Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 17470|Trả lời: 129
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Giải đáp thắc mắc - Ý kiến - Black list - Báo link die

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Với mục đích giúp box  hoạt động thật tốt, mọi ý kiến thắc mắc cũng như góp ý, yêu cầu hoặc báo cáo vi phạm qui định, các bạn vui lòng post tại thread này. Mod sẽ tiếp thu, giải quyết và cùng các mems khác giải đáp những khúc mắc của các bạn.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
TrieuTuQuan + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 10-9-2011 09:25:11 | Chỉ xem của tác giả
    - Tuyệt đối không update news có nội dung  từ các trang web cá nhân (twitter, me2day, cyworld, yozm. facebook...) kèm bình luận của fan thành news. Toàn bộ những news này sẽ update tại thread riêng

Mod ơi...trong thread new viết như này là sao...toàn lấy new từ FB Cheryl ss í dịch mà......CYworld lấy cũng nhiều nữa....T^T

Bình luận

ờ....lâu ròi...từ hổi mới lên box còn nhiều bất cập..;v  Đăng lúc 27-4-2013 05:41 PM
em không hiểu cái này lắm  Đăng lúc 27-4-2013 04:18 PM
kekeke, anh không hiểu tí thau....hi  Đăng lúc 10-9-2011 08:34 PM
cái này phải sửa a ạ..oke mà..ss Cheryl là người nổi tiếng vs lị đáng tin cậy..ko sao mod sẽ edit:))  Đăng lúc 10-9-2011 11:16 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 10-9-2011 11:20:51 | Chỉ xem của tác giả
xeng` gửi lúc 10-9-2011 09:25
Mod ơi...trong thread new viết như này là sao...toàn lấy new từ FB Cheryl ss í  ...

Rule đó lập ra để tránh những news mang tính chất spam
E quên không để ý là nhà mình lấy new chủ yếu ở face, còn cy và twit thì  e sẽ lập 1 thread riêng, đó là update cá nhân nên không tính là news lớn được
Rút kinh nghiệm e sẽ sửa lại
thank a :kiss:

Bình luận

uh, anh bít ràu...:x  Đăng lúc 10-9-2011 08:33 PM
e xin rồi s ạ ^^  Đăng lúc 10-9-2011 07:50 PM
Thía ku xn dời cái thread 888 lên đây đi. Ss 888 bên nhà sukkie nãy giờ nà! :))  Đăng lúc 10-9-2011 05:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 10-9-2011 14:32:15 | Chỉ xem của tác giả
*lăn lăn lăn* em chào cả nhà ạ ^^
Em có ý kiến chút thui ạ, cơ mà em hay dài dòng nên các mái đừng quăng dép em ná :">
Chỉ còn mấy tháng nữa là Jun về rồi, hơn 1 năm qua nguồn thông tin, ảnh, vid của Jun đều từ trong quân ngũ, từ những chương trình trong quân đội, và đó cũng là nguồn quan tâm, nguồn vui của các mái nhà mình trong thời gian đợi Jun về ^^
Em vào nhà cuối tháng 12 năm ngoái, lúc ý Jun cũng nhập ngũ được mấy tháng rùi ý mà em chẳng hay bít gì cả ( con người bị lạc lõng ko cập nhật thông tin nên vậy đó ạ T__T), lên mạng tình cờ đọc được tin Jun gặp chuyện, khâu tận 50 mũi, đọc xong ngồi đần mẹt ra một lúc...thắc mắc sao dạo này nhìn Jun khác thế...mà tự dưng đi nhạc kịch gì vậy...lại còn bị thương hix hix, ra lớp ngồi lảm nhảm tới điếc tai con bạn ngồi cạnh anh Jun của ta bị khâu 50 mũi kia kìa :'(  
Thread đầu tiên mà em vào ở nhà cũ là thread mem nhà gà vào đăng ký nào ;P
ràu sau đó em lăn vào thread nhập ngũ và gặp ss Sap ở đó hehe
Lúc đầu vào cũng lơ mơ như gà mái tơ ko bít gì cả, thấy các mái đang dịch gì đó, dòm vào toàn tiếng Anh tiếng Em loạn xà ngầu, định lẩn ra nhưng sau đó tự dưng thấy hay hay...lại quay lại...rùi lần mò dịch bài đầu tiên
Sau đó lăn vào nhà 888, quen dần với các mái, rồi tự coi GMG là mái nhà thứ hai của em từ bao giờ ko biết nữa

Thời gian Jun nhập ngũ, các mái chỉ theo dõi được tình hình của Jun thông qua news, pic, vid cập nhật được từ trong quân đội, có thread nhập ngũ để nhà mình 888 về Jun, về những khó khăn của Jun trong quân đội, rồi Jun đã vượt qua như thế nào, đã hoàn thành xuất sắc ra sao, rồi cùng cười, cùng bình loạn tưng bừng mỗi khi có chương trình mà kụ ý bày trò nhắng nhít, dạo nỳ hát rap tung trời các mái nhà mình chắc đều bít đúng hem ạ

Chính những comment, reply của các mái giúp cho ko khí của nhà cũng vui vẻ, xôm hơn hẳn, nhất là mỗi khi có tin kụ ý về hehe
Và cũng chính những comt, rep của các mái đã tiếp thêm động lực cho những mái đi bê Jun về với nhà hehe , bản thân em cũng nhận được sự hưởng ứng của các mái mỗi khi có tin Jun, ngồi đọc comt mà cứ cười lăn lộn ấy ạ ^^

Nên em có ý kiến một chút là : ngoài việc up pic và vid, Mod có thể cho nhà mình được 888 trong đó hem ạ trong thread nhập ngũ của nhà mình ở nhà cũ đó ạ (em hem có ý so sánh đâu ạ hì hì), gọi là vào 888 nhưng các mái cũng ko 888 nhiều quá, mà cũng nói ngoài lề gì cả, vì có những khi đọc tin, xem ảnh, đọc bài dịch của Jun xong...tự dưng cảm xúc dâng trào...cảm tác quá cũng viết hẳn thành 1 bài comt tình củm chan chứa lắm ý ạ :"> Nhìn vào thread nhập ngũ cũ đa số là ảnh, vid, bài trans, việc 888 cũng ko quá nhiều tới mức loãng thread, mà đọc còn thấy nhà mình vui vẻ, thoải mái lắm ss ạ ^^

Còn việc 888 khác thì nhà mình đều vào chuồng hú hý ràu hehe.

Em có chút ý kiến vậy thôi ạ, thread mới được Mod lập ra hiện giờ như vậy em cũng thấy rất hợp lý rùi ạ ^^
À ss ơi với những tin về JGcompany, twitter (kụ Jun thì toàn để mốc ra ràu), cyworld thì sẽ có thread chung để update đúng hem ạ
À em lại ý kiến tiếp ạ (dài dòng quá) - nhà mình có cần up lại hết phần lịch đếm ngược chờ Jun về hem ạ
Em xin hết ạ, nếu nghĩ ra gì em lại nhảy vào lảm nhảm tiếp ạ *lùi lùi lăn về sau*

Bình luận

=)) tui chỉ hay ý kiến ý cò thui =)) viết cảm nhận thì tui ko biết viết thật đâu bà ơi :))  Đăng lúc 14-9-2011 07:03 PM
tui thấy bà lai láng thơ văn vậy mà k làm cảm nhận thì uổng thật! mà tui khoái mấy tấm hình bóc lịch ý lắm! tui mà có là k nỡ xé đâu, chắc làm giấy gói quà thui!^^   Đăng lúc 14-9-2011 07:02 PM
à ý em là cái lịch của Jun mà có hình ý ss, ở nhà cũ em viniu vẫn up đều đó ạ :D  Đăng lúc 14-9-2011 10:25 AM
box con chưa đc để banner nên vụ lịch đếm ngược s chưa để đc ^^  Đăng lúc 14-9-2011 10:23 AM
=))  Đăng lúc 13-9-2011 06:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 11-9-2011 12:05:10 | Chỉ xem của tác giả
Em lại lò dò vào ý kiến ý cò Mod ơi ;P
Em xin phép được lập thread Birthday Party cho các mái nhà mình được hem ạ, hiện giờ các mái đang điểm danh dần dần, nên em cũng sẽ cập nhật dần dần D.O.B của các mái được hem ạ *cười nhe mỏ*
Nếu được thông qua em hứa sẽ cố gắng lập sớm nhất có thể và cập nhật đầy đủ (trong nay mai ạ :">
Vì vậy em mong các mái nhiệt tình hưởng ứng + thành khẩn khai báo, nhất là các bô lão nhà mình nhớ, các bô lão cho chúng em ngày đẹp để còn *tung hoa* tập thể đi nào *mắt long lanh thành khẩn*

em xin hết ạ :">

Bình luận

đúng đó làm buổi off ẹp nữa đê các mái ơi hôm trước làm bữa sinh nhật con gà mà oem cứ lưu luyến mãi T^T  Đăng lúc 27-4-2013 04:23 PM
@ lu: hố hố :)) tui cũng ham hố vụ số lắm :)) - @ đt : sf chân thật 100% ná :))  Đăng lúc 13-9-2011 04:55 PM
e mèo lừa tềnh tóa..sf con cũng thía =))  Đăng lúc 13-9-2011 12:47 PM
hey kưng..bà làm quản gia.,.rồi phát sổ gạo cho cả nhà đê..t xin giữ lại số 113 nhé..hehehe  Đăng lúc 13-9-2011 12:19 PM
ê ý này hay à! tui ủng hộ!^^ con mèo tụi nghiệp chưa kìa!^^  Đăng lúc 12-9-2011 08:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 13-9-2011 12:12:32 | Chỉ xem của tác giả
ss Mod ơi,e có ý kiến xíu ạh^^
ý kiến 1 : e thấy các gà nhà mềnh (tính tất cả lun) ko phân biệt tuổi tác,nghề nghiệp thì ai cũng đang trong đoạn xênh tươi sáng chói..:"> thế nên e xin ý kiến lập 1 thớt úp ảnh của các thành viên trong nhà mềnh...để tránh tình trạng bị vùi dập dìm hàng ko thương tiếc ạh=))
ý kiến 2 : ss ơi,bên cái thớt profile của các mái nhà mềnh,e xin ý kiến thêm cái khoảng giới tính ạh..
(e edit : *anh* xèng lừa tềnh ná..làm e tưởng thật..các mái cứ đùa mà e có bít..thau..e thăng mấy ngày cho bớt quê tí =))
e xin chân thành cảm ơn Mod ạh =)

Bình luận

khi nào post hình hú oem với =]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]  Đăng lúc 27-4-2013 04:25 PM
ặc, em cũng bị à? may mà lúc đầu ss có hỏi thăm dò la thắc mắc, chứ k thì cũng quê rùi!^^ mà cũng có ng kêu ss xeng` là ss mà!^^  Đăng lúc 14-9-2011 07:05 PM
muốn gọi sao thì gọi...=)))) anh ken, ss xèng hay ku xẻng j thì tùy em chọn....=))))))...kekeke  Đăng lúc 13-9-2011 08:07 PM
Xèng:ối zồi,"a" Xèng ôi,*a* làm e quê 1 cục rưỡi nhá =)) thau thì từ nay ss-em ná =))  Đăng lúc 13-9-2011 02:32 PM
ấy chết.....=))))quen mồm....ss là girl nhé....=))))))))))))))  Đăng lúc 13-9-2011 01:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 13-9-2011 18:03:07 | Chỉ xem của tác giả
Chả biết mon men nói ở đâu
Thôi vào đây vậy
Mod ơi cho Sei góp ý
Nhà KM ngoài khu K-movie Sei đang bưng từ bên nhà cũ sang, hơm ảnh nào có cre cả
Mod có đồng ý cho Sei bịa Cre ko
chứ ko có cre ở dưới nhỡ Sei bị mần gáy thì khổ

Bình luận

=)) toàn mái nhà mình mới vào đây thôi ss ạ, chẳng cần lo đâu íh :">  Đăng lúc 15-9-2011 04:04 PM
ôi mob ơi bí mật quá nhỉ ....=))  Đăng lúc 15-9-2011 04:00 PM
ss chỉ bưng ảnh từ nhà cũ thôi mà ^^  Đăng lúc 14-9-2011 07:08 PM
hi hi! mần nhìu ảnh lên nhé ss!  Đăng lúc 14-9-2011 07:06 PM
=)))))))) Thế thì ta bít phải làm j rồi :)))  Đăng lúc 13-9-2011 08:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 13-9-2011 22:18:10 | Chỉ xem của tác giả
Nhà ơi. Mun hỏi câu này nhưng mờ hok biết có bị ném dép ném đá nhiệt tình không. :Q

Cơ bản là Mun cũng mới vào nhà Gà thui, thích LJK thì lâu rùi, nhưng mà hùi xưa, nhà to quá, đi chân đất ko dám bước vô.

Bi h nhà nhỏ nhỏ, xinh xinh, thấy ấm áp nên chui vô. Nhưng mờ vẫn chưa biết GMG là viết tắt của từ gì đâu. Gà Mái Già à :o Omo, không nhẽ thế :-/

Bình luận

có thêm mem nữa rồi kìa hà hà hà vui quá làm buổi off nữa đê cả nhà ơi =]]]]]  Đăng lúc 27-4-2013 04:28 PM
@fre : em ko mê giai mà bị zai cướp tim thôi đúng hem ...  Đăng lúc 15-9-2011 03:58 PM
nhưng thật lòng em thấy tên này ... k bít nói sao, nhưng ngại ngại đó!^^ tại em đâu có mê giai!^^  Đăng lúc 14-9-2011 07:07 PM
Hihi cám ơn cả nhà nhé.  Đăng lúc 13-9-2011 11:56 PM
* Gái mê Gà.....già mê giai....*=))))))))) nguyên văn đấy....:)))) còn đâu thiên biến vạn hóa nhiều như wing nói í...:D  Đăng lúc 13-9-2011 10:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 14-9-2011 09:16:25 | Chỉ xem của tác giả
Gửi Mod,
   Box Lee Jun Ki hiện đã đi vào hoạt động được 4 ngày. Với mục đích xây chuồng ngày càng phát triển, và lớn mạnh . Cá nhân chị và Xèng nghĩ box mình nên sớm thành lập các thread tổng hợp lại các sự kiện mà Jun đã tham gia trước khi nhập ngũ ( Vì không có cái cũ thì sẽ không có cái mới được)
Để thuận tiện cho việc các mem mới muốn tìm hiểu kỹ hơn về Jun cũng như cho các mái ôn lại những sự kiện của Jun, chị và Xèng đã trao đổi và tổng hợp lại tất cả các thread có ở box kia ( theo thể loại và theo thời gian), và sẽ cập nhật thêm 1 số sự kiện chưa có trong box cũ. Dự định của chị với Xèng trong thời gian tới sẽ là:
+ Tiến hành lập các thớt tổng hợp theo thời gian ( từ cũ đến mới) gồm: CF+Fashion, Magazine, Event ( award, từ thiện, đại sứ…), MV + Music, Pic + Video (tổng hợp).

Về ý tưởng lập các thread:
+ Theo thứ tự thời gian từ cũ đến mới.
( List sự kiện dự định up sẽ được đưa ra ngay post đầu tiên để mọi người có thể bổ sung hay góp ý, cũng như nếu có ảnh, video có thể đóng góp – theo thứ tự thời gian)
+ Giành ra các post đầu tiên để cập nhật link cho mọi người tiện theo rõi.
+ Khi một sự kiện được đưa ra mọi người có thể sử dụng chức năng bình luận hay trả lời để phát biểu cảm nghĩ. Tuy nhiên khi một sự kiện tiếp theo được up lên thì sẽ hạn chế việc dùng chức năng trả lời mà tăng cường sử dụng chức năng bình luận, hoặc mang qua thread 888 để tránh loãng thread.
+ Đối với các sự kiện mà có nhiều pics ngoài việc chọn ra những pics tiêu biểu để post vào thread sẽ có link mediafire tổng hợp các ảnh.

Trên đây là những góp ý cũng như thắc mắc của chị và Xèng
Mong sớm nhận được thông tin phản  hồi từ em. Cũng như khi ( được) tiến hành sẽ nhận được sự đóng góp của tất cả mọi người

Bình luận

tình hình là em giữ rất nhiều hình bữa hổm sinh nhật con gà miền nam Việt Nam =]]] mà chả biết quăng chảo vào đâu   Đăng lúc 27-4-2013 04:29 PM
@outsider: có chứ em ơi....cơ mà đang từ từ tổng hợp....vì nó quá nhiều....chuồng cũ phải gần 300 thớt đấy...:)))))  Đăng lúc 15-9-2011 05:42 PM
e thấy dạo này bên kia k vào đc nữa, nhà mình cũng chuyển sang đây r, e nghĩ là cũng nên post lại tất cả vsub mà nhà mình đã làm sang bên này, có đc k ạ? :D  Đăng lúc 15-9-2011 04:30 AM
em ủng hộ nhiệt tình!^^  Đăng lúc 14-9-2011 07:08 PM
HAI BÀ GIÀ...=))))) BỌN ANH CỨ MẦN CÁI PLAN Ở ĐẦU CÁC THREAD, XONG MỌI NGƯỜI CÙNG NHAU UP ĐỂ TỔNG HỢP NHÉ....:xxxxxxxxxxxxx  Đăng lúc 14-9-2011 05:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 14-9-2011 19:15:15 | Chỉ xem của tác giả
mod ơi cho thêm vài thread poll đc k ạ?
em thấy mấy cái poll cũng vui lắm, bít đc suy nghĩ và xu hướng tâm lý của mọi người về Jun!^^
như mấy poll bên nhà cũ đó ss!^^
em thì khoái mấy cái như vậy lắm !
với lại em cũng khoái nếu mn nêu "cảm nghĩ của ng thân bạn về Jun", "hành trình của mn đến với Jun", "cảm xúc khi lần đầu gặp Jun",.. ạ?
rùi đại loại như vậy, nói chung em thix những thứ cảm nhận nên nêu lên thế thui!
có j mn đừng chỉ trích em! hu hu!

Bình luận

cảm xúc các thứ về jun e có thể post ở GMG sky, còn poll, hiện tại có thể s chưa lập được, tương lai thì có thể ^^, xl e nhé, tại h s đang tập trung 1 số việc   Đăng lúc 14-9-2011 10:36 PM
dạ!^^  Đăng lúc 14-9-2011 10:32 PM
tất cả các cảm xúc của cá nhân em hay người thân..v.v...về jun hay vấn đề của em đều post ở thread GMG'sky nhé...:X còn poll chờ mod giải đáp...kekekeke  Đăng lúc 14-9-2011 07:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách