Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: piloveyoonge
Thu gọn cột thông tin

Gặp Mẹ Trong Mơ (Meeting Mother In My Dream) - Thùy Chi

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 14-11-2013 22:43:07 | Xem tất
Thật sự là mình biết đến Thùy Chi từ hit "Xe đạp" cùng M4U í. Sau đó bắt đầu lùng nghe tất cả các tác phẩm của Thùy Chi. Phải nói hiếm có ca sĩ nào mà tất cả các bài mình đều thích như Thùy Chi. Trong máy nghe nhạc của mình lúc nào cũng có một list nhạc riêng toàn của Thùy Chi. Nghe nhạc của Thùy Chi lúc nào cũng thấy rất khắc khoải. Mà tùy hoàn cảnh lại nghe ra rất nhiều tâm trạng khác nhau. Mình thích nghe "Giấc mơ trưa" vào lúc giữa trưa này, khi mọi thứ ồn ã dần lắng xuống, khi chỉ còn nắng và những giấc ngủ :)) Hay nghe "Chờ anh trong cơn mưa" vào những buổi chiều, hay khi mưa xuống khi mà tâm trạng dần man mác ấy ^^

Nói ra thật xấu hổ chứ mình biết đến "Gặp mẹ trong mơ"  trong chương trình "Thử thách cùng bước nhảy" í, khi một thí sinh nữ chọn biểu diễn trên nền bài hát này thì mình mới bắt đầu tìm nghe và biết của Thùy Chi hát >""""""<  Xem người ta biểu diễn mình cũng ngẩn ngơ nhưng là vì bài hát chứ không phải vì điệu nhảy của thí sinh =))) Sau đó thích quá chọn làm nhạc chờ cho điện thoại luôn.

Nhiều lúc giữa đêm khuya mà nghe đi nghe lại "Gặp mẹ trong mơ" làm cho mình có nhiều cảm xúc rất khó tả khi nghĩ về cha mẹ, nhiều lúc muốn khóc luôn nữa í :((

Và cuối cùng cảm ơn subteam rất nhiều. Vid đẹp quá ^0^

Bình luận

Vì bài hát thật sự rất hay mà ^^  Đăng lúc 15-11-2013 08:39 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
piloveyoonge + 5 cảm ơn bạn :X

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-11-2013 17:10:28 | Xem tất
nghe tiếng trung mình không hiểu nhưng vẫn thấy dạt dào cảm xúc
nghe tiếng việt mình mới thức sự thấm thía
bài hát hay về mẹ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-11-2013 08:21:49 | Xem tất
Đúng là Thùy Chi hát cảm giác khác hoafn toàn, Mình đang còn mẹ ở bên nhưng mình rất sợ một ngày nào đó phải xa mẹ, mình yêu mẹ nhiều và không muốn mẹ khóc/
Mình cảm thấy thấu hiểu cho những ai ko còn mẹ hoặc một lý do nào đó mà phải xa mẹ.
Các bạn đừng buồn bởi cuộc sống lấy đi của mình cái này sẽ bù lại cho mình cái khác, và hãy tin rằng trong mỗi giấc mơ, vào mỗi tối, các bạn sẽ được gặp mẹ, gặp mẹ trong mơ như tiêu để của ca khúc này vậy!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-11-2013 19:43:29 | Xem tất
Thùy Chi - một giọng ca trong trẻo, lảnh lót, tinh khiết như một giọt sương mai...
Thủy Chi - người mang đến bao bài ca ý nghĩa, đánh thức bao tình thương trỗi dậy, tình mẹ thương con dạt dào như sông biển ngày nào đền đáp cho hết công ơn này...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-5-2015 16:03:25 | Xem tất
Đây là bài Giấc mơ về mẹ của cậu bé 12 tuổi người Mông Cổ đã hát trước đây gây xúc động cho hàng triệu người đây mà. Dù chỉ nghe giai điệu của bài hát cũng đủ làm rung động lòng người. Nhạc và lời đều hay. Cả 2 ca sĩ nhí này đều hát rất hay.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-2-2017 04:37:28 | Xem tất
Ôi nhớ mẹ mình quá đi.
Giọng Thùy Chi thì khỏi phải bàn rồi, cao và trong vút.
Rất yêu chị - Thùy Chi à. Mong chị luôn dồi dào sức khỏe và hát hay hơn nữa nhé chị.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-3-2017 15:09:18 | Xem tất
Còn nhớ lúc xem clip em bé TQ hát làm nỗi hết cả da gà nay nghe Thùy Chi hát lại vẫn xúc động như ngày nào. Vẫn luôn thích chất giọng của Thùy Chi, trong trẻo, ấm áp nhưng cũng không kém phần sâu lắng.
Cảm ơn st rất nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách