Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: ht_216
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại - Xuất Bản] Hoá Ra Anh Vẫn Ở Đây | Tân Di Ổ

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 19-12-2011 00:32:28 | Xem tất
Một bộ truyện hay để lại nhìu ấn tượng cho mình, câu truyện bắt đầu theo 1 mô típ ko mới, bối cảnh học đường nhưng càng đọc về sau càng thấy hay, 2 nhân vật chính có tính cách đối ngược nhau, trải qua bao lâu mới thực sự tỏ lòng yêu nhau. Đến lúc sống chung bao vấn đề nảy sinh, thế mới biết tình yêu là 1 chuyện sống với nhau mới là chuyện khác. Đến cuối cùng họ vẫn ở bên nhau vì họ hiểu ko thể mãi ích kỉ theo tính cách của mình đc, mỗi ng nhường 1 chút thì ở bên nhau mãi mãi đc.
Điều nuối tiếc nhất khi đọc truyện này chính là cái kết ko có đề cập đến 1 tia hi vọng là 2 nhân vật chính sẽ có con, chỉ dừng ở việc họ ở bên nhau thui. Vẫn thích tác giả cho họ 1 tia hi vọng rằng sẽ có 1 đứa con bù đắp cho nỗi đau mất đi đứa con ngày xưa.

Truyện này có phần ngoại truyện khiến ng đọc ám ảnh nhất, mình đọc mà cảm thấy toàn thân căng thẳng, cái kết khiến mình nghẹt thở lun, biết tình yêu của của Lục Lộ và Lục Sênh ko bao giờ có thể có cái kết tốt đẹp, cái kết mà tác giả đã viết có lẽ là hợp lý nhất rồi, họ ko thể ở bên nhau vậy thì cùng nhau đến thế giới khác, hẹn gặp nhau ở kiếp khác lúc đó quan hệ giữa họ ko phải là ng thân, hay có thù hận nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách