi mà vẫn ý kiến ý cò (mn nép dép thôi, đừng chém nh ...

Trước đây em cũng đã trao đổi với em wings cũng như xèng về việc lập các thread theo giai đoạn: Trước nhập ngũ, trong nhập ngũ, và sau khi nhập ngũ để mọi người tiện theo dõi.
Thế nên việc lập thread tổng hợp trong quá trình nhập ngũ em hoàn toàn tán thành.
Trước đây, em với xèng có tổng hợp được các thread bên nhà cũ, xong thông tin của Jun trước thời điểm năm 2008 vẫn còn thiếu, vì vậy bọn em đang tổng hợp để reup lại.
Chúng em cũng rất mong sự đóng góp, cũng như giúp đỡ của các mem khác..
Đặc biệt, bọn em rất cám ơn ss vì những thông tin ss đã fw cho bọn em
*Tung hoa*

Bình luận

Sap
uh  Đăng lúc 19-9-2011 02:19 PM
Vì như ss nói, theo năm thì nhiều lắm. Đặc biệt là những năm gần đây :D  Đăng lúc 19-9-2011 01:52 PM
Như hôm trc trao đổi với wings, bọn em định là sẽ theo thể loại, rồi trong thể loại sẽ sắp xếp theo thứ tự thời gian ss ạ. Chứ không tổng hợp theo năm  Đăng lúc 19-9-2011 01:51 PM
Sap
bọn em tính làm theo từng năm à?? được đấy, nhưng nhiều thread hay cùng 1 thread?? 1 thread sợ nhiều quá ko?  Đăng lúc 19-9-2011 01:41 PM
Sap
ss đang xin ý kiến mod về việc lập thread nhập ngũ thế nào?? nếu mod duyệt, ss sẽ làm thật nhanh để nhà tiếp tục cập nhật cho tới khi Jun xuất ngũ  Đăng lúc 19-9-2011 01:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 19-9-2011 20:56:43 | Chỉ xem của tác giả
Nhà ơi,
Mình có ý kiến về việc lập thêm threads fanmade ( có thể là 1 thread, hoặc có thể là 2) mọi người cho ý kiến nhé!
Như mọi người biết fan của Jun rất là đông và hoạt động khá sôi nổi. Nên cũng có khá nhiều pics, hay video được làm bởi fan.
Với các pic, gif được made bởi fan mọi người có thể dùng làm áo, quần hay đơn giản chỉ là sẽ tìm thêm tiếng cười ở những pics đó...
Phương hướng phát triển: Có thể lập 1 thớt về pics, 1 thread về video. Hoặc nếu điều kiện không cho phép có thể lập 1 thread chung.
+ Tổng hợp các pics, gif, vid...(các sản phẩm do fan tạo ra) ( mình nghĩ cái này không cần theo thứ tự thời gian)
+ Những post đầu tiên sẽ để giành để tổng hợp ( theo thể loại như pics, vid, thơ...): khoảng 20 - 50 trang/ lần cho các mem tiện theo dõi.
+ Mọi người có thể bình luận, 888, phát biểu cảm nghĩ  về những pics, vid...
+ Khuyến khích các mem trong nhà sáng tạo qua 1 số cuộc thi
..........
Hy vọng mod và các mái cho ý kiến thêm về vấn đề này. ;P

Bình luận

e sẽ lập thread trước nhé, cần tuyển nhân lực chuyên vụ fanfic này  Đăng lúc 19-9-2011 10:38 PM
ok, tổng hợp nhân lực công việc dùm e cái,  Đăng lúc 19-9-2011 10:25 PM
Sap
ss đồng ý với việc tạo 1 thread  Đăng lúc 19-9-2011 10:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
 Tác giả| Đăng lúc 19-9-2011 22:37:37 | Chỉ xem của tác giả
Sap gửi lúc 19-9-2011 11:54
Xin lỗi cả nhà, sắp về hưu rồi mà vẫn ý kiến ý cò (mn nép dép thôi, đừng chém nh ...

e hôm trước có bàn với e sa là tạm thời thread nhập ngũ hiện tại sẽ chỉ up ảnh và vid cũ tính từ thời gian jun bắt đầu nhập ngũ đến bây giờ
sẽ lập thêm 1 thread mới để up từ lúc jun sang LA cho đến khi jun về
e cũng đang tính tách pic vid ra làm 2 thread vì để chung 1 chỗ thì thread đó quá nặng
còn về nhân lực thì e sa toàn quyền phụ trách nhập ngũ của jun
_ping_ và xèng phụ trách pic, vid, cũ trước đây
hiện e vẫn chưa kiếm được ứng viên up lại các dữ liệu của nhà cũ xang

Bình luận

e sẽ để bên thông báo chung nhoé  Đăng lúc 19-9-2011 10:45 PM
dạ vâng, s ơi iu jun thế nì, lấy chồng đừng bỏ jun với tụi e s nhoé *chấm nước mắt*  Đăng lúc 19-9-2011 10:44 PM
Sap
còn về nhân lực, nếu em có ý tưởng gì cứ đưa vô đây và yêu cầu mem đăng ký nhận trách nhiệm, như vậy mem nào thấy phù hợp sẽ nhận thôi  Đăng lúc 19-9-2011 10:43 PM
Sap
vậy khoan lập thêm thread mới nhé, để ss bê sang một cách nhanh nhất, sau đó sẽ tiếp tục post hoạt động mới của Jun vào đó, tránh việc lập nhiều thread  Đăng lúc 19-9-2011 10:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 30-9-2011 01:48:22 | Chỉ xem của tác giả
wingssky gửi lúc 19-9-2011 22:37
e hôm trước có bàn với e sa là tạm thời thread nhập ngũ hiện tại sẽ chỉ up ảnh và ...

mod nè,
hum nay rãnh
cho e bon chen í kiến chút ạ {:176:}
*e thẹn*
e thấy có ss hachikun cùng ý tưởng với e là nhà mình nên mở 1 thread mới để post những chiện cỏn con liên quan đến gà ạ
có thể là vài ba dòng
có thể là 1 câu chiện
nhưng chứa đựng trong đó là 1 tính cách của gà mà mình vừa khám phá ra
không phải là khen gà đẹp trai
hay là diễn viên giỏi
đại loại như vậy,
mà là wa 1 số việc hoặc câu nói của gà
làm ta nhận ra nét đáng yêu mới trong con ngừi này
để các mem mới có dịp hiểu gà hơn
hay đơn giản chỉ là những phút bắt gặp vẻ mặt đáng iu, hành động đáng iu trong 1 clip nào đó cũng vậy ạ, tất cả chỉ là đưa ra nhiều khía cạnh mới của gà mà thui
vì khi tám trong nhà 8
thì bị trôi page ss ạ
e có í kiến thế ạ
ss có thấy hay hay thì lập thread mới ạ
nhưng nếu việc nhìu wa' ko xuể, hay thread như vậy có thể làm loãng nhà thì đừng lập ss nhé, vì chỉ là ý tưởng thui ạ!!
Cám ơn cả nhà ngồi nghe e lèm bèm nhé

p/s: có nên có vụ up ảnh thưởng $$ ko nhể? hí hí
iu iu nhà {:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 30-9-2011 17:01:20 | Chỉ xem của tác giả
mikage gửi lúc 30-9-2011 01:48
mod nè,
hum nay rãnh
cho e bon chen í kiến chút ạ

cái thớt Jun'sky ( nhầm GMG'sky) bị trôi tới tận mô rồi...:))))
thì tất cả các cảm xúc.... cảm tác...tình cảm....câu chuyện phát sinh.....v..v.v.vv....khi bắt gặp...phát giác....bất thình lình khám phá ra những thứ dính líu đến Jun... của mem ....đều đc post tại thớt đó.

Ngoài ra còn có thớt fanmade nữa....

Anh nghĩ hai thớt đó đủ sức chứa rồi....nhể...:D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
 Tác giả| Đăng lúc 30-9-2011 19:29:32 | Chỉ xem của tác giả
mikage gửi lúc 30-9-2011 01:48
mod nè,
hum nay rãnh
cho e bon chen í kiến chút ạ

như anh ken nói
có cái thớt GMG sky và fanmade là để post những cảm xúc đời thường, về jai, bla bla vô đó đó em
còn vụ up ảnh thưởng xiền, thì hầu như mái nào chịu khó up ảnh đều sẽ được rate hết cả
vì thời jan qua s quá tay đi rate 1 số chỗ quá đà, mà bị jới hạn rate mỗi ngày nên k thể rate hết được cho các mái
nên sẽ từ từ, mái nào đóng góp hoạt động nhiều cho nhà, nhất định sẽ luôn có K$T rủng rỉnh mang về^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 30-9-2011 20:46:22 | Chỉ xem của tác giả
wingssky gửi lúc 30-9-2011 19:29
như anh ken nói
có cái thớt GMG sky và fanmade là để post những cảm xúc đời thường ...

cám ơn ss wing và ss xèng đã trả lời em nhé! {:290:}
trước giờ e cứ nghĩ là GMGsky là để tâm sự chuyện buồn vui của bản thân ạ!
giờ thì e hỉu rùi ạ!
p/s: mà mod không tung hình trước phát động phong trào thì ko ai dám tung hình mình hết ạ )))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách